[Funland] Bitexco - The Manor Central Park thế nào

newcar

Xe tải
Cái đường Nguyễn Xiển-Xa La (toàn đất ruộng), và cái công viên Chu Văn An thì đầu tư mấy đâu cụ nhỉ? thế mà Bitexco đổi được mớ đất xây liền kề, tài thật.
bác phải tính như thế này cho công tâm. Khi toàn bộ khu đất đấy là ruộng thì Bitexco nhận lấy mảnh đất đấy nhưng phải làm cho Hà Nội con đường và công viên. Khi con đường và công viên dần hình thành lên thì giá trị của mảnh đất vốn là ruộng mới tăng. Do đó để mảnh đất đó tăng giá trị thì có sự đóng góp của Bitexco, ko có Bitexco hay những nhà đầu tư khác thì mãi cũng chỉ là mảnh đất ruộng thôi. Và để bán được giá cao thì Bitexco phải làm đường, công viên trả lại cho thành phố, đầu tư hạ tầng trong khu đô thị, trong phần đất được giao phải cắt ra là đường, công viên nhỏ chứ ko bán hết dược toàn bộ đất được giao. Nhưng thứ đấy thì đơn giản ai cũng làm được, cái khó nhất là phải xử lý hàng núi thủ tục giấy tờ để được làm dự án, được bán nhà đến người tiêu dùng ấy, mà cái này không phải ai cũng làm được. Và cuối cùng thì Bitexco cũng chỉ là nhà đầu tư, họ làm thì phải có lãi chứ ko thể làm công ích được :D

nhim bong

Xe tăng
bác phải tính như thế này cho công tâm. Khi toàn bộ khu đất đấy là ruộng thì Bitexco nhận lấy mảnh đất đấy nhưng phải làm cho Hà Nội con đường và công viên. Khi con đường và công viên dần hình thành lên thì giá trị của mảnh đất vốn là ruộng mới tăng. Do đó để mảnh đất đó tăng giá trị thì có sự đóng góp của Bitexco, ko có Bitexco hay những nhà đầu tư khác thì mãi cũng chỉ là mảnh đất ruộng thôi. Và để bán được giá cao thì Bitexco phải làm đường, công viên trả lại cho thành phố, đầu tư hạ tầng trong khu đô thị, trong phần đất được giao phải cắt ra là đường, công viên nhỏ chứ ko bán hết dược toàn bộ đất được giao. Nhưng thứ đấy thì đơn giản ai cũng làm được, cái khó nhất là phải xử lý hàng núi thủ tục giấy tờ để được làm dự án, được bán nhà đến người tiêu dùng ấy, mà cái này không phải ai cũng làm được. Và cuối cùng thì Bitexco cũng chỉ là nhà đầu tư, họ làm thì phải có lãi chứ ko thể làm công ích được :D
Ý em là cái đường NX-XL và công viên ấy nhìn đầu tư mấy đồng đâu cụ, đường thì ko phải giải phóng mb, công viên thì toàn bờ rào chứ có gì đâu. Mà đc mảnh đất to tổ chảng luôn.

casauking

Xe tăng
Em thấy dự án này quá đẹp luôn, vị trí thì nội thành, giáp VĐ3 nên giao thông tiện. Các căn shophouse đều có 2 mặt tiền, mặt trước kinh doanh, mặt sau thì 3 ô tô tránh, vỉa hè mặt trước khá rộng, hầu như căn nào cũng có 1 mặt viu công viên, không mặt trước thì mặt sau.
Nhược điểm là chưa thấy CĐT xây chung cư.
Dự án này mà Vin mua lại rồi xây đủ 20 tòa chung cư cùng với trung tâm thương mại, trường học đã quy hoạch sẵn, kèm với chính sách bán hàng của vin và 10k sale thì giá bán gấp đôi cũng có người mua
Về vị trí quanh vành đai 3 thì đúng là bây h cũng ko có nhiều lựa chọn khu đô thị lắm, các bác hay chê bụi bẩn nhếch nhác chứ em thấy thì ở đây đi lại khá là tiện rồi, đỡ xa hơn các khu khác nhiều. Sau này đường Tôn thất tùng kéo dài nó làm được thì chỗ này lại thành quá tiện.

Vin thì hôm nay thấy có bài bắt đầu di dời mấy nhà máy khu cao xà lá đó bác, chắc vin nó cũng nhanh nhanh chóng chóng trồng chung cư vào khu đó thôi.
Vin nếu có mua lại thì em thấy mua lại chỗ của vime ở gần ngõ 300 là ổn nhất thôi chứ bitexco cả khu đang to vậy chắc nó chả nhả ra cho vin đâu. Ông Vime lởm khởm quá, mãi ko xây đc khu thấp tầng cạnh ngõ 300 lên.

casauking

Xe tăng
Ý em là cái đường NX-XL và công viên ấy nhìn đầu tư mấy đồng đâu cụ, đường thì ko phải giải phóng mb, công viên thì toàn bờ rào chứ có gì đâu. Mà đc mảnh đất to tổ chảng luôn.
Nhìn thì đơn giản vậy thôi nhưng nếu ko có tư nhân làm kiểu đổi đất lấy hạ tầng mà cứ đợi ngân sách làm thì có khi vài chục năm nữa vẫn chưa có đường NX-XL mà đi đâu bác :D
Gì thì gì, cứ tư nhân nhảy vào nó làm đường nhanh là người dân được hưởng lợi đầu tiên rồi bác.

shenlong66

Xe hơi
Chung cư ở khu này hiện chưa biết bao giờ mới xây bác ah, vì hiện tại sau khi kiểm toán nhà nước vào kiểm toán thì phần Giá trị công trình mà chủ đầu tư xây dựng cho thành phố (đường Xa La-Nguyễn Xiển và công viên Chu Văn An) nhỏ hơn giá trị đất mà Hà Nội đã giao cho Bitexco nên HN sẽ ko giao thêm đất để Bitexco xây các khu chung cư. Hiện Bitexco đề xuất đóng thêm tiền để HN giao đất nhưng như thế lại ko đúng luật vì để giao đất cho doanh nghiệp chỉ có phương phường đấu giá quyền sử dụng đất hoặc đầu thầu lựa chọn nhà đầu tư chứ không thể giao thẳng đất cho doanh nghiệp được
CĐT có cách nào tháo gỡ chưa cụ, dự án đẹp thế mà ko hoàn thiện, phí của dời
Mấy công trình lân cận như viện kiểm sát tp và tòa án nhân dân tp cơ bản đã hoàn thiện rồi, nhưng đã đi vào hoạt động chưa cụ

manhbin1004

Xe hơi
Em thấy dự án này quá đẹp luôn, vị trí thì nội thành, giáp VĐ3 nên giao thông tiện. Các căn shophouse đều có 2 mặt tiền, mặt trước kinh doanh, mặt sau thì 3 ô tô tránh, vỉa hè mặt trước khá rộng, hầu như căn nào cũng có 1 mặt viu công viên, không mặt trước thì mặt sau.
Nhược điểm là chưa thấy CĐT xây chung cư.
Dự án này mà Vin mua lại rồi xây đủ 20 tòa chung cư cùng với trung tâm thương mại, trường học đã quy hoạch sẵn, kèm với chính sách bán hàng của vin và 10k sale thì giá bán gấp đôi cũng có người mua
Công nhận trong này thiết kế để ở khá hay, e còn mong k xây chung cư cho đỡ đông
Vin làm chắc gì đã hơn, lại xếp 1 đống cao tầng căn hộ bé như hộp diêm, liền kề 48m2 chung tường chung móng à cụ

newcar

Xe tải
CĐT có cách nào tháo gỡ chưa cụ, dự án đẹp thế mà ko hoàn thiện, phí của dời
Mấy công trình lân cận như viện kiểm sát tp và tòa án nhân dân tp cơ bản đã hoàn thiện rồi, nhưng đã đi vào hoạt động chưa cụ
chỉ là chưa xây các khu chung cư cao tầng, tòa nhà văn phòng còn cơ sở hạ tầng thì em thấy hoàn thiện đến 80% rồi. VKS Hà Nội đã hoạt động, Tòa án chưa chính thức khai trương nhưng đã xét xử mấy vụ ở đó rồi

Mr. Bonjames

Xe tải
Cá nhân em rất ủng hộ các nhà đầu tư bđs lớn. Họ làm đẹp, thay đổi cả bộ mặt tp. Những khu đất cờ hó i hàng nghìn năm nay chả có cái giá trị gì, giao cho họ bg trở nên hiện đại hoành tráng, sánh vai với các nước khu vực. Họ làm gia tăng giá trị khu đất và họ bán theo giá thị trường, thuận mua vừa bán chứ chả ai ép ai. Nếu họ định giá quá cao cũng chả bán được như Vhy đợt này.

eagles

Xe buýt
Lấy đâu ra thê cụ? E đi mua cùng ông anh e đây. Chính thức đc cầm HDMB do ông Hội ký luôn. Giá hồi đó là 250tr/m. Bây h hơn 300tr/m thôi. Cụ nào sale hay có căn ở đây vào xác nhận xem. :)
K x2 thì cũng gần cụ a, bác e mua căn góc đó

Baggio8x

Xe tải
Ủng hộ Bitexco. Họ làm dự án đẹp hơn Vin nhiều, nhưng ko hiểu sao chỗ này triển khai chậm thế nhỉ. Em muốn mua chung cư của Bitexco quá mà hóng mãi chưa thấy đâu

bing-bing

Xe buýt
Bọn này ngáo giá, giờ đang chuyển nhượng tầm 350-400tr/m :v. Méo biết mua để kinh doanh, hay để ở.

Hainguyen.98

Xe tải
Đây cụ. 2017 giá này thì bây h cụ xem giá nào. Có ntn thì e nói vậy chứ ko nói khi chưa biết giá ntn.
Căn nhà cụ đẹp quá. Giữa ngã tư mặt công viên với phố đi bộ. Không nhầm cụ mua 2 căn góc ở đây đang treo biển cho thuê.

victory_1980

Xe điện
Chung cư ở khu này hiện chưa biết bao giờ mới xây bác ah, vì hiện tại sau khi kiểm toán nhà nước vào kiểm toán thì phần Giá trị công trình mà chủ đầu tư xây dựng cho thành phố (đường Xa La-Nguyễn Xiển và công viên Chu Văn An) nhỏ hơn giá trị đất mà Hà Nội đã giao cho Bitexco nên HN sẽ ko giao thêm đất để Bitexco xây các khu chung cư. Hiện Bitexco đề xuất đóng thêm tiền để HN giao đất nhưng như thế lại ko đúng luật vì để giao đất cho doanh nghiệp chỉ có phương phường đấu giá quyền sử dụng đất hoặc đầu thầu lựa chọn nhà đầu tư chứ không thể giao thẳng đất cho doanh nghiệp được
Tại bọn Bitexco này cũng quá chậm, làm dự án nào cũng ngâm tôm.
Chứ nó triển khai nhanh, xây lên rồi và bán thì ai mà đòi, cùng lắm là thu bổ sung thôi.

Palisade

Xe tải
Miếng ngon nhất là chung cư nên CDT nào chả miốn múc khản trương, vấn đề là mớ pháp lý bùng nhùng khó gỡ để thoát ra thôi

shenlong66

Xe hơi
CC ở đây bị ngâm tôm thế này là do năng lực tài chính của CĐT kém hay do pháp lý về đất hay do CĐT cố tình ngâm để giá đất lên (nếu về đất thì toàn bộ phần đất xây cc bị vướng hay chỉ 1 phần, nếu chỉ 1 phần thì phần còn lại dc xây sao chưa xây).
Ở đây thấy đào móng xây trường quốc tế rồi, trông cũng khá màu mè, nhưng cũng k có nhiều thông tin về trường này. Ko biết CĐT xây thật hay đào móng để câu khách mua nhà.