BMW wagon vs Innova, Grandis...

nhann

Đi bộ
Chào các bác, em thấy ở VN mình thông dụng loại xe Innova hay Grandis lắm, nhưng sao không thấy ai nhập loại wagon của BMW nhỉ, chiếc này nhìn và chạy ngon hơn Toy hay Mishubishi nhiều. Các bác cứ ném đá nhé...
Con ở hình trên đời 07, con ở hình dưới đời 2009 (facelifted). Các bác thấy con nào đẹp hơn??? Thân chào

huke

Xe tải
links tèo rồi cụ ạ ! có thấy gì đâu:77:

318i-E46

Xe đạp
Trời!

Đơn giản là tiền thôi chứ còn tại sao nữa/

Lexus fan

Xe điện

Ngon hơn thì chắc chắn rồi nhưng tiền mua nó ở VN thì bằng mấy cái Innova bác ạ

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Chuẩn, quan trọng là tiền bỏ ra bao nhiêu để sở hữu nó thôi bác ạ. Thử xem nếu về đến VN giá sau thuế của nó tầm 40k xem có ai chê không? chẳng ai không mua cả bác ạ

hachi

Xe tăng
Wagon đắt hơn Sedan bác ạ, mà VN ko chuộng loại này nên dại gì mà nhập về

nhann

Đi bộ
Cám ơn bác Lexus fan đã up lại hình, bác làm cách nào vậy, chỉ giùm em với. Cái avatar của bác thì em nhìn rõ mồn một, chắc tại cái vụ đó em không có bị thiếu... hehe.
Giá của wagon hơn sedan khoảng 2000 mẻo à các bác (bên nước em đang ở), Mấy con sedan 320 đời 09 nghe nói khoảng 50-60k mẻo ở Vn, nếu thêm 2000 mà lấy wagon thi quá ngon. rộng rải, thoáng mát.
Bác Hachi nói vn không chuộng loại này là không đúng, bác không thấy In chạy như lợn con ngoài đường à.
Phantom, Maybach, Bentley... đều có mặt o vn rồi thì mấy con BMW wagon này đáng là bao.

Mustang1253m

Xe buýt
Cụ này lại so sánh X5 với RAV4 với Outlander rồi, phải tội chết :P

Primera

Xe tăng
Cám ơn bác Lexus fan đã up lại hình, bác làm cách nào vậy, chỉ giùm em với. Cái avatar của bác thì em nhìn rõ mồn một, chắc tại cái vụ đó em không có bị thiếu... hehe.
Giá của wagon hơn sedan khoảng 2000 mẻo à các bác (bên nước em đang ở), Mấy con sedan 320 đời 09 nghe nói khoảng 50-60k mẻo ở Vn, nếu thêm 2000 mà lấy wagon thi quá ngon. rộng rải, thoáng mát.
Bác Hachi nói vn không chuộng loại này là không đúng, bác không thấy In chạy như lợn con ngoài đường à.
Phantom, Maybach, Bentley... đều có mặt o vn rồi thì mấy con BMW wagon này đáng là bao.

Hồi còn ở bên Tây (Phi), em cũng nghĩ như bác, toàn thắc mắc sao ở mình lại thế lọ, sao ở mình không thế chai ...

Hồi hương rồi mới biết là ở VN mình nó không giống bên Tây, đơn giản thế thôi. Còn nếu bác thực sự thích 1 chiếc xe wagon, thì đặt hàng về được ngay.

Giả sử cái BMW wagon mà giá như In thì có lẽ em cũng mua luôn không phải nghĩ, nhưng đằng này nó lại còn đắt hơn cả sedan thì lại phải nghĩ rồi. Bên N.V.Cừ có 1 xa lông có bầy chiếc Audi A3 Sportback, là loại na ná wagon như bác thích, nhưng có lẽ đến 2 năm nay vẫn chưa bán được. Cả HN hinh như chỉ có 2 chiếc xe này, trong đó 1 chiếc nữa em cũng biết của 1 bác Đông Âu đang chạy.

Nếu thực sự thích và đam mê, thì cứ mua về thôi, đừng hỏi tại sao.

thanhphobuon_cn

Xe buýt
thứ nhất là vấn đề tiền đâu
thứ hai là bỏ ra 6,70k obama thì người vịt mình sẽ ko mua wagon đâu cụ ạ với số tiền đó người ta mua bim sedan nhìn sẽ lịch sự hơn chơi cũng được làm ăn cũng được
-nhưng ngược lại nếu nó có giá về đến việt nam mà dưới 40l obama thì lại rất nhiều người mua cì thương hiệu Bim mà giá lại rẻ
-ở phương tây người ta sống thưc dụng hơn cho dù người ta có thừa tài chính
-những người có tiền mua maybach... se ko mua bimwagon
-những người có tiền mua bim wagon thì se ko mua wagon(vẫn có ngoại trừ nhưng số cực it)
-cho đến vài nam nữa thì những người có dưới 40k obama se ko bao h mơ bim wagon
đây là vài ý kiến của cá nhân em hehe

Bác xếp xe Wagon với MPV cùng một loại thì em xin ạ bác. :77::77::77: