[Funland] Bọn trẻ bây giờ toàn 1m8, đẹp trai cao to

luot_song

Xe điện
Nhưng Cầu thủ việt có vẻ dày mình các cụ nhể. Mấy chú Hàn quốc nó mỏng mình mà khỏe thế nhỉ?

filmonline

Xe điện
Mấy ku con nhà mấy ông anh bà chị em giờ đang học phổ thông mà cũng toàn 1.8 - 1.9m, Có ku con nhà anh Hà Trọc với ku nhà bà chị em chơi cùng năm nay lớp 12 mà đã gần 2m. @@
Còn đa phần thì loanh quanh trung bình cao 1.8-1.85

keyon

Xe tăng
Phần lớn các cụ trên này có con cái cao vượt lên thì khoe ra, nhưng ở việt nam nhất là vùng nông thôn thấp lắm, nhìn vào các trường đại học thấy sinh viên cũng bé nhỏ cần cải thiện nhiều. Nhưng em nghĩ thể trạng người việt nam mình sẽ phù hợp nếu nam cao tầm 1,72m-1.76m còn nữ cao tầm 1.58-1.62m là đẹp vơi khung xương , sẽ tốt hơn về vấn đề sức khỏe lâu dài. Nhìn cảnh các cụ ông cụ bà cao to lúc lớn tuổi khổ lắm, xương khớp bệnh tật nhiều chắc do cơ thể phải gánh sức nặng vượt mức chịu đựng do nòi giống quy định.

zinhaicau

Xe điện
2 bà chị e cao 1m52 53. Chồng cả 2 đều dưới m7. 3 đứa con toàn m8. 2 bà bảo cao do uống nhiều sữa & bổ sung tpcn. Xui vk e cho 2 đứa nhà e uống tpcn. E say no ngay. Cao hay ko do gien & ăn uống thực phẩm bt ( sữa chẳng hạn ). Dăm 3 cái tpcn ở m éo ai kiểm chứng dc. Uống vào có khi gây hại thêm. Cứ sữa mà táng. E cao 1m66, vk 1m62. Cu đầu e 13t cao 1m73. Gái 9t cao 1m45.
E làm ở 1 trường đh. Ngày tiếp xúc thấy cả nghìn cháu gen Z. Thế éo nào e thấy đa phần các cháu vẫn bé tẹo, lùn tịt. Ko hiểu cccm nói cao to ở đâu😂
Chuẩn cụ, đa phần vẫn nhỏ thấp như mạ chiêm. Thành phố thị xã có khá hơn nhiều.

waa

Xe tải
keyon
Nhìn cảnh các cụ ông cụ bà cao to lúc lớn tuổi khổ lắm, xương khớp bệnh tật nhiều chắc do cơ thể phải gánh sức nặng vượt mức chịu đựng do nòi giống quy định.

Em thấy các cụ về già mà khỏe mạnh, minh mẫn ... toàn tạng người thấp bé nhẹ cân.

duongvubkac

Xe tải
Website
shopee.vn
Nhật nó lai nhiều lắm cụ ạ, chứ nếu mỗi sữa k thì k thể bỏ đc mác Nhật lùn đc
Vẫn còn có cụ tin vào tuyên truyền Nhật lùn. Thế giới phẳng rồi cụ ạ, cụ có thể gg thống kê chiều cao người Nhật, thời kì nào nó cũng cao hơn Việt đấy ạ

tieunhupha

Xe điện
Cái kiểu cách ăn uống VN còn lâu mấy cải thiện chiều cao. Lúc mới sinh, phụ nữ cần ăn nhiều dinh dưỡng để có sữa nuôi con thì kiêng đủ thứ. Đến tắm còn kiêng cả tháng =)) Nhà nào mà có 2 bà nội/ngoại cùng chăm vợ đẻ thì chỉ vài hôm, kiểu gì cũng bất đồng quan điểm :)) Lúc còn nhỏ, hơi ho tí do đảo thời tiết là ra ngay hiệu thuốc táng kháng sinh liều cao để mau khỏi......Vậy nên rất nhiều cháu suy dinh dưỡng và còi dí khi còn nhỏ rồi.
Đấy là ngày xưa mới nhiều thế thôi cụ ạ. Giờ thông tin nhiều nên chị em phụ nữ tìm hiểu lắm. Khối người vừa ăn vừa khóc để tốt cho con nữa. Còn kháng sinh thì chị em phụ nữ giờ rất nhiều người hạn chế đến cực đoan ý chứ.

Sent from iPhone via OTOFUN

Rô-Ron

Xe điện
Chắc là có hiệu quả và ổn thôi mợ. Mợ tìm thuốc rõ nguồn gốc cho an toàn. Con nhà em 12 tuổi cũng uống và thấy tốc độ cao lên cũng khá (hôm rồi đo thấy tăng 1,5cm/15 ngày) nhưng ko rõ do thuốc hay cao tự nhiên nữa :D
Ui cụ cho cháu uống gì mà như Thánh gióng thế?

TÔN

Xe container
Thế hệ sau bao giờ chả hơn thế hệ trước

AnhhoangSu

Xe điện
Nhưng Cầu thủ việt có vẻ dày mình các cụ nhể. Mấy chú Hàn quốc nó mỏng mình mà khỏe thế nhỉ?
Mỏng đâu cụ, do trang phục của nó fit body nên vậy thôi. Grand sport nó thiết kế trang phục VN form regular nên nhìn cảm giác dầy dặn hơn (em cũng thích form này hơn form fit kiểu Hàn).

15cm45p

Xe điện
Toét coi thường a e hàng việt quá😂. Toàn hàng việt clc lấy đâu chuyện đuôi chuột ngoáy lọ mỡ.
Thỉnh cụ 15cm45p vào cho ý kiến
Hàng Việt đẹp trai khoai to lò xo cứng tri thức đa tài kiếm tiền giỏi giờ nhiều lắm :))
Em bây giờ 1m79 79kg 15cm45p còn tự ti mình kém hơn so với lũ trẻ kém em 1 giáp đây:((

4X4=16

Xe điện
Như bên Nhật làm gì có gen cao mà thế hệ 9x của nó cao khủng, đấy là em sang hồi 200x.
Mợ lại không biết chương trình cải cách nòi giống của Nhật rồi, bọn nó lùa gái Nhật nện zai tây suốt để lấy giống. Chứ bơ sữa táng thật lực cũng chỉ làm trẻ con dậy thì sớm thôi.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà ở VN thì em và cụ same nhau :D

Nó do cách nuôi dạy cụ ah.
Em có quan điểm là không kiêng bất kể thứ gì, gấu em ăn đủ các thứ; gà, cá, thit... (không có chuyên vớ vẩn ăn móng giò cả tháng, em dẹp hết nhưng quan niệm như này). Kiểu nấu cháo cho f1 ăn, xong cho vào máy xay nhuyễn em cũng cấm. Em chỉ hỏi gấu, giờ xay cháo rồi, thử ăn xem có nuốt được không mà cho f1 ăn :D
Còn vụ gào khóc, mè nheo, trên xe bus, máy bay... nó có 2 lý do cụ;
- Do các cháu say tàu xe, ốm.. vì người Việt đa phần chưa đi xe hơi, máy bay nhiều hoặc lý do khác cụ. Nó là phản xạ tự nhiên trẻ con, khi thấy đau, mệt....khóc để cảnh báo người thân đang cần sự hỗ trợ.(f1 lớn nhà em lần đầu đi oto say khủng luôn, phải xuống xe đi xe ôm. F1.1 em nhát hơn đi máy bay bị ù tai hoảng quá cũng mếu máo. Em hướng dẫn và giải thích mãi mấy ngồi yên được)
- Do không đạt được 1 đòi hỏi gì đó. Các cháu khóc ăn vạ (cái này tùy cách dạy mỗi gia đình, nhưng thường thấy ở VN)
Em thì cứng khi f1 nhà em còn nhỏ, không ăn em cũng cho nhịn luôn :D
Công nhận cả tháng ăn tuyền 1 thứ cháo nhuyễn tạp pí lù thì kinh tởm thật, người lớn cũng buồn nôn ko chịu nổi sao lại bắt trẻ con ăn suốt thế nhỉ.
Đi tàu xe máy bay mà say vs sợ thì rõ là do thể lực trẻ em VN kém vs quen được nâng như nâng trứng.
Trẻ con tây tầm 1-2 tuổi lúc dc thả ra toàn thấy tự bò lồm cồm trên sàn máy bay, ko thấy bố mẹ chúng nó hò hét sợ bẩn chân bẩn tay như các mẹ ta.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Phần lớn các cụ trên này có con cái cao vượt lên thì khoe ra, nhưng ở việt nam nhất là vùng nông thôn thấp lắm, nhìn vào các trường đại học thấy sinh viên cũng bé nhỏ cần cải thiện nhiều. Nhưng em nghĩ thể trạng người việt nam mình sẽ phù hợp nếu nam cao tầm 1,72m-1.76m còn nữ cao tầm 1.58-1.62m là đẹp vơi khung xương , sẽ tốt hơn về vấn đề sức khỏe lâu dài. Nhìn cảnh các cụ ông cụ bà cao to lúc lớn tuổi khổ lắm, xương khớp bệnh tật nhiều chắc do cơ thể phải gánh sức nặng vượt mức chịu đựng do nòi giống quy định.
Cụ nói cũng đúng, nếu nhìn về tổng thể thì người VN vẫn rất thấp bé.

Cuongheisei

Xe buýt
Vẫn còn có cụ tin vào tuyên truyền Nhật lùn. Thế giới phẳng rồi cụ ạ, cụ có thể gg thống kê chiều cao người Nhật, thời kì nào nó cũng cao hơn Việt đấy ạ
So sánh vs vn thì so sánh làm j hả cụ, vn ngày xưa đâu có phải đc gọi là nc có chiều cao khá đâu, so sánh thì cụ phải so sánh vs bên tây chứ, mà muốn cao thì chủ yếu vẫn là do gen. Mà muốn gen như thế thì chỉ có lai vs bên tây thì mới có đc

khanhnguyen09

Xe container
Công nhận tụi trẻ giờ cao, nhưng e thấy chủ yếu các cháu trai cao, vd lớp 9-10 các chau trai nhiều cháu cao >1.7m thậm chí 1.75-1.77m. Nhưng các cháu gái thì nhiều cháu vẫn chỉ loanh quanh 1.55m. Hay do các cháu gaia bị dậy thị sớm nên ko cao.
Đúng đấy cụ, do đồ ăn của mình và cách ăn uống không khoa học nên tụi con gái dạy thì sớm, ảnh hưởng đến chiều cao.

khanhnguyen09

Xe container
Có cái lạ là những nhân vật có tài năng xuất chúng cỡ thế giới (ko tính lĩnh vực thể thao), thậm chí vĩ nhân (tốt/ xấu)trên thế giới đa phần có chiều cao khá khiêm tốn. Có lẽ câu "nhất lè nhì lùn" ko phải là câu tự an ủi cho 1 số cụ :D ?
Cụ thử liệt kê xem có đúng vậy ko?

khanhnguyen09

Xe container
Cái này thì đúng này. E ở KTX SV quốc tế thì thấy sv VN suốt ngày nấu nướng, ăn uống rất nhiều, gà quay cả con, sữa uống cả lít, bơ phết dày cả cm mà vẫn còi dí, trong khi bọn sv Âu ăn ít hơn nhiều mà chúng nó vẫn phổng phao cao to 1m8 1m9. 1 phần do gen nhưng phần ko nhỏ do chế độ dinh dưỡng của người mẹ vs của đứa trẻ lúc nhỏ.
Mà bọn Tây ko có kiểu cưng nựng dỗ dành nhét từng thìa cho trẻ con ăn đâu nhé, ko ăn thì nhịn!
Thêm nữa trẻ con VN vs TQ sao hay khóc dài khóc dai thế ko biết, đi máy bay hay bus có thể gào lên suốt chuyến đi, trong khi trẻ con tây ít khóc, có khóc thì khóc 1 tí rồi im bặt, cái này ko hiểu do gen hay do giáo dục nữa.
Em nghĩ nó là gen, e có con cháu lai người Âu, nó 3 tuổi mà đã ý thức hơn bọn trẻ cùng nhà và hơn tuổi, chẳng hạn tới giờ đi ngủ tự đi đánh răng trong khi mấy đứa kia thì cắm mặt vào điện thoại.