Thảo luận Bơm lốp oto này ok ko ạ

Marance

Xe tăng
E nói thật, cụ mua quả bơm điện như các cụ trên nói đi. Rất tiện đấy.
Và xác định nuôi quân 3 năm dùng 1 giờ là happy rồi.
Xe trc e ko mua, lúc ở quê hết hơi phải thay lốp phụ hết cả tiếng mà vất vả (hì hục toát mồ hôi, nhấc bánh phụ ra, nhét bánh xịt vào... rất vất vả)
Từ đợt thay xe ông anh tặng cái Michiline gì đó, hôm rồi cũng về quê, đang mưa to lấy xe đi thì hết hơi. --> Cắm vào bơm hết 5 phút chạy ve vé. Đi 15 phút đến hàng vá xe, họ vá cho mình khoảng 10 phút là xong. --> Tổng cộng chưa mất đến 1 tiếng mà sạch sẽ ko phải làm j cả.
Bạn e đi xe lốp phụ treo dưới gầm --> loay hoay không hạ đc xuống nên gọi đội vá đến: mất 300K tiền xe vá lưu động + 50 K tiền công vá + chờ 2 tiếng :)
3 lần công gọi vá lưu động đến là bằng cái bơm.
Vậy nên thực sự cái bơm rất quan trọng khi đi xe, đặc biệt với phụ nữ ko quen hạ bánh phụ.
trước em cũng dùng bơm điện, nhưng nó hỏng nên được cho 1c bơm dậm chân nhưng cũng chưa phải dùng lần nào ợ.

Dream22015

Xe buýt
trước em cũng dùng bơm điện, nhưng nó hỏng nên được cho 1c bơm dậm chân nhưng cũng chưa phải dùng lần nào ợ.
Lúc cần dùng đến mới thấy hữu dụng cụ ạ. Như e đã nói, nuôi quân 3 năm chỉ cần dùng 1 giờ cụ ạ :)
Hôm e bị xịt lốp ở quê e cũng bê cái bơm xe đạp của ông cụ ở quê ra bơm nhưng mệt ko thở đc mà chẳng thấy lên đc :( --> vẫn phải kích bánh, quay công, mở ốc, thay bánh phụ.
Nên e nghĩ bơm chân của cụ khi cần sử dụng cũng sẽ ko có tác dụng đâu.
Hôm rồi e bị hết hơi và sử dụng bơm điện cắm tẩu (nhớ lại lần phải thay bánh) thấy đúng là ý nghĩa mà khoản đầu tư chẳng là bao.
Nên chắc bạn bè ai mua ô tô việc đầu tiên e tư vấn là nên mua cái này cho mình đỡ mệt cụ ạ (không gian để trong cốp cũng chỉ như tờ A4)

Dungha

Xe điện
xe minhf k lắp cảm biến lốp vì k thích tháo bánh nên mua bơm để đo áp suất lốp luôn
Em lắp cảm biến ngoài ngon choét. Hết pin cũng tự thay được. 1 củ dùng 6 năm nay rồi. Giờ loại tương tự thấy bán có 500k.

trikhanh

Xe tải
E đã mua thử 1 cái thì lúc đầu tiện thật e bơm ô tô xe máy suốt, giờ thì yếu lắm chỉ bơm được khoảng 1,5kg là ị ra rồi nên khả năng phải sắm cái cắm tẩu hoặc đạp chân 2 nòng thôi . Cụ nào thích thử thì qua Hoàng Cầu e để lại giá = 1 cốc cafe nhé, e mua được khoảng 2 tháng gì đấy .

vinhddhp

Đi bộ
Bơm thì cứ loại cắm tẩu mà dùng, vì chẳng mấy khi dùng đến mà hết pin thì cũng xong phim

amatermens

Xe đạp
Bơm cứ 2 xilanh mà dùng, 4 hay 7 chỗ, cả xe tải đều ok

Vsthanh

Xe tải
Em mua của Total trên Lazada, bơm vài lần.

Trông thì hầm hồ, nhưng ko biết có khả thi không các cụ nhỉ ?