[Funland] Bọn trẻ bây giờ toàn 1m8, đẹp trai cao to

nowhereland

Xe điện
Thế lại chả phải là do Gen còn gì, thử hỏi nếu bố mẹ cụ tầm m55-60, vk ck cụ tầm m60-65 thì cu nhà cụ khó mà có được chỉ số như hiện tại
Không nói nhà em cụ ạ, nhiều nhà bố mẹ thấp bé mà con to tướng. Như thằng bạn em 1m65, vợ tầm 1m55 mà thằng lớn ĐH năm thứ nhất 1m82, thằng thứ 2 lớn 9 cũng suýt soát 1m80 rồi.

Dxttb

Xe hơi
Không nói nhà em cụ ạ, nhiều nhà bố mẹ thấp bé mà con to tướng. Như thằng bạn em 1m65, vợ tầm 1m55 mà thằng lớn ĐH năm thứ nhất 1m82, thằng thứ 2 lớn 9 cũng suýt soát 1m80 rồi.
Hehe e vui nhé, nhiều cụ thừa canxi, thực tế là cao hơn so với lúc đi cân đo mà không biết, cứ ngỡ là mình thấp ^^

Thanhz

Xe tăng
Ko nên tin vào mấy thứ thuốc men hóa chất đó mang hại vào người.
Từ kno bản thân e thấy ngoài chuyện ăn uống hợp lý, đủ chất (đừng tống quá nhiều thứ vào người thành béo phì) thì nên cho các cháu đi bơi từ tầm 12-13 tuổi, có vẻ cũng giúp cho chiều cao kha khá.
Đi bơi, bóng rổ, hoạt động thể thao
Cao tự nhiên thôi. Bơm hóa chất vào hãi bỏ bu. Toàn loại "Nga xanh" mí "TQ đỏ" biết đâu mà lường.

Moriarty

Xe điện
Chắc là có hiệu quả và ổn thôi mợ. Mợ tìm thuốc rõ nguồn gốc cho an toàn. Con nhà em 12 tuổi cũng uống và thấy tốc độ cao lên cũng khá (hôm rồi đo thấy tăng 1,5cm/15 ngày) nhưng ko rõ do thuốc hay cao tự nhiên nữa :D
E gặp 1 thằng cu đeo khăn quàng đỏ trong khu nhà e, e đứng đến *** tai nó, e cao 1.75. Xuống sân bóng rổ của khu toàn bọn cấp 2 cao bằng hoặc hơn e nửa cái đầu.

duongphong

Xe điện
F1 nhà em hồi bé hay ốm vặt, gầy gò, cả ông bà nội ngoại đều kêu suy dinh dưỡng. Gấu em nó kệ, cứ nuôi bình thường. Đến lớp 5 thì bớt, giờ lớp 10 cũng cao hơn 1.8m, chơi thể thao hay học hành đều tốt (so với tiêu chuẩn bố mẹ đề ra). Bí quyết của gấu em chỉ là sữa, dinh dưỡng và ngủ đủ. Kiểu gì cũng cứ 10h là lùa cả nhà lên giường, bất kể học hành thế nào. Mùa thi cử cũng phải tự lên kế hoạch sao cho dừng học trước 10h. Đến mức mà con mèo nhà em cũng cứ 10h chạy vô chuồng nó, chả cần ai gọi
Cũng giống cụ. Em có quy định với f1 nhà là học bài 9-9h30 phải đi ngủ, kể cả chưa làm bài xong. Học hành, thể thao, âm nhạc cháu đều chiến được cụ. Thày giáo dạy thể dục thì bảo nên luyện tập thêm để thi nhảy cao và chạy nhanh. Em thì nói bảo f1 nhà em sức không bền như người khác. thể lực không tốt sẽ khó đáp ứng được. CÒn thích thì cứ chơi.
f1 em năm nay lên lớp 9, mới cao 1.72m, sẽ còn cao thêm nữa. Vì chân tay dài ngoằng. :D

Húp sụp sụp

Xe tăng
Sao các cụ bên trên không nghĩ là người Việt Nam vốn có gen cao nhưng ăn uống thiếu nên mới thấp còi. Mà các cụ lại cứ phải nghĩ người Việt Nam thấp còi là do gen mới chịu để rồi cứ phải tự nhục nhể ;))
ngày xưa giàu bây giờ nghèo mới là nhục :)
Nghèo trước giàu sau là tốt
Chiều cao cũng thế

luot_song

Xe điện
Nhưng Cầu thủ việt có vẻ dày mình các cụ nhể. Mấy chú Hàn quốc nó mỏng mình mà khỏe thế nhỉ?

filmonline

Xe điện
Mấy ku con nhà mấy ông anh bà chị em giờ đang học phổ thông mà cũng toàn 1.8 - 1.9m, Có ku con nhà anh Hà Trọc với ku nhà bà chị em chơi cùng năm nay lớp 12 mà đã gần 2m. @@
Còn đa phần thì loanh quanh trung bình cao 1.8-1.85

keyon

Xe tăng
Phần lớn các cụ trên này có con cái cao vượt lên thì khoe ra, nhưng ở việt nam nhất là vùng nông thôn thấp lắm, nhìn vào các trường đại học thấy sinh viên cũng bé nhỏ cần cải thiện nhiều. Nhưng em nghĩ thể trạng người việt nam mình sẽ phù hợp nếu nam cao tầm 1,72m-1.76m còn nữ cao tầm 1.58-1.62m là đẹp vơi khung xương , sẽ tốt hơn về vấn đề sức khỏe lâu dài. Nhìn cảnh các cụ ông cụ bà cao to lúc lớn tuổi khổ lắm, xương khớp bệnh tật nhiều chắc do cơ thể phải gánh sức nặng vượt mức chịu đựng do nòi giống quy định.

zinhaicau

Xe điện
2 bà chị e cao 1m52 53. Chồng cả 2 đều dưới m7. 3 đứa con toàn m8. 2 bà bảo cao do uống nhiều sữa & bổ sung tpcn. Xui vk e cho 2 đứa nhà e uống tpcn. E say no ngay. Cao hay ko do gien & ăn uống thực phẩm bt ( sữa chẳng hạn ). Dăm 3 cái tpcn ở m éo ai kiểm chứng dc. Uống vào có khi gây hại thêm. Cứ sữa mà táng. E cao 1m66, vk 1m62. Cu đầu e 13t cao 1m73. Gái 9t cao 1m45.
E làm ở 1 trường đh. Ngày tiếp xúc thấy cả nghìn cháu gen Z. Thế éo nào e thấy đa phần các cháu vẫn bé tẹo, lùn tịt. Ko hiểu cccm nói cao to ở đâu😂
Chuẩn cụ, đa phần vẫn nhỏ thấp như mạ chiêm. Thành phố thị xã có khá hơn nhiều.

waa

Xe tải
keyon
Nhìn cảnh các cụ ông cụ bà cao to lúc lớn tuổi khổ lắm, xương khớp bệnh tật nhiều chắc do cơ thể phải gánh sức nặng vượt mức chịu đựng do nòi giống quy định.

Em thấy các cụ về già mà khỏe mạnh, minh mẫn ... toàn tạng người thấp bé nhẹ cân.

duongvubkac

Xe tải
Nhật nó lai nhiều lắm cụ ạ, chứ nếu mỗi sữa k thì k thể bỏ đc mác Nhật lùn đc
Vẫn còn có cụ tin vào tuyên truyền Nhật lùn. Thế giới phẳng rồi cụ ạ, cụ có thể gg thống kê chiều cao người Nhật, thời kì nào nó cũng cao hơn Việt đấy ạ

tieunhupha

Xe điện
Cái kiểu cách ăn uống VN còn lâu mấy cải thiện chiều cao. Lúc mới sinh, phụ nữ cần ăn nhiều dinh dưỡng để có sữa nuôi con thì kiêng đủ thứ. Đến tắm còn kiêng cả tháng =)) Nhà nào mà có 2 bà nội/ngoại cùng chăm vợ đẻ thì chỉ vài hôm, kiểu gì cũng bất đồng quan điểm :)) Lúc còn nhỏ, hơi ho tí do đảo thời tiết là ra ngay hiệu thuốc táng kháng sinh liều cao để mau khỏi......Vậy nên rất nhiều cháu suy dinh dưỡng và còi dí khi còn nhỏ rồi.
Đấy là ngày xưa mới nhiều thế thôi cụ ạ. Giờ thông tin nhiều nên chị em phụ nữ tìm hiểu lắm. Khối người vừa ăn vừa khóc để tốt cho con nữa. Còn kháng sinh thì chị em phụ nữ giờ rất nhiều người hạn chế đến cực đoan ý chứ.

Sent from iPhone via OTOFUN

Rô-Ron

Xe tăng
Chắc là có hiệu quả và ổn thôi mợ. Mợ tìm thuốc rõ nguồn gốc cho an toàn. Con nhà em 12 tuổi cũng uống và thấy tốc độ cao lên cũng khá (hôm rồi đo thấy tăng 1,5cm/15 ngày) nhưng ko rõ do thuốc hay cao tự nhiên nữa :D
Ui cụ cho cháu uống gì mà như Thánh gióng thế?

TÔN

Xe container
Thế hệ sau bao giờ chả hơn thế hệ trước

AnhhoangSu

Xe điện
Nhưng Cầu thủ việt có vẻ dày mình các cụ nhể. Mấy chú Hàn quốc nó mỏng mình mà khỏe thế nhỉ?
Mỏng đâu cụ, do trang phục của nó fit body nên vậy thôi. Grand sport nó thiết kế trang phục VN form regular nên nhìn cảm giác dầy dặn hơn (em cũng thích form này hơn form fit kiểu Hàn).

15cm45p

Xe điện
Toét coi thường a e hàng việt quá😂. Toàn hàng việt clc lấy đâu chuyện đuôi chuột ngoáy lọ mỡ.
Thỉnh cụ 15cm45p vào cho ý kiến
Hàng Việt đẹp trai khoai to lò xo cứng tri thức đa tài kiếm tiền giỏi giờ nhiều lắm :))
Em bây giờ 1m79 79kg 15cm45p còn tự ti mình kém hơn so với lũ trẻ kém em 1 giáp đây:((

4X4=16

Xe điện
Như bên Nhật làm gì có gen cao mà thế hệ 9x của nó cao khủng, đấy là em sang hồi 200x.
Mợ lại không biết chương trình cải cách nòi giống của Nhật rồi, bọn nó lùa gái Nhật nện zai tây suốt để lấy giống. Chứ bơ sữa táng thật lực cũng chỉ làm trẻ con dậy thì sớm thôi.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà ở VN thì em và cụ same nhau :D

Nó do cách nuôi dạy cụ ah.
Em có quan điểm là không kiêng bất kể thứ gì, gấu em ăn đủ các thứ; gà, cá, thit... (không có chuyên vớ vẩn ăn móng giò cả tháng, em dẹp hết nhưng quan niệm như này). Kiểu nấu cháo cho f1 ăn, xong cho vào máy xay nhuyễn em cũng cấm. Em chỉ hỏi gấu, giờ xay cháo rồi, thử ăn xem có nuốt được không mà cho f1 ăn :D
Còn vụ gào khóc, mè nheo, trên xe bus, máy bay... nó có 2 lý do cụ;
- Do các cháu say tàu xe, ốm.. vì người Việt đa phần chưa đi xe hơi, máy bay nhiều hoặc lý do khác cụ. Nó là phản xạ tự nhiên trẻ con, khi thấy đau, mệt....khóc để cảnh báo người thân đang cần sự hỗ trợ.(f1 lớn nhà em lần đầu đi oto say khủng luôn, phải xuống xe đi xe ôm. F1.1 em nhát hơn đi máy bay bị ù tai hoảng quá cũng mếu máo. Em hướng dẫn và giải thích mãi mấy ngồi yên được)
- Do không đạt được 1 đòi hỏi gì đó. Các cháu khóc ăn vạ (cái này tùy cách dạy mỗi gia đình, nhưng thường thấy ở VN)
Em thì cứng khi f1 nhà em còn nhỏ, không ăn em cũng cho nhịn luôn :D
Công nhận cả tháng ăn tuyền 1 thứ cháo nhuyễn tạp pí lù thì kinh tởm thật, người lớn cũng buồn nôn ko chịu nổi sao lại bắt trẻ con ăn suốt thế nhỉ.
Đi tàu xe máy bay mà say vs sợ thì rõ là do thể lực trẻ em VN kém vs quen được nâng như nâng trứng.
Trẻ con tây tầm 1-2 tuổi lúc dc thả ra toàn thấy tự bò lồm cồm trên sàn máy bay, ko thấy bố mẹ chúng nó hò hét sợ bẩn chân bẩn tay như các mẹ ta.