Bổ xung tính năng Cruise control cho Camry 2.0E 2015

vinapipe

Xe tải
Cụ dạo này lại không uống thuốc nữa à? Mer C200 dành cho người ít tiền nhưng thích đú thôi. Xe hạng C nên bé, giá thì trên trời, muốn độ cũng dở khóc dở cười, mất đôi gương thì đi mấy chục củ, bảo dưỡng thì đắt, đi đâu ko có chỗ gửi thì cứ như nô lệ của xe. :))
Cụ đúng ý em, cam em kể cả 2.5q em vất đường cả ngày ko sao chứ mec em đủ tiền mua nhưng em ko đủ tiền và time để trông nó. Có lẽ bao giờ mình ko phải suy nghĩ về tiền thay thế, sửa chữa cũng như vặt gương là chuyện vặt thì em sẽ chơi Mec, em thề hehheh

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ dạo này lại không uống thuốc nữa à? Mer C200 dành cho người ít tiền nhưng thích đú thôi. Xe hạng C nên bé, giá thì trên trời, muốn độ cũng dở khóc dở cười, mất đôi gương thì đi mấy chục củ, bảo dưỡng thì đắt, đi đâu ko có chỗ gửi thì cứ như nô lệ của xe. :))
Lại động vào bát cháo nhà cụ rồi, xe em vứt ngoài đường cả đêm chả ai thèm vặt cái giề. Mà cụ bảo nó bé thế chắc tây lông nó bé hơn người VN ak? Cam hay Mer thì có phải lúc nào cũng đi đủ 5 người đâu mà sợ chật, 3 thằng nặng 80kg như em ngồi sau con Mer C còn thấy bình thường.
Cụ đọc mấy bài trên cái diễn đàn kêu nào là Mer này nọ sợ hỏng vặt hay mất đồ, em xin lỗi cụ không nuôi nổi nó nên mới sợ.
Độ đẽo thì Mer gần như chả phải độ gì cả, con xe cách đây chục năm option còn hơn con Cam Q của cụ bây giờ.
Về nhà lo bán xe đi phấn đấu mà lên xe sang đi cho nó sướng cái thằng người=))=))=))

Athena

Xe tăng
Lại động vào bát cháo nhà cụ rồi, xe em vứt ngoài đường cả đêm chả ai thèm vặt cái giề. Mà cụ bảo nó bé thế chắc tây lông nó bé hơn người VN ak? Cam hay Mer thì có phải lúc nào cũng đi đủ 5 người đâu mà sợ chật, 3 thằng nặng 80kg như em ngồi sau con Mer C còn thấy bình thường.
Cụ đọc mấy bài trên cái diễn đàn kêu nào là Mer này nọ sợ hỏng vặt hay mất đồ, em xin lỗi cụ không nuôi nổi nó nên mới sợ.
Độ đẽo thì Mer gần như chả phải độ gì cả, con xe cách đây chục năm option còn hơn con Cam Q của cụ bây giờ.
Về nhà lo bán xe đi phấn đấu mà lên xe sang đi cho nó sướng cái thằng người=))=))=))
Đã bảo rồi, uống thuốc đều vào cho bớt hâm. Người ta đi Toy nên vào box toy sinh hoạt, chả hiểu sao có thằng điẻn đi Mer C cứ vào box Toy la liếm với khuyên bảo ng ta mua xe Mer. Nếu thích khuyên bảo thì cụ về mà khuyên bố của cụ cũng đang đi Camry đấy. Người có tiền người ta mua Mer E với S chứ ít ai có tiền mà mua xe hạng C của Mer như cụ đâu. :)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Đã bảo rồi, uống thuốc đều vào cho bớt hâm. Người ta đi Toy nên vào box toy sinh hoạt, chả hiểu sao có thằng điẻn đi Mer C cứ vào box Toy la liếm với khuyên bảo ng ta mua xe Mer. Nếu thích khuyên bảo thì cụ về mà khuyên bố của cụ cũng đang đi Camry đấy. Người có tiền người ta mua Mer E với S chứ ít ai có tiền mà mua xe hạng C của Mer như cụ đâu. :)
Xin lỗi cụ em lộ nguyên hình, đây là nick khác của em, cụ chê bai em nhiều quá làm em tủi thân:
https://www.otofun.net/threads/chon-suv-nao-hop-ly.1160384/
Em thích ném đá Toy chứ ko thèm ném cụ, cụ lượn đi chỗ khác mà chơi.

casauking

Xe tăng
Em thấy bác hoanganh gì đó phản cảm quá. Em cũng đi c200 đây nhưng tâng con C200 lên rồi dìm con camry xuống như vậy thì rất vô lý. C200 bé hơn camry là điều hiển nhiên. Em cao hơn 1m8, ngồi lái thoải mái ko kích chân thì thì băng ghế sau 3 người cao 1m7 ngồi là đã thấy ko thoải mái rồi, trong khi ngồi camry thì băng ghế sau để chân thoải mái hơn nhiều, ít khi nào phải suy nghĩ. C200 không rõ bác ở chỗ nào mà vứt đường cả ngày cả đêm ko cần trông chứ như em đi đâu em cũng phải tìm chỗ gửi cẩn thận, chưa bao giờ em dám vứt c200 mà ko ai trông cả. Mà kể cả là camry thì vẫn phải gửi cho cẩn thận chứ bây giờ ttrộm nó chỉ cần chục giây là nó xử lí xong con gương ngay. Chỉ có đi morning thì em mới dám chỗ nào cũng vứt, ko cần ai trông hết. Nếu nói là c200 ko sợ bị vặt gương, vứt chỗ này chỗ kia thoải mái ko bao h phải trông thì chỉ có thể là c200 cỡ 10 năm tuổi trở lên thôi.

Đi merc hay cam là quyền lựa chọn của mỗi người, ai thích đi gì thì đi chứ bác chê camry rồi tâng c200 như vậy em thấy suy nghĩ của bác trẻ trâu quá. Làm ra tiền tỉ để mua xe thì ko có ai là dại đâu bác.

Còn bác athena bảo C200 dành cho người ít tiền nhưng thích đú thì em nghĩ cũng ko hợp lý. Dòng C trước đây nó là dòng thấp nhất của merc nhưng giờ thì dòng thấp nhất là A rồi. Merc thì ko cần độ mấy cái tính năng như CC vì nó vốn đã trang bị sẵn cho xe rồi. Xe bé hơn camry là đúng vì cỡ xe nó khác nhưng đời C bây giờ cũng ko nhỏ lắm đâu bác, ngồi thoải mái hơn C đời trước rồi. Còn về cảm giác lái thì con C sướng hơn hẳn con camry, cái này em cảm nhận thấy vì ông cậu em đi camry nhập đài loan, em đi c200. Camry cảm giác lái khá bình thường, vô lăng trợ lực quá nhiều nên rất nhẹ, khi đánh vô lăng ko có cảm giác bánh xe quay, khi chạy thì khá bồng bềnh. C200 thì ngược lại, lái có cảm giác hơn, vô lăng nặng hơn quay đến đâu có cảm giác bánh xe cũng đánh đến đấy, chạy thì xe ôm đường hơn camry chứ ko bị bồng bềnh.

Chỉnh sửa cuối:

Athena

Xe tăng
Em thấy bác hoanganh gì đó phản cảm quá. Em cũng đi c200 đây nhưng tâng con C200 lên rồi dìm con camry xuống như vậy thì rất vô lý. C200 bé hơn camry là điều hiển nhiên. Em cao hơn 1m8, ngồi lái thoải mái ko kích chân thì thì băng ghế sau 3 người cao 1m7 ngồi là đã thấy ko thoải mái rồi, trong khi ngồi camry thì băng ghế sau để chân thoải mái hơn nhiều, ít khi nào phải suy nghĩ. C200 không rõ bác ở chỗ nào mà vứt đường cả ngày cả đêm ko cần trông chứ như em đi đâu em cũng phải tìm chỗ gửi cẩn thận, chưa bao giờ em dám vứt c200 mà ko ai trông cả. Mà kể cả là camry thì vẫn phải gửi cho cẩn thận chứ bây giờ ttrộm nó chỉ cần chục giây là nó xử lí xong con gương ngay. Chỉ có đi morning thì em mới dám chỗ nào cũng vứt, ko cần ai trông hết. Nếu nói là c200 ko sợ bị vặt gương, vứt chỗ này chỗ kia thoải mái ko bao h phải trông thì chỉ có thể là c200 cỡ 10 năm tuổi trở lên thôi.

Đi merc hay cam là quyền lựa chọn của mỗi người, ai thích đi gì thì đi chứ bác chê camry rồi tâng c200 như vậy em thấy suy nghĩ của bác trẻ trâu quá. Làm ra tiền tỉ để mua xe thì ko có ai là dại đâu bác.

Còn bác athena bảo C200 dành cho người ít tiền nhưng thích đú thì em nghĩ cũng ko hợp lý. Dòng C trước đây nó là dòng thấp nhất của merc nhưng giờ thì dòng thấp nhất là A rồi. Merc thì ko cần độ mấy cái tính năng như CC vì nó vốn đã trang bị sẵn cho xe rồi. Xe bé hơn camry là đúng vì cỡ xe nó khác nhưng đời C bây giờ cũng ko nhỏ lắm đâu bác, ngồi thoải mái hơn C đời trước rồi. Còn về cảm giác lái thì con C sướng hơn hẳn con camry, cái này em cảm nhận thấy vì ông cậu em đi camry nhập đài loan, em đi c200. Camry cảm giác lái khá bình thường, vô lăng trợ lực quá nhiều nên rất nhẹ, khi đánh vô lăng ko có cảm giác bánh xe quay, khi chạy thì khá bồng bềnh. C200 thì ngược lại, lái có cảm giác hơn, vô lăng nặng hơn quay đến đâu có cảm giác bánh xe cũng đánh đến đấy, chạy thì xe ôm đường hơn camry chứ ko bị bồng bềnh.
Cảm giác lái thì cụ nên lái 2.0E, 2.5G từ 2012 trở đi, hoặc 2.5Q từ 2015 trở đi. (2.5Q 2012-2014 nó nhẹ thật). Còn những xe từ 2011 trở về trước nó nhẹ vì hồi đấy người ta thiết kế như thế. Mer C, S em lái rồi (E thì chưa). Cảm giác lái nó là cái cảm nhận thôi, nên không có chuẩn mực, có người thích nhẹ, có người thích nặng cụ ạ.
Còn câu nói đú kia em nói cho cái thằng dở hơi đi Mer cứ vào box Toy dìm hàng vớ vẩn nên em ngứa mắt thì em nói thế thôi. :))

Athena

Xe tăng

hoanganhdhyhp

Xe điện

Nhà em ở đối diện Big C Hải Phòng, bác thông cảm trước kia có thằng nghiện vặt cặp gương con Cam SE cũ của ông già em nhưng sau phải mang lại lắp giả và xin lỗi rối rít. Em chỉ đi Mer còi thôi còn nhà em có xe gì khác nữa em chưa bao giờ dám khoe.
Cái kiểu làm ăn của Toy VN em ghét nên em ném đá, do trúng nhiều bát cơm của nhà khác quá nên họ cứ sủa hoài, trước giờ em chê gì đều có dẫn chứng cụ thể chứ chả nói bừa bao giờ.
Hôm nào bác rảnh xuống HP chơi em mời qua nhà em ăn nhậu=D>

casauking

Xe tăng
Nhà em ở đối diện Big C Hải Phòng, bác thông cảm trước kia có thằng nghiện vặt cặp gương con Cam SE cũ của ông già em nhưng sau phải mang lại lắp giả và xin lỗi rối rít. Em chỉ đi Mer còi thôi còn nhà em có xe gì khác nữa em chưa bao giờ dám khoe.
Cái kiểu làm ăn của Toy VN em ghét nên em ném đá, do trúng nhiều bát cơm của nhà khác quá nên họ cứ sủa hoài, trước giờ em chê gì đều có dẫn chứng cụ thể chứ chả nói bừa bao giờ.
Hôm nào bác rảnh xuống HP chơi em mời qua nhà em ăn nhậu=D>

Cảm ơn bác đã có lời mời.
Nhìn vào chiếc xe thì em biết là bác đi merc C cuối w204 giống em. Vậy thì việc bác bảo 3 người cao m8 ngồi ghế sau vẫn thoải mái em đảm bảo là ko có, trừ khi người ngồi ghế lái chỉ cao tầm 1.5m. Như em đã nói trong post của em, em cao 1m8 và nếu em ngồi lái một cách thoải mái thì người ngồi hàng ghế sau cao tầm 1m7 chỉ ngồi vừa đủ để chân thậm chí hơi kích chứ ko thể ngồi thoải mái đc. W204 đời facelift 2014 cuối cùng vẫn khá chật khi ngồi 4 người cao to trên xe chứ chưa cần nói đến ngồi 5 người.

Theo như bác nói thì em đoán nhà bác cũng có "lực". "Lực" em nói là cả nghĩa đen và nghĩa bóng, vậy nên gương bị vặt mới đc mang trả lại và đỗ xe ngoài đường chả bao giờ cần phải có người trông xe. Tuy nhiên trường hợp như bác là số ít và rất hiếm thôi, còn người bình thường ko có "lực" như em đi c200 thì lại nhiều nhan nhản, bị vặt mất gương ko bao h đc trộm nó mang trả lại đâm ra cứ phải cẩn thận gửi chỗ nào cũng có người trông. Vậy nên nếu dùng 1 trường hợp cá biệt như bác để nói rằng đi merc vứt đâu cũng đc, chả cần ai trông thì em nghĩ là ko thể đại diện cho phần đông những người đi merc được. Em ở HN, xe sang cứ xểnh ra là mất gương vậy nên mình cứ phải bảo vệ tài sản của mình trước đã. Còn nếu như đã có "lực" mạnh như bác kể, là em thì em phải đi ít nhất là E ko thì cũng phải là S. Tiền quyền ko thiếu thì sợ gì thằng nào.
Còn về chuyện đi camry thì đó là quyết định, lựa chọn của từng cá nhân, e nghĩ ko nên chỉ vì ghét 1 hãng xe mà đánh giá người đi xe đó thế này thế nọ, nâng xe này dìm xe nọ e thấy là ko nên. Bảo mình đi xe này ngon hơn người ta đi xe nọ là ko hợp lí đâu bác, vì mỗi người ở 1 hoàn cảnh khác nhau. Vd như mấy người em quen, tiền bạc thì mua ferrari họ cũng thoải mái chứ nói gì mua con cam con Merc, có điều họ vẫn đi camry vì họ làm nhà nước, họ chỉ cần đi xe đến như vậy thôi, ko quá phô trương. Đi xe đẹp nhiều khi lại ko hay.
Vậy nên nếu bác có ghét thì bác phải ghét hãng toy, sx xe giá đắt mà ko trang bị option xứng tầm với giá của chiếc xe. Chứ còn bảo có tiền đi merc mới là lựa chọn thông minh, đi cam ko phải thông minh thì em thấy ko phải đâu, tuỳ thuộc hoàn cảnh từng người thôi.

Chỉnh sửa cuối:

casauking

Xe tăng
Cảm giác lái thì cụ nên lái 2.0E, 2.5G từ 2012 trở đi, hoặc 2.5Q từ 2015 trở đi. (2.5Q 2012-2014 nó nhẹ thật). Còn những xe từ 2011 trở về trước nó nhẹ vì hồi đấy người ta thiết kế như thế. Mer C, S em lái rồi (E thì chưa). Cảm giác lái nó là cái cảm nhận thôi, nên không có chuẩn mực, có người thích nhẹ, có người thích nặng cụ ạ.
Còn câu nói đú kia em nói cho cái thằng dở hơi đi Mer cứ vào box Toy dìm hàng vớ vẩn nên em ngứa mắt thì em nói thế thôi. :))
Đúng là xe cam em thử là đời 2011 2.0 nhập đài nên có lẽ hồi đó kiểu lái vẫn là vô lăng nhẹ. Em thì ko ác cảm gì với cam cả, nếu giờ cam nó cải thiện đc cảm giác lái thì em thấy cũng ổn.Có điều bây h em thấy cam nó thiết kế cứ hộp hộp sao đó, em thấy ko đẹp bằng mẫu hồi 2014 2015. Thêm nữa là xe cao nhất trong dòng bình dân mà ông toy lại ki bo khoản option quá, nếu toy nó trang bị nhiều option hơn thì em thấy đáng tiền bỏ ra hơn.
Cảm giác lái thì chắc e quen đi xe tay lái hơi nặng một chút nên tay lái trợ lực nhiều quá e thấy ko quen. Như con picanto 2007 của em thì tay lái cũng nặng, c200 thì tay lái cũng ko nhẹ nên em khoái tay lái hơi nặng một chút, cho người lái cảm giác thật hơn về tay lái.

Gừng

Xe container

Hôm nọ cụ ý hỏng đường nước làm mát con Mẹc, vào Mẹc nó hô sửa tốn quá, cuối cùng loanh quanh lại ra Toi sửa cho rẻ

mấy bữa nữa hỏng máy móc thước lái chắc sang Mazda cho rẻ

Athena

Xe tăng
Ko nói đc quay ra cắn càn ak. Xin lỗi ông ở cái đất thủ đô mà ăn nói vô văn hoá, không nói đc người khác quay ra sủa. Ông mà ở đất HP tôi cắt lưỡi ông lâu rồi. Trên diễn đàn of là nơi trao đổi mua bán tư vấn thảo luận, tôi nói gì e'o liên quan đến ông sao ông cứ nhảy vào sủa hoà vậy, tôi comment người khác ông sợ mất khách ak, sợ mất miếng cháo húp cho qua ngày ak. Đm tôi e'o thèm nhảy vào bình luận những cái ông nói lâu rồi, tôi nói ai kệ mịa tôi, ông giỏi đi mà chèo kéo họ. Nếu cảm thấy đủ tự tin thì tôi cho địa chỉ đến tận nhà tôi mà sủa.
Loại như mày thì tư vấn thảo luận *** gì. Suốt ngày sang box Toy chê bai Toy và nâng bi Mer. Xe hạng C còi ở box Mer nên sang box Toy ra oai à? Giỏi thì post ảnh xe có biển số lên đây cho mọi người chiêm nguỡng siêu xe Mer C đi. Hãm.

Athena

Xe tăng
Đúng là xe cam em thử là đời 2011 2.0 nhập đài nên có lẽ hồi đó kiểu lái vẫn là vô lăng nhẹ. Em thì ko ác cảm gì với cam cả, nếu giờ cam nó cải thiện đc cảm giác lái thì em thấy cũng ổn.Có điều bây h em thấy cam nó thiết kế cứ hộp hộp sao đó, em thấy ko đẹp bằng mẫu hồi 2014 2015. Thêm nữa là xe cao nhất trong dòng bình dân mà ông toy lại ki bo khoản option quá, nếu toy nó trang bị nhiều option hơn thì em thấy đáng tiền bỏ ra hơn.
Cảm giác lái thì chắc e quen đi xe tay lái hơi nặng một chút nên tay lái trợ lực nhiều quá e thấy ko quen. Như con picanto 2007 của em thì tay lái cũng nặng, c200 thì tay lái cũng ko nhẹ nên em khoái tay lái hơi nặng một chút, cho người lái cảm giác thật hơn về tay lái.
Cái option nó cũng tuỳ thị trường cụ ạ. Về căn bản Toy nó có thiết kế nhưng nó không lắp thì khác với xe không hề có tính năng đấy trong thiết kế cụ ạ. Ví như Cruise control thì bản tương ứng ở Mỹ/Nhật nó đã có Adaptive Cruise từ 2012 rồi ạ.
Cảm giác lái như em nói nó là cảm nhận nên mỗi người thích 1 kiểu, tương tự như vậy thì thiết kế Cam nó đang trẻ hoá nên giờ khác trước cụ ạ. Em thấy ngoại thất OK mà, em chỉ ko thích cái đồng hồ taplo hơi loè loẹt. :))

Athena

Xe tăng
Hôm nọ cụ ý hỏng đường nước làm mát con Mẹc, vào Mẹc nó hô sửa tốn quá, cuối cùng loanh quanh lại ra Toi sửa cho rẻ

mấy bữa nữa hỏng máy móc thước lái chắc sang Mazda cho rẻ
Vậy mà nó đang nghĩ đi Mer là xe hạng sang đấy cụ ạ. :))

newcar

Xe tải
Ối đếu mẹi con mec c200 mà chê toy này nọ khi nào tự mình làm ra tiền mua con mec s thì hãy vào hầu chuyện nhé sống dựa dậm gia đình thì đây cũng gặp nhiều rồi, bố mẹ cho có 4ty mua xe mà đã khệnh kinh

Athena

Xe tăng
Xe em Cam 3.0 2003, thấy trên bảng taplo có cái chữ cruise không biết có chơi được không nhể.
Bảng taplo mà có thì thông thường sẽ lắp được cụ ạ. Có điều từ 2003 thì em không chắc lắm phải test thử. :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
:))
Loại như mày thì tư vấn thảo luận *** gì. Suốt ngày sang box Toy chê bai Toy và nâng bi Mer. Xe hạng C còi ở box Mer nên sang box Toy ra oai à? Giỏi thì post ảnh xe có biển số lên đây cho mọi người chiêm nguỡng siêu xe Mer C đi. Hãm.
Tao cứ thích ném đá Toy đấy: giá chát, option cắt tùm lum, vỏ mỏng, an toàn kém so với các xe cùng phân khúc... Chỉ phù hợp chạy dịch vụ hay sau bán lại giữ giá thôi:))
Còn tao đi xe gì kệ tao, tao dù có đi xe đạp hay đi bộ tao vẫn cứ ném đá Toy VN:)):)):))
Mày tập trung lo cho cái bát cơm nhà mày đi=))=))=))