[Funland] Bitcoin phen này bay thẳng lên trời rồi

Ttkhoa

Xe đạp
Em muốn giao dịch trên Binance mà thấy có 3 loại usdt Omni, erc vs Tron, thì nên dùng loại nào thì được các Cụ nhỉ
Tùy giao thức chuyển đên/đi của cụ mà lựa chọn cho đúng ạ. Về phí chuyển từ sàn binance đi của 3 loại cụ nêu lần lượt là 24,20,1 Usdt ạ

Vananh2810

Xe đạp
đã lên đến 1 tỏi VNĐ 1 BTC. Nhìn cccm kiếm tiền mà ham nhưng chả biết gì mà nhảy vào. Quan trọng nhất là không có tiền để nhảy vào

em đang ôm 5v xrp từ 0.22 đây cụ =))
Con này nó cứ đi lượn lờ ko mạnh mẽ cụ nhỉ
Ui giời, ông Mút này thì siêu nhân chuyền bóng và thổi bóng rồi.
Sau quả thổi bóng Tesla thì giờ thổi bóng BTC, nhưng câu chuyện thật nhiều khi là lại con XRP của ông ý cơ ... em dự vậy BTC là cái cớ thôi.
Tất nhiên BTC tăng thì đúng rồi.
Con 7 món liệu có lớ ngớ phi mã không cụ, e mong nó bằng 1/10 btc thôi ;;) để e đỡ phải vất vả thì thố với đời>:D<

Ce GangNam stylist đang ôm con nào đấy, tan rùa thì làm tí Redcoin đi, 3c là làm cả mớ b-)

KING9999

Xe tải
Người OF
Cuối tháng 1 e cũng mon men bỏ ra 50k$ chơi thử... Thế quái nào tk giờ đã 150k$, e đợi lên 1tr$ xem có đc không kk

quần rách

Xe máy
Em muốn giao dịch trên Binance mà thấy có 3 loại usdt Omni, erc vs Tron, thì nên dùng loại nào thì được các Cụ nhỉ
USDT là loại tiền, còn Omni, ERC hay TRon là giao thức. Hiện tại giao thức Tron là chuyển nhận rẻ nhất, phí thấp nhất.

Ví dụ cụ muốn gửi USDT lên sàn, theo giao thức Tron thì ở Địa chỉ gửi, cụ chọn giao thức Tron, ở Địa chỉ nhận, cụ chọn địa chỉ có giao thức Tron tương ứng. Phải đúng giao thức mới gửi nhận an toàn, nhanh chóng.

đã lên đến 1 tỏi VNĐ 1 BTC. Nhìn cccm kiếm tiền mà ham nhưng chả biết gì mà nhảy vào. Quan trọng nhất là không có tiền để nhảy vào
Giá lên 1 tỏi hay 10 tỏi thì cụ vẫn có thể mua được 1 phần tùy theo số tiền của cụ. Có ít mua ít, có nhiều mua nhiều. Hoặc cụ chọn mua loại coin khác, giống như chứng khoán trên sàn có 1000 mã thì coin cũng có 1000 mã coin.

quần rách

Xe máy
Nếu sau này muốn duy trì phải có cả 1 hệ thống máy tính chạy thường trực... ai sẽ gánh cái chi phí này...bitcoin đào hết thì hết phim...
Cụ quá lo xa, nó đã phát triển thành 1 thị trường tài chính hơn 1 nghìn tỉ đô la rồi, thì nếu bitcoin đào hết, các tổ chức sẽ nghĩ ra các kiểu cách khác nhau để giao dịch hay tạo dựng thị trường. Trong xu thế phát triển nhiều năm qua của thị trường, mỗi giao đoạn có 1 trào lưu khác nhau, ví dụ đợt bùng
nổ 2017 là ICO thì 2020 - 2021 là Defi, Staking, NFT...

Yellen nói đúng: bitcoin là thứ tiền ngốn quá nhiều năng lượng.
Cái này Yellen sai nốt. BTC tiêu thụ điện nhiều nhưng là điện tái tạo từ thủy điện trong mùa mưa lũ ở các tỉnh như Tứ Xuyên của Trung Quốc hay ở những vùng xa xôi hẻo lánh như Siberi. Vừa giảm thiểu thiên tai, lại thân thiện môi trường.

-> Ngoài ra các công ty khai thác dầu thô ở Texas hoặc URAN tận dụng khí đốt thừa chuyển hóa thành điện. Hoặc các công ty khai thác ở Mỹ dùng việc đốt rác thải thành điện. Đó là điện năng tạo ra từ sự dư thừa lãng phí, và làm sạch môi trường.

-> Chưa kể việc khai thác được tạo ra từ những nơi có điện rẻ. Điện rẻ là sao ? là ở đó có nguồn cung điện dư thừa, ko dùng hết, thậm chí họ phải bán rất rẻ mà ko thể cung cấp đi chỗ khác. Ví dụ ở Đức trong đợt covid19 nhiều nơi bán điện giá âm vì ko có chỗ chứa. Nhìn chung BTC đang giúp giải quyết các vấn đề thiếu nhu cầu điện, thúc đẩy nó phát triển.

Nhắc đến Yellen em lại nhớ đến cái này:

Thaoprohp

Xe tăng
BTC đang quay đầu bứt phá lên rồi
Hiện đang > 54k
Các cụ nghĩ nó sẽ phá được mốc 60k ko ?
Tôi nghĩ nó sẽ đạt được trong tháng 3 này

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Gói hỗ trợ 1,9 nghìn tỷ $ của Hoa Kỳ sắp được thông qua… máy in tiền của FED không ngừng nghỉ
Tổng số vốn hoá Crypto = $1,7 nghìn tỷ
Tổng số vốn hoá BTC = $1 nghìn tỷ
1 gói hỗ trợ đã gần 2X vốn hoa của #BTC

Tiền nào là tiền ảo vậy? :-?

nnndddhhh

Xe hơi
Gói hỗ trợ 1,9 nghìn tỷ $ của Hoa Kỳ sắp được thông qua… máy in tiền của FED không ngừng nghỉ
Tổng số vốn hoá Crypto = $1,7 nghìn tỷ
Tổng số vốn hoá BTC = $1 nghìn tỷ
1 gói hỗ trợ đã gần 2X vốn hoa của #BTC

Tiền nào là tiền ảo vậy? :-?
Tiền là đơn vị trung gian để mua bán hàng hóa. Ảo hay không phụ thuộc ai đứng đằng sau. FED đại diện cho nước Mỹ còn BTC thì chẳng biết ai đứng đằng sau. Những tiền ảo khác thì em không biết hết nhưng riêng bitcoin về mặt trung gian mua bán hàng hóa em thấy không ổn vì độ trễ giao dịch quá lâu, tốn nhiều năng lượng để đào. Bitcoin là tiền ảo đầu tiên, mở ra khái niệm crypto nên được ghi nhận nhưng giá như hiện tại thì ai đầu tư vào đều mang mục đích đầu cơ. Không mai lại lợi ích gì cho xã hội.

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Tiền là đơn vị trung gian để mua bán hàng hóa. Ảo hay không phụ thuộc ai đứng đằng sau. FED đại diện cho nước Mỹ còn BTC thì chẳng biết ai đứng đằng sau
Ai cũng biết FED đứng sau rồi, và thế là FED được in tiền tung ra thị trường? :D
Các nước đang dự trữ ngoại hối tích cóp mãi giờ FED nó bơm liên tục thế này thì biết làm sao cụ? Cụ nhìn tỷ giá VNĐ với USD xem có khác gì nhiều ko, FED in nhiều USD ra như vậy mà tỷ giá VNĐ/USD ko đổi, tức là sao cụ hiểu ko?
Thế nên, e thách a nghẹo có thể đưa giá thịt lợn về như hồi trước được đó. Ai cũng ngầm hiểu là lạm phát lại tăng rồi. Có 1 sự thật là bitcoin là cứu cánh tốt nhất cho người nghèo chống lại lạm phát - điều này rất ít người hiểu ;)

DonaldTrump79

Xe buýt
Ai cũng biết FED đứng sau rồi, và thế là FED được in tiền tung ra thị trường? :D
Các nước đang dự trữ ngoại hối tích cóp mãi giờ FED nó bơm liên tục thế này thì biết làm sao cụ? Cụ nhìn tỷ giá VNĐ với USD xem có khác gì nhiều ko, FED in nhiều USD ra như vậy mà tỷ giá VNĐ/USD ko đổi, tức là sao cụ hiểu ko?
Thế nên, e thách a nghẹo có thể đưa giá thịt lợn về như hồi trước được đó. Ai cũng ngầm hiểu là lạm phát lại tăng rồi. Có 1 sự thật là bitcoin là cứu cánh tốt nhất cho người nghèo chống lại lạm phát - điều này rất ít người hiểu ;)
Em thấy ngược lại thì đúng hơn, nghĩa là BTC là nơi để nhà giàu đầu cơ chứ người ngèo thì lấy đâu ra tiền mà mua BTC để mà cứu cánh ạ :D
Em thì vẫn đang đợi giá vàng về 40-45tr để mua làm cứu cánh đây ah :))

DucHoan

Xe tăng
Nhớ trước ăn chè thanh toán bằng bitcoin, ây đại gia phết