[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

meotamthe

Xe cút kít
Việt Nam mình em thấy các CLB tuy hay chỉ trích VFF nhưng ngoan phết. Bảo gì nghe đấy nên tỉ lệ cầu thủ U đá chính ở Vleague khá nhiều. Đó cũng là lý do tại sao mình đi đá giải trẻ thường có thành tích cao. Đã tồn tại ở môi trường Võ lích được thì mấy chú trẻ đội bạn hoặc là chưa được lên đội 1 hoặc là ngồi mòn ghế dự bị ở đội 1 tuổi gì.
Chắc nhờ nhiều năm cải tổ VFF cụ ạ

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn ghét vụ nó hủy sự nghiệp của Anh Khoa. Rồi hôm gần đây, bóng chết mà đá thẳng vào mặt thằng thái, dù ko ưa thái dúi, cháu cũng ko thể chấp nhận hành động mất dạy đó!
Giang sơn khó đổi, bản tính khó dời.
Lẽ ra, những cầu thủ vào bóng theo kiểu triệt hạ như vậy phải treo giò dài hạn, cấm lên tuyển vĩnh viễn.
Thằng đạp gẫy chân H.Dũng cũng đáng như vậy, làm nghiêm thì ms có thứ bóng đá ko bạo lực.

Pidarazidebil

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn Ấn Độ cũng thế, hơn tỉ dân đá như hạch.
Em nghĩ bóng đá TQ vẫn còn giống ta ngày xưa: có quan hệ mới được nhận tập đội trẻ, có quan hệ mới được đá chính. Việc thành bại là của ngoại binh. Do đó bị mất nhiều nhân tài. Chứ hơn 1 tỷ con người mà không chọn nổi 23 ông đi đá thì quá là phi lý.

Pathfinder2003

Xe tải
Cách đào tạo của TQ chỉ mạnh ở các môn cá nhân...chứ tập thể là có vấn đề ngay.
Cứ nhìn thành tích huy chương vàng Olympic ngoài bóng chuyền còn lại thì toàn môn cá nhân.:D:D:D
Người TQ không có khiếu với các môn thể thao đối kháng trực tiếp.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

OTheAh

Xe tăng
Bà Nualphan Lamsam (Madam Pang) - nữ trưởng đoàn bóng đá Thái Lan đã gửi lời chúc mừng tuyển Việt Nam sau trận thắng đậm Trung Quốc 3-1 tối 1/2:

"Đông Nam Á rung chuyển. Kết thúc trận đấu vòng loại World Cup. Việt Nam 3-1 Trung Quốc"!
View attachment 6868951

Và Madam Pang đã kêu gọi người hâm mộ bóng đá Thái Lan hãy bình tĩnh, kiềm chế và lịch sự, cùng chia vui với người hâm mộ Việt Nam về chiến thắng lịch sử này!.
Bà này dc, như vậy mới chuẩn để cùng nhau phát triển, đoàn kết để còn cân a béo xấu bụng tham lam

tomo21311

Xe tăng
Ủa sao cái thằng Đài Lôn kia lại chụp nhầm ảnh đội Nam đưa vào à
Chuyện vui tí, hôm tuyển nữ VN đá với Thái Lan, con nhóc nhà em ngồi xem. Bỗng con nhóc quay qua bảo bố: Bố ơi có chú nào ở đội Thái Lan vừa bị đuổi ra bố ạ. Mình bảo toàn các cố đá đấy, nó còn bảo sao đội Thái Lan trông toàn trông giống các chú.

Bobbo

Xe điện
Chuyện vui tí, hôm tuyển nữ VN đá với Thái Lan, con nhóc nhà em ngồi xem. Bỗng con nhóc quay qua bảo bố: Bố ơi có chú nào ở đội Thái Lan vừa bị đuổi ra bố ạ. Mình bảo toàn các cố đá đấy, nó còn bảo sao đội Thái Lan trông toàn trông giống các chú.
Giờ còn đỡ hơn đợt đá SG cụ ạ. Như ảnh này cụ xem

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Em thì lại thích Chính phủ can thiệp vào VFF. Trước bác Phúc dọa: để lọt cụ Park là bác ấy cho quang tèo cả đám. :D Nếu không có sự ủng hộ của bác Phúc hay mới đây là bác Chính thì có khi HLV ta hiện giờ là người khác roài. Chưa thấy HLV nào thành công nhưng bị vùi dập tơi tả như cụ Park. :((
Cái bé tý như thuê HLV trưởng của đội tuyển quốc gia mà cũng phải nhờ thủ tướng quyết thì em k dám bình luận thêm về LĐBĐVN và tổng cục thể dục thể thao

Giải của U thì cứ để U đá rèn quân, vì mình cũng vô địch SG rồi ko còn khát nước như trước nữa mà phải tăng cường. Ko phải em so sánh nhưng những nền BĐ lớn quân họ kể cả trẻ đến mấy mà đã lên tuyển rồi là ko về đá U nữa, U nó mới có cơ hội cọ xát phát triển. Yếu đâu tăng cường đấy thì lứa kế cận cái chỗ yếu đó lấy đâu ra nữa?
Olimpic bọn Nam mỹ vẫn cho sao hạng nhất vào đá đấy bác

Vô-va

Xe tải
Xem đội tuyển nữ đi các bác, giờ xem hay hơn nam đấy. Đội tuyển nữ đội hình rất có tính kế thừa, có nhiều em rất trẻ. Thầy Chung riêng về bản lĩnh người làm tướng thì phải nói là hơn xa thầy Park. Giữa trận đấu rất quan trọng quyết định tấm vé WC mà thầy Chung rút dàn tiền vệ trung tâm đang đá rất tốt ra cho các em trẻ vào, thực tế thầy đã đúng khi các em trẻ vào giữ được thế trận và thành quả, riêng em Thanh Nhã chỉ mới hơn 19 tuổi mà như một cơn lốc, em sang cánh phải đội bạn ăn thẻ đỏ, em sang cánh trái đội bạn ăn thêm 1 thẻ vàng, em lại còn trắng trẻo xinh đẹp ôi mê quá.
Còn thầy Park 2 trận gần đây ghi nhận đã có sự cầu thị và thay đổi, mới chỉ có chút thay đổi rón rén mà ngay lập tức nhìn thấy sự khác biệt đủ thể thấy thầy quá bảo thủ và sai như thế nào trong cả năm 2021. Riêng việc đơn giản thầy luôn lăn tăn giữa Tấn Trường và Nguyên Mạnh, giữa Văn Thanh và Hồ Tấn Tài đủ thấy thầy đã quá già và đến lúc nghỉ ngơi làm công việc ít áp lực hơn ví dụ như đào tạo trẻ.

745Lii

Xe điện
Người OF
Olimpic bọn Nam mỹ vẫn cho sao hạng nhất vào đá đấy bác
Em nói trên cơ sở ý kiến cá nhân thôi cụ, với cả nhìn sang mấy giải mình thường xem nhất là Anh, TBN, Pháp thì Rooney với Mbappe còn măng sữa đã lên tuyển có về đá U nữa đâu. Rooney năm hơn 17 tuổi đá duy nhất 1 trận cho U19 Anh rồi lên tuyển luôn ko quay lại nữa. Mbappe cũng tương tự, 18 tuổi đá tuyển rồi là chào U.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Hôm gì có “cô” vđv Ỉn dog được xác nhận là nam đấy thây ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nghe đồn Đội tuyển TQ chuẩn bị có HLV người Hàn Quốc. Phải nói cụ Park và cụ Lee đã tạo ra hiệu ứng quá tốt cho bóng đá Hàn Quốc. Ở Việt Nam có HLV trẻ Vũ Hồng Việt cũng rất cầu thị khi tuyên bố thẳng muốn làm trợ lý HLV cho Đội tuyển Quốc gia để học hỏi. Rất mong bên cạnh các cầu thủ, các HLV Việt Nam trong tương lai cũng sẽ giúp bóng đá nước nhà thêm phần rạng rỡ.

Bobbo

Xe điện
Nghe đồn Đội tuyển TQ chuẩn bị có HLV người Hàn Quốc. Phải nói cụ Park và cụ Lee đã tạo ra hiệu ứng quá tốt cho bóng đá Hàn Quốc. Ở Việt Nam có HLV trẻ Vũ Hồng Việt cũng rất cầu thị khi tuyên bố thẳng muốn làm trợ lý HLV cho Đội tuyển Quốc gia để học hỏi. Rất mong bên cạnh các cầu thủ, các HLV Việt Nam trong tương lai cũng sẽ giúp bóng đá nước nhà thêm phần rạng rỡ.
Anh Việt "đỏ" từng cầm quân V League, nay thất nghiệp nên cắp tráp theo cụ Park kể cũng hợp lí