[Funland] Bố mẹ người yêu bảo không hợp tuổi? :(

Nhu An

Xe tải
Xin chào các cụ.
Tình hình là các cụ ở đây có ai hay đi xem bói không ạ? Em thì còn trẻ, Canh ngọ, ng yêu Đinh Sửu. mà mẹ ny đi xem mấy nơi đều bảo là 2 đứa không hợp, làm em cũng lo lắng.
Không biết ở đây có các cụ nào hay đi xem hoặc từng trải qua vc này rồi chia sẻ cho em với ạ. để e tự tin hơn :)
Không biết bói toán có đúng không nữa.
Chuyện thật đây!
Mẹ nhất định không cho cưới vì thầy phán kỵ tuổi nếu cưới con trai sẽ mất sớm.
Âm thầm điều tra nhà thầy, tìm đến gặp trực tiếp thầy đề nghị thầy xem lại chọn cho 1 ngày cưới tốt nhất, vừa tế nhị vừa doạ báo phường.
Bảo mẹ đến thầy xem lại, thầy chọn được ngày tốt cho cả hai.
Cưới mươi năm rồi hiện nay vẫn sống vui vẽ do nhờ thầy đã chọn được ngày tốt.

duchoa1309

Xe tải
Xin chào các cụ.
Tình hình là các cụ ở đây có ai hay đi xem bói không ạ? Em thì còn trẻ, Canh ngọ, ng yêu Đinh Sửu. mà mẹ ny đi xem mấy nơi đều bảo là 2 đứa không hợp, làm em cũng lo lắng.
Không biết ở đây có các cụ nào hay đi xem hoặc từng trải qua vc này rồi chia sẻ cho em với ạ. để e tự tin hơn :)
LẮM CHUYỆN!
KHI DƯƠNG VẬT HỢP TỬ CUNG THÌ TỨ HÀNH XUNG CŨNG HOÁ TAM HỢP!

cun01

Xe container
Đầu tiên cứ tỉn đi đã, dần dần khít mí hợp hết hehe

XPQ

Xe lăn
Ch.ịch rồi thì chấp 10 thằng thầy bói .
Vấn đề không phải thằng bói mà là mụ mẹ người yêu. Chứ một khi đã thích, xem thằng bói này chưa ưng lại xem thằng bói khác. Mà bây giờ bọn bói, trừ khi nhìn thấy gà chăn được thì mới dọa sống dọa chết, còn không thì cứ vui lòng khách đến vừa lòng khách đi cho nó đắt hàng. Chứ gặp đứa nó bướng nó đạp cho chả còn răng mà cắn qứt.

SanHoBien

Xe container
Em thì đố ông thầy bói nào mà coi ngày cưới lại ko rơi vào thứ 7, CN đó cụ :P

vneseman

Xe lăn
Quá hợp, sau này vợ chồng "đầu trâu mặt ngựa" thì san bằng tất cả, ai nhìn cũng tránh, hợp thế còn gì =))
Nghiêm túc thì định đi xem đâu nhớ đến gặp thầy trước 1 ngày trình bày nguyện vọng là xong thôi.

hoangtu_bk

Xe hơi
Một khi đã lăn tăn em vote cho giải tán

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Bói toán tử vi nên tin 20% thôi!

vietbamboo

Xe điện
Dạ, thì em nghe bác sỹ rồi ạ :D :D
Cơ mà không biết xem bói có đúng ko ạ? :D Tại e cứ lăn tăn
lăn tăn là chưa đủ tuổi lấy vk đâu.
cứ yêu chục năm nữa rồi tính.

Bò lốp

Xe lăn
Xin chào các cụ.
Toàn Trâu Ngựa thì chả phải “nghe đứa del nào hết”

nvhoan22

Xe tải
Nếu là đờn ông thì chả có gì phải lo. Cụ chứ phệt cho bạn gái cụ kễnh tướng lên thì ko hợp cũng phải hợp.:D
Nếu thầy bói ngon, chuẩn thì đến xin con lô. Trúng thì mang bao tải tiền đấy đến dọa nhà ngoại mà lấy vợ. Không trúng thì cứ thế lấy con nhà người ta bình thường.
Giờ chu yếu ng yêu cụ là ok
Xem bói đúng đấy cụ cứ tin đi :)):)):))
LẮM CHUYỆN!
KHI DƯƠNG VẬT HỢP TỬ CUNG THÌ TỨ HÀNH XUNG CŨNG HOÁ TAM HỢP!
Quá hợp, sau này vợ chồng "đầu trâu mặt ngựa" thì san bằng tất cả, ai nhìn cũng tránh, hợp thế còn gì =))
Nghiêm túc thì định đi xem đâu nhớ đến gặp thầy trước 1 ngày trình bày nguyện vọng là xong thôi.
lăn tăn là chưa đủ tuổi lấy vk đâu.
cứ yêu chục năm nữa rồi tính.
Em cảm ơn những góp ý của các cụ ạ. Giờ e cũng ko quan trọng chuyện bói toán nữa. E sẽ cố gắng sống tốt để nếu có chuyện bói toán thì cũng sẽ dùng cái đức để thắng cái số. Hihi. Cuộc đơi sôngd đc nhiêu đâu mà lăn tăn nhiều.

nvhoan22

Xe tải
Cái quan trọng là phải sống tốt, sống hp cho các cụ sợ :))
Xem bói thì không cần lắm, những mà những thứ sau thì cũng nên xem trước khi nhắm mắt đưa chân:

- Quan điểm sống, nhận thức về các giá trị cuộc sống. Cái này quan trọng nhất.

- Tính cách, thói quen đặc biệt là có liên quan đến văn hóa ứng xử, giao tiếp với người thân trong gia đình hai bên.

Những vấn đề này cần phải có sự đồng nhất và hòa hợp tương đối thì về ở với nhau với ổn.

Ngày xưa các cụ hay nói câu "môn đăng hộ đối". Thực ra môn đăng hộ đối chính là chọn hai người có gia cảnh tương đương nhau, không phải vì chuyện giàu nghèo, mà là để có phông văn hóa, quan điểm, thói quen, tính cách gần giống nhau... sau này dễ hòa hợp trong cuộc sống.
Em cảm ơn 2 cụ chia sẻ ạ. Em sẽ cố gắng vì tương lai con em ạ :))). E thuộc kiểu cũng hay nhường nhịn ny và quan tâm gia đình. Nên hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp ạ

nvhoan22

Xe tải
Cha mẹ người ta ngăn cản cũng không phải không có lý. Cũng vì hạnh phúc con cháu mình. Nếu yêu thương nhau thì cứ tiến tới. Trời không chịu đất, đất phải chịu trời .
Nhưng lấy nhau rồi, thì đưa nhau đi tha hương lập nghiệp. Vợ chồng có thể xung khắc nhau trong cuộc sống. Yêu thương chín bỏ làm mười. Rồi cũng có con trai, con gái, nhà cửa, tiền bạc như ai.
.
Vâng. E thì hồi trẻ cũng hay tính hiếu thắng thích thể hiện. Nhưng càng lớn e càng trầm tính hơn, ko thích ganh đua và hay nhường nhịn nữa, đôi khi ny sai nhưng e vẫn nhường. Hiihi. Và yêu cũng dc 2 năm rồi, giận nhau chắc 2-3 lần gì đó. Cunhx chỉ giận sơ sơ thôi, qua 1 đêm là lại bt. Hi vọng mọi ch sẽ tốt đẹp

nvhoan22

Xe tải
Vấn đề không phải thằng bói mà là mụ mẹ người yêu. Chứ một khi đã thích, xem thằng bói này chưa ưng lại xem thằng bói khác. Mà bây giờ bọn bói, trừ khi nhìn thấy gà chăn được thì mới dọa sống dọa chết, còn không thì cứ vui lòng khách đến vừa lòng khách đi cho nó đắt hàng. Chứ gặp đứa nó bướng nó đạp cho chả còn răng mà cắn qứt.
Em cảm ơn lời góp ý của các cụ ạ ♥

SanHoBien

Xe container
Chúc cụ chủ thớt đạt được nghuyện vọng :P

hehe cháu lót dép hóng

cascadabadboy

Xe buýt
Hạp hay không nó phụ thuộc vào cụ nhà mặt phố ở đâu, con ông nào đang công tác đầu ngành ở đâu, đang chạy con 3 sao hay 4 vòng ..vv
Em nói thật, đủ vài điều kiện trên thì gặp mẹ vợ bách phát bách trúng :D

pbinh979

Xe tăng
thầy với chả bói
có mà BÒI THẤY
bói giời mà 1-2 năm giải tán thì bói làm gì.
tôi chả xem ngày nào, cứ hợp, tiện là xúc, 14 năm 2 F1 roài