[Funland] Bình nước nóng Ariston chất lượng kém

cokimi

Xe điện
Ăn thua gì!?
Em mua cái bình 30l và lắp dùng từ 24 năm trc, dùng độ 11 năm thì có cánh thợ gợi ý bảo dưỡng. Ờ thì bảo. Thợ tháo ra show cái ruột gà báo đầy cặn....thay đê..Ờ thì thay...Đến giờ vẫn đang dùng bình thường. Nếu bảo vẫn tốt như mới thì chắc là bốc phét to....nhưng cũng chưa có lý do gì để thay dù đã bước sang tuổi 25.
Nhà em có cái từ năm 98, thay ruột gà một lần cũng mười mấy năm rồi.

cokimi

Xe điện
Nhưng mà sao lại để ổ cắm điện trong phòng tắm thế kia 8-x

Opel Astra

Xe điện
Đừng đổ vội Aris nó kém, bác nên nhớ nó là đầu bảng về làm nước nóng đấy. Toi đây năm nào cũng lắp không dưới 50 cái của nó nên nắm rất rõ. Xem lại chỗ mua hàng nhé. Xem lại cả đường ống cấp nước vào đã nhé, thậm chí xem cả thợ, đây đã đi chữa cho cả những ông đấu nhầm đường cấp lạnh vào nóng và nóng và lạnh rồi đấy :D . Còn tất nhiên đến tên lửa máy bay cao cấp như vậy còn lỗi thì cái bình tránh sao được. Nhưng trước khi kết luận cả hãng kém thì nên kt lại kĩ các yếu tố đã​
Chỗ bác có làm cái việc Bảo dưỡng định kỳ không?
Tôi có 3 cái, 9 năm rồi, cũng cần Bảo dưỡng, thay thế thanh magie.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Mấy cái này giờ chỉ còn cái tên, toàn đồ tầu cả chứ chắc gì đã đồ Ý. Thế thì tốt ở đâu được
cụ không biết thì không nên phán lung tung, em là đơn vị cung cấp nhãn cho các doanh nghiệp sx bình nước nóng em rất rõ vụ này, em vào tận nhà máy, dây chuyền sx của các bên. Tiêu chuẩn chất lượng của các nhà máy như ariston nó theo tiêu chuẩn quốc tế từ việc sx cũng như kiểm soát các nvl đầu vào và có lưu mẫu & dữ liệu gửi về tập đoàn mẹ cụ nhé, chứ k như mấy ông VN quảng cáo ra rả trên TV là chất lượng ........mà xuống nhà máy thì kinh khủng, nhìn sợ k dám dùng luôn cụ ạ

Racehorse206

Xe tăng
E đưa lại cái hình cho rõ là ổ điện nó nằm khá cao rồi

kienvinh

Tháo bánh
Tường 110 treo quả bình vào hơi ghê. Nếu đây là tường biên (tường ranh giới của nhà) thì không đạt quy chuẩn xây dựng hiện nay.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Nhà em bao lâu nay dùng bình nước nóng của Ariston cũng khá tin tưởng nhưng đến cái bình em mới lắp hôm 16/2 thì chán. Lắp lên cắm điện không thấy đèn báo, một lúc thì có nước nóng nhưng đèn vẫn không thấy sáng, e đề nghị đổi bình mới thì không được. Hơi thất vọng về chất lượng và chính sách của hãng.
Ariston chính hãng của italy cũng ổn mà cụ, liệu có phải hàng fake ko

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Đừng đổ vội Aris nó kém, bác nên nhớ nó là đầu bảng về làm nước nóng đấy. Toi đây năm nào cũng lắp không dưới 50 cái của nó nên nắm rất rõ. Xem lại chỗ mua hàng nhé. Xem lại cả đường ống cấp nước vào đã nhé, thậm chí xem cả thợ, đây đã đi chữa cho cả những ông đấu nhầm đường cấp lạnh vào nóng và nóng và lạnh rồi đấy :D . Còn tất nhiên đến tên lửa máy bay cao cấp như vậy còn lỗi thì cái bình tránh sao được. Nhưng trước khi kết luận cả hãng kém thì nên kt lại kĩ các yếu tố đã​
chuẩn cụ, em cũng cung cấp nhãn & tem bảo hành điện tử cho các đơn vị sx bình này nhiều mà, kể cả các loại máy lọc nước, bếp từ....... :)

Hangtuyen

Xe tải
Ăn thua gì!?
Em mua cái bình 30l và lắp dùng từ 24 năm trc, dùng độ 11 năm thì có cánh thợ gợi ý bảo dưỡng. Ờ thì bảo. Thợ tháo ra show cái ruột gà báo đầy cặn....thay đê..Ờ thì thay...Đến giờ vẫn đang dùng bình thường. Nếu bảo vẫn tốt như mới thì chắc là bốc phét to....nhưng cũng chưa có lý do gì để thay dù đã bước sang tuổi 25.
Thế em mới bảo ngon mà cụ,nhà em toàn chơi hãng này.Bình mới h ruột có vẻ mỏng hơn thì phải.em lắp mới đc 4 năm bỏ ra bảo dưỡng thấy ruột hằn các vết ăn mòn rồi.

0962226789

Xe container
Ổ điện thợ đi ngầm trong tường e sẽ cho vòi sen xuống thấp hơn, tks cụ
Cụ tháo mặt ổ ra rồi đấu dây nổi trực tiếp lên cao , nối át . Bịt mặt cẩn thận và tránh nước theo dây chảy ngược vào cho yên tâm

moongket

Xe điện
Ăn thua gì!?
Bình nhà em cũng từ năm 2000 ariton
Vẫn dùng ngon
Nhưng đợt vừa rùi sửa nhà nên thay do thấy cũ cả ko có chồng giật
Thay loại mới chính ra lại ko sướng bằng nước nóng ko nhiều cả giữ nhiệt lâu như bình cũ
Phải nói bình cũ bền thật

moongket

Xe điện
cụ không biết thì không nên phán lung tung, em là đơn vị cung cấp nhãn cho các doanh nghiệp sx bình nước nóng em rất rõ vụ này, em vào tận nhà máy, dây chuyền sx của các bên. Tiêu chuẩn chất lượng của các nhà máy như ariston nó theo tiêu chuẩn quốc tế từ việc sx cũng như kiểm soát các nvl đầu vào và có lưu mẫu & dữ liệu gửi về tập đoàn mẹ cụ nhé, chứ k như mấy ông VN quảng cáo ra rả trên TV là chất lượng ........mà xuống nhà máy thì kinh khủng, nhìn sợ k dám dùng luôn cụ ạ
Em thay mới bằng cái bình rossi mà có vẻ chất lượng kém xa cái bình cũ ariton 20 năm tuổi cụ ạ

cuongdiv

Xe container
Do nhà em "có điều kiện" kiểu nóc wc làm khoang phụ nên bình nc nhà em lắp hẳn vào khoang phụ. Không liên quan đến không gian khu WC
E cũng như lão, làm hẳn cái hầm nho nhỏ phía trên rồi cho bình, ổ điện lên trên, tắm thoải mái chả lo gì điện đóm

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em thay mới bằng cái bình rossi mà có vẻ chất lượng kém xa cái bình cũ ariton 20 năm tuổi cụ ạ
thì thế em mới nói mấy ông VN quảng cáo thì hay mà sx & QC thì đúng là kinh khủng, cái bình cụ mua sx ở Hưng Yên đó. kkk

Mr. Bonjames

Xe tải
Quá chán. Nhà mình mới lắp cái bình Ariston to tận 30L mà tắm được vào phút là hết nước nóng.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Em thấy có sổ bảo hành đầy đủ
Lắp lên cắm điện không thấy đèn báo, một lúc thì có nước nóng nhưng đèn vẫn không thấy sáng,. Theo em nghĩ là cái đèn hiển thị ở trên bình nó bị lỏng, đứt, cháy thôi, đèn báo điện vào ở cái chống giật vẫn sáng nước vẫn nóng chứng tỏ bình vẫn hoạt động, cụ gào bọn BH của hãng để nó đến xử lý chắc chỉ mấy phút, trong sổ bảo hành chắc có số hotline mà, ko cần phải bắt nó đổi bình đâu