[Funland] Bố vợ đòi đón con gái về

Xe nội lước

Xe container
Cụ nghe em: trả ngay và vĩnh viễn về nơi sản xuất cho bên đấy nuôi luôn đi.
Cụ chịu được chứ như em thì em bỏ lâu rồi.
Sống ở đời phải biết điều và biết yêu thương chia sẻ với nhau mọi thứ. Chứ như vợ cụ đó là sống ích kỉ không yêu cụ rồi thì cụ tiếc gì cái loại đấy. Bỏ đi làm ván mới ngoan hiền hơn.
Em cũng cảm thấy vậy. Nếu chưa con cái thì cụ chủ khá may mắn.. là em chắc đang chòng chành em nhấn cho chìm mẹ thuyền luôn..

Xe nội lước

Xe container
Bố vợ nào cũng sẽ nghiên về con gái mình, cái chính là ông ấy ứng xử thế nào trong tình huống cụ thể thôi. Nhiều lúc bố vợ tỏ ra yêu quý con rể, em thỉnh thoảng vẫn nhắc khéo thằng em đồng hao là "ông ấy quý rể là quý con gái ông ấy thôi, đừng tưởng bở" :))
Em kiến nghị đổi từ " con rể " thành " con cáo "

Yelnut

Xe tăng
Nói chung là không có câu trả lời chính xác. Mỗi nhà một cảnh. Thường thì nồi nào úp vung nấy. Thớt có gì hay thì con nhà người ta mới theo về. Thớt chưa có đủ chiều thì vợ mới nhõng nhẽo với chồng. Chuyện gia đình thì sớm nắng chiều mưa, phải từ từ mà xử lý.
Còn bố vợ như vậy là chưa ổn lắm nhưng mà cũng do người ta sinh con ra thì cũng phải thương con. Bố mẹ lo lắng, chăm sóc con cũng là hợp lý hợp tình.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Lần sau nói to, rõ ràng. Con mời bố ngồi đây con thưa chuyện. Cũng xin phép bố là nhà con không phải cái chợ.

Xe nội lước

Xe container
Em không đùa
Mợ đã có quan điểm, em chia sẻ việc thật của em
Lấy nhau được 6 tháng, Bố em ốm nặng nhập viện. 20 năm trước, dịch vụ người trông bệnh nhân chưa phát triển, đồng thời tình cảm, quan điểm của em là những ngày đầu tiên khi Bố trở nặng là em trông đêm
Được khoảng 5 ngày thì vợ em mặt nặng mày nhẹ. Em động viên, T7 CN em ở nhà nghỉ ngơi, tình cảm, còn đêm em trông Bố
Không đồng ý
Hôm đó em đang trông Bố thì vào cự nự, em bảo về đi, ở BV ko nên ồn ào, em đưa cho túi hoa quả bảo cầm về nhà đi, mai CN em về sớm
Vùng vằng ra về, qua cửa sổ nhìn xuống, thấy vợ em đi qua chỗ luống hoa thì vứt luôn túi hoa quả rồi đi thẳng
Một lúc sau mess cho em báo là về nhà đẻ mấy hôm
Em ok
2 hôm sau em ko liên lạc, không gì hết. Sáng đi làm, tối vào trông Bố
Ngày thứ 3 Cụ Nhạc gọi điện di động, hỏi thăm skhoe Bố em, rồi bảo em qua đón vợ về
Em lễ phép xin phép là vợ con tự muốn về nhà nghỉ ngơi, nên khi nào bố con bình phục xuất viện, con sẽ tính, còn giờ cứ để em nó nghỉ ngơi
Hai hôm sau Cụ Nhạc có gọi em 2 lần hỏi thăm
Em báo cáo lễ phép nhưng ko đả động j chuyện đón hết
Hôm sau nữa thì vợ em tự vào BV, trông đêm cùng em 1 đêm rồi về nhà bình thường
🤣🤣

vvv

Xe tăng
Nói chung là không có câu trả lời chính xác. Mỗi nhà một cảnh. Thường thì nồi nào úp vung nấy. Thớt có gì hay thì con nhà người ta mới theo về. Thớt chưa có đủ chiều thì vợ mới nhõng nhẽo với chồng. Chuyện gia đình thì sớm nắng chiều mưa, phải từ từ mà xử lý.
Còn bố vợ như vậy là chưa ổn lắm nhưng mà cũng do người ta sinh con ra thì cũng phải thương con. Bố mẹ lo lắng, chăm sóc con cũng là hợp lý hợp tình.
Bác bảo nó có ô bạn xã hội, thấy bảo chơi thân, bị đồn cặp bồ, e đã bảo ko tin rồi, nhưng ngày méo nào nó cũng hành e là ko tin nó, đi hỏi dò thằng đấy là thằng nào này nọ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em nhớ hồi mới lấy nhau, vợ em dỗi xách ba lô + va li về nhà ngoại. Chiều bố vợ đi làm về kiên quyết đuổi ra khỏi nhà luôn, ở nhờ 1 hôm cũng ko đồng ý. Gấu lại nước mắt ngắn, nước mắt dài, lếch thếch khoác ba lô, xách túi về nhà chồng :D
Tại cụ là Van Hen Xinh nên bố vợ cụ lại chả sợ vãi xè xè. Hehe!

JanJan

Xe tải
Em không đùa
Lấy nhau được 6 tháng, Bố em ốm nặng nhập viện. 20 năm trước, dịch vụ người trông bệnh nhân chưa phát triển, đồng thời tình cảm, quan điểm của em là những ngày đầu tiên khi Bố trở nặng là em trông đêm
Được khoảng 5 ngày thì vợ em mặt nặng mày nhẹ. Em động viên, T7 CN em ở nhà nghỉ ngơi, tình cảm, còn đêm em trông Bố
Không đồng ý
Hôm đó em đang trông Bố thì vào cự nự, em bảo về đi, ở BV ko nên ồn ào, em đưa cho túi hoa quả bảo cầm về nhà đi, mai CN em về sớm
Vùng vằng ra về, qua cửa sổ nhìn xuống, thấy vợ em đi qua chỗ luống hoa thì vứt luôn túi hoa quả rồi đi thẳng
Em ok
Ngày thứ 3 Cụ Nhạc gọi điện di động, hỏi thăm skhoe Bố em, rồi bảo em qua đón vợ về
Em lễ phép xin phép là vợ con tự muốn về nhà nghỉ ngơi, nên khi nào bố con bình phục xuất viện, con sẽ tính, còn giờ cứ để em nó nghỉ ngơi
Vứt túi hoa quả vào thùng rác. Bố láo vãi đái. Nhiều đứa dẩm thiệt.

Bacuro

Xe đạp
Em nhớ hồi mới lấy nhau, vợ em dỗi xách ba lô + va li về nhà ngoại. Chiều bố vợ đi làm về kiên quyết đuổi ra khỏi nhà luôn, ở nhờ 1 hôm cũng ko đồng ý. Gấu lại nước mắt ngắn, nước mắt dài, lếch thếch khoác ba lô, xách túi về nhà chồng :D
Bố vợ bác trên đếch hiểu chuyện gì cả...con gái đã gả đi rồi thì sống làm dâu nhà chồng, chết làm ma nhà chồng. Khi rước đi thì nhà chồng cũng 7 xe 9 quả 2 hàng người ăn hỏi đầy đủ rồi mới pháo hồng đón dâu, giờ đón về là đón roẹt về vậy à....
Nhà vợ em cũng ngăm vợ em rồi. Xách đồ về thì phải là em chở xuống. Chứ về một mình thì cho ngủ nhờ một đêm rồi hôm sau lo mà lên lại nhà chồng...

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Ông bà nhạc ở cùng nhà em nên ngày nào em cũng trả gấu về nơi SX :D

cưỡi chổi

Xe lăn
May quá nơi sản xuất họ tự đến lấy, mình đỡ mất công trả lại

Thai bp

Xe tăng
Thì cụ trả hàng lại cho bố vợ, bố nhận về nuôi vài tháng kiểu gì chả năn nỉ cụ nhận lại con gái bố.
Chuản cụ! Bố khen thì trả về nuôi 1 tháng cho biét. Lại gọi khéo về trả vợ mày.

windy1

Xe điện
Em không đùa
Không đồng ý
Em ok
Vợ cụ qua vô lý, khi xử sự như thế. và cụ làm đúng, không sai.

Haith_XL

Xe tải
Cho về ít hôm chứ có gì đâu. Con gái đi lấy chồng mà cũng như ở nhà là không được.

gadi2banh

Xe điện
Cụ sai ngay từ chỗ bố vợ đón con gái về ko cho về. Coi như về ngoại chơi 1 thời gian đi, lo gì

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cho về ngay và luôn, khỏi nói nhiều.
Làm như báu lắm không bằng hehe.