[CCCĐ] Bố con em đi Bali xem núi lửa cả học lướt sóng các cụ ạh

khoizenzen

Xe hơi
trời ạ đẹp như thiên đường thế này lại cứ muốn ở luôn bên ấy chứ

nguyenanhtuxd

Xe tải
Đọc hết 2 thớt ấn với bali, ngưỡng mộ cụ quá. F1 nhà e cũng đc đi nhưng theo kiểu tiểu thư quen rồi, phải lót dép học tập cụ. Hóng bài mới của cụ nhé.
E cho nhóc đi cùng từ lúc 1 tuổi rưỡi nên cũng quen dần,lúc đầu cũng vất vả phết cụ ạh

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ,e đag ấp ủ chuyến mới,sẽ post hầu các cụ ạh :D
Cụ chủ thớt tăng động và thích xe thế mà không lên Munduk thuê xe phượt phê cực.
Em là người việt đầu tiên chơi món đó và cũng là người đầu tiên cho xe bọn nó xuống vực. Kaka

Nói chung đi Bali cực kỳ đơn giản và rẻ. Năm 2014 em đi Bali 7 ngày hết có 13 củ/ngưởi bao gồm vé máy bay, ăn ở chơi bời (đoàn 4 người)

Đồ ăn ở Bali khá giống việt nam ta nên rất dễ ăn

Di chuyển ở Bali các cụ dùng món gì ạ?

nguyenanhtuxd

Xe tải

i10

Xe tải
Thanks cụ ạh.
E cũng hay lang thang nên muốn tập cho cháu dần,từ lúc bé tí đã thế này r cụ ạh :D

Đáng yêu quá cụ ạ, con em cũng 2 thằng 4 và 5 tuổi. Cũng đi khá nhiều (VN đi hầu hết thiếu mỗi miền tây và Côn Đảo, Lý Sơn), nn thì mới đc 1 :), e cho con đi từ khi 4 tháng cơ (mb, taù thuỷ, cano..chơi tất và ko say sóng j cả). Giờ đã rất tự lập rồi, trộm vía cứng cáp. Đến đâu cung mum mum đc. Kinh nghiệm là trẻ con cũng như ng lớn, đi nhiều khắc trưởng thành cụ nhỉ? Chúc bố con có những chuyến đi vui vẻ như thế này nhé.

coquay

Xe container
Em đào mộ tí cụ nào biết chỉ em với. Chả là tết âm này em định đi bali chơi trốn tết. E tìm hiểu hỏi chị google thấy tháng 1,2 là mùa mưa ở bali, ko biết mùa này ở bali mưa gió nó ntn e sợ đến mưa cả ngày thì chán chết. Cụ nào đã đi thời điểm này rồi thì chia sẻ em với a

NT_Nghia

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ đi bali có bay thẳng tiện lắm, e cũng đang tính tết này chu du 1 chuyến

Dân Tổ

Xe container
Sau đợt đi bụi Ấn Độ về cứ lu bu công việc suốt chưa có tg viết hầu các cụ,đợt này rỗi tí e lại post cho các cụ ném đá. :))
(Bài đi bụi Ấn thì ở đây ạh : http://www.otofun.net/threads/em-di-bui-an-do-vua-ve-ah-d.631990/ )

Tình hình là đợt vừa rồi e lại có ít việc bên Sing,sau đấy lại rỗi mấy ngày nên là lên kế hoạch lượn luôn sang Bali xem nó tròn méo thế nào :))
Tranh thủ lúc nông nhàn,bố con e lại lên đường luôn ( cu nhà e gần 4 tuổi,cũng đi theo bố đc 3 nước cả hơn chục tỉnh thành Việt Nam r ạh - e khoe tí ;)) )

Tinh thần vẫn là đi nhanh,đi nhiều và tiết kiệm,nên là bố con e chỉ mang hành lý xách tay + 1 cái xe đẩy cho f1.

F1 nhà e đây ạh :D

Hành trình dự kiến :
Hà nội - Singapore ( Ở Sing 2 ngày giải quyết công việc sau đấy đi Bali)

Ở Bali 7 ngày : 4 ngày ở Ubud sau đấy quay về Kuta.
- Ở Ubud : Đi thăm quan núi lửa và các đền của người Hindu,hồi giáo.Tham dự mấy lễ hội múa lửa của dân bản địa.Ăn đủ đồ ăn địa phương. :D
- Về Kuta trên đường đi qua vườn dâu tây,công viên trong rừng,qua Tanalot ngắm hoàng hôn trên biển,Về kuta lướt sóng.......

Vẫn trên tinh thần là gọn nhẹ đơn giản nhất,nên là hành lý chỉ là đồ xách tay + cái xe đẩy cho cu con sợ bạn í ngủ dọc đường.

Hành lý có thế này thôi :

Hà Nội _ Sing :
Vì còn có mấy việc nên bố con e khởi hành từ sáng sớm,tiết kiệm thời gian.
E mua vé Tiger air- đang có đợt khuyến mại tặng vé khứ hồi nên tính ra cũng là khá rẻ ạh :D

Đúng ngày thời tiết đẹp :

Bạn này thì ko quan tâm lắm là đag ở đâu,cứ thấy rộng rãi là chạy vài vòng đã :))

Câu chuyện cái xe đẩy :
2 bố con e cũng dắt díu đi chơi đc khá nhiều nơi r ạh,nên e thấy cái xe đẩy là cực kỳ hữu ích nhé.Nhất là với các bé dưới 6 tuổi,nhoằng cái đã ngủ gật hoặc chạy lung tung ko quản lý đc.
Lần này đi e cũng chọn cái xe này là loại nhẹ,thế mà lại là hàng đểu ~X(

Sau khi hạ cánh tại Changi,nhận lại cái xe đẩy của f1 thì thấy bị vỡ cái phía sau tay cầm,nên e phải chạy đi tìm quản lý đồ và trình bày abc xyz các kiểu,đại loại là e đi có 2 bố con và rất cần cái xe đẩy,mà cái này bị vỡ trong lúc vận chuyển,có cách nào ko.....
Chắc thấy thương quá bác í đưa e vào cái phòng hành lý thất lạc ( Loại vô thừa nhận )Cái phòng này chỉ chứa toàn xe đẩy trẻ e các cụ ạh :-s và bảo e cứ chọn cái nào thích nhất.Nói chung thì đủ loại,hoa cả mắt,mấy cái loại xe lắc xờ rì cũng có luôn nhá :))
e chọn cái có vẻ nhẹ và tiện nhất ( rất cảm ơn service ở sân bay Sing)
Ngoài lề 1 tí,e rất thích cái xe đẩy này vì trông nó gọn,tuy cũng khá cũ r,nhưng còn chắc chắn,khắp xe dán đầy vé của các hãng bay,chắc e í cũng chu du qua rất nhiều nơi r,có thể bị thất lạc hoặc ngta ko còn nhu cầu sử dụng nữa nên bỏ lại,đc nhận 1 thứ đồ như thế để tiếp tục theo chân bố con e trên các chặng đường tiếp là 1 điều rất ý nghĩa các cụ mợ ạh :D

Singapore ngày trời đẹp :

Ngó xem xe bên này tròn méo thế nào :D

Con GTR là của anh Lim chủ quán cơm gà dưới Lucky Plaza ;))

F1-Store

Xe hơi
Biển ở Bali k đẹp lắm cụ nhỉ, e nhìn chắc chỉ ngang Quảng bình của mình,

Sunrise96

Xe buýt
Mình đi để biết bản sắc đây đó thôi cụ chủ nhỉ. Biển Bali và nhiều nơi khác xách dép cho biển Việt Nam. Biển mình đẹp hơn nhiều