[Funland] Bitcoin phen này bay thẳng lên trời rồi

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên, e thách a nghẹo có thể đưa giá thịt lợn về như hồi trước được đó. Ai cũng ngầm hiểu là lạm phát lại tăng rồi.
Cụ mà dám cả gan đi thách anh nghẹo ăn kẹo à :))

Có 1 sự thật là bitcoin là cứu cánh tốt nhất cho người nghèo chống lại lạm phát - điều này rất ít người hiểu ;)
Đến đây thì cụ nói như ccc rồi. Ngèo thì ăn còn chưa đủ no thì lấy éo gì mà bitcoin với chả bít xem!?

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ngược lại thì đúng hơn, nghĩa là BTC là nơi để nhà giàu đầu cơ chứ người ngèo thì lấy đâu ra tiền mà mua BTC để mà cứu cánh ạ :D
Em thì vẫn đang đợi giá vàng về 40-45tr để mua làm cứu cánh đây ah :))
Khi lạm phát xảy ra thì tiền pháp định (fiat) mất giá nên mọi người có xu hướng đi mua các loại tài sản trú ẩn (vàng, bds, cổ phiếu, bitcoin ...). Các cụ có thể thấy năm 2020 dù dịch bệnh hoành hành nhưng stock vẫn tăng, bđs vẫn tăng, .. là vì vậy. Vậy là khi fiat mất giá, người giàu họ có các loại tài sản khác tăng giá (so với fiat) nên họ càng giàu thêm; còn người nghèo? Người nghèo chỉ có fiat mà thôi --> họ là những người bị ảnh hưởng nặng nhất của lạm phát.
Vậy nếu người nghèo muốn tránh lạm phát họ sẽ làm gì?
1. Mua vàng -- NHNH độc quyền, giá vàng VN chênh lệch cực lớn với giá vàng TG, có thể mua phải vàng giả, nguồn cung khan hiếm nhưng ko biết cụ thể là bao nhiêu ..
2. Mua bđs -- Nghe khó như lên trời với họ: ko ai bán lẻ, khó tiếp cận với giá hợp lý do phải qua cò, nguy cơ mua phải đất khó thanh lý cao,..
3. Mua cổ phiếu - Cũng khó, từ thủ tục đến chọn mã cổ phiếu có thể có tiềm năng dài hạn, ..
4. Bitcoin - Bỏ qua những khái niệm thì thật ra mua bitcoin khá dễ, như mua hàng online. Đặc biệt: có thể chia nhỏ nên có thể mua ít 1, nguồn cung khan hiếm và ẤN ĐỊNH, minh bạch - ko thể bị làm giả, ko thể bị cấm hoàn toàn, .. Bỏ qua việc đa số cá nhân giàu có đầu cơ kiếm lời, thì bitcoin chính là thứ duy nhất người nghèo nên dùng nó làm nơi trú ẩn, khi mà niềm tin giữa xã hội loài người đang dần cạn kiệt.
Còn anh nghẹo, lạm phát ko phải do ảnh, nhưng ảnh cũng chẳng làm gì được. Còn thịt heo rẻ à? Ko có nữa đâu :)

DonaldTrump79

Xe buýt
Khi lạm phát xảy ra thì tiền pháp định (fiat) mất giá nên mọi người có xu hướng đi mua các loại tài sản trú ẩn (vàng, bds, cổ phiếu, bitcoin ...). Các cụ có thể thấy năm 2020 dù dịch bệnh hoành hành nhưng stock vẫn tăng, bđs vẫn tăng, .. là vì vậy. Vậy là khi fiat mất giá, người giàu họ có các loại tài sản khác tăng giá (so với fiat) nên họ càng giàu thêm; còn người nghèo? Người nghèo chỉ có fiat mà thôi --> họ là những người bị ảnh hưởng nặng nhất của lạm phát.
1. Mua vàng -- NHNH độc quyền, giá vàng VN chênh lệch cực lớn với giá vàng TG, có thể mua phải vàng giả, nguồn cung khan hiếm nhưng ko biết cụ thể là bao nhiêu ..
2. Mua bđs -- Nghe khó như lên trời với họ: ko ai bán lẻ, khó tiếp cận với giá hợp lý do phải qua cò, nguy cơ mua phải đất khó thanh lý cao,..
3. Mua cổ phiếu - Cũng khó, từ thủ tục đến chọn mã cổ phiếu có thể có tiềm năng dài hạn, ..
4. Bitcoin - Bỏ qua những khái niệm thì thật ra mua bitcoin khá dễ, như mua hàng online. Đặc biệt: có thể chia nhỏ nên có thể mua ít 1, nguồn cung khan hiếm và ẤN ĐỊNH, minh bạch - ko thể bị làm giả, ko thể bị cấm hoàn toàn, .. Bỏ qua việc đa số cá nhân giàu có đầu cơ kiếm lời, thì bitcoin chính là thứ duy nhất người nghèo nên dùng nó làm nơi trú ẩn, khi mà niềm tin giữa xã hội loài người đang dần cạn kiệt.
Còn anh nghẹo, lạm phát ko phải do ảnh, nhưng ảnh cũng chẳng làm gì được. Còn thịt heo rẻ à? Ko có nữa đâu :)
May em không thích thịt heo :D
Đất ruộng ở quê nhà em nhiều lắm, giờ dòn điền đổi thửa quây vào một khu gần 4000 m2, nên rau rưa gạo cá tự cung tự cấp cả :))
Vàng thì em đợi nó xuống giá như em nói ở trên là em mua vào, chứ nói thật vàng thế giớ mà về 1500 thì cho kẹo các bác cũng không dám neo giá cao thế này đâu ah. Còn chứng khoán có rất nhiều công ty trả cổ tức tiền mặt từ 10-15% mà giá cổ phiếu chỉ loanh quanh 10k nếu tìm hiểu sau sẽ thấy cũng không đến nỗi quá khó đâu ah :D
Riêng tiền ảo thì "khan hiếm và ẤN ĐỊNH, minh bạch" như cụ viết thì em không biết đúng không, mà giá giờ lên gẩn tỉ một đồng thì em nghĩ phù hợp với dân chuyên đầu tư tiền ảo thôi ah :D

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]

Hãy dùng não mà phản biện chứ đừng dùng tay mà "vang" cụ MasanobuFukuoka
ạ. Nếu tay mà thay được não thì khỉ thành người hết cmn roài =))

Chỉnh sửa cuối:

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5981651

Hãy dùng não mà phản biện chứ đừng dùng tay mà "vang" cụ MasanobuFukuoka
ạ. Nếu tay mà thay được não thì khỉ thành người hết cmn roài =))
Thật ra vang là vang cách ăn nói của cụ thôi. Em thấy cụ cũng biết về bitcoin nhưng ..ko nhiều lắm, em cũng chẳng muốn tranh cãi chi. Và để trả lời câu của cụ thì: người nghèo tiếp tục tin chính phủ (bằng cách lưu trữ vnđ) hay tin bitcoin thì tùy, có thể vì suy nghĩ thế nên họ cứ nghèo mãi. Mà quên, đây là diễn đàn nhà giàu mà nhỉ? :))
Em xin dừng tranh luận ở đây. Thương mến :x

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
1. Mua vàng --
2. Mua bđs --
3. Mua cổ phiếu -
4. Bitcoin -

Bitcoin chính là thứ duy nhất người nghèo nên dùng nó làm nơi trú ẩn, khi mà niềm tin giữa xã hội loài người đang dần cạn kiệt.

Thật ra vang là vang cách ăn nói của cụ thôi. Em thấy cụ cũng biết về bitcoin nhưng ..ko nhiều lắm
Hố hố... Vâng, em biết về bitcoin ko nhiều lắm. Chỉ đủ để biết người nghèo thì "nên" mua các loại tài sản trú ẩn như vàng, bds, cổ phiếu, bitcoin... thoai =))

Au79 Dragon

Xe điện
Thôi em nghĩ các mod dẹp cái thớt này được rồi, chả mang lại cái gì cả:
Du do nguoi choi.jpg

GrapQR

Xe buýt
Cụ này bị tẩy não nặng :))
Tôi nói cụ nghe, coin thì khác đếch gì lan, 1cm mấy chục tỷ. Lan là hàng rào chống lạm phát ? Chẳng liên quan cụ nhé :))
Cả 2 món đều là hàng hóa, nhưng cái đặc biệt ở đây là ko chịu sự kiểm soát của các chính phủ. Lan có trò dàn dựng tổ chức sự kiện, mua bán trao tay ảo thổi giá thì coin cũng có trò hold btc, bnb phục vụ pump dump coin rác... Các trò này làm nóng thị trường, tạo ra những quãng giá rất ảo và là nguồn gốc cho những pha chốt lời thần sầu nhưng cũng vì thế giá trị ko ổn định - lệch pha bơm thổi có thể té giếng/nhảy cầu.
Coin thì đang lợi hơn lan ở chỗ tuyên truyền đúng trend vĩ mô. In tiền có ko ? Có ! Nợ thế giới kỷ lục đúng ko ! Đúng ! Vậy tình trạng này tiếp diễn thì làm gì ? Mua coin chống lạm phát :)) Mặc dù đây là 1 lý luận rất là sai, nhưng tinh vi là nó trộn fact ở vế đầu, làm thật giả lẫn lộn nên rất nhiều người tin. Càng in tiền, nợ thế giới càng lớn, lý luận này càng trở nên hợp lý vô cùng :))

DonaldTrump79

Xe buýt
Cụ chỉ cho người nghèo cách vác cuốc, xẻng lên rừng đào bít coi cái.
Mịa, đến cái máy tính có khi còn chưa rõ hình thù như nào lại còn bít với chả coi.

Cụ bỏng tay chưa?
Đợt rồi có nhiều cháu đăng new FIT là "Còn thở là còn gỡ" mà em thấy hình như thiếu vế sau không viết nốt vào là "Càng gỡ lại càng thua" :))

shiluo

Xe container
Cụ này bị tẩy não nặng :))
Tôi nói cụ nghe, coin thì khác đếch gì lan, 1cm mấy chục tỷ. Lan là hàng rào chống lạm phát ? Chẳng liên quan cụ nhé :))
Cả 2 món đều là hàng hóa, nhưng cái đặc biệt ở đây là ko chịu sự kiểm soát của các chính phủ. Lan có trò dàn dựng tổ chức sự kiện, mua bán trao tay ảo thổi giá thì coin cũng có trò hold btc, bnb phục vụ pump dump coin rác... Các trò này làm nóng thị trường, tạo ra những quãng giá rất ảo và là nguồn gốc cho những pha chốt lời thần sầu nhưng cũng vì thế giá trị ko ổn định - lệch pha bơm thổi có thể té giếng/nhảy cầu.
Coin thì đang lợi hơn lan ở chỗ tuyên truyền đúng trend vĩ mô. In tiền có ko ? Có ! Nợ thế giới kỷ lục đúng ko ! Đúng ! Vậy tình trạng này tiếp diễn thì làm gì ? Mua coin chống lạm phát :)) Mặc dù đây là 1 lý luận rất là sai, nhưng tinh vi là nó trộn fact ở vế đầu, làm thật giả lẫn lộn nên rất nhiều người tin. Càng in tiền, nợ thế giới càng lớn, lý luận này càng trở nên hợp lý vô cùng :))
Không nói hay cái gì được đâu cụ
Từ 15k, 20k người ta đã bảo giá btc bơm thổi, cá mập cá voi rồi. Đến giờ neo ở hơn 50k khá lâu nhưng vẫn là những nhận định đấy
Có một thực tế ngay lúc này là gói 1k9 tỉ $ được thông qua thì vàng không lên giá (như lẽ thường) mà btc lại tăng giá, dấu hiệu về dòng chảy đầu tư ở kênh trú ẩn không phải bây giờ mới xuất hiện. Vốn hóa btc từ ở mức 1/1000 rồi 1/100 của vàng giờ cũng đã hơn 1/10 rồi. Không chỉ tay nhỏ mà tay to cũng đã tham gia rồi.
Chém cho vui thế thôi chứ đội giữ btc cũng ở Mẽo là chủ yếu, ở Việt Nam được mấy mống đâu. Nhận định thế nào là quan điểm của từng người, chém cho vui chứ ai tin tưởng hoàn toàn vào nhận định của mình (bất cứ theo xu hướng nào) đều có cách kiếm tiền từ nó (không chỉ kiếm được mà kiếm được rất nhiều) ^^

nnndddhhh

Xe hơi
Các thánh cứ phán BTC không phụ thuộc chính phủ hay ai kiểm soát. Nhưng cứ nghĩ mà xem, mai Mỹ, Nhật, Tàu nó ra lệnh cấm hoặc tạo điều kiện pháp lý cho BTC thì nó tăng/hạ thế nào. Kiểu j cũng phụ thuộc vào các tay to hết. Quan trọng tay to (chính phủ) đàng hoàng hay lũ bơm thổi giá, các quỹ đen đứng đằng sau thao túng. Còn việc đầu tư mong muốn kiếm tiền là quyền của mọi người. Không ai dạy người khác tiêu tiền, đầu tư được.

Thaoprohp

Xe tăng
Tôi thấy quan điểm vài cụ cho là bitcoin là chỉ dành cho người nhiều tiền đầu tư là ko chuẩn xác.
Bởi tuy giá 1 đồng bit hiện tại hôm nay đến gần 1,3 tỷ VnĐ. Nhưng hoàn toàn có thể mua 1 số lượng bitcoin với giá trị chỉ 1 triệu VNĐ. Bởi vậy cho nên dù chỉ có trong tay vài triệu VNĐ, vẫn có thể tham gia các sàn giao dịch về crypto được.

Còn chuyện được mất, thắng thua là hoàn toàn tuỳ thuộc vào khả năng cũng như nhận thức của mỗi người.
Trong cái đống hổ lốn vàng thau lẫn lộn của thị trường crypto, rác rưởi và sự thất bại là vô cùng lớn. Nhưng trong Nguy, hoàn toàn có Cơ, quan trọng Ai là người nắm bắt được thôi.

Thời gian, luôn luôn cho ta câu trả lời chính xác nhất.

gaquay123

Xe tăng
Các bác để ý tầm nhìn của anh Alan Musk quái vật! Tại sao lại chi 1,5 tỷ USD để mua Bitcoin! Em dự đoán là anh Musk cần 1 phương tiện thanh toán không biên giới để làm bệ đỡ cho dự án Starlink triển khai!
Tháng 11/2018, Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) đã chấp thuận cho SpaceX phóng 12.000 vệ tinh lên quỹ đạo Trái Đất tầm thấp, song Musk hy vọng con số sẽ tăng lên 30.000 trong tương lai. Nếu mạng Starlink này hoàn thiện thì có thể khiến ngành viễn thông sụp đổ vì Mỗi vệ tinh Starlink sẽ truyền thông tin qua không gian với tốc độ nhanh hơn 47% so với cáp quang! Ở Việt Nam, thì có thể Viettel, Vinaphone, Mobiphone,...sẽ bị ảnh hưởng không nhỏ!
Anh Musk dự kiến bán nhiều gói internet với mức giá thuê bao hàng tháng “siêu rẻ” là 9,99 USD, 19,99 USD và 29,99 USD tốc độ xem 4K không giật thì các cụ sẽ suy nghĩ lại với việc cắt mấy mạng internet dùng hiện nay!
Anh Musk cần 1 phương tiện thanh toán để người dùng dễ tiếp cận các gói internet của anh ý! Bitcoin sẽ là 1 công cụ thanh toán rất nhiều ưu điểm để Musk bán dịch vụ này không biên giới! Các chính phủ sẽ phải nghĩ biện pháp nào để cản Musk? Em nghĩ vấn đề này sẽ không xa xôi nữa, chắc chỉ tầm 5 năm tới sẽ đau đầu đấy! Musk đã thử nghiệm tại Mỹ, Canada, và bán tại Anh rồi!

Thaoprohp

Xe tăng
Đang tiếp tục tăng rồi các cụ ợ 😅

GrapQR

Xe buýt
Các bác để ý tầm nhìn của anh Alan Musk quái vật! Tại sao lại chi 1,5 tỷ USD để mua Bitcoin! Em dự đoán là anh Musk cần 1 phương tiện thanh toán không biên giới để làm bệ đỡ cho dự án Starlink triển khai!
Tháng 11/2018, Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) đã chấp thuận cho SpaceX phóng 12.000 vệ tinh lên quỹ đạo Trái Đất tầm thấp, song Musk hy vọng con số sẽ tăng lên 30.000 trong tương lai. Nếu mạng Starlink này hoàn thiện thì có thể khiến ngành viễn thông sụp đổ vì Mỗi vệ tinh Starlink sẽ truyền thông tin qua không gian với tốc độ nhanh hơn 47% so với cáp quang! Ở Việt Nam, thì có thể Viettel, Vinaphone, Mobiphone,...sẽ bị ảnh hưởng không nhỏ!
Anh Musk dự kiến bán nhiều gói internet với mức giá thuê bao hàng tháng “siêu rẻ” là 9,99 USD, 19,99 USD và 29,99 USD tốc độ xem 4K không giật thì các cụ sẽ suy nghĩ lại với việc cắt mấy mạng internet dùng hiện nay!
Anh Musk cần 1 phương tiện thanh toán để người dùng dễ tiếp cận các gói internet của anh ý! Bitcoin sẽ là 1 công cụ thanh toán rất nhiều ưu điểm để Musk bán dịch vụ này không biên giới! Các chính phủ sẽ phải nghĩ biện pháp nào để cản Musk? Em nghĩ vấn đề này sẽ không xa xôi nữa, chắc chỉ tầm 5 năm tới sẽ đau đầu đấy! Musk đã thử nghiệm tại Mỹ, Canada, và bán tại Anh rồi!
Dạ cụ, công ty 800 tỷ $ mua 1,5 tỷ lấy tiếng quảng cáo mà cụ đoán già đoán non ghê quá :))
Riêng bitcoin, cách thức hoạt động ko hiệu quả, càng nhiều người tham gia gd càng chậm, càng tốn điện; địa chỉ ví thì loằng ngoằng mà lỡ quên 1 cái thì dù có là nghìn tỷ $ cũng kẹt cứng ở đó ko ai giải quyết thì ưu việt ở đâu để thực hiện giao dịch :))
Bản chất là Musk dựa vào độ hot của bitcoin để quảng bá hình ảnh. Thế thôi cụ nhé :))
Bitcoin đang dc lợi vì quảng cáo đúng trend. Trend thế giới: in tiền nhiều quá, để làm gì ? Các diễn giả khéo léo lái sang mua bitcoin ! Mỹ nhìn mở về bitcoin, coi đó là 1 loại hàng hóa như lan/tranh nghệ thuật thì lại 1 lần nữa các diễn giả lái thành chính phủ Mỹ sau lưng bitcoin/chống lưng cho bitcoin. Toàn 'good news' cho bitcoin bảo sao ko bốc. Sắp tới lại gần 2 nghìn tỷ đô tiền trực thăng của Mỹ bơm ra, ko biết bn người bị tẩy não mà mua vào bitcoin đây.
Tất nhiên, cứ có người mua vào thì bitcoin càng dc đà leo giá, giữ cho bitcoin ko chết và hoàn toàn có thể leo cao hơn đến mức giá ko tưởng nếu vòng quay in tiền tài trợ cho tăng trưởng TG tiếp tục. Nhưng nếu 1 ngày việc in tiền chấm hết, núi nợ của TG bùng nổ, usd mất vai trò tiền dự trữ thì e là bitcoin cũng đi tong. Vàng lúc đó là vua, nhưng ko phải là vàng giao dịch trên tài khoản; vàng tài khoản hay bitcoin lúc đó chỉ là số lộn, vua thực sự là vàng vật chất.

Chỉnh sửa cuối:

harman_kardon

Xe điện
Mạng của em Musk rẻ 9, 19 20 ở đâu em chưa thấy, chỉ thấy anh ý chào em giá 99e/ tháng đấy cụ ạ.:((. Lúc đầu em tưởng rẻ như vậy liền gửi mail đăng ký khi khủ sóng. Nào ngờ vỡ CMNL mộng :))

quachuoi

Xe tải
Lại bay tiêp roài

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
CHẠY NGAY ĐI
Trước khi
Mọi điều dần tồi tệ hơn!!!...

Market price now:
BTC: >56.50k
ETH: >1800
LTC: >206

quần rách

Xe máy
Giờ đầu tư vào BTC có kịp không các Cụ
Kịp chứ cụ. Gói cứu trợ mới được tung ra, tiền $ còn mất giá. Thị trường cũng chưa tham lam tăng kinh hoàng liên tục nhiều ngày. So với hoa lan hay đất đai thì còn nguội chán.

Mọi lời khuyên chỉ là tham khảo. Quyết định là ở cụ.