[Funland] Bơm tăng áp biến tần ah.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ mua con Panasonic rơ le điện tử hơn củ ngon luôn, cầu kỳ mấy chục củ làm gì

old cAt

Xe hơi
cụ chủ nghiên cứu con Awashi xem có phù hợp không?

present

Xe điện
Nhà em lại để bồn chưa nước Sơn Hà trên trần ko có mái che nên giờ muốn lắp máy bơm tăng áp vào (để tăng dòng chảy sen tắm tầng 3) cũng khó :(

mycamel

Xe tải
Website
www.raybanvietnam.com
Nhà em lại để bồn chưa nước Sơn Hà trên trần ko có mái che nên giờ muốn lắp máy bơm tăng áp vào (để tăng dòng chảy sen tắm tầng 3) cũng khó :(
Bơm nước có rất nhiều loại thiết kế để ngoài trời chịu mưa gió. Em đang dùng 1 cái Hitachi để hoàn toàn ngoài trời.

niceshot

Xe container
nhiều tiền thì dùng con này đảm bảo phê tận óc, còn ít tiền thì dùng con pana thường tích áp rơ le tạch tạch cũng được
Nó cũng chỉ là cái bơm tăng áp thôi, cần gì phải cường điệu hóa thế. Muốn sướng thì chủ yếu là chất lượng sen, vòi chứ ko phải ở cái bơm.

Bẩm các cụ nhà em đang dự định cơi nới thêm một phòng và một nhà wc trên sân thượng. Do nằm ngoài dự tính lên cái nhà wc cơi nới sẽ nằm song song cách Bồn nước tổng 3m, lên bắt buộc phải có máy bơm tăng áp, mà em cũng muốn dùng máy bơm tăng áp này để sử dụng cho cả nhà. Các cụ tư vấn giúp em lên mua loại Bơm răng áp biến tần của Hãng nào tốt, chạy em, giá cả phải chăng, không hỏng vặt..... Em đội ơn các cụ ah.
Cụ có thể mua bất cứ cái bơm cảm biến dòng chảy nào của các hàng wilo, pana, kể cả là hanel với giá dao động từ 3,5 - 5 triệu, dùng thoải mái tốt và bền. Khuyến cáo đừng mua loại tích áp rơ le như cụ trên xui dại, rẻ hơn không báo nhiêu nhưng lúc nào áp suất trong đường ống cũng cao, và cái rơ le ấy chạy vài năm lại hỏng, dù thay cũng rẻ chỉ hơn 100k nhưng rất khó chịu.

present

Xe điện
Bơm nước có rất nhiều loại thiết kế để ngoài trời chịu mưa gió. Em đang dùng 1 cái Hitachi để hoàn toàn ngoài trời.
Em sợ dò điện và nối dây điện xuống dưới cắm ấy cụ.
Riêng con máy bơm nếu đã là loại outdoor thì cũng ko ngại lắm.

moonlife

Xì hơi lốp
Bẩm các cụ nhà em đang dự định cơi nới thêm một phòng và một nhà wc trên sân thượng. Do nằm ngoài dự tính lên cái nhà wc cơi nới sẽ nằm song song cách Bồn nước tổng 3m, lên bắt buộc phải có máy bơm tăng áp, mà em cũng muốn dùng máy bơm tăng áp này để sử dụng cho cả nhà. Các cụ tư vấn giúp em lên mua loại Bơm răng áp biến tần của Hãng nào tốt, chạy em, giá cả phải chăng, không hỏng vặt..... Em đội ơn các cụ ah.
Cụ chỉ nên dùng bơm tăng áp cho 2 hoặc 3 tầng áp mái trên cùng thôi. Tức là nếu nhà cụ 5 tầng, cụ đặt bể nước trên sân tầng 5, hay mái tum thì phải tách 1 ống cấp riêng cho 3 tầng : tầng 5, tầng 4, tầng 3.
Bơm biến tần cho gia đình nhẹ nhàng cụ mua Wilo hoặc Reken tầm 200w đổ lại là đủ dùng đừng mua to hơn.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Chả sao cụ ạ, nhà em cũng để máy bơm trên sân thượng không có mái che, trước dùng bơm tích áp cả chục năm, giờ thay bơm cảm ứng dòng chảy cũng 5 năm rồi, chưa cái nào hỏng vì bị phơi nắng cả.
Cẩn thận thì cụ làm cái xô úp vào máy bơm cho khỏi bị nước mưa là OK, còn nắng thì kệ nó. Lưu ý để khe hở giữa sàn và và xô úp để thoáng khí nữa là ổn.

money_talk

Xe tăng
Cụ mua con Panasonic rơ le điện tử hơn củ ngon luôn, cầu kỳ mấy chục củ làm gì
Bơm inverter hay lắm đó cụ.
Ví dụ tắm mở vòi to thì ko sao, khi mở nhỏ nó vẫn bơm đều, loại relay mở tắc bụp phụt, tắt dẫn đến pha nước nóng lạnh ko đều ở khóa vòi nên khá khó chịu

QueViet

Xe tăng
Cụ chỉ nên dùng bơm tăng áp cho 2 hoặc 3 tầng áp mái trên cùng thôi. Tức là nếu nhà cụ 5 tầng, cụ đặt bể nước trên sân tầng 5, hay mái tum thì phải tách 1 ống cấp riêng cho 3 tầng : tầng 5, tầng 4, tầng 3.
Chỉ cần lắp riêng đường ống cho hai tầng mái và sát mái thôi; mỗi tầng lắp một cái bơm tăng áp ống bơ của tàu là ngon bổ rẻ mà Cụ

moonlife

Xì hơi lốp
Chỉ cần lắp riêng đường ống cho hai tầng mái và sát mái thôi; mỗi tầng lắp một cái bơm tăng áp ống bơ của tàu là ngon bổ rẻ mà Cụ
Phải đo khoảng cách từ vị trí đặt bể đến vị trí vòi sử dụng nước cụ ạ. Thường thì 2 tầng gần nhất là ok. Nhưng nhà nào thích nước mạnh thì 3 tầng gần nhất. Lý do là vì thường thường nhà 5 tầng, bể nước đặt sân thượng tầng 5 hoặc trên tum, tầng 1-2 dành cho sinh hoạt chung của gia đình + phòng ngủ bố mẹ, cơ bản áp lực khá mạnh. Tầng 3 hay là tầng cho các con - thanh niên. Thanh niên lại thường thích nước mạnh => qua bơm tăng áp là lựa chọn phù hợp.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Bơm inverter hay lắm đó cụ.
Ví dụ tắm mở vòi to thì ko sao, khi mở nhỏ nó vẫn bơm đều, loại relay mở tắc bụp phụt, tắt dẫn đến pha nước nóng lạnh ko đều ở khóa vòi nên khá khó chịu
Rơ le cơ thì nó kêu chút, còn rơ le điện tử nó cũn êm ru mà. Nhà em dùng mười mấy năm nay thấy ngon, bổ rẻ

hoangdt8

Xe tải
Đây cụ nhé, em mới mua cho ông bà ở quê: JLM 200A

nickthu2

Xe tải
Bơm biến tần thì cần gì tách đg ống các cụ? Áp cao sẵn thì nó chạy yếu đi mà.

Mr.Alo

Xe lăn
tiện hỏi các cụ , lắp riêng máy giặt thì con nào ngon bổ rẻ nhỉ

HeoQuay66

Xe tăng
Sau khi tháo bỏ bơm Shirai 200W tăng áp thường (loại đóng ngắt bằng mạch điện tử nên ko có tiếng tạch tạch) để chuyển sang dùng bơm biến tần Shirai 400W em thấy quá ok, dùng đến giờ được ~ 2 năm rồi.
Cụ chủ muốn mua hàng nhập chính ngạch thì làm cái Shirai 400W giá tầm 3,3 triệu, còn muốn rẻ hơn thì cụ sang voz tìm nick drvanson đặt xách tay từ Tàu về
400W rồi nó tự điều chỉnh công suất theo áp trong ống à cụ?

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Tiện đây các cụ cho cháu hỏi có cụ nào dùng bơm tăng áp cho chậu rửa bát ko ạ??? Nếu có xin tư vấn cho em nên dùng bơm nào.