[CCCĐ] Bố con em đi Bali xem núi lửa cả học lướt sóng các cụ ạh

nguyenanhtuxd

Xe tải
Sau đợt đi bụi Ấn Độ về cứ lu bu công việc suốt chưa có tg viết hầu các cụ,đợt này rỗi tí e lại post cho các cụ ném đá. :))
(Bài đi bụi Ấn thì ở đây ạh : http://www.otofun.net/threads/em-di-bui-an-do-vua-ve-ah-d.631990/ )

Tình hình là đợt vừa rồi e lại có ít việc bên Sing,sau đấy lại rỗi mấy ngày nên là lên kế hoạch lượn luôn sang Bali xem nó tròn méo thế nào :))
Tranh thủ lúc nông nhàn,bố con e lại lên đường luôn ( cu nhà e gần 4 tuổi,cũng đi theo bố đc 3 nước cả hơn chục tỉnh thành Việt Nam r ạh - e khoe tí ;)) )

Tinh thần vẫn là đi nhanh,đi nhiều và tiết kiệm,nên là bố con e chỉ mang hành lý xách tay + 1 cái xe đẩy cho f1.

F1 nhà e đây ạh :D

Hành trình dự kiến :
Hà nội - Singapore ( Ở Sing 2 ngày giải quyết công việc sau đấy đi Bali)

Ở Bali 7 ngày : 4 ngày ở Ubud sau đấy quay về Kuta.
- Ở Ubud : Đi thăm quan núi lửa và các đền của người Hindu,hồi giáo.Tham dự mấy lễ hội múa lửa của dân bản địa.Ăn đủ đồ ăn địa phương. :D
- Về Kuta trên đường đi qua vườn dâu tây,công viên trong rừng,qua Tanalot ngắm hoàng hôn trên biển,Về kuta lướt sóng.......

Vẫn trên tinh thần là gọn nhẹ đơn giản nhất,nên là hành lý chỉ là đồ xách tay + cái xe đẩy cho cu con sợ bạn í ngủ dọc đường.

Hành lý có thế này thôi :

Hà Nội _ Sing :
Vì còn có mấy việc nên bố con e khởi hành từ sáng sớm,tiết kiệm thời gian.
E mua vé Tiger air- đang có đợt khuyến mại tặng vé khứ hồi nên tính ra cũng là khá rẻ ạh :D

Đúng ngày thời tiết đẹp :

Bạn này thì ko quan tâm lắm là đag ở đâu,cứ thấy rộng rãi là chạy vài vòng đã :))

Câu chuyện cái xe đẩy :
2 bố con e cũng dắt díu đi chơi đc khá nhiều nơi r ạh,nên e thấy cái xe đẩy là cực kỳ hữu ích nhé.Nhất là với các bé dưới 6 tuổi,nhoằng cái đã ngủ gật hoặc chạy lung tung ko quản lý đc.
Lần này đi e cũng chọn cái xe này là loại nhẹ,thế mà lại là hàng đểu ~X(

Sau khi hạ cánh tại Changi,nhận lại cái xe đẩy của f1 thì thấy bị vỡ cái phía sau tay cầm,nên e phải chạy đi tìm quản lý đồ và trình bày abc xyz các kiểu,đại loại là e đi có 2 bố con và rất cần cái xe đẩy,mà cái này bị vỡ trong lúc vận chuyển,có cách nào ko.....
Chắc thấy thương quá bác í đưa e vào cái phòng hành lý thất lạc ( Loại vô thừa nhận )Cái phòng này chỉ chứa toàn xe đẩy trẻ e các cụ ạh :-s và bảo e cứ chọn cái nào thích nhất.Nói chung thì đủ loại,hoa cả mắt,mấy cái loại xe lắc xờ rì cũng có luôn nhá :))
e chọn cái có vẻ nhẹ và tiện nhất ( rất cảm ơn service ở sân bay Sing)
Ngoài lề 1 tí,e rất thích cái xe đẩy này vì trông nó gọn,tuy cũng khá cũ r,nhưng còn chắc chắn,khắp xe dán đầy vé của các hãng bay,chắc e í cũng chu du qua rất nhiều nơi r,có thể bị thất lạc hoặc ngta ko còn nhu cầu sử dụng nữa nên bỏ lại,đc nhận 1 thứ đồ như thế để tiếp tục theo chân bố con e trên các chặng đường tiếp là 1 điều rất ý nghĩa các cụ mợ ạh :D

Singapore ngày trời đẹp :

Ngó xem xe bên này tròn méo thế nào :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuxd

Xe tải
Sau 2 ngày ở Sing bố con e tiếp tục lên đường.
Từ Sing đi Bali có thể chọn đường biển và đường bay,nhưng đường biển mất khá nhiều thời gian và cũng đắt nên e chọn bay giá rẻ.

Tiếp tục lên đường :

Bay mất hơn 2 tiếng.
Welcome to Bali :)
Sân bay nhỏ nhưng khá sạch,bên ngoài đa số là các tài xế cầm bảng tên đón khách.Thủ tục rất nhanh luôn.
Có cửa riêng cho khách cùng khối Asean nên là bố con e ko phải xếp hàng :))

Tìm mãi ko thấy tên mình đâu :|

E thấy khá nhiều ván lướt sóng thế này,chắc của vđv chuyên nghiệp sang bali thi đấu.

Vì muốn lên Ubud trước nên e đặt sẵn dịch vụ đón tại sân bay,bác tài là chủ khách sạn luôn đã đợi sẵn sàng lên đường :D

Làm kiểu ảnh,háo hức quá nên bạn này vẫn chưa thèm ngủ :D

Khu đỗ xe đón khách sb.

Giao thông bên này cũng ko khác ở nhà mình lắm.
Có xe đi đằng trước mn ngồi trong thùng xe vừa uống bia vừa hát hò luôn :))

Hành trình dài,các cụ cho e kể từ từ nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

nguyenanhtuxd

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cũng bthg mợ ạh,từ bé nhà e đã cho đi cùng suốt rồi,trộm vía f1 nhà e món j vùng nào cháu cũng ăn được tuốt nên cũng ko vất vả lắm :))
dạ vâng, thế thì yên tâm cụ nhỉ, f1 nhà e hay ốm, e thì bận bịu cơm áo gạo tiền nên cũng thỉnh thoảng mới đc đi, còn thì ở nhà suốt, ngưỡng mộ f1 nhà cụ quá

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em cũng hay được đi công tác, rất thích cho bọn trẻ đi nhưng giờ tụi nó lớn, đi học rồi cũng chỉ được mấy tháng hè. Cụ úp nhiều ảnh chút cụ nhé.

nguyenanhtuxd

Xe tải
E giới thiệu qua :
Bali là 1 trong 33 tỉnh của đất nước nghìn đảo Indonesia (e đọc báo thấy có khoảng 17.000 hòn đảo lớn nhỏ ).
Dân số 3,15 triệu người, diện tích: 5632 km².
Người Bali chủ yếu là theo đạo Hindu.
Là 1 trong những hòn đảo nổi tiếng tg,đã lên rất nhiều phim ảnh ( ví dụ như phim Ăn,cầu nguyện,yêu là đóng ở Bali ạh )
Đi du lịch Bali thì nên cố gắng đi đủ 2 nơi là Ubud ( vùng núi cao ) và Kuta (biển ) các cụ nhá.

Hành trình bố con e là sẽ lên Ubud trước ( đi xa trước rồi quay về dần )
Trên Ubud thì e chọn ở loanh quanh phố cổ,cũng ko muốn ở ks hiện đại nên e trước khi đi e vào mấy cái diễn đàn du lịch Bali tìm đc 1 cái ks kiểu home stay trông hay hay,liều đặt bừa luôn :))

Lúc đến nơi thì cũng khá muộn rồi,trông phía ngoài như kiểu đền của người hindu luôn,hơi sợ các cụ nhể :))
Cửa vào ks :

Sau a chủ ks dẫn lên cái phòng thế này

Giường thế này

Phòng này e book là khoảng 850k tiền việt,nói chung là rộng rãi sạch sẽ lắm,nhưng mà ở tầng 2 mà giường lại cao quá ( kiểu giường honeymoon ấy ạh :D ) nên e xin đổi phòng khác,thấy a chủ ks có vẻ ngại bảo còn mỗi phòng đắt thôi,e hỏi bao nhiêu thì tính ra khoảng 1tr1.
E xuống xem thì ưng luôn,quá rẻ và đẹp ạh.

Phòng mới :

Có cả bếp luôn

Tiểu cảnh :

Hành lang bên ngoài :

Tranh thủ làm luôn chai bia đã :D

Chỉnh sửa cuối:

Vuborg

Đi bộ
Ngủ trong phòng kiểu này trông cũng hơi kinh thật

nguyenanhtuxd

Xe tải
Bàn ăn trong phòng,ko biết gỗ j mà sờ vào mát lạnh luôn ( làm e chỉ muốn vác về :)) )

Sau đấy bố con e gọi mấy món địa phương ăn thử,nói chung cũng dễ ăn,có món cá nướng thì ngon đặc biệt luôn.
Chỗ rau xanh xanh đấy ăn mới biết là lá sắn luộc các cụ ạh :|
Chỗ đồ ăn này hết khoảng 150k

Ấm bụng,cho f1 tắm rửa xog 2 bố con lên giường ngủ 1 giấc say sưa.

Sáng sớm chim chóc đã hót líu lo,làm e cứ tưởng đang ngủ trong rừng cơ :)

Phòng này đối diện phòng e,có 2 vc tây già thấy bảo ở đây đc gần tháng r :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuxd

Xe tải

nguyenanhtuxd

Xe tải
E là dân kiến trúc xây dựng nên cũng muốn tìm hiểu,thấy họ thiết kế thi công đẹp lắm,nhưng mang màu sắc tôn giáo nhiều.
Nói chung đi chơi e cũng thích đc ở những nơi thế này :D

Sảnh

Mấy chỗ như này e ko rõ để làm j,lúc đầu nhìn hơi sợ sợ nhưng sau cũng quen :)

Hôm sau thì thanh niên nhà e ra hẳn đây ngồi chả sợ j cả :))

Đây là cổng ks đấy các cụ ạh:

Đồ ăn sáng khá ngon,mỗi tội e ko thấy phin pha cafe,hỏi thì họ bảo là ở đây ng ta toàn pha thẳng bột cafe ra cốc,uống cứ lạo xạo ko ưng lắm :))

Phía bên ngoài,ở đây nhà nào cũng treo cái cây như cây nêu ở nhà mình :

E đặt xe từ trc để sáng đi xem núi lửa nên sáng sớm bác lái xe đã vào gọi.
Xe dịch vụ độ mâm thế này đc ko các cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhtuxd

Xe tải
Quanh co đi trong rừng :

Cảm giác chạm vào mây đc luôn ạh :

Núi lửa nhìn từ xa,may mà nó chưa phun,ko chắc bố con e phải ở lại ăn mỳ tôm cả tháng luôn :))
Ở Indonesia hiện còn 130 núi lửa vẫn còn hoạt động,mỗi lần núi lửa phun trào thì gần như các sân bay phải đóng cửa hết,có năm khói bụi bay tận sang Úc và TpHcm luôn :|

Phía chân núi e nhìn thấy trơ trụi cả,chắc núi lửa phun thì bên dưới ko còn j sống sót cả

E nghịch tí :D

Chỉnh sửa cuối:
Hay quá. Tôi cực ngưỡng mộ cái cách mà cụ tha F1 đi. Tình cảm và cũng dũng cảm. Khi đi Kenya tôi cũng đã tiếc mãi vì đã ko mang theo trẻ con đi

nguyenanhtuxd

Xe tải
Hay quá. Tôi cực ngưỡng mộ cái cách mà cụ tha F1 đi. Tình cảm và cũng dũng cảm. Khi đi Kenya tôi cũng đã tiếc mãi vì đã ko mang theo trẻ con đi
Thanks cụ ạh.
E cũng hay lang thang nên muốn tập cho cháu dần,từ lúc bé tí đã thế này r cụ ạh :D

Chỉnh sửa cuối:

dvh_hp

Xe hơi
Ngồi hóng thêm ảnh của cụ.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Chuyến đi của cụ hấp dẫn quá
Em ao ước mãi mà chưa có đk :D
Chi phí chắc cũng vừa vừa thôi đúng ko cụ

CleoNguyen