[Funland] Bóng đá chào năm mới: Việt Nam vs Trung Quốc - Trận đấu của hai người ngoài cuộc!

superPDP

Xe điện
Vậy mà có 1 bộ phận cứ suốt ngày rêu rao nào là đẳng cấp chúng ta chưa thể bằng thái, nào là cầu thủ thái đá giải hàng đầu châu Á,... đấy cụ ạ. Em cho rằng bản lĩnh cầu thủ có thừa, cái sai là ĐT đã vào cuộc với tâm thế cửa trên, anh cả của ĐNA như báo chí tung hô, chứ đá chắc chân từ từ thì thái ăn mình đâu dễ.
nhìn phải nhìn tổng thể, nhìn Ỉn đá vs Thái là thấy Thái nó thích thịt lúc nào là nó thịt dù có đội hình 2 hay 1 còn bên mình loay hoay ko khoan nổi. Giờ có HD với thằng Hậu thêm ông TH mới thì hên xui nhưng cũng điểm 9 vs 10 thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh Việt "đỏ" từng cầm quân V League, nay thất nghiệp nên cắp tráp theo cụ Park kể cũng hợp lí
Ngay từ lúc đang cầm quân đã phát biểu thế rồi cụ ạ.

mypleasure

Xe buýt
Xem đội tuyển nữ đi các bác, giờ xem hay hơn nam đấy. Đội tuyển nữ đội hình rất có tính kế thừa, có nhiều em rất trẻ. Thầy Chung riêng về bản lĩnh người làm tướng thì phải nói là hơn xa thầy Park. Giữa trận đấu rất quan trọng quyết định tấm vé WC mà thầy Chung rút dàn tiền vệ trung tâm đang đá rất tốt ra cho các em trẻ vào, thực tế thầy đã đúng khi các em trẻ vào giữ được thế trận và thành quả, riêng em Thanh Nhã chỉ mới hơn 19 tuổi mà như một cơn lốc, em sang cánh phải đội bạn ăn thẻ đỏ, em sang cánh trái đội bạn ăn thêm 1 thẻ vàng, em lại còn trắng trẻo xinh đẹp ôi mê quá.
Còn thầy Park 2 trận gần đây ghi nhận đã có sự cầu thị và thay đổi, mới chỉ có chút thay đổi rón rén mà ngay lập tức nhìn thấy sự khác biệt đủ thể thấy thầy quá bảo thủ và sai như thế nào trong cả năm 2021. Riêng việc đơn giản thầy luôn lăn tăn giữa Tấn Trường và Nguyên Mạnh, giữa Văn Thanh và Hồ Tấn Tài đủ thấy thầy đã quá già và đến lúc nghỉ ngơi làm công việc ít áp lực hơn ví dụ như đào tạo trẻ.
Em cũng phục ông Chung. Cảm giác ông ấy cần mẫn, hiền lành có tâm mà lại giỏi. Theo đội nữ 20 năm nay rồi có ít đâu.

mypleasure

Xe buýt
Căn cứ vào đâu mà Cụ nói các cầu thủ VN trước kia và các cầu thủ TQ bây giờ đi lên nhờ tiền và quan hệ?
Đi đá bóng ngày xưa cũng giống như đi xin việc, thoát ly của các cháu. Cầu nhiều cung ít. Môi trường công việc nhà nước ngày xưa thế nào thì bóng đá nó như thế cụ ạ.

Roman

Xe điện
Thế ông vào thớt này làm gì???
Bạn không thể bắt 1 người có văn hoá thấp hiểu được sự khác nhau giữa Ngọc trinh và đội tuyển Việt Nam thi đấu vì quốc gia.

Jamebonds

Xe container
K hiểu gì về BĐ thì cũng k nhất thiết phải còm đâu cụ ạ;))
Đầu xuân năm mới cứ để cho dân vui chứ cụ. Còn các lãnh đạo mới cần phải bình tĩnh xem xét cuộc chơi.
Sao khổ thế cụ.tại sao thắng vào ngày đầu năm mới không được hả hê mà lại phải cố nhìn vào những mặt thua kém rồi phán người khác nhược tiểu vậy.
Thắng thì đương nhiên vui, nhưng tâm lý hả hê làm bẽ mặt được đội bạn như với TQ thì nó ko còn đơn thuần là niềm vui thể thao mà thực chất rất phi thể thao. Giống hệt Cam hả hê khi làm bẽ mặt được VN việc gì đó, hay mấy nước đạo hồi chống Mỹ hả hê khi Mỹ bị 1 tai hoạ gì đó.

Tâm lý này thường xảy ra ở những nước thường xuyên kém hơn, có sự thù ghét cố hữu, lâu lâu chớp được khoảnh khắc loé sáng thì bám vào đó rồi tự sướng, châm chọc kẻ thua cuộc... tại sao ko hả hê như vậy khi thắng các nước khác??? Tại sao những nước khác họ thắng mình họ lại ko hả hê như thế???

Còn nhiều việc để khẳng định mình, hãy coi 1 trận thắng là niềm vui, 1 bước tiến. Thế thôi. TQ mà nó cũng để tâm hả hê mỗi khi hơn VN cái gì đó như thế thì chắc cả năm ko hết vui

Dream 100

Xe ngựa
Bạn không thể bắt 1 người có văn hoá thấp hiểu được sự khác nhau giữa Ngọc trinh và đội tuyển Việt Nam thi đấu vì quốc gia.
Cụ chuẩn không cần chỉnh! 🌹
Rất khó tranh luận với những người có tư duy và phông văn hóa đối lập nhau Cụ ạ!

Xe gia đình

Xe điện
Thắng thì đương nhiên vui, nhưng tâm lý hả hê làm bẽ mặt được đội bạn như với TQ thì nó ko còn đơn thuần là niềm vui thể thao mà thực chất rất phi thể thao. Giống hệt Cam hả hê khi làm bẽ mặt được VN việc gì đó, hay mấy nước đạo hồi chống Mỹ hả hê khi Mỹ bị 1 tai hoạ gì đó.

Tâm lý này thường xảy ra ở những nước thường xuyên kém hơn, có sự thù ghét cố hữu, lâu lâu chớp được khoảnh khắc loé sáng thì bám vào đó rồi tự sướng, châm chọc kẻ thua cuộc... tại sao ko hả hê như vậy khi thắng các nước khác??? Tại sao những nước khác họ thắng mình họ lại ko hả hê như thế???

Còn nhiều việc để khẳng định mình, hãy coi 1 trận thắng là niềm vui, 1 bước tiến. Thế thôi. TQ mà nó cũng để tâm hả hê mỗi khi hơn VN cái gì đó như thế thì chắc cả năm ko hết vui
- Thắng trận WC đầu tiên, niềm vui nhân 1
- Thắng trận đầu năm, niềm vui nhân 2
- Thắng Khựa, niềm vui nhân 3

mypleasure

Xe buýt
Em vẫn tin rằng Việt Nam, Trung Quốc, Oman hiện nay tầm tầm nhau. Cơ sở đánh giá là Asian Cup 2019. Nhiều cụ trên đây cứ bảo em hoang tưởng. Bóng đá có thắng có thua nhưng về cơ bản thì 3 đội này gặp nhau là cân. Đội nào may mắn, lì đòn hơn sẽ thắng.
Em đồ là bóng đá Tàu bị hủy hoại vì tiền núi. Tệ hơn nữa là tiền đổ vào cực lớn chỉ khoảng sau 10 năm. Tiền nhiều quá trong thời gian ngắn so với tư duy và trình độ sẽ dễ gây tha hóa. Cầu thủ và HLV, đám quản lý BĐ có lẽ mục tiêu số 1 là móc được nhiều tiền của chủ chứ ko phải chuyên môn hay thành tích. Hệ quả là cả nền bóng đá sẽ bày vẽ tiêu tiền bất chấp. Cầu thủ nội nhìn thấy mấy thằng Tây hưu trí sang lĩnh lương cao chắc cũng điên. Cầu thủ nếu trước kia muốn vươn ra nước ngoài để nâng cao thu nhập và chuyên môn thì giờ ngược lại. Cái này hơi giống mấy ông Nga, cả đội đi WC 2018 ko có ai đá nước ngoài trong khi WC 1994 chỉ có vài ông đá giải nội.

Em nghĩ nếu tiền đổ từ từ sẽ tốt hơn vì cả hệ thống điều chỉnh được, không bị shock. Khi đó tiền sẽ có hiệu quả tốt nếu đầu tư hợp lý.

Roman

Xe điện
Giải của U thì cứ để U đá rèn quân, vì mình cũng vô địch SG rồi ko còn khát nước như trước nữa mà phải tăng cường. Ko phải em so sánh nhưng những nền BĐ lớn quân họ kể cả trẻ đến mấy mà đã lên tuyển rồi là ko về đá U nữa, U nó mới có cơ hội cọ xát phát triển. Yếu đâu tăng cường đấy thì lứa kế cận cái chỗ yếu đó lấy đâu ra nữa?
Cái khó là sea game sân nhà. Ông lãnh đạo VFF nào cũng cần thành tích để báo cáo. Kiểu gì cũng giao chỉ tiêu phải vào chung kết.

745Lii

Xe điện
Người OF
Cái khó là sea game sân nhà. Ông lãnh đạo VFF nào cũng cần thành tích để báo cáo. Kiểu gì cũng giao chỉ tiêu phải vào chung kết.
Nếu người ta đặt dài hạn lên trên thì vẫn đc mà cụ.
(Kiểu em hay trêu mấy anh sếp ở cty là dài hạn nhìn thấy toàn tiền ngàn tỉ, nhưng ngắn hạn vài chục củ để tiêu thì nhiều khi ko nhìn thấy đâu hết. =))=)) )

Saviah

Xe buýt
Người OF
- Thắng trận WC đầu tiên, niềm vui nhân 1
- Thắng trận đầu năm, niềm vui nhân 2
- Thắng Khựa, niềm vui nhân 3
Em cũng như cụ, cứ vui cái đã, đầu năm lộc to thế, sao phải xoắn :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhiều cụ "đạo mạo" vãi cả lái ra. Thua thì các cụ chì chiết, thắng thì các cụ không cho sướng. Giữ nguyên đội hình thì các cụ cho là bảo thủ, thay đổi đội hình thì các cụ kêu là lú. Sống thế thì khổ quá. Người dân phải sống sao mới vừa phím các cụ đây?

Bobbo

Xe điện
Nhiều cụ "đạo mạo" vãi cả lái ra. Thua thì các cụ chì chiết, thắng thì các cụ không cho sướng. Giữa nguyên đội hình thì các cụ cho là bảo thủ, thay đổi đội hình thì các cụ kêu là lú. Sống thế thì khổ quá. Người dân phải sống sao mới vừa phím các cụ đây?
Cứ chửi được cụ thì họ mới hả dạ cụ ạ

Lam__Phương

Xe điện

Ở đâu cũng có người này người kia cụ ạ và từ phạm trù này sang phạm trù khác nó cách nhau bước chân thôi.

Visser III

Xe tăng

Có mỗi cái chuyện vui khi thắng đầu năm mới thôi mà cụ nâng quan điểm.nào là "hả hê làm bẽ mặt",nào là "có sự thù ghét cố hữu,tự sướng châm chọc....".à lại còn "chớp đc khoảnh khắc lóe sáng rồi bám vào nữa".
Cụ nghĩ bình thường 1 chút có được không.