[Funland] Bó tay với bác già

toxic82

Xe điện
Xe cụ có làm sao không? Cụ có tóm bắt đền tại trận không? Em cũng một lần vào cc đó, đỗ ngày Khách sạn A25 mà bị một vết dài ngang xe, thiệt hại mất hơn 2 củ, em mà tóm được thì cứ xác định táng chết mịa luôn, toàn bọn bố láo, già mà mất nhân cách.
Xe e xước 1 đường, nhưng e chỉ bảo lần sau bác đừng làm thế thôi, chứ ko bắt đến ạ :(

hoadainhan84

Xe hơi
Chắc cụ ấy tức cái xe đậu ở kia vướng lối.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Clip này ko đủ xử lý gì đâu, quay xa thế ko rõ hành vi

hatinh5760

Xe điện
Đến bà bác đập xe Mẹc hôm trc, " vì nó thách cô", nại ra cái giấy tâm thần rồi cũng xong.
Trông bác già này cũng hơi lẩn thẩn? Chắc chắn thần kinh có vấn đề!

chanxe

Xe tải
Cần xử lý thích đáng những hành vi này.
Xe đỗ hợp lệ hay không là của cơ quan chức năng.
Thôi đi các ông ạ
Giả thỏ non

Cái mớ hỗn mang này:
Thằng lái xe có nhiều quan hệ, quan chức, xăm trổ bố đời: Đm, bố mày đỗ đấy, thằng nào sờ vào của tao

Thằng già đầu chày đít thớt, cựu binh về vườn, cao bồi thôn về hưu: Mời tham khảo clip

Trông đợi mịa gì vào mấy cái cq chức năng. Có mà chức năng tiền!

Nếu đúng ông già này kẻ vẽ lên xe, thì cũng chỉ là hệ quả của thói đỗ xe lung tung cùng với cái mớ hổ lốn này thôi.
Mình ông già chịu trách nhiệm có vẻ mênh mông quá.

arch.zung

Xe tăng
Mỗi cụ chuẩn, cũng toàn loại ý thức kém gặp nhau cả thôi chứ hơn méo j nhau đâu, nhiều ông có tiền đi ô tô mà ko chịu bỏ tiền gửi xe, lười đi bộ, toàn thích tiện cho mình rồi kệ mẹ ng khác
Thôi đi các ông ạ
Giả thỏ non

Cái mớ hỗn mang này:
Thằng lái xe có nhiều quan hệ, quan chức, xăm trổ bố đời: Đm, bố mày đỗ đấy, thằng nào sờ vào của tao

Thằng già đầu chày đít thớt, cựu binh về vườn, cao bồi thôn về hưu: Mời tham khảo clip

Nếu đúng ông già này kẻ vẽ lên xe, thì cũng chỉ là hệ quả của thói đỗ xe lung tung cùng với cái mớ hổ lốn này thôi.

One-77

Xe cút kít
Thôi đi các ông ạ
Giả thỏ non

Cái mớ hỗn mang này:

Bác chửi khoẻ gớm. Nhưng chửi thế chưa to. To thêm chút nữa đi :)

Rong Ruổi

Xe container
Chắc ông này bực mình cái xe đỗ giữa đường ra vào ngõ mới cáu. Sao ko đỗ vào trong hàng rào như xe bên kia nhỉ?
Gì thì gì nhưng cào xe như kia là ko chấp nhận được rồi

luonlotrenpho

Xe tải
Hanoi bg hết chỗ đỗ xe nên đỗ tràn lan, cái chung cư ngõ 460 khương đình đỗ oto hàng 2 gần hết phân nữa đường, phía bên kia cũng vậy( kg biét tại sao cho nt mà kg thất CAP xuất hiện???!). Đường Vũ Tông Phan ngay mấy cây cầu mới xây xong xe đổ tràn lan sát chân cầu, cái này p khuong đình lâu lâu dẹp có lệ. Nhìn cách đỗ xe thiếu ý thức vì tiếc tiền gửi xe thấy nó tồi tồi, nên bác kia cũng bức xúc gì đó mới cào cấu như thế.

namson229

Xe điện
cụ chủ đỗ xe thế cũng gọn rồi, xe ô tô nhỏ kia morning vẫn đi dc, xe máy thi vô tư tránh nhau....mà đoạn đường làm dở dang này chắc cũng ko cấm đỗ - bố già này cũng bẩn tính thật

roboss07

Xe buýt
nói thật nhiều ông bà già sắp xuống lỗ rồi mà vẫn tham sân si lắm , nên hành động của ông này nó chẳng liên quan gì đến già cả nhưng nếu như có giấy chứng minh bị tâm thần thì lại khác :)) .

Vie.ABC

Xe điện
http://soha.vn/di-qua-hai-lan-de-lai-3-vet-xuoc-dai-tren-xe-nguoi-dan-ong-lon-tuoi-thanh-minh-chi-cham-nhe-20190225124231443.htm

Đi qua hai lần để lại 3 vết xước dài trên xe, người đàn ông lớn tuổi thanh minh: Chỉ chạm nhẹ

Duy Nam | 25/02/2019 14:50

0

"Bác ấy nói chỉ sờ nhẹ mà xe em có 3 đường kiểu nhất dương chỉ", tài xế đăng clip lên mạng làm bằng chứng, kèm chú thích.
Con dâu say xỉn, lái xe chở mẹ chồng lao xuống ruộng
Clip ghi lại cảnh người đàn ông lớn tuổi cào vào chiếc ô tô đang dừng đỗ trên vỉa hè. Người này lững thững đi ra ngoài, cầm theo chiếc xô. Khi vừa đi qua chiếc ô tô, ông ta đưa tay cào xước thân xe bằng một vệt dài rồi bỏ đi.

Một lúc sau, ông ta quay lại, thực hiện hành động tương tự thêm một lần nữa. Không rõ lúc "hành sự", người đàn ông có cầm thêm dụng cụ nào khác trên tay hay không?

Cào xước ô tô của hàng xóm nhưng vẫn tỉnh bơ, ông chú lớn tuổi khiến tất cả ngỡ ngàng

Ảnh cắt từ clip.

Trong khi đó, nam thanh niên được cho là chủ chiếc xe nhanh chóng đăng clip ghi lại vụ việc lên mạng xã hội.

"Các cụ cho em hỏi bác trong clip luyện công môn phái nào, đến cảnh giới nào rồi. Theo như bác ấy nói thì chỉ sờ nhẹ mà xe em có 3 đường kiểu nhất dương chỉ.

Em làm đơn trình báo rồi, chứ bác ấy võ nghệ đầy mình", tài khoản Ngô M.Q viết.

Sự việc đang gây xôn xao trong cộng đồng mạng. Dù bức xúc với hành động của người đàn ông, một số bình luận vẫn cho rằng tài xế lái xe cũng là một phần nguyên nhân vụ việc.

"Cứ trình báo cơ quan chức năng là chuẩn rồi bác ạ. Đôi co cũng mệt mà trả thù cũng nguy hiểm", thành viên Xuân Đỉnh bày tỏ.

"Bác kia lớn tuổi mà hành xử chán quá, lén lút như kẻ vụng trộm. Làm thế chỉ hả hê được một lúc rồi thôi, sau đó phải chịu hậu họa khôn lường", tài khoản Hoàng Đức viết.

"Chắc cũng phải có lí do gì đó. Có lẽ tài xế từng đỗ ở đây nhiều lần rồi, vướng lối đi lại nên người ta mới làm thế!", một dân mạng khác nhận xét.

Đây không phải lần đầu tiên xảy ra trường hợp lén cào xước ô tô. Trước đó, vào tháng 10/2018 ở Hà Nội, một phụ nữ ăn mặc sang trọng dùng vật sắc nhọn cào xước ô tô Camry vì tài xế không chịu nhường đường. Công an đã khởi tố hình sự "Hủy hoại hoặc cố ý làm hư hỏng tài sản" quy định tại điều 178 - Bộ luật Hình vụ việc này.
cái thằng già này lưu manh và bài bản phết ... tử tế với nó làm zề cho phí !...

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Theo như trên clip thì lão già cố tình, khó chối cãi.

Nhưng nếu ông già biết có clip, thì làm như sau có thoát tội không, bằng cách:

Bố trí xe đẩy mấy thanh sắt thép , bàn ghế gì đó, đi qua giả như vô tình quệt phải, "xe đỗ chắn đường, tui vô tình quệt thôi", ra vào 3 lần quệt 3 phát, tui ko cố tình.

Vậy, nếu ra tòa xử thì thế nào các cụ, kiểu đó dù xem trên clip thì đúng kiểu vô tình, đường hẹp.
Chiêu cụ vẽ nếu diễn khéo thì hành chính, còn ko thi hình sự giống cờ nhíp.
Em thấy ngõ còn lại dư sức xe tải đi, có chắn nhà ai đâu mà hẹp hòi thế nhỉ.

NgaoDa

Xe buýt
Nói thật với các cụ, từ nhỏ cháu đã được răn dạy rằng phải kính trọng người già, phải lễ phép, phải abc với người già,...
Cơ mà lớn lên, nhận thức được nhiều điều, cháu thấy nhiều người già hư và mất dạy bỏ mịa đi được. Vậy có phải kính trọng những người đó không ạ?

cantona

Xe container
Kia là mương lấp làm bãi đỗ, chỗ đỗ xe ko phải lối đi chính, chắc chỗ đấy có cái gì đó nên họ ngăn thành lối đi. Giống cái mương dọc Nguyên Hồng vậy. Thủ đô bây giờ tìm chỗ đỗ khó bỏ bu, đỗ vậy cũng ok lắm rồi.
Hành xử tiểu nhân, hèn hạ, vô liêm sỉ vãi cả đáy. Già mà mất nết.

arch.zung

Xe tăng
Đi 2 bánh mà 1 ông vào 1 ông ra cũng giật mình phết đấy cụ, phanh đĩa có khi là sml ngay, lúc đấy biết đền ai
Kia là mương lấp làm bãi đỗ, chỗ đỗ xe ko phải lối đi chính, chắc chỗ đấy có cái gì đó nên họ ngăn thành lối đi. Giống cái mương dọc Nguyên Hồng vậy. Thủ đô bây giờ tìm chỗ đỗ khó bỏ bu, đỗ vậy cũng ok lắm rồi.
Hành xử tiểu nhân, hèn hạ, vô liêm sỉ vãi cả đáy. Già mà mất nết.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chủ xe đỗ như thế này thì chắc cụ già ra vào cười liên tục