Bố ơi mình đi đâu thế? - Phiên bản Phú Quốc

tranquang83

Xe điện
... Bãi biển ở đây tuy đẹp nhưng lồi lõm và sóng lớn. Nhiều khi trẻ con tắm không được an toàn.
Phía trước là bãi tắm của mấy cái resort lâu đời ở Dương Đông có làm phẳng hơn nhưng mùa này đến như tớ - nửa thế kỷ sông nước (tự hào nhận thế) - mà cũng còn hãi vì dốc quá. Bãi tắm hợp với trẻ con là bên phía Đông đảo (như bãi Sao), mùa này nó gần như... ao làng thôi!

Chen cái hình minh họa không các cụ mợ lại bẩu tớ nói phét :))

Phía trước là bãi tắm của mấy cái resort lâu đời ở Dương Đông có làm phẳng hơn nhưng mùa này đến như tớ - nửa thế kỷ sông nước (tự hào nhận thế) - mà cũng còn hãi vì dốc quá. Bãi tắm hợp với trẻ con là bên phía Đông đảo (như bãi Sao), mùa này nó gần như... ao làng thôi!

Chen cái hình minh họa không các cụ mợ lại bẩu tớ nói phét :))
Chỗ Bãi sao đẹp thật, em rất thích chỗ đó.

Bước thêm mấy bước là đến cái nhà hàng của Mai house resort nhìn thẳng ra biển.

Tìm mãi chả thấy cái tên hoá ra là cái biển bị vứt tít vào trong góc, em phải moi nó ra để nhớ không quên.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cái Terace Resort này gọi đúng nghĩa là Mini resort, chỉ có tầm hơn chục phòng , đi bộ ra biển phải lòng vòng dễ đến 300m, nói chung là bất tiện. Nhưng được cái giá bèo và bể bơi sạch.
Em vào đây cũng tầm này năm trước. Do gấp nên cũng chưa đi được nhiều. Giá ở đây rẻ là bao nhiêu vậy cụ

Em vào đây cũng tầm này năm trước. Do gấp nên cũng chưa đi được nhiều. Giá ở đây rẻ là bao nhiêu vậy cụ
900k / phòng cụ nhé. Resort không biết tự phong không nhưng tiêu chuẩn 3 sao. Nói chung sạch sẽ, mỗi tội nhỏ.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
900k / phòng cụ nhé. Resort không biết tự phong không nhưng tiêu chuẩn 3 sao. Nói chung sạch sẽ, mỗi tội nhỏ.
Thế cũng hợp lý, nó ở mạn nào của Đảo cụ nhỉ, ra Chợ đêm xa không. Trước em ở ngay gần chợ đêm, cũng tiện bù khú.

Thế cũng hợp lý, nó ở mạn nào của Đảo cụ nhỉ, ra Chợ đêm xa không. Trước em ở ngay gần chợ đêm, cũng tiện bù khú.
Đi taxi ra chợ đêm mất 40k. Nó nằm trung tâm khu phố Tây. Cũng trên trục đường Trần Hưng Đạo.

REDMOON78

Xe hơi
Em xếp gạch hóng ảnh lão Jo!

Tiếp theo là Thanh Kiều Beach Resort. Đúng là có xem trên Agoda hay booking hay chudu24 thì cũng chịu chả biết cái Resort này lai có bãi biển đẹp thế. Tuy nhỏ nhưng khung cảnh đẹp.

Tên resort như trên ảnh, đây là resort mới, đang xây dựng dở. Không có gì đáng nói vì hiện nay rất nhiều các resort đang trong quá trình nâng cấp, cải tạo hoặc xây mới. Phú Quốc giờ đang biến đổi hàng ngày.

Phần bên cạnh này vẫn thuộc quần thể của tập đoàn trên, nhưng là phần resort cũ, đang hoạt động. Thế mới biết cái resort này nếu hoàn thành nó rộng lớn đến mức nào.