Bố ơi mình đi đâu thế? - Phiên bản Phú Quốc

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mợ này ở Sài Gòn cụ nhoé. :P
Cảm ơn bác.
By the way, ảnh bác chụp rất đẹp, rất rất đẹp.
Bác cho biết thêm (ngoài lề thôi): Với máy tự động, để chế độ nào thì chụp ảnh đẹp nhất hả bác ?
Tôi có cái Canon G12, toàn để automatic, ảnh nhiều lúc như dở hơi.

Cảm ơn bác.
By the way, ảnh bác chụp rất đẹp, rất rất đẹp.
Bác cho biết thêm (ngoài lề thôi): Với máy tự động, để chế độ nào thì chụp ảnh đẹp nhất hả bác ?
Tôi có cái Canon G12, toàn để automatic, ảnh nhiều lúc như dở hơi.
Tự động thì mọi thứ nó trung tính nên khó mà đẹp được. Cụ nên chuyển sang M hoặc Av, Tv sẽ hay hơn. Tuy nhiên để hiểu hết tính năng này cụ nên đọc thêm ở các trang web chơi ảnh như vnphoto hoặc xóm nhiếp ảnh.

Đây đúng là nơi sống chậm lại, sáng ra đã thấy các ông Tây bà đầm ngồi cà phê cà pháo chém gió như các cụ OF dồi.

Mấy kiểu kiến trúc nhà kiểu này hiếm khi thấy có ở Việt Nam.

Cái cổng này có dàn hoa đẹp quá, nhìn lại thấy có nét hao hao các căn biệt thự ở Đà Lạt.

Một nhà hàng dành cho người Nga. Ở đây dân Nga sang rất nhiều. Đặc biệt tầm tháng 10, sang tránh rét.

Ở đây kể cả những con ngõ nhỏ nắng cũng vươn tới, ấm cúng và yên bình.

Không biết có phải có cảm tình với PQ không mà nhìn cái nhà để xe máy em cũng thấy nó thoáng đãng hơn HN các cụ ạ. :D

tranquang83

Xe điện
Thấy Phú Quốc là tớ lại chen ngang...

Ra Phú Quốc mấy lần, cứ Sassco Blue lagoon mà xài... Giá có cao - nhưng chưa đến mức phải ngước nhìn - nhưng bù lại các dịch vụ miễn chê, bữa buffet sáng chén từ 9g đến 10g bù được ối tiền, đưa đón sân bay... Ra khỏi tàu bay thấy có em chân dài (tất nhiên là áo dài) giơ cái biển tên của mình cũng... phục mình ghê!

Năm ngoái tớ ngồi đây (chia sẻ tý)

Thấy Phú Quốc là tớ lại chen ngang...

Ra Phú Quốc mấy lần, cứ Sassco Blue lagoon mà xài... Giá có cao - nhưng chưa đến mức phải ngước nhìn - nhưng bù lại các dịch vụ miễn chê, bữa buffet sáng chén từ 9g đến 10g bù được ối tiền, đưa đón sân bay... Ra khỏi tàu bay thấy có em chân dài (tất nhiên là áo dài) giơ cái biển tên của mình cũng... phục mình ghê!

Năm ngoái tớ ngồi đây (chia sẻ tý)
Bác nói đúng, về sau em thấy rất nhiều Resort đẹp chỉ tầm 3 -4 sao nhưng sát cạnh bãi biển, vừa tiện lại giá bình dân.