[Funland] Bố em bị ngã từ tầng 3: Em cần giúp đỡ !

nvthu

Xe buýt
Mong bác sớm tai qua nạn thoát

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Phải thơ máy thì ko chuyên đc đâu Cụ ơi, chờ đợi và hy vọng thôi (em cũng trải qua thời điểm như Cụ rồi), chúc bố Cụ tai qua nạn khỏi.

solailam

Xe tải
chúc bố cụ sớm khỏe mạnh!

happyhn

Xe container
Có thể cụ nhờ mod chuyển thớt sang box bệnh xá OF, tùy cụ. Các cụ mợ nếu vào góp ý thì giải thích rõ nguyên nhân để cụ chủ còn biết rõ còn liệu sử lý ạ

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Chuyển Bệnh xá OF xem các bác sỹ có cách gì giúp bác không nhé!

Chúc cụ nhà bác chóng tai qua nạn khỏi...

TungNguyenMD

Xe container
e thấy bv việt pháp là tay nghề cao nhất , vì e có thằng e họ nó bị đập 1 gậy vào đầu , ở bv viện đức k cứu đc , nhưng sang VP họ đã cứu đc e e , h nó khỏe mạnh , bt , béo tôt lắm, chúc cụ may mắn ạ :)
Việt Pháp nó ko biết gì đâu.
@ cụ chủ: Hiện tại bố cụ đang bị thở máy thì không chuyển được đâu. Khi nào tự thở được thì mới tính cụ à.

lewin

Xe điện
Chủ thớt

Em chân thành chúc thân phụ nhà cụ chóng bình phục !

Em xin khuyên chân thành cụ cùng Gia đình tập trung lo cho bố cụ theo hướng nha cụ đã nói là đưa ông về bv VIệt Đức ,HN . Vì trước đây , Em cũng gặp xứ huống tương tự . Là bố vợ em cũng bị ngã rồi bác sỹ tỉnh tuyên bố xanh rờn là xuất huyết não ... Cơ hội sống ko còn nhiêu .Gia đình nên chuẩn bị hậu sự !!! Em lập tức gọi điện hỏi 1 người quen như thế cơ hôi là bao nhiêu ? Họ bảo cứ chuyên ra HN càng sớm càng tốt . Em gọi xe 113 của tỉnh chuyển thẳng ra HN ( 100km) rồi vào cấp cứu và hồi sức tích cực sau 1 tuần xuất viện về lại quê nhà và đến thăm lão bs bữa bảo chờ chết ...^:)^

Vậy nên cụ hãy nhanh chóng làm ngay nhá !

Chức gia đình cụ sớm vui ! [-O<

cuongdk

Xe tải
Em cảm ơn các cụ nhiều, em chuyển chủ đề qua bên bệnh xá

cut_kit1910

Xe tải
Chúc Bố cụ sớm hồi phục....ủn hộ cụ chủ lên nào!

cuongdk

Xe tải
Mong các cụ ở bệnh xá OF tư vấn cho gia đình em !

Em chào các cụ!
Nghe ofers nhà mình bảo bên này nhiều bác sỹ làm ở các bệnh viện lớn, có nhiều kinh nghiệm nên em mạn phép và mong các cụ giúp đỡ cho gia đình em, Em vào vấn đề ngay:
Bố em bị ngã từ tầng 3, nằm ở viện Viêt-Tiệp Hải Phòng hơn mười ngày này rồi. Sau khi chụp cắt lớp, X-quang.. thì có kết luận bố mẹ bị gãy 2 chân, gãy 1 tay, 2 cái xương sườn, vỡ toàn mặt và xóa xoắn não. Hôm đầu cấp cứu thì bác sỹ đã gọi tất cả người nhà vào thông báo, tỷ lệ sống của bố em chỉ là 1% và khó có thể qua 12h đêm. Nhưng hơn chục ngày qua bố em vẫn trụ lại được nhưng sức khỏe quá yếu. Gia đình em có ý định chuyển bố em lên tuyến trên là bẹnh viện Việt Đức để điều trị vì ở dưới kia mấy ngày hôm nay bố em không có tiến triển gì mà vẫn dừng lại ở một số đặc điểm sau:" chân tay có hoạt động được, bác sỹ nói vẫn biết, bảo nắm và bỏ tay đều biết, mắt cũng mở được rồi, nhiều lúc còn ứa nước mắt ra, ăn được sữa, nhưng tình trạng sốt cao mấy ngày hôm nay, vẫn phải thở bằng máy chứ chưa thở bằng oxi hay tự thở được. Gia đình em lo lắng lắm, họ hàng, bà con lối xóm ai cũng bảo phải chuyển lên HN chứ để lại tuyến dưới thì khó sống. Nhưng cái khó như thê này:
Gia đình em đề đạt với trưởng khoa dưới đó thì họ bảo là sức khỏe bố em quá yếu, phải thở bằng máy, bỏ máy ra là nguy cơ tử vong rất cao, lại cộng thêm quãng đường di chuyển dài và lên trên này bệnh nhân đông quá nên chưa chắc đã có máy thở rồi lại phải trả về gây nên tình trạng xấu thêm
Sáng này em lên Việt Đức có hỏi bác sỹ ở đó, chưa gặp được bác sỹ trưởng khoa cấp cứu thì họ bảo y như tuyến dưới và bảo em về chăm sóc cho sức khỏe ổn định rồi lên mổ.
Các cụ nào có chuyên môn về vấn để này, hay có kinh nghiệm thì mách đường chỉ lối cho em biết với. Gia đình em ở quê ko trải qua chuyện này bao giờ nên không biết thế nào. Mong các cụ giúp đỡ! Em xin cảm ơn các cụ nhiều

Two tin

Xe hơi
Ủn hộ cụ, chúc bố cụ chóng bình phục.

TungNguyenMD

Xe container
Chủ thớt

Em chân thành chúc thân phụ nhà cụ chóng bình phục !

Em xin khuyên chân thành cụ cùng Gia đình tập trung lo cho bố cụ theo hướng nha cụ đã nói là đưa ông về bv VIệt Đức ,HN . Vì trước đây , Em cũng gặp xứ huống tương tự . Là bố vợ em cũng bị ngã rồi bác sỹ tỉnh tuyên bố xanh rờn là xuất huyết não ... Cơ hội sống ko còn nhiêu .Gia đình nên chuẩn bị hậu sự !!! Em lập tức gọi điện hỏi 1 người quen như thế cơ hôi là bao nhiêu ? Họ bảo cứ chuyên ra HN càng sớm càng tốt . Em gọi xe 113 của tỉnh chuyển thẳng ra HN ( 100km) rồi vào cấp cứu và hồi sức tích cực sau 1 tuần xuất viện về lại quê nhà và đến thăm lão bs bữa bảo chờ chết ...^:)^

Vậy nên cụ hãy nhanh chóng làm ngay nhá !

Chức gia đình cụ sớm vui ! [-O<
Trường hợp của bố vợ cụ khác ạ.
Chứ bố cụ chủ rút máy thở ra có tự thở nối 3h không mà đòi chuyển

EM ủn lên đầu. Chúc bác mau khỏe.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@cuongdk:
Với tình trạng bệnh của ông cụ nhà bác như vậy đúng là rất khó cho phẫu thuật ở thời điểm này, hơn nữa ông cụ lại đang phải thở máy trong tình trạng bệnh quá nặng thì không thể vận chuyển đi xa được vì rất nhiều nguy cơ đe dọa tính mạng xẩy ra trên đường. Mặt khác, BV Việt Đức đang rất quá tải, với những trường hợp như cụ ông nhà bác thì em chắc chắn một điều rằng họ không dám nhận lên để hồi sức khi chưa thể mổ được
Giải pháp tốt nhất hiện nay là nên tiếp tục điều trị hồi sức tại Bệnh viện Việt - Tiệp cho tới khi tình trạng của cụ ông khá hơn sau đó mới xét chuyện phẫu thuật sau nếu tình trạng bệnh của cụ ông cho phép

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các cụ cho em tư vấn với, em đang hoang mang quá
Bố em bị ngã từ tầng 3, nằm ở viện Viêt-Tiệp Hải Phòng hơn mười ngày này rồi. Sau khi chụp cắt lớp, X-quang.. thì có kết luận bố mẹ bị gãy 2 chân, gãy 1 tay, 2 cái xương sườn, vỡ toàn mặt và xóa xoắn não. Hôm đầu cấp cứu thì bác sỹ đã gọi tất cả người nhà vào thông báo, tỷ lệ sống của bố em chỉ là 1% và khó có thể qua 12h đêm. Nhưng hơn chục ngày qua bố em vẫn trụ lại được nhưng sức khỏe quá yếu. Gia đình em có ý định chuyển bố em lên tuyến trên là bẹnh viện Việt Đức để điều trị vì ở dưới kia mấy ngày hôm nay bố em không có tiến triển gì mà vẫn dừng lại ở một số đặc điểm sau:" chân tay có hoạt động được, bác sỹ nói vẫn biết, bảo nắm và bỏ tay đều biết, mắt cũng mở được rồi, nhiều lúc còn ứa nước mắt ra, ăn được sữa, nhưng tình trạng sốt cao mấy ngày hôm nay, vẫn phải thở bằng máy chứ chưa thở bằng oxi hay tự thở được. Gia đình em lo lắng lắm, họ hàng, bà con lối xóm ai cũng bảo phải chuyển lên HN chứ để lại tuyến dưới thì khó sống. Nhưng cái khó như thê này:
Gia đình em đề đạt với trưởng khoa dưới đó thì họ bảo là sức khỏe bố em quá yếu, phải thở bằng máy, bỏ máy ra là nguy cơ tử vong rất cao, lại cộng thêm quãng đường di chuyển dài và lên trên này bệnh nhân đông quá nên chưa chắc đã có máy thở rồi lại phải trả về gây nên tình trạng xấu thêm
Sáng này em lên Việt Đức có hỏi bác sỹ ở đó, chưa gặp được bác sỹ trưởng khoa cấp cứu thì họ bảo y như tuyến dưới và bảo em về chăm sóc cho sức khỏe ổn định rồi lên mổ.
Các cụ nào có chuyên môn về vấn để này, hay có kinh nghiệm thì mách đường chỉ lối cho em biết với. Gia đình em ở quê ko trải qua chuyện này bao giờ nên không biết thế nào. Mong các cụ giúp đỡ!

Cụ nào đọc qua bài của em thì đá lên đầu hộ em, Em xin cảm ơn nhiều

Bác nên nghe theo tư vấn của bs đang điều trị cho ông cụ.
Hãy tin vào bác sỹ bác ạ.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Chúc cả nhà bác tai khoa nạn khỏi và bác mau chóng lành bệnh 1!! ĐÃ qua tình trạng này em rất hiểu ạ và thông cảm mặc dù gia đình em cũng không đến mức nặng đến thế.

tabalo79

Xe buýt
e thấy bv việt pháp là tay nghề cao nhất , vì e có thằng e họ nó bị đập 1 gậy vào đầu , ở bv viện đức k cứu đc , nhưng sang VP họ đã cứu đc e e , h nó khỏe mạnh , bt , béo tôt lắm, chúc cụ may mắn ạ :)
Béo tốt, nhưng vấn đề là thần kinh có ổn định không cụ? Em là em hãi Việt Pháp lắm.

Về phẫu thuật thì Việt Đức vẫn hàng đầu.

Thân phụ cụ chủ đã thần kỳ vượt qua ngày đầu tiên, hy vọng chuyện cổ tích sẽ tiếp tục để ông cụ dần bình phục.

giacmoxe4

Xe điện
Mong cho bố Cụ chủ mau hồi phục,em chả giúp được gì chỉ ủn lên cho nhiều người biết thôi.

oojimioo

Xe tăng
cầu chúc ông cụ sớm bình phục [-O<[-O<[-O<

Hắc Ín

Xe tăng
Cầu mong mọi điều tốt đẹp đến với bố cụ và gia đình cụ.