(BMW) Cho em hỏi đây là lỗi gì

Tuanduc0507

Đi bộ
Chẳng là e đag tìm mua xe bmw 320i cũ. Chiều nay đi xem xe mở nắp động cơ ra thì thấy như này. Bên chủ xe thì bảo là ko sao nhưng e ko yên tâm nên lên hỏi các cụ xem đây là lỗi gì ạ

Viot

Xe tải
Bim này chảy dầu rồi, mua về xác định bổ máy, đến kỳ thay thế lớn rồi, cụ cứ xác định đắp tiền trăm triệu mới đi được

Tuanduc0507

Đi bộ
Bim này chảy dầu rồi, mua về xác định bổ máy, đến kỳ thay thế lớn rồi, cụ cứ xác định đắp tiền trăm triệu mới đi được
Bên bán xe nói là do hao mòn thay gioăng là hết. Có tin đc ko cụ?

Viot

Xe tải
Bên bán xe nói là do hao mòn thay gioăng là hết. Có tin đc ko cụ?
em đã từng mua con xe BMW bị chảy dầu như này rồi, rút kinh nghiệm là xe Đức đã đến lúc mà thay gioăng nắp dàn cò đồng nghĩa là một loạt đồ hao mòn cũng phải thay, nhất là động cơ, hộp số, cảm biến, các đồ nào nhựa trên xe là cũng phải thay hàng loạt (giòn dễ vỡ). nói chung cá nhân em khuyên bác nên mua xe Nhật Hàn cũ còn được vi vu, vác mấy con xe cũ của Đức là bác chạy Grab nhiều hơn cưỡi em nó.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Xe đời năm nào hả cụ?

Tuanduc0507

Đi bộ
em đã từng mua con xe BMW bị chảy dầu như này rồi, rút kinh nghiệm là xe Đức đã đến lúc mà thay gioăng nắp dàn cò đồng nghĩa là một loạt đồ hao mòn cũng phải thay, nhất là động cơ, hộp số, cảm biến, các đồ nào nhựa trên xe là cũng phải thay hàng loạt (giòn dễ vỡ). nói chung cá nhân em khuyên bác nên mua xe Nhật Hàn cũ còn được vi vu, vác mấy con xe cũ của Đức là bác chạy Grab nhiều hơn cưỡi em nó.
Có vẻ gian nan quá bác nhỉ. Con này e cọc r mà hqua gọi thợ đến xem mới phát hiện lỗi này

Tran Thanh Tung

Xe điện
2015 bằng xe em.
Chả hỏng gì mấy đâu vì mới dc 3-4 năm cụ ơi.
Mang vào hãng mà check, hết 1tr biết ngay có lỗi gì, cần sửa gì.
Mua cho yên tâm.

BMW sau 2012 thì ít hỏng vặt rồi

quangdang1417

Xe máy
cái lỗi dầu này thì e ko nghĩ là cứ chảy dầu là toàn bộ những bộ phận hao mòn như cụ nói đều phải thay đâu ạ. Nhất là xe cụ chủ mua là 2k15.
Ngoài ra em có 1 thắc mắc là như dòng E (2012 đổ về trc) thấy còn hay bị, F thấy rất ít con bị, thì lỗi này em thiên về do lỗi của nhà sản xuất, tức là vớ phải xe hên/ xui hơn là vận hành chứ đúng ko cụ nhỉ? Có gì cụ thông não cho em phát. Thank cụ

zonda82

Xe container
Mặt máy và phớt có lẽ có problem.

Mazda3_206

Xe hơi
xe BMW cũ (xe Đức cũ nói chung). Chuyện chảy dầu,ăn dầu .....là thường tình....Vì máy hiệu suất cao-làm việc ở nhiệt độ cao.Ở xứ lạnh thì không sao.Ở xứ ta nóng quá, nên gioăng phớt nhanh hở dầu.
Nhưng lưu ý : chỉ mất công thay các gioăng phớt là ok ngay.các chi tiết cơ khí rất tốt và bền....
Người chơi xe này phải thực sự đam mê lái xe Đức,ham tìm hiểu kỹ thuật xe Đức ...thì hãy chơi.(không có gì mà phải hoang mang ,hihi).Nếu không đam mê và không có điều kiện chăm sóc (hiểu về xe Đức) thì không nên chơi.

quangdang1417

Xe máy
xe BMW cũ (xe Đức cũ nói chung). Chuyện chảy dầu,ăn dầu .....là thường tình....Vì máy hiệu suất cao-làm việc ở nhiệt độ cao.Ở xứ lạnh thì không sao.Ở xứ ta nóng quá, nên gioăng phớt nhanh hở dầu.
Nhưng lưu ý : chỉ mất công thay các gioăng phớt là ok ngay.các chi tiết cơ khí rất tốt và bền....
Người chơi xe này phải thực sự đam mê lái xe Đức,ham tìm hiểu kỹ thuật xe Đức ...thì hãy chơi.(không có gì mà phải hoang mang ,hihi).Nếu không đam mê và không có điều kiện chăm sóc (hiểu về xe Đức) thì không nên chơi.
nhưng ý em đang hỏi là về những dòng cùng nhau, ví dụ em đang chạy F30 như cụ chủ (1 chủ từ mới 2013 tới h) chưa thấy bị tình trạng này, trước đó em có chạy E (cũng 320i 2k9) mua lại thì cũng bị tình trạng này, thì con bị con ko là do sử dụng hay do lỗi của nhà sx ý cụ? :-?

Mazda3_206

Xe hơi
Người sử dụng biết cách chăm sóc xe ( có kiến thức kỹ thuật thực sự,có thể tự tìm hiểu có chọn lọc các bài trên mạng,của cả ta lẫn tây...) thì xe sẽ bền đúng nghĩa . Đặc biệt về cách dùng dầu máy, hệ thống nước làm mát.....

thichxeoto

Xe điện
Máy cứ có hành kinh là không ổn rồi, nó đang bị trục trặc, mua xe cũ cứ check cái máy ngon đã rồi tính, còn mọi thứ khác có méo mó cũng ok tân trang sau, máy là trái tim của xe mà trái tim trục trặc thì hỏng toàn bộ cụ nhé.