[TNGT] Bình Dương: Biker đi Ducati 1199 Panigale R gây tai nạn

sino4776

Xe hơi
Em thấy trong clip con 1199 kia vượt trái cam và phi vào cột, ko chạm vào người.
Em thấy cũng nhiều ý kiến nhưng càng nhiều càng thấy mâu thuẫn.
Nên thôi Em hết ý kiến.
Xin chia buồn cùng gd nạn nhân.

nguyenthong301

Xe tăng
Nói chung là với điều kiện đường sá ở VN, cứ nghe tiếng rít của PKL là em dạt sang bên phải, chả dại, nhỡ đâu gặp phải thằng chẻ trâu nó phệt thì mệt lắm.

bigradeon

Xe tải
Dạ cho em hỏi nếu đoàn cứ đi 40 cây chuối mà đoạn đường ấy limit 80 thì tất cả cứ phải đi sau mà ko đc vượt hả các cụ. Với lại bác STDTT ko chú ý quan sát nên va chạm với người trong đoàn nên bị ngã ra thôi! RIP!
bác nc buồn cười quá, đoàn người ta đua xe đạp, có chốt đoàn là để ko ai lên cản trở đường đua, đã gọi là đoàn có CSGT dẫn đoàn thì nó có đi 10km/h bác vẫn phải chấp hành.

Tưởng lên otofun thế nào hóa ra nhiều bác vẫn suy nghĩ kiểu này
Ra NN đi 4 bánh gặp đoàn CA nó hộ tống tầm trưởng quận hay gì thôi, thử bám gần xem có bị sao ko

bigradeon

Xe tải
Em thấy trong clip con 1199 kia vượt trái cam và phi vào cột, ko chạm vào người.
Em thấy cũng nhiều ý kiến nhưng càng nhiều càng thấy mâu thuẫn.
Nên thôi Em hết ý kiến.
Xin chia buồn cùng gd nạn nhân.
cái ông phi vào cột điện là ổng né khi xảy ra tai nạn, lạc tay lái bay vào cột điện, tự nhiên cũng bị chụp hình lên báo thôi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
bác nc buồn cười quá, đoàn người ta đua xe đạp, có chốt đoàn là để ko ai lên cản trở đường đua, đã gọi là đoàn có CSGT dẫn đoàn thì nó có đi 10km/h bác vẫn phải chấp hành.

Ra NN đi 4 bánh gặp đoàn CA nó hộ tống tầm trưởng quận hay gì thôi, thử bám gần xem có bị sao ko
Công nhận. đã có đoàn đua thì thậm chí người ta cấm đường còn được chứ nói gì đi chậm. Đoàn phượt đi trên quốc lộ mà cứ như bão cấp 18 như thế thì ko đâm người này cũng xe khác thôi.
Nhiều cụ lên OF mà vẫn chưa có bằng, hoặc có bằng mà chưa lái mấy nên chủ yếu học hỏi thôi cụ :)

Chỉnh sửa cuối:

LP6778

Xe tải
Tai nạn là điều không ai mong muốn
- ducati 1199 chỉ là tránh tai nạn nên xòe sang bên trái đường,

LP6778

Xe tải
Tai nạn là điều không ai mong muốn

VinhCivic

Xe tăng

Các cụ lưu ý:
CHưa vào cuộc đua nhé, mới là di chuyển đoàn đua tới điểm xuất phát... mà là di chuyển thì không thể cấm đường được, cũng không thể bắt ngươi ta phải đi sau, tránh đường, nhường đường... suốt 1 quãng đường dài từ Bình Dương tới Đồng Nai được.
Lỗi của các tay phutowtj chỉ là:
- Chạy quá tốc độ cho phép. (chưa biết đoạn này cho phép chạy bao nhiêu).
- Không làm chủ tốc độ... (cái này thì các cụ biết rồi đấy... tốc độ 40km/k mà húc mít người khác cũng là không làm chủ... luật nó thế đấy. đang chạy 80 mà có thằng nó xòe giữa đường ngay đầu xe thì có mà ngải cứu...Vn mà)

Chỉnh sửa cuối:

dungrock

Xe đạp
Các cụ lưu ý:
CHưa vào cuộc đua nhé, mới là di chuyển đoàn đua tới điểm xuất phát... mà là di chuyển thì không thể cấm đường được, cũng không thể bắt ngươi ta phải đi sau, tránh đường, nhường đường... suốt 1 quãng đường dài từ Bình Dương tới Đồng Nai được.
- Không làm chủ tốc độ... (cái này thì các cụ biết rồi đấy... tốc độ 40km/k mà húc mít người khác cũng là không làm chủ... luật nó thế đấy. đang chạy 80 mà có thằng nó xòe giữa đường ngay đầu xe thì có mà ngải cứu...Vn mà)
Chưa vào cuộc đua nhưng xe đi theo đoàn có tổ chức, có CSGT dẫn đường cụ ợ. Như xe đoàn đám tang nhẽ cụ lại bảo: chưa đến chỗ hạ huyệt" à?

bigradeon

Xe tải
Các cụ lưu ý:
cụ ah, người ta nghĩ ra cái đoàn hộ tống là tính hết các lý do rồi, ai lại nghĩ chưa đến nơi thì có quyền vượt
Cái đoạn va chạm, cụ để ý khi mấy thằng đầu tiên phóng vù vù thì đoàn hộ tống sợ quá nên thắng đỏ đèn để cho bọn nó qua, bác xem lại sẽ thấy tất cả đều thắng hết, bác bị nạn ko chú ý nên va vào, ngã ra . Lúc này mấy thằng sau đáng lẽ vượt bên trái lại vượt phải kẹp giữa thằng quay camera và đoàn dẫn, nên mới cán vào bác kia.

Cái thằng camera nó đi như thằng ngu để quay clip cảnh anh em chúng nó vượt vù vù đoàn dẫn để lấy le như phim nên cứ đi tà tà nhong nhong giữa làn, chứ nếu nó cũng phóng vượt lên, bọn đằng sau có khoảng trống thì cũng ko đến nổi.
Chung quy bọn này chạy bất cần đời, chưa kể giải quyết hậu quả và thái độ sau tai nạn mới đáng trách nhiều hơn.
Cơ mà còn trẻ, cứ để tụi nó vậy cho đời dạy.

qhhp

Xe điện
Các cụ lưu ý:
Từ Bình Dương ra Hà Nội cũng phải đi sau nhé cụ.

bigradeon

Xe tải
các cụ xem lúc này đã có CSGT đi trong đoàn bật đèn rồi này chứ phải ko đâu

sino4776

Xe hơi
Sau cái chuyện này Em nghĩ các Cụ cũng phải suy nghĩ lại.
- Vì chưa đến đoạn đua nên chưa cấm đường, tốt nhất là phân luồng, cấm tiệt luôn khỏi đi. Chứ các Cụ bảo đi đến đâu ko được vượt Em nghĩ ko đúng, chỉ đúng khi vào chặng đua thôi nhé chứ đoàn đua cứ nhong nhong ra HN Em nghĩ mấy cụ nói ko được vượt ở trên chắc cũng khó đi sau cả ngày lắm.
- Chốt đoàn, Em thấy đội xe chốt đoàn cũng đi rời rạc lả tả mỗi người 1 đoạn.
- Quần áo bảo hộ đi xe PKL cũng trả mặc, các Cụ ý cũng là những người chơi xe, hiểu luật và có cả tập thể CLB.
- Anh ngã kia Anh ý có vẻ không tập trung.
- Và Em nghĩ các cụ trên OF ko nên dùng cái từ không làm chủ tốc độ. Câu này chỉ khi sảy ra TNGT thì Em thấy ai cũng dùng, nó vô trách nhiệm lắm, cũng dễ để XXX phạt hoặc bỏ phạt.

anhtho

Xe ngựa
- Vì chưa đến đoạn đua nên chưa cấm đường, tốt nhất là phân luồng, cấm tiệt luôn khỏi đi. Chứ các Cụ bảo đi đến đâu ko được vượt Em nghĩ ko đúng, chỉ đúng khi vào chặng đua thôi nhé chứ đoàn đua cứ nhong nhong ra HN Em nghĩ mấy cụ nói ko được vượt ở trên chắc cũng khó đi sau cả ngày lắm.
- Chốt đoàn, Em thấy đội xe chốt đoàn cũng đi rời rạc lả tả mỗi người 1 đoạn.
- Quần áo bảo hộ đi xe PKL cũng trả mặc, các Cụ ý cũng là những người chơi xe, hiểu luật và có cả tập thể CLB.
- Anh ngã kia Anh ý có vẻ không tập trung.
- Và Em nghĩ các cụ trên OF ko nên dùng cái từ không làm chủ tốc độ. Câu này chỉ khi sảy ra TNGT thì Em thấy ai cũng dùng, nó vô trách nhiệm lắm, cũng dễ để XXX phạt hoặc bỏ phạt.
Đúng là chưa tới đoạn đua nên chưa cấm đường, nhưng lẽ ra đoàn phượt nên từ từ vượt thì chẳng làm sao, em nghĩ mấy con PKL cứ đi 60-80 để vượt đoàn thì quá hiền hòa. Nhưng nhìn clip thì chắc phải trăm hai, trăm ba..
Còn về bảo hộ, em nghĩ dẫn đoàn thường chạy chậm nên cũng không bắt buộc khi chạy PKL với tốc độ cao. Mà tai nạn kiểu cả con xe lướt qua người thế này thì bảo hộ cũng không đỡ được.
Em có lần đang chạy trên đại lộ TL với tốc độ gần 100, thế mà có doàn PKL vọt lên cứ vèo vèo (chắc phải gần 200km/h), tiếng động cơ rất to (mặc dù ngồi 4b), em chỉ giữ thẳng lái và giữ nguyên tốc độ thôi. Nếu là 2b bị vượt như vậy thì chắc chắn giật mình hơn nhiều.

gl1600

Xe điện
.
Điều 14 khoản e điểm 5 luật giao thông đường bộ quy định cấm vượt khi CÓ Xe Ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên... Ở đây có xe cảnh sát giao thông dẫn đường đang phát tín hiệu cụ nhé.. Chuyện đua hay không đua không có giá trị gì ở đây cả.... Vậy vượt đoàn xe trong trường hợp này là sai luật. Đoàn này nếu muốn vượt thì phải có sự cho phép nghĩa là xe cảnh sát giao thông dẫn đường sẽ phải dẫn các phương tiện giao thông khác vượt lên.

Như vậy dù cho đoàn này có đi tốc độ thế nào thì việc phải nhong nhong theo sau nó là đúng luật nhưng chắc chắn cảnh sát giao thông dẫn đoàn hoặc anh em moto người ta sẽ dẫn các phương tiện khác vượt lên.. Ở đây chỉ là đoàn xe đạp xe máy thông thường nên các cụ cứ lấy cái tình ra cãi luật chứ nếu đoàn nguyên thủ nó đi tốc độ chậm nhong nhong thế này cụ thử lấn sang vượt xem có ăn đòn không nhé

sino4776

Xe hơi
Điều 14 khoản e điểm 5 luật giao thông đường bộ quy định cấm vượt khi CÓ Xe Ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên... Ở đây có xe cảnh sát giao thông dẫn đường đang phát tín hiệu cụ nhé.. Chuyện đua hay không đua không có giá trị gì ở đây cả.... Vậy vượt đoàn xe trong trường hợp này là sai luật. Đoàn này nếu muốn vượt thì phải có sự cho phép nghĩa là xe cảnh sát giao thông dẫn đường sẽ phải dẫn các phương tiện giao thông khác vượt lên.

Như vậy dù cho đoàn này có đi tốc độ thế nào thì việc phải nhong nhong theo sau nó là đúng luật nhưng chắc chắn cảnh sát giao thông dẫn đoàn hoặc anh em moto người ta sẽ dẫn các phương tiện khác vượt lên.. Ở đây chỉ là đoàn xe đạp xe máy thông thường nên các cụ cứ lấy cái tình ra cãi luật chứ nếu đoàn nguyên thủ nó đi tốc độ chậm nhong nhong thế này cụ thử lấn sang vượt xem có ăn đòn không nhé
Vâng Em có học ạ và Em cũng biết, cái này Em chỉ là tranh luận trên quan điểm của Em cũng như của nhiều người ạ.
Riêng cá nhân Em thấy cách tổ chức cũng như dẫn đoàn nhà mình không chuyên nghiệp.
Các Cụ đừng ss với xe dẫn đoàn của chính phủ nhé. Cái đoàn chính phủ có 2 trường hợp ra đường.
1/ Đi công vụ (người ta chạy tít thò lò) trên 1 cung đường và phải tập chạy trên cung đường đó cả tháng trời đấy.
2/ Diễu hành: Cái này người ta cấm đường cả tháng để xem địa hình và kể cả dò mìn luôn đấy ạ.
Nên kính các Cụ đừng mang đoàn chính phủ ra nói ở đây.
Em cũng xem các báo về vụ này nên khi trích bài của người ta các Cụ cũng nên trích nguyên câu, khắc phục sự cố chứ đừng đổ thêm vào để cho người ta không có cửa sửa sai ạ.
Còn Em cũng gặp các đoàn đua xe đạp này trên cao tốc Pháp Vân cầu Giẽ mãi rồi, Em cũng gặp các bác ý ở Trịnh Hoài Đức, thấy mấy bác ý có những bác nói năng với người đi đường ứ lịch sự cũng như cách các bác ý đi xe ạ.

namthieunam

Xe tăng
Tai họa ập đến quá nhanh! Bắt nguồn từ các thành viêntrong đoàn xe đua va chạm! K may là mấy a phượt lao tới...r.i.p

dungrock

Xe đạp
Tai họa ập đến quá nhanh! Bắt nguồn từ các thành viêntrong đoàn xe đua va chạm! K may là mấy a phượt lao tới...r.i.p
Nói mãi rồi cụ ạ, đoàn xe phượt chạy quá tốc độ quy định (cho dù chưa cắm biển báo tốc độ, xe 2 bánh chỉ đc chạy tối đa 60km/h). Tiếp nữa là vượt đoàn có tổ chức là sai luật, thứ 3 ko giữ khoảng cách an toàn, và còn 1 số lỗi vặt khác nữa. Nếu để ý kỹ, đoàn dẫn đường giảm tốc (đèn stop đỏ trong clip khoảng 5-6s thì a S ko để ý nên va vào) do đoàn phượt có 2 xe chạy tốc độ cao vượt trước chiếc có cam hành trình. Như vậy rất nhiều lỗi của đoàn phượt nhé cụ

gl1600

Xe điện
Riêng cá nhân Em thấy cách tổ chức cũng như dẫn đoàn nhà mình không chuyên nghiệp.
Các Cụ đừng ss với xe dẫn đoàn của chính phủ nhé. Cái đoàn chính phủ có 2 trường hợp ra đường.
1/ Đi công vụ (người ta chạy tít thò lò) trên 1 cung đường và phải tập chạy trên cung đường đó cả tháng trời đấy.
2/ Diễu hành: Cái này người ta cấm đường cả tháng để xem địa hình và kể cả dò mìn luôn đấy ạ.
Nên kính các Cụ đừng mang đoàn chính phủ ra nói ở đây.
Em cũng xem các báo về vụ này nên khi trích bài của người ta các Cụ cũng nên trích nguyên câu, khắc phục sự cố chứ đừng đổ thêm vào để cho người ta không có cửa sửa sai ạ.
.
Cụ có nhầm không chứ bài em viết chả trích ra từ báo nào cụ ạ... Hay cụ nhầm em với các cụ khác... Còn chuyện đổ thêm hay không tự cụ nhạy cảm quá thôi ạ. Cái gì sai lè ai cũng thấy rõ rồi.

Em đang trả lời ở đây là Được vượt hay không được vượt đoàn xe này.. Cụ và một số cụ cho là "được vượt" và không thể nhong nhong theo đoàn này cả ngày. Em lấy ví dụ đoàn nguyên thủ để cụ hiểu là về bản chất đoàn xe đạp này chả khác gì đoàn nguyên thủ ( đoàn xe có dẫn đường và có tổ chức). Nhưng vì là đoàn xe đạp bình dân nên cụ có quan điểm là "không thể lõng nhõng đi theo cả ngày" . Nhưng nếu là Đoàn lãnh đạo nào đó nó mà đi tốc độ chậm như thế có lẽ cụ không dám nghĩ là được vượt lên đâu ạ... Tâm lý chung của nhiều người là cái gì to thì ta sợ, cái gì bình dân thì tặc lưỡi theo lệ... mà chả quan tâm luật nó quy định thế nào.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Đi đường thỉnh thoảng gặp mấy thằng chó nó cậy xe to nẹt pô giật bắn cả mềnh. Từ giờ ông cho vào sách đen rồi để ông gặp đc kiểu gì cũng phải oánh hội đồng bọn chó này