[Funland] bỏ bể ngầm, bơm thẳng nước lên bể trên trần

PenII

Xe tải
Nhà em cũng ở đống đa , nước nhà em cũng có tất cả các nguyên tố hóa học như các cụ ở đống đa trình bày. Từ khi có RO em không thấy sao ta phải dùng 1 biện pháp gọi là lọc nước . Từ khi có inox gì gì gì đó tại sao ta phải xây bể chứ đừng nói bề ngầm . Có ai giúp em không ạ , p/s xây bẻ bơi ngầm thì được cụ gì ạ

Cukhoai9

Xe buýt
Nhà em cũng ở đống đa , nước nhà em cũng có tất cả các nguyên tố hóa học như các cụ ở đống đa trình bày. Từ khi có RO em không thấy sao ta phải dùng 1 biện pháp gọi là lọc nước . Từ khi có inox gì gì gì đó tại sao ta phải xây bể chứ đừng nói bề ngầm . Có ai giúp em không ạ , p/s xây bẻ bơi ngầm thì được cụ gì ạ
"Trong thực tế, máy lọc nước RO lọc được nước tương đối tinh khiết, loại bỏ gần như hoàn toàn các chất khoáng và các chất vi lượng có trong nước. Tuy được coi là ưu điểm nhưng cũng chính là nhược điểm của máy lọc nước RO. Nếu lạm dụng sử dụng bằng nước RO, từ nước uống đến nấu nướng thì trong thời gian ngắn chúng ta mắc bệnh thiếu vi chất, thiếu khoáng chất, mất cân bằng điện giải… "

PenII

Xe tải
vâng ạ , công nghệ mà hơn thì dần dần sẽ chiếm lĩnh, chiếm ưu thế cụ cukhoai ạ, mà điều cụ nói là nên dùng CN xịn xò hơn nếu có thể phải không ạ ,

gzelka

Xe tải
Châu Âu thì ít nhà cao tầng dù nhiều nhà rất to, có tháp nước cho mỗi khu vực nên dân dùng nước trực tiếp được. Còn hiện giờ nhiều thành phố ở ta thì ngược lại.
Chỗ em cũng có nhà cao đến 40-50 tầng.. Bình thường 20-30 tầng không ít. Tháp nước bỏ lâu rồi, không thấy họ dùng.

duylinh_th05

Xe đạp
nhà e có bể ngầm nhưng mà nc máy nó mạnh nó tự chảy lên tầng 3 dc. Gần như 1 năm chỉ có vài ngày nc yếu mới phải bơm. Bề ngẩm thì lâu lâu lại bơm lên bể khác chuyên hứng nước mưa để tưới phong lan!

Cukhoai9

Xe buýt
vâng ạ , công nghệ mà hơn thì dần dần sẽ chiếm lĩnh, chiếm ưu thế cụ cukhoai ạ, mà điều cụ nói là nên dùng CN xịn xò hơn nếu có thể phải không ạ ,
Tùy nhu cầu uống nước tinh khiết hay nước khoáng sẽ có các công nghệ phù hợp ah

quy la tien

Xe điện
Em làm 1 cái bể inox t1 thay bể ngầm dễ súc rửa và đề phòng mất nước; bể dưới 2m3, bể trên t4 tầm1,5m3 dùng ok, em dùng thêm 1 bể 2m3 t4 bơm nước khoan dùng vệ sinh( chỗ em nước khoan trong lắm) cũng hợp lý, đầu tư thêm hơn chục triệu cả hệ thống , hơn chục năm vẫn ổn.

suntlower

Xe tải
nhà em ở hà nội xây 2018 nên chẳng dùng bể ngầm, được hôm nước mạnh thì tự đẩy lên, hôm nước yếu là phải dùng bơm, em thấy dùng bể ngầm thì tiện, khó xục rửa, tuy vậy nếu hỏng hóc muốn thay thế thì chắc đào cả phòng khách để sửa hay có cách nào không các cụ nhỉ

vostok

Xe tải
Nhà em đây này, bỏ lâu lắm rồi. Bể ngầm nếu theo công nghệ xây cũ thì chỉ tổ thấm nhà, không che đậy kỹ thì bẩn thôi rồi. Muốn dùng thì phải lắp bơm. Cứ làm bể inox trên nóc nhà dùng cho thoải mái.
Nhà em cug giống như nhà cụ.

taianh0203

Xe tải
Dùng loại bơm nếu trong ống ko có nước thì nó chạy 1 lúc rồi ngắt. Nhà e bỏ bể ngầm, dùng bơm này đề phòng nc yếu thì chạy, nhưng từ khi lắp gần năm chưa chạy lần nào vì nước tự lên téc.
Cụ cho e xin model và giá máy bơm cụ mua đuọc k ah? E cảm ơn cụ

Trúc Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ ít nhà dùng bể ngầm lắm cụ ơi chỉ có ai đang có sẵn thôi

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
có cụ nào nhà đất bỏ qua kg dùng bể ngầm mà đấu thẳng nguồn nc với máy bơm lên bể trên thượng luôn không?
hiện nay nguồn nc khá ổn định, ít khi mất,
liệu có bỏ qua bể ngầm mà đấu thẳng đc kg?
Đồng hồ nước sẽ chạy rất tít so với bơm từ bể

0904223800

Xe buýt
có gì chứng minh điều này hay chỉ là suy luận
Cái này em thấy đúng
Lý do là khác với hút từ bể ngầm, hút từ đường ống thì sẽ có cả không khí và nước. Do đó ngay cả khi không hút được nước, hút không khí thôi đồng hồ cũng sẽ quay.

Dzon

Xe điện
"Trong thực tế, máy lọc nước RO lọc được nước tương đối tinh khiết, loại bỏ gần như hoàn toàn các chất khoáng và các chất vi lượng có trong nước. Tuy được coi là ưu điểm nhưng cũng chính là nhược điểm của máy lọc nước RO. Nếu lạm dụng sử dụng bằng nước RO, từ nước uống đến nấu nướng thì trong thời gian ngắn chúng ta mắc bệnh thiếu vi chất, thiếu khoáng chất, mất cân bằng điện giải… "

Với chất lượng nước "sạch" như hiện nay thì giải pháp ăn uống bằng nước RO em thấy vẫn ổn hơn. Các vi chất, khoáng chất bị thiếu có thể bổ sung bằng nguồn khác được :)

Muon_biet

Xe cút kít

Chuẩn chả cần chỉnh, cái gì tự nhiên vẫn tốt hơn.

Dangminhquan

Xe điện
có cụ nào nhà đất bỏ qua kg dùng bể ngầm mà đấu thẳng nguồn nc với máy bơm lên bể trên thượng luôn không?
hiện nay nguồn nc khá ổn định, ít khi mất,
liệu có bỏ qua bể ngầm mà đấu thẳng đc kg?
Em không dùng,bơm thẳng lên téc.Em Hp có thể nguồn ổn định nên không cần.

rangerlott

Xe tải
Website
chongthamsepna.com
E từng bơm từ đường ống lên téc mái tầng 2 và nhận ra rằng:
- sau vài năm đồng hồ hết khấu hao thì tiêu thụ nước tăng tầm 40% so với thực tế
- nước khu e đường ống cũ bẩn nên cũng sau vài năm thì đường ống tắc phải gọi thợ về sục rửa.

Nên là làm nhà mới e nhất quyết phải làm bể ngầm inox. Tiếc cái miệng bể e để hơi bé nên xuống lau rửa thau bể hơi cực. Đc cái mưa ngập cũng yên tâm hơn.

freakingprime

Xe buýt
Em cũng hy vọng thế! Nhưng chắc chắn là không đạt 100% vì không có em trong số đó!

Nhà em ở quận trung tâm HN, nhà em có bể ngầm 3,5m3, bể tầng thượng 3 khối. Khoảng 2 ngày 1 lần khi bể tầng thượng gần hết nước thì máy bơm sẽ bơm nước từ bể ngầm lên.

Vậy mà chỉ vài ngày em lại phải tháo đầu lọc vòi nước rửa tay ra để xả cặn thì cụ biết nước máy bẩn như thế nào!
Có mà bể ngầm để lâu bị bẩn thì có, ko rửa thì cặn nó tích ở đấy. Dùng nước trực tiếp thì ko tích cặn.