Bộ phím điều khiển audio trên vô lăng Captiva zin theo xe !

Cò mồi

Xe tăng
Cụ Winstorm07 cho em hỏi là ngoài tính năng điều khiển âm thanh trên xe của cụ thì bộ điều khiển lắp trên vô lăng còn có những tính năng nào khác không?

Anh em CAP đang mua bộ điều khiển lắp ở bên trái vô lăng với bên phải vô lăng của bác Hùng Cò về độ cho vợ 2 nhưng hiện tại mới chỉ dừng được ở mức sử dụng để điều khiển âm thanh còn những tính năng khác chưa dùng được vì không biết đấu dây thế nào.

anhminh

Xe tải
Trong sách hướng dẫn thì các phím bên phải vô lăng dùng cho Cruise control, còn cái của bác Color thì dùng cho hệ thống handfree, xe thì chắc ko hỗ trợ cả hai :(. Lắp cho đẹp thôi :D.

Kể ra có quả cruise control đi thì cũng tốt nhỉ, đi đường xa đỡ lo mát ga vượt tốc độ cho phép.

Cò mồi

Xe tăng
Cụ Winstorm07 có nhắn với em thế này:

Điều khiển ở vô lăng của em có những chức năng:
- Tắt bật cả cụm cát sét
- Chuyển đổi Đài - CD
- Tăng chỉnh volume
- Dò đài
- Nhận cuộc gọi điện thoại
Nhưng mà từ khi em lắp màn hình DVD vào thì những chức năng này bị bỏ hết không dùng được cái nào cả.
Không biết cái bộ của cụ nói nó sẽ kết nối được cái nào.??!!!

Em đang nhờ cụ ấy cho mấy xu ảnh về cách đấu dây của Winstorm, khi ấy anh em CAP có cơ hội sử dụng đàm thoại rảnh tay trên CAP.

ahp

Xe đạp
Em không hiểu cái vụ nhận cuộc gọi điện thoại thế nào, xe nó có điện thoai đâu mà nhận, nếu có thì phải nối ra cái điện thoại của minh như thế nào chứ các bác

Cò mồi

Xe tăng
Điện thoại sử dụng bluetooth để kết nối với dàn âm thanh cụ ạ.

NoVi

Xe tải
EM vừa ra lắp cái bên trái vô lăng chỗ cụ Khôi Phệ ,
lắp 20 phút là xong, Ngon choét , giá công lắp là 400.000đ .
lắp xong thấy tiện , lắp 1 bên cũng chả thấy lệch teọ nào .
khi nào các cụ nghiên cứu xong vụ bên phải em lắp tiếp .

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cái này Khôi phệ đã làm cách đây 2 năm và ngon vãi cụ ợ. Tuy vậy chỉ để dành cho dòng xe LS và LT thôi chứ LTZ của em thì ứ cần:)):)):)):)):)):))
Ứ cần thì tháo ra... cho em :21::21:

Em chỉ cần nhấy bài (FF RW) và volume (+-) thôi

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cụ Winstorm07 có nhắn với em thế này:

Điều khiển ở vô lăng của em có những chức năng:
- Tắt bật cả cụm cát sét
- Chuyển đổi Đài - CD
- Tăng chỉnh volume
- Dò đài
- Nhận cuộc gọi điện thoại
Nhưng mà từ khi em lắp màn hình DVD vào thì những chức năng này bị bỏ hết không dùng được cái nào cả.
Không biết cái bộ của cụ nói nó sẽ kết nối được cái nào.??!!!

Em đang nhờ cụ ấy cho mấy xu ảnh về cách đấu dây của Winstorm, khi ấy anh em CAP có cơ hội sử dụng đàm thoại rảnh tay trên CAP.
Chào các cụ.
Nguyên bản mấy cái nút điều khiển ở xe em thì giống như ảnh chụp của cụ bên OS :

Vì xe em là xe nhập khẩu - bên Hàn gọi là Winstorm nên nó đã có sẵn cái nút này rồi ạ. :)

Tuy nhiên như đã nhắn với cụ Pha nhớt ở trên, từ khi mới lấy về em đã thay dàn DVD vào nên toàn bộ mấy cái nút ở trên vô lăng mất hết tác dụng, thợ thay DVD thì bảo nó kô tương thích, em chả hiểu là kô tương thích thật hay là nó ..u, kô biết cách lắp nên bị mất tác dụng.

Điện thoại sử dụng bluetooth để kết nối với dàn âm thanh cụ ạ.
Xe của em khác của các cụ là ở giữa 2 nút bật sưởi ghế là cái vòng tròn nó có 2 lỗ giắc 3.5mm dùng để cắm tai nghe điện thoại và micro điện thoại dùng riêng cho Hàn xẻng. Do đó nếu để nguyên bản như ban đầu khi lấy xe về thì cũng chỉ có 1 số loại điện thoại của Hàn mới tương thích với giắc cắm này và có thể sử dụng được cái nút đàm thoại rảnh tay ở trên vô lăng chứ đời này chưa có bluetooth đâu ạ.

Cụ Nhớt đề nghị em chụp ảnh đường nối dây dẫn nhưng thành thật xin lỗi với cụ là em không biết phải chụp bằng cách nào vì nếu có muốn chụp chắc em phải tháo tung ra quá, thành thật xin lỗi các cụ :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

Minhhoat_GM

Xe hơi
Gửi cụ Winstorm07!!!!
Cách tháo ra đơn giản lắp cụ ợ!!! đảm bảo ko ảnh hưởng gì đến thiết bị điện trên xe cụ đâu!! Cụ chỉ cẩn lấy 1 chiếc tuavit loại nhỏ 3mm rồi ấn vào cái lỗ nhỏ ở dưới bộ bàn phím điều khiển trên vô lăng, sau đó cụ nhấc cái phím bấm còi và cụ chụp phía trong(cách đi đi dây của xe cụ là xong) Xong việc cụ chỉ việc ấn cái phím bấm còi lại chỗ cũ là xong!@!!! Rất mong cụ giúp đỡ anh em hội!!! Chờ tin cụ (b)(b)(b)

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chưa có thì ước ao,chớ mà có giồi thì lại chả mấy khi dùng.Hic

Nhà em thay = cái DVD caska 3028 khá nhiều chức năng thực dụng :Điện thoại rảnh tay,thẻ nhớ SD card,Ipod ...

Giá lại hạt rẻ.

Cò mồi

Xe tăng
Báo cáo các cụ là hôm nay em đã thành công trong việc tự lắp bộ điều khiển âm thanh (nói chung là khá đơn giản nhưng cung mất rất nhiều mồ hôi vì đây là lần đầu tiên em làm công việc này). Về cơ bản thì anh em trên diễn đàn đã chia sẻ thông tin khá đầy đủ rồi nhưng trở ngại lớn nhất của em hôm nay là em đã tốn rất nhiều thời gian cho việc mở túi khí vì cái lỗ rất nhỏ nên không biết cần phải chọc vào cái lỗ ấy như nào để tháo được chốt...sau này khi tháo được rồi thì em có đúc kết ra là dùng que cứng hoặc que to là không ổn, vì công việc này tuyệt đối không dùng lực, các bác nên kiếm cái đũa xe đạp thôi và bác chọc vào thăm dò, cái chỗ mình cần chọc thực ra là 1 cái khe và vật mình cần chọc trúng là 1 thanh chốt bằng sắt tròn (chắc phi cỡ 2,5mm gì đó) nếu chọc đúng vị trí này thì các bác có cảm giác như chọc vào dây lò xo và thấy nó đàn hồi rõ rệt và bác chọc mạnh hơn 1 tí thì nắp túi khí tự bung lên (các bác chả cần kéo mặt vô lăng rồi dùng lực để chọc cho mạnh để làm gì vì điều này là hoàn toàn không cần thiết, các bác chọc mạnh mà ko thấy nó bung chốt ra tức là bác đã chọc sai vị trí mất rồi - vị trí chuẩn là 1 khe nhỏ khoảng 2,5mm nằm phía bên dưới và bên trong có chốt kim loại như em đã trình bày ở trên.

Thêm 1 điều nữa em lưu ý với các bác về dụng cụ để khoét lỗ trên cổ vô lăng để lắp bộ điều khiển, đầu tiên em dùng kìm cắt nhưng sau đó em dùng con dao gọt hoa quả để khoét lỗ, cách này tỏ ra đặc biệt hiệu quả vì nhựa khá mềm, vết khoét rất đẹp và sắc xảo chứ không nham nhở như dùng kìm cắt.

Với những thông ti có được ở thớt này thì không có lý do gì các cụ không tự lắp được bộ điều khiển, sử dụng bộ điều khiển âm thanh trên vô lăng rất rất hay (ngoài yếu tố thẩm mỹ mà ai cũng có thể nhìn thấy thì em có thể chuyển đổi chế độ CD/AM/FM, tua các bài hát trên CD cũng như tua và dò các kênh radio, khi có đt em có thể bấm MUTE rất đơn giản và tiện lợi , nói chung rất đáng để các cụ độ cho CAP liên doanh của mình).

Yêu CAP ghê cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Chúc mừng cụ Nhớt đã thành công nhé, em cứ đắn đo mãi cái vụ cụ nhờ em tháo ra chụp ảnh cho cụ mà chả biết phải làm thế nào :D

Cò mồi

Xe tăng
@Winstorm07: Đầu tiên e nghĩ là nếu biết cách đấu dây thì chúng ta có thể sử dụng điện thoại rảnh tay thông qua bluetouth trên CAP nhưng mà như thông tin của cụ thì bộ CD 6 đĩa của CAP liên doanh không có đường để đưa tín hiệu mỉco/loa vào, hơn thế nữa dù có cổng để đưa vào thì em cũng ứ cần vì đã dùng đến dây rợ là không sướng rồi do vậy độ thêm bộ điều khiển âm thanh ở bên phải với em là không cần thiết vì lắp vào cũng chả để làm gì rồi cắt cắt gọt gọt cũng tốn thời gian lắm.

anhminh

Xe tải
E tò mò là làm sao các bác biết chân nào để đấu dây, tất nhiên là hỏi bác đầu tiên đấu đúng :). Nếu mà là do có sơ đồ thì em sẽ tò mò tiếp :D.

Nhân tiện, e nghi những phím bên phải liên quan nhiều tới cruise control hơn, vì trong sách hướng dẫn có ghi có option đấy mà ko ghi gì đến handfree (có thể handfree là option của windstrom chứ ko phải cap). Mà nếu là dành cho cruise control thì cũng hợp lý vì thêm chế độ cruise control cũng chỉ là gửi tín hiệu tới ECU, ko cần phải thêm cái gì. Nếu các bác vào mấy trang bán cruise control kit thì nó thường chỉ cần bán cái cần điều khiển có thêm chức năng đấy, ngoại trừ 1 số cái có thêm 1 cục gì đó để kết nối với firewall.

E vẫn thấy khoái cruise control để đi đường dài, đỡ sợ mát ga lại vượt tốc độ lúc nào ko rõ.

Tuấn Đạt

Xe tải
Không được đâu cụ, cái caska nó không phải đồ theo xe nên nó không tích hợp. Cụ lắp cả DVD và CD cho nó mấu.
Hôm nay em qua chõ mợ minh0406 mua bộ phím điều khiển qua bác Khôi lắp cho ngon choét, dùng rất tiện dụng

hp650028

Xe buýt
mua o cho mợ minh0406 là ở đâu thế, giá thế nào bác

captivaltz

Xe điện

CAP_LTA

Xe máy
E vừa qua 2A Lê Thánh Tông lắp xong rùi,thấy cũng tiện phết, làm xong đi được một lúc mới phát hiện là tay lái bị lệch. Chắc chiều nay lại quay lại để chỉnh cho cân. Thanks mọi người đã chia xẻ thông tin hữu ích.