Thảo luận BMW tư vấn bảo dưỡng sửa chữa & các gara uy tín tại Việt Nam

BMW Châu Âu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi một vấn đề nan giải ạ,chả là em có e46 318i,lúc mới lấy về đi bình thường,sau đó xe không nổ máy được,đưa vào gara thì xe bị thủng két làm mát dầu số khiến nước hoà vào dầu số gây hỏng dẻ quạt(công tắc số),sau khi thay và làm sạch mọi thứ ok,nhưng thay dầu số không phải của hãng.bình thường máy nguội thì không sao,nếu máy nóng thì có hiện tượng khi nổ máy trên taplo số báo linh tinh có khi còn không hiện song vài giây sau lại hiện lại:vd khi vào D thì nó không hiện hoặc hiện thành S,đi thêm một hồi thì đèn báo lỗi hộp số hiện lên và lúc đó xe có hiện tượng khi chuyển số cứ cà giựt,khi cắm máy kiểm tra thì lỗi do cái dẻ quạt(công tắc số),nhưng tại sao khi máy nguội lại không thấy hiện tượng gì,đã kiểm tra và vệ sinh lại các giắc nối,song vẫn bị,các cụ cho em hỏi lỗi trên có phải do thay dầu số không đúng chủng loại không hay lỗi do công tắc số lúc được lúc không.Xe để qua hôm sau tức là máy đã nguội mọi thứ lại bình thường như bị ma làm các cụ ạ.
Cụ thay bộ body van và công tắc là ok đấy !

dat206

Xe máy
Cụ thay bộ body van và công tắc là ok đấy !
Cụ cho em hỏi ngu tí,em mới đi dòng này nên chưa biết nhiều,body van là bộ phận nào hả cụ,giá cả và hàng có sẵn không ạ,em đã thay công tắc mới rồi nhưng body van thì chưa biết lỗi như nào vì cắm máy đọc lỗi thì chỉ báo lỗi công tắc số thôi.có khi nào do dầu hộp số vẫn chưa sạch nên khi dầu nóng lên gây kẹt bộ body van đấy hả cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Lò A pÁo

Xe đạp
em mới hốt nàng bmw 5 về mấy ngày trước, do mới về nhà chồng em nó đỏng đảnh chưa quen nhà mới nên lúc lùi e có va chạm nhẹ với chuồng, xe bị xước dăm nhẹ ở gương và hơi móp phần đuôi ( rất nhẹ vì phải để ý tinh mắt mới nhìn ra) tuy nhiên vì xe mới nên e xót quá muốn cho em nó lấy lại giáng vẻ ban đầu, bác nào biết chỗ nào xử lý nhanh gọn mà giá rổ tnao chỉ em với , em xin đa tạ !!

xmates

Xe máy
Các cụ cho em hỏi nhờ, em thích BMW dòng 318/315i đời tầm 2004-2005, em thích từ lâu rồi vì nhìn nó đẹp quá so với tuổi nó. Vấn đề là em chẳng bimítits gì cái món xe cũ nhất là dòng nghe đồn hay phải sửa này....Liệu có mua được và có khổ lắm không hả các cụ
Em cảm ơn!

SHD

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi,chả là chau mới lấy em e46 về lúc đầu đi bình thường,sau khi cho em nó vào gara thay giảm sóc và thay phớt cate,sau đó đi được một hôm thì không nổ nữa,lại vào gara thì xe bị hỏng két núớc làm mát dầu hộp số,chết công tắc hộp số,đã thay mới và làm của em mất 17 lít dầu số,về đi đụơc hai hôm lại vào gara vì số nhẩy linh tinh đồng thời trên đồng hồ thông báo số lúc đầu báo lỗi hộp số sau đó tắt máy khởi động lại thì hết nhưng số thì nhẩy linh tinh,lúc lại không hiện gì,chỗ gara báo bị lỗi hộp điều khiển số,trong những lần sửa trên em có đặt lại cam vì xe đi giật và có cắm máy cài lại,vậy các cụ cho em hỏi liệu có phải do cài lại và xoá một số lỗi ảo có gây nên lỗi hộp điều khiển số không ạ
Dầu số thì maximum có 9l thôi cụ nhé kể cả quả bí. cụ đổ 17l thì đổ kiểu gì nhỉ

blackwhite1980

Xe tải
mà cụ nghi nhầm hay sao ạ..làm giề có 320 F60 nhỉ?:-?
Cụ ơi tư vấn em phát e vừa lấy 528i 2011 chạy hơn 7 vạn xe đang ngon chạy bình thường muốn xem đợt tới có cần làm gì ko cụ, em cũng muốn kiểm tra và thay dầu máy 1 vạn qua cụ thay cho e nhỉ?

eu_autoparts

Đi bộ
Chào các cụ, may quá có thớt này: Xem em Mini bị rụng cái củ gương bên lái xuống, mấy tay bên EU bắt thay nhưng cả tháng không có hàng (cái trục lõi gương, còn gáo với kính vẫn ngon) các chú ý phán gẫy không làm gì được phải thay mà cả tháng nay lúc nào cũng kêu không có hàng, trong đó tiền đã ôm của mình rồi. Các cụ biết chỗ nào có thể xử lý được vụ này hay đặt hàng được cho em xin ý địa chỉ với ạ.
Hình em nợ mai em pót sau
Cảm ơn các cụ
Bên e Chuyên nhập phụ tùng chính hãng : Mercedes, BMW, Audi, Posrche từ Germany. Hàng kèm theo Bill, tracking number từ Đức.
đt 0982 809 350 mong các bác ủng hộ thank

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

bebean

[Tịch thu bằng lái]
EM ĐĂNG KÝ HIỆN DIỆN ĐỂ THÊM SỰ LỰA CHỌN CHO CÁC CỤ BMW . ( ngon - bổ - rẻ - chất lượng - hiệu quả cao )
'' rất han hanh được phuc vụ quý khách ''

em oánh dấu phát các cụ tỉ mỉ quá

Shinjuku

Đi bộ
Các cụ cho nhà cháu hỏi ở Hà Nội có gara nào nhận chỉnh nắn càng A xe E46 ngon bổ rẻ ạ? Vodka các cụ ạ.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho nhà cháu hỏi ở Hà Nội có gara nào nhận chỉnh nắn càng A xe E46 ngon bổ rẻ ạ? Vodka các cụ ạ.
Bây giờ rẻ lắm mà cụ mua mới luôn cụ tháo ra tháo vào tiền công quá tội mà lại ko chuẩn!

BMW_TN

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi chút:mấy hôm nay xe e (e 46, đời 2005) nổ máy khởi động có hiện tượng rung bần bật, tiếng máy nổ ko tròn như bình thường và thi thoảng bị chết máy khi mớm ga, hiện tượng này là gì và hướng xử lý ra sao ạ ! E cám ơn các cụ trước ạ !!!

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Các cụ cho e hỏi chút:mấy hôm nay xe e (e 46, đời 2005) nổ máy khởi động có hiện tượng rung bần bật, tiếng máy nổ ko tròn như bình thường và thi thoảng bị chết máy khi mớm ga, hiện tượng này là gì và hướng xử lý ra sao ạ ! E cám ơn các cụ trước ạ !!!
Khả năng là bỏ máy rồi cụ, cụ ktra lại mobin và bugi đánh lửa xem nha

Cubeanvietnam

Xe tải
xin phép cụ MOD.. em là Thái bên Gara Đức tín . cụ nào nhà mình cần tư vấn vận hành, bảo dưỡng, sửa chữa call em : 0976499840 đảm bảo uy tín chất lượng giá cả hợp lý
Cụ cho em hỏi xe em X5 E70 thỉnh thoảng lại có tiếng rè rè rất khó chịu (kéo dài khoảng 3-5 phút, khi khởi động, hoặc mở cửa, thậm chí có lúc tắt máy rồi nó vẫn kêu), nó là bệnh gì và khắc phục nó có tốn kém không ạ? Cảm ơn Cụ.