[Funland] Bố mẹ vợ cho 100m đất

Bemagauvn

Xe điện
Sao bố mẹ các lão cho con cái dễ thế nhỉ ;). Em bé đến lớn xin cái gì cũng bị chửi.
Hay do ăn ở nhỉ 😑

202

Xe container

Patriots

Xe lăn
Có giấy của bố mẹ cho riêng con & luật sư/công chứng đầy đủ là đc rồi :D cần gì phải quy trình ngược vậy bác
Nên làm kín kẽ cái giấy cháu viết, nó không thừa đâu. Hành chính ở ta thì cụ biết rồi. Hôm nay cụ đúng thì cụ mới làm được cái sổ đỏ tên một mình cụ. Nhưng sau này lại phát sinh cái giấy cháu nói. Vậy tại sao không làm luôn cho chắc. Khi bán đi tên người này nhưng vẫn cần chữ ký của cả hai chứ?

phongmaian

Xe hơi
Chửi nhà vk thì là loại gì? Loại đó cho nó tiền nó còn chửi mình ngu. Loại đó thì biến khẩn trương
thì bởi vậy mới nói, có ai nghĩ thằng đó vậy đâu, bác sĩ lun đấy.
truớc đó em có vui vẻ cho vợ chồng nó vay 300 củ ko lãi suất, hẹn 1tháng nhưng gần 3 tháng mới trả, năm sau e kẹt tiền gấp mượn lại 100 thì thằng chồng nhăn nhó ko muốn, e dẹp mẹ mày luôn . Sau thì lòi ra việc nhà nó như vậy, cũng may là nó có trả tiền cho mình rồi .

handico

Xe tải
Thường tài sản cho thì không bắt buộc đứng tên chung cụ nhé
Cho tặng mua bán đều ko bắt buộc cụ nhé. Khi công chứng ghi vào là xong. Chỉ khác nhau bố mẹ cho con thì miễn thuế thôi.

xukixuka

Xe tải
Trong thời kỳ hôn nhân thì cho tặng, thừa kế nếu ko ghi rõ là cho 1 mình vợ hay chồng thì đều tính là ts chung bất kể ai đứng tên. Đất thừa kế của cụ chủ nếu thừa kế trong thời kỳ hôn nhân và ko có thỏa thuận là cho 1 mình cụ thì cũng là ts chung.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Gắp lửa bỏ tay người là nghề của một số cụ trên này rồi, cụ bỏ qua đi đừng tranh cãi mất công. Tốt nhất là cho mấy thành phần ấy vào blacklist để đỡ bận đầu :D
Em bận đầu làm gì, lên đây câu chuyện cho vui thôi, mình sống tử tế thì tâm mình thanh thản, kệ những kẻ nói ra nói vào phải ko cụ

Miu miu xinh

Xe hơi
Em cũng giống cụ. Bố mẹ vợ cho 40m mặt đường thanh xuân giá tầm 9 tỏi. Bố Em cũng cho hơn 80m đất ngõ 3m tây hồ. Ông bà ngoại cho mẹ xong mẹ cho em 50m mặt đê An dương vương. Xưa ông bà ngoại em bị lấy vườn đào làm cầu Nhật tân cho em 1 cái chung cư mặt ciputra nữa. Ai cũng bảo sau này em sướng mà em chả thấy sướng đâu. Em nhận của ông bà và cho lại các con hết. Mà giờ có mỗi đứa con gái lười chả đẻ nữa. Hjhj

Abram

Xe điện
Tài sản này đứng tên ai sau khi lấy nhau thì cũng đều là tài sản chung, trừ khi cụ ra công chứng làm cái giấy khước từ tài sản đó
Thủ tục đó gọi là thủ tục từ chối tài sản ạ.
Em va với cái giấy này một lần, cũng ký từng trang, lời chứng rõ ràng mạch lạc, dấu công chứng đỏ chót. Đến khi giao dịch, phòng công chứng khác, chẳng hiểu công chứng trước kiểu gì, sai mịa nó một số trong số căn cước công dân người từ chối. Về nguyên tắc nó bị vô hiệu; nếu thích tranh cãi cũng còn tướt bơ.
Cũng may cho em, lần đấy không bị lừa dối gì, sai thì làm lại thôi.

wolverine13

Xe đạp
Tài sản sau hôn nhân đều là ts chung, dù ai đứng tên cũng vậy.
Ngoài trừ trường hợp có cam kết ts riêng.
Hiểu như vậy đúng hk các cụ?! :D

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Giống mình cũng có suy nghĩ kg biết sau này có đủ tin tưởng để giao hết cho con dâu kg ? Giờ em thấy giới trẻ khác quá. Vào một số nhóm eva chúng nó xúi nhau hư hư là.
Ngày sinh thằng đầu cà họ như kiểu giải phóng SG. Có ông có tiêu chuẩn đất nhà chồng em thì mừng rỡ lên bế cu nhà em lúc đó còn chưa đầy tháng rong rẩy khắp vườn ... miệng cứ lẩm bẩm đất đai này của nhà cháu hết. Có người nghe thấy thế là ôi thôi em lĩnh đủ từ đó. Mà lại rơi đúng vào người cực kỳ khái tính. Em luôn nghĩ đất đai nhà chồng mình chỉ có bổn phận gìn giữ cho đời sau chứ chưa bg tham. Chỗ ở nhà ck chỉ là bước đệm tạm thời. Nếu có khả năng. Còn kg thì giữ vậy thôi.
Đen cho em ông cụ bênh em và nói câu đó lại mất sớm. Vậy nên hai cu chẳng những kg hơn dc gì còn ở chỗ xấu nhất. Hết đất vạc đến tiền...
Qua đó các cụ ah em cũng có một cái kinh nghiệm khi kén dâu :
Nên lấy các cô gái thông minh có tính tự trọng biết kiếm xèng. Mặt mũi nên tươi tắn. Có tài có cách sống hướng đến sự vui vẻ.
Ít ghen tị. Kị nhất người có tiếng cười khô khốc mà ánh mắt vẫn lạnh lẽo.
Em nghiệm ra bất tài quá kg kiếm ra tiền là ngồi ngó năm phương tám hướng chỗ nào cũng là tiền của mình cả. Nghĩ " ló " chán lắm. Loạn nhà loạn cửa.
Đúng rồi ạ, cứ nghjx cho đời sau còn lâu dài chứ chỉ tham ấm vào thân chả mấy chốc lại mất hết

kfc1981

Xe điện
Đếu quan tâm. Phải cháu là cháu làm cái đơn. "MIỄN BÀN"

Huyqltt

Xe tăng
Tài sản đấy của bme vk cụ cho(tặng) vk cụ thì đương nhiên nó phải là tài sản riêng của vk cụ nhé. Mặc dù là phát sinh sau hôn nhân nhưng vk, ck cụ có "bỏ ra" xu nào mua đâu. Đứng tên vk cụ thì là của vk cụ.

khanhp90

Xe tăng
E nghĩ là tài sản riêng chứ, bố mẹ đẻ cho, sổ đỏ đứng tên vợ