[Funland] Bóc phốt đầu năm, mời cụ hungf1 vào đối chất, sđt 0927160750

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thiên Tà

Xe hơi
Nói thật là không cần hiểu gì đâu cụ ạ, em cũng không hiểu gì, nhưng biết để tránh thôi.
Dòng resetcounter kia có thể tạo ra bằng cách reset bằng phím cứng được, nên chỉ 1 - 2 dòng thì không sao. Nó đều như máy cụ thread post lên thì nó là nỗi nặng rồi.
Cái duetexpertd của cháu nó là gì thế cụ có biết ko ạ?

HH1993

Xe điện
Gần như bán xác cụ ạ.
Phiền bác 1 chút nếu không quá bất tiện. Tôi thì toàn dùng máy sam sung,cụ thể là Note. Bác có thể chỉ cho tôi vài cách kiểm tra máy được không? Và hiện tại 1 chiếc note 10 của tôi cứ khi sạc là nó báo kiểm tra kết nối bút. Còn vẫn sử dụng bình thường,rút bút ra hay cắm vào đều nhận và thông báo bình thường cũng như sử dụng. Chỉ có nút bấm trên bút thì không hoạt động. Và lâu dài như vậy có ảnh hưởng gì không? Note10 thường. Cảm ơn bác.

hxduong

Xe lăn
Em không biết luôn cụ ạ, mục này nó ghi lại mọi hoạt động của máy cụ ạ, từ việc cụ gõ phím, ấn cảm ứng đến vào web, rớt mạng.. không thiếu gì cả, & thường nó ghi bằng những dòng text như vậy nên người dùng không hiểu gì đâu ạ, biết qua để tránh những thứ bất thường thôi.

hxduong

Xe lăn
Phiền bác 1 chút nếu không quá bất tiện. Tôi thì toàn dùng máy sam sung,cụ thể là Note. Bác có thể chỉ cho tôi vài cách kiểm tra máy được không? Và hiện tại 1 chiếc note 10 của tôi cứ khi sạc là nó báo kiểm tra kết nối bút. Còn vẫn sử dụng bình thường,rút bút ra hay cắm vào đều nhận và thông báo bình thường cũng như sử dụng. Chỉ có nút bấm trên bút thì không hoạt động. Và lâu dài như vậy có ảnh hưởng gì không? Note10 thường. Cảm ơn bác.
Không phiền gì đâu cụ.
Bọn em hay tiếp xúc với máy, có check thì cũng nhìn tổng quan thôi, soi kỹ khe rãnh xem có thay sửa gì chưa, check mọi hoạt động của máy khi cắm nguồn & không cắm nguồn.
Trường hợp của cụ thì nên reset lại kết nối máy với bút, cụ bấm quên xong kết nối lại như mới, không nhầm thì có lần cũng có 1 con S10 em làm như vậy & lại OK.
Ngoài ra cũng có thể pin trên bút dùng lâu quá nó có vấn đề rồi cụ ạ. & dùng lâu dài theo em là không ảnh hưởng gì đến máy đâu, nó lành mà.

Có những lỗi phải cần quá trình dùng lâu mới phát hiện được cụ ạ, không ai nói hay được nên thợ đi buôn vẫn ăn quả đắng như thường ấy cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

Xe điện
Không phiền gì đâu cụ.
Bọn em hay tiếp xúc với máy, có check thì cũng nhìn tổng quan thôi, soi kỹ khe rãnh xem có thay sửa gì chưa, check mọi hoạt động của máy khi cắm nguồn & không cắm nguồn.
Trường hợp của cụ thì nên reset lại kết nối máy với bút, cụ bấm quên xong kết nối lại như mới, không nhầm thì có lần cũng có 1 con S10 em làm như vậy & lại OK.
Ngoài ra cũng có thể pin trên bút dùng lâu quá nó có vấn đề rồi cụ ạ. & dùng lâu dài theo em là không ảnh hưởng gì đến máy đâu, nó lành mà.
Vâng! Cảm ơn bác rất nhiều. Máy thì mua chỗ quen biết,hàng xách tay,còn nguyên nilon màn với viền bác ạ. Chỉ là tự nhiên bị quả bút đó nên lăn tăn thôi.
Máy cũng dùng được hơn năm rồi. Mà tôi dùng 2 cái. 1 cái 10+ nữa.
Còn vụ reset cho nhận lại bút thì bắc nói tôi mới biết. Chứ chưa bao giờ gặp nên không biết luôn. Trước dùng note 5 bị như vậy,ra cửa hàng họ bảo thay bút mới. Thế là mua luôn,cắm vào bình thường. Nhưng mặn,họ tính 350k cái bút.

hxduong

Xe lăn
Vâng! Cảm ơn bác rất nhiều. Máy thì mua chỗ quen biết,hàng xách tay,còn nguyên nilon màn với viền bác ạ. Chỉ là tự nhiên bị quả bút đó nên lăn tăn thôi.
Máy cũng dùng được hơn năm rồi. Mà tôi dùng 2 cái. 1 cái 10+ nữa.
Còn vụ reset cho nhận lại bút thì bắc nói tôi mới biết. Chứ chưa bao giờ gặp nên không biết luôn. Trước dùng note 5 bị như vậy,ra cửa hàng họ bảo thay bút mới. Thế là mua luôn,cắm vào bình thường. Nhưng mặn,họ tính 350k cái bút.
Cụ làm như này xem, có nhiều chỗ họ muốn bán chứ không muốn tư vấn sâu đâu cụ ạ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
System log thông thường chỉ lọc ra xem thông tin gì bất thường
Mỗi dòng log như máy của cụ có 2 phần:
phần đầu là tên tiến trình (process), có thể là 1 app cụ đang chạy hoặc 1 service của OS ...
phần sau là tài nguyên hệ thống mà nó sử dụng (cpu_resources, disk_write_resources,...)
Cái duetexpertd là tên 1 process
Thông thường hệ điều hành Unix, Linux hay đặt thêm chữ d cuối tên process thì nó là server process cung cấp các tiện ích cho client process. Ví dụ httpd, systemd,....
Còn cụ thể em cũng ko biết nó là process gì, em google thì là service gì đó của OS
Mà hình như máy đã Jaibreak thì hay kích hoạt cái daemon này hơn thì phải
Vậy máy cụ đã JailBreak chưa :D?

Chỉnh sửa cuối:

duonglamkhoa

Xe buýt
Tầm này chắc chắn cụ hungf1 đó không vào nữa rồi, mấy ngày rồi mà
Cụ ấy không đăng nhập thôi chứ vẫn vào hóng xem bà con nói gì. Vì vậy đề nghị các cụ còm lịch sự, tôn trọng, công bằng như cụ ấy muốn nhá, còm quá tay cụ ấy giận thì bỏ bu. :))

HH1993

Xe điện

meomuop2990

Xe tải
Cụ ấy không đăng nhập thôi chứ vẫn vào hóng xem bà con nói gì. Vì vậy đề nghị các cụ còm lịch sự, tôn trọng, công bằng như cụ ấy muốn nhá, còm quá tay cụ ấy giận thì bỏ bu. :))
E.còm quá tay, cụ ấy lặn mất tăm rồi :D , kể từ từ úp sọt dc mới hay các cụ nhỉ :D

duonglamkhoa

Xe buýt
E.còm quá tay, cụ ấy lặn mất tăm rồi :D , kể từ từ úp sọt dc mới hay các cụ nhỉ :D
Chết chửa. Vậy là cụ làm cụ bán giận rồi.

Lần sau nếu mua phải hàng đểu cũng phải khen tít vào. Đề nghị cụ rút kinh nghiệm sâu sắc. :))

Thiên Tà

Xe hơi
cháu lại chưa JB mới đau chứ ;)) chả hiểu nó là cái rì luôn, tí check máy mụ vợ xem có bị ko?
System log thông thường chỉ lọc ra xem thông tin gì bất thường
Mỗi dòng log như máy của cụ có 2 phần:
phần đầu là tên tiến trình (process), có thể là 1 app cụ đang chạy hoặc 1 service của OS ...
phần sau là tài nguyên hệ thống mà nó sử dụng (cpu_resources, disk_write_resources,...)
Cái duetexpertd là tên 1 process
Thông thường hệ điều hành Unix, Linux hay đặt thêm chữ d cuối tên process thì nó là server process cung cấp các tiện ích cho client process. Ví dụ httpd, systemd,....
Còn cụ thể em cũng ko biết nó là process gì, em google thì là service gì đó của OS
Mà hình như máy đã Jaibreak thì hay kích hoạt cái daemon này hơn thì phải
Vậy máy cụ đã JailBreak chưa :D?
View attachment 8338702

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
cháu lại chưa JB mới đau chứ ;)) chả hiểu nó là cái rì luôn, tí check máy mụ vợ xem có bị ko?
Thế thì tốt chứ sao cụ
Đại khái nó là cái tiến trinh đồng bộ dữ liệu gì đó chạy ngầm nền tốn pin thì phải
Cụ search thử google ấy ah
Bình thường nó vẫn chạy nhưng JB hay cài các app tweak thì nó chạy nhiều hơn, tốn pin hơn
Nếu cụ ko phải 2 trường hợp này thì kệ ah :D

Thiên Tà

Xe hơi
Thế thì tốt chứ sao cụ
Đại khái nó là cái tiến trinh đồng bộ dữ liệu gì đó chạy ngầm nền tốn pin thì phải
Cụ search thử google ấy ah
Bình thường nó vẫn chạy nhưng JB hay cài các app tweak thì nó chạy nhiều hơn, tốn pin hơn
Nếu cụ ko phải 2 trường hợp này thì kệ ah :D
Máy mụ vợ cháu còn khiếp nữa :((
Thì hỏi để biết thêm tranh thủ đẩy bài cho chủ top thôi cụ :D

Lặn mất rồi, lần cuối xuất hiện cũng 1 tuần rồi

Slimz

Xe buýt
Thôi chia buồn bác chủ dính quả này coi như bán xác rồi, mie đi sửa cũng tốn tiền triệu mà vui vui thì dùng bt vài tháng, ko vui thì sang tuần lại lăn ra ngất. Lỗi này thợ sửa xong cũng ko dám bh, ông a e dính 1 con 11

buonvn

Xe tải
Em lót dép hóng

Trạng thái
Thớt đang đóng