[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

Batman

Xe điện
Người OF
Ck em quan điểm hơi hướng giống bố em cơ. Ko ủng hộ mẹ e ly hôn, ck e bảo mang lễ vào nhà bà dì, 2 bà bắt tay nhau vui vẻ mà sống, 2 bà đi lại. 2 bà chăm ông thì mình càng nhàn thân chứ việc gì phải nói, phải ghen tuông. Ck e nói thật chứ ko fai đùa đâu ạ.
Ck e cũng khuyên e là nên qt giúp đỡ em trai, cái bạn vừa đậu đại học đó. Bảo dù gì nó cũng là em mình. Riêng về khoản hiếu thảo, tình cảm anh em thì ck em tốt lắm ạ.
Xử lý như chồng mợ là chuẩn mực đấy, người nhà nên yêu thương nhau, không yêu thương nhau được thì không nên thù địch. Người sai là ông bố mợ, em mợ nó cũng như mợ, cũng chịu cảnh cha chung, tâm lý nó có thể cũng như mợ thôi.

ILovesss

Xe tải
Em thấy thời gian rồi cụ cũng có sự thay đổi về cách suy nghĩ thôi.
Trường hợp như cụ em chứng kiến 1 case, nhưng con bà cả đều có tâm lý tốt, ba mấy năm bố không ở cùng, nhưng con cái học hành và phát triển tốt. Đến khi lúc mất, con bà cả quyết tâm rước bố về an táng tại quê nhà. Mặc dù bà hai là vợ chính thức, nhưng tài chính yếu và cũng không lo được nơi chôn cất, nên cũng chấp nhận để mẹ con bà cả làm tang lễ.
Ngày tang lễ, em cũng đi phúng, nhưng cũng không thấy sự thù địch nào từ phía con cái bà cả của chú ấy đối với mẹ con của bà hai.
Nghĩa tử là nghĩa tận mà cụ. E h gặp các em, có thể e ko tươi cười hớn hở nhưng em cũng sẽ ko tỏ thái độ oán hận gì, như e đã nói, trẻ con ko có lỗi ạ

Batman

Xe điện
Người OF
Nghĩa tử là nghĩa tận mà cụ. E h gặp các em, có thể e ko tươi cười hớn hở nhưng em cũng sẽ ko tỏ thái độ oán hận gì, như e đã nói, trẻ con ko có lỗi ạ
Vậy mợ đã nghĩ thông rồi thì có việc gì cần xử lý, hỏi ông xã mợ ấy, em nghĩ tay này sống sâu sắc và là người biết điều, hơn nữa, lại là người rõ hoàn cảnh của mợ và là người bên cạnh mợ. (sự tư vấn từ chồng mợ là đáng tin).

ILovesss

Xe tải
Vậy mợ đã nghĩ thông rồi thì có việc gì cần xử lý, hỏi ông xã mợ ấy, em nghĩ tay này sống sâu sắc và là người biết điều, hơn nữa, lại là người rõ hoàn cảnh của mợ và là người bên cạnh mợ. (sự tư vấn từ chồng mợ là đáng tin).
Ổng đang làm công tác tư tưởng cho e để dắt bồ và con riêng về đấy :))

Dở người

Xe điện
Bố e sĩ diện nửa vời. Ông đi ra ngoài luôn vênh lên kiểu ta đây mấy bà nhưng yên ấm. Mẹ e mà đòi bỏ bố em, bố em ước chừng là đánh chết mợ nhé. Nên đừng nói dám hay ko dám. Có lần mẹ e hét lên rằng: nhà nước ơi, các cán bộ làng xã ơi vào mà xem, có ai ck mà đánh vk như thế này ko. Ntn thì làm sao mà sống nổi, vào mà xem, cho tôi ly hôn chứ ko thể sống cùng với nhau dc nữa đâu.
Mẹ e dứt lời bố em đánh mạnh hơn, xong bố em bảo là: mày dám gọi thằng nào vào đây, hôm nay tao cho thành ngày giỗ của mày và nó luôn.
Mợ nghe có man rợ ko?
Càng nói càng thấy vấn đề cũng do mẹ của mợ và chị em mợ.
Là người thì phải biết tự bảo vệ mình. Đánh thì đánh lại chứ sợ éo giề. Không tay bo được thì cuốc thuổng gậy gộc. Con cả bầy mà để bố đánh mẹ đã man. Đẻ phí L. Con em mà ngu và hèn thế em nhục lắm. Đứa nào đánh mẹ/ bố em thì em chơi chết cmn luôn.
Không dám li dị thì phải lựa mà sống cho yên. Già rồi mà còn ghen tương gì, coi chúng nó như trò chơi trẻ con. Chờ đến lúc nó già, sụm lưng thì tha hồ chửi với nhiếc.
Nói chung người đáng thương ắt có chỗ đáng giận. Người không biết thương bản thân thì ai thương cho nổi.

Batman

Xe điện
Người OF
Ổng đang làm công tác tư tưởng cho e để dắt bồ và con riêng về đấy :))
Vụ này thì để ông - bà tự quyết, mình là phận con, đứng trung lập thôi.
Năng đi lại rồi thành thân thiết, cũng đến lúc cả nhà mợ nên ngồi lại với nhau rồi, đúng sai của những người trong cuộc rồi cũng dần dần được tháo gỡ.

just for fun

Xe lăn
Chồng mợ cũng có ý đúng đấy ạ.
Nếu mình không muốn hoặc không có khả năng thì không giúp cũng được nhưng hạn chế va chạm. Vì đáng lẽ phải giải quyết dứt điểm từ lâu rồi nhưng mẹ mợ không làm được và chắc không bao giờ làm được.
Em đoán mợ còn trẻ dưới 30t, hồi tầm tuổi đấy em cũng hay suy nghĩ chuyện này chuyện kia, nhưng đến tầm gần 40t trở đi thì em nghĩ thoáng và buông bỏ nhiều, cảm thấy mọi thứ tốt hơn.
Đàn ông thường sẽ có xu hướng khuyên bảo như thế vì đó không phải là ruột thịt, nếu là mẹ đẻ hoặc chị ruột ông ấy thì ông ấy sẽ không khuyên vậy. Gì chứ bạo hành gia đình là cứ phải lo lấy thân trước. Chồng mợ ủng hộ là phải vì mợ mà tư tưởng giống mẹ thì chồng mợ tha hồ gái gú mà ko phải ngại

just for fun

Xe lăn
Là người thì phải biết tự bảo vệ mình. Đánh thì đánh lại chứ sợ éo giề. Không tay bo được thì cuốc thuổng gậy gộc. Con cả bầy mà để bố đánh mẹ đã man. Đẻ phí L. Con em mà ngu và hèn thế em nhục lắm. Đứa nào đánh mẹ/ bố em thì em chơi chết cmn luôn.
Không dám li dị thì phải lựa mà sống cho yên. Già rồi mà còn ghen tương gì, coi chúng nó như trò chơi trẻ con. Chờ đến lúc nó già, sụm lưng thì tha hồ chửi với nhiếc.
Nói chung người đáng thương ắt có chỗ đáng giận. Người không biết thương bản thân thì ai thương cho nổi.
Cháu có đứa bạn học, hồi còn bé thì bố đánh mẹ nó phải chịu, một ngày nọ nó điên lên túm cổ ông bố đẩy ngã ngửa ra, mấy anh chị em xúm vào đè nghiến ông bố khênh vứt ra sân. Từ ngày đó ông chỉ dám chửi chứ ko hề đánh con cái kể cả khi say rượu.
Ngày trước không hiểu sao các cụ bố hay rượu chè đánh đập vợ con thế không biết. Ở quê gần như nhà nào cũng dính.

Chỉnh sửa cuối:

TN33

Đi bộ
Nhà mợ thì người ảnh hưởng nhiều nhất là mẹ mợ. Ở làng quê các cụ cũng lớn tuổi rồi, sợ ly hôn ảnh hưởng con cái, anh em hay họ hàng mặc dù đã thoáng hơn xưa. Em nghĩ mợ tâm sự với mẹ mợ, hỏi ý kiến chị em nhà mợ và thống nhất nên làm thế nào cho thoải mái. Ông không đi vì đó là nhà ông, liệu có là hương hỏa của các cụ trước để lại không? Bà dì và ông có thể nghĩ rằng các con bà có phần trong đó mà mẹ mợ và anh chị em đang ở đó thì họ không được. Mẹ con mợ nên suy tính làm di chúc hoặc phân chia tài sản rõ ràng có xác nhận của pháp luật. Sau đó ông và bà làm gì phần tài sản đó tùy ông bà. Mẹ mợ là người khổ nhất nhiều khi bà nghĩ cố gắng thế vì các con, mợ và các em đều đã trưởng thành. Cố gắng lo cho bà, còn bố mợ em nghĩ tùy ông vì mẹ mợ hay ai nói ông sẽ đều không nghe, tốt nhất kệ ông. Ông muốn làm gì kệ, ăn ngủ đâu kệ. "Cóc chết ba năm quay đầu về núi" sau đó tùy mẹ mợ và mợ thôi.

ILovesss

Xe tải
Vâng. Trong đa số mọi việc e nghĩ lỗi ít nhiều sẽ đều đến từ 2 phía. Em ko phủ nhận điều đó ạ. Đây chỉ là những biến cố chính kể 1 cách ngắn gọn. Bọn e bị đánh đập từ ngày tấm bé mới 2 3 tuổi đầu, nên đã sinh ra tư tưởng sợ sệt từ ngày ấy rồi. Cta đâu có dc chọn ng sinh ra mình, mà có chăng, được sinh ra trên cuộc đời này cũng là 1 may mắn rồi. Ng trong cuộc đôi khi ko tỉnh táo như ng ngoài, ở hoàn cảnh bản thân bọn e lúc đó, điều mà mẹ e dạy và điều mà bọn e cố gắng dc chính là học, cố gắng học để lên Thành phố, ra thủ đô học, để tránh xa vùng đất cổ hủ, lạc hậu đó. Và kết duyên cùng những con ng cũng fai có học vấn và tư tưởng tiến bộ hơn.

ILovesss

Xe tải
Cháu có đứa bạn học, hồi còn bé thì bố đánh mẹ nó phải chịu, một ngày nọ nó điên lên túm cổ ông bố đẩy ngã ngửa ra, mấy anh chị em xúm vào đè nghiến ông bố khênh vứt ra sân. Từ ngày đó ông chỉ dám chửi chứ ko hề đánh con cái kể cả khi say rượu.
Ngày trước không hiểu sao các cụ bố hay rượu chè đánh đập vợ con thế không biết. Ở quê gần như nhà nào cũng dính.
Em cũng nhiều lần có sn là đợi ông già cả ốm yếu bọn e túm lại đập cho 1 trận mợ ah. Nhưng giờ thì chưa, vì con cái đi hết, nhiều lúc nhịn vì sợ ông sân hận mẹ e, nghĩ mẹ e là ng xúi các con. Nên mình có làm gì lúc mình ở nhà đó, xong mình đi rồi mà ông khỏe lại ông lại đánh bà. E nghĩ đến vậy nên bọn e vẫn khuyên mẹ nhịn đi cho nó qua. Nhịn dc cả mấy chục năm nay rồi, giờ già rồi, cũng có dùng dc gì của nhau nữa đâu. Nhịn nốt đợi em út ra khỏi nhà rồi mẹ muốn theo ở cùng cậu út hay ra ở với các con gái đều dc.

dheIa

Xe điện
Hihi.. em ưng câu bác bẩu, "đẻ phí L" ^^
Giờ em mới cười đc chứ hôm qua lúc mới đọc em cũng văng như bác, giờ là thời éo nào rồi mà đâu ra có cái thứ đần đụt như thế 😅

Kinh hoàng cái nữa là bị Nó oánh cho sấp ngửa lên bờ xuống ruộng bao bận, xém chết vài lần, thế mà vẫn chửa và đẻ cho ra đc thằng con trai mới tài 😂
Mà bảo hào phú chống ba toong khệnh khạng quanh làng gì cho cam. Chỉ là thằng cha thợ nề. Thế mà cũng cố 😂

Thôi thì Nồi nào vung nấy... nên là cố mà sống nốt đi!

vanhai493

Xe điện
Ly dị thôi
Kéo nhau ra tòa chia tài sản
Sau này ông ấy ốm đau thì kệ ông ấy, sống chết mặc bay
À ko kệ dc, lúc đó thì phải tới thăm 1 tý và chống mắt lên xem họ sống ntn chứ

DDuong

Xe hơi
Đàn ông thường sẽ có xu hướng khuyên bảo như thế vì đó không phải là ruột thịt, nếu là mẹ đẻ hoặc chị ruột ông ấy thì ông ấy sẽ không khuyên vậy. Gì chứ bạo hành gia đình là cứ phải lo lấy thân trước. Chồng mợ ủng hộ là phải vì mợ mà tư tưởng giống mẹ thì chồng mợ tha hồ gái gú mà ko phải ngại
Nói thì phũ mà đúng là thật vậy 🤣

toyota219

Xe điện
Bõ cái đống xịt ý thì hok chịu 😂 😂 😂 😂 . Mẹ thì sun see với dì, thớt thì với con "nui" =)) =)) =)) =)) . Đến tình cảnh này mà mẹ thớt (100%) đóng vai nạn nhân thì coi lại câu tiên trách kĩ. 🤔 🤔 🤔 🤔

Tara01

Xe hơi
Bố e sĩ diện nửa vời. Ông đi ra ngoài luôn vênh lên kiểu ta đây mấy bà nhưng yên ấm. Mẹ e mà đòi bỏ bố em, bố em ước chừng là đánh chết mợ nhé. Nên đừng nói dám hay ko dám. Có lần mẹ e hét lên rằng: nhà nước ơi, các cán bộ làng xã ơi vào mà xem, có ai ck mà đánh vk như thế này ko. Ntn thì làm sao mà sống nổi, vào mà xem, cho tôi ly hôn chứ ko thể sống cùng với nhau dc nữa đâu.
Mẹ e dứt lời bố em đánh mạnh hơn, xong bố em bảo là: mày dám gọi thằng nào vào đây, hôm nay tao cho thành ngày giỗ của mày và nó luôn.
Mợ nghe có man rợ ko?
Thì mẹ mợ hét lên vậy chắc chắn là bị dọa/ đánh rồi mà cũng chả ly hôn được. Muốn ly hôn thiếu gì cách.
Nói chung thay đổi người khác khó lắm, chỉ có tự thay đổi mình thôi.
- Muốn giữ (cái gọi là) thể diện với làng xóm, họ hàng thì bỏ qua mọi cảm xúc với ông bố, mẹ và các con vui vẻ mà sống cuộc sống của mình, ổng thích đi đâu thì đi, làm gì thì làm, bà dì thích đến thì đến, đi thì đi, coi như cái bóng
- Đủ can đảm thì giám định thương tích, chứng minh con riêng vi phạm luật hôn nhân gia đình, đệ đơn ly hôn chia tài sản. Bà mẹ với mấy đứa con không chiến lại được 1 ông bố à.
- Muốn không khổ và cũng không muốn chiến đấu, đợi em út thi đại học, đưa cả mẹ và em út rời quê, thuê nhà ở chỗ em út học sống vui vẻ với nhau.

Còn lên đây mong chờ ông bố đổi tính đổi nết thì 100% là.chả có gì khác trước cả.

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Thớt này thấy các mợ to mồm nhất, đàn ông bọn em thường bao dung hơn, với cả người bố và người mẹ trong câu chuyện :D

just for fun

Xe lăn
Thớt này thấy các mợ to mồm nhất, đàn ông bọn em thường bao dung hơn, với cả người bố và người mẹ trong câu chuyện :D
các cụ ông thì bao dung rồi, được lợi thế chả bao dung thì còn thía nào nứa.
Còn đàn bà to mồm là vì phe đàn bà đang bị thiệt. Cứ giả sử đặt ngược lại vai ông bố và bà mẹ thì chúng cháu hứa sẽ bao dung như các cụ liền.
Còn nếu các cụ rơi vào hoàn cảnh có mẹ đẻ, chị em ruột, con gái bị như thế mà vẫn bao dung thì chúng cháu mới nể. Chỉ sợ lại giống ông bố vợ vào đó chém luôn con rể rồi chở xác lên công an tự thú.

XSim

Xe container
các cụ ông thì bao dung rồi, được lợi thế chả bao dung thì còn thía nào nứa.
Còn đàn bà to mồm là vì phe đàn bà đang bị thiệt. Cứ giả sử đặt ngược lại vai ông bố và bà mẹ thì chúng cháu hứa sẽ bao dung như các cụ liền.
Chả có ai được lợi hay thiệt hơn cả, ở đây ai cũng có quyền lựa chọn và họ chọn cuộc sống như hiện tại của mình thôi.

À mà bọn em bao dung cả với bà mẹ trong chuyện, các mợ phê phán bà mẹ nhiều quá trong khi bọn giai chúng em thì vẫn bao dung thông cảm. Có phải em bênh mỗi ông bố đâu.