[Funland] Bóng đá châu Âu....Cục diện và cơ hội trong giai đoạn nước rút!

Chauthanh11

Xe điện
Nhờ cặp trung vệ đó mà Liv có cầu thủ thứ 12 là bẫy việt vị cụ nhé. Trận ck cúp Liên đoàn em nhớ ko nhầm Chè liên tục mắc bẫy việt vị dù đưa bóng vào lưới.
Pressing tầm cao thì bẫy việt vị vô cùng quan trọng. Bằng chứng là VVD thậm chí thi đấu còn nhiều hơn cả thủ môn trc khi chấn thương.
Bẫy việt vị thì từ thuở khai sơ đến giờ thì đội nào mà không sử dụng ?
Năm ngoái Real nó vả Live 2 phát có bàn từ ông A66 mắc lỗi việt vị đấy cụ :D

DaDieuchienxu

Xe container
Tay Klopp e nể nhất là tha về hoặc tận dụng cầu thủ tốt nhìn cỡ hàng thải James Milner vẫn chạy tốt hay Origi vẫn ghi bàn quan trọng được mới hãi:D
Một HLV có tầm nhìn chiến lược như Klopp có lẽ chưa đếm đc trên 1 bàn tay cụ ạ.
Lúc còn là HLV của Borussia Dortmund, tài chính thua kém Bayern rất nhiều mà cũng làm cho "Hùm xám" nhiều lần lên bờ xuống ruộng. Mùa cuối, B.M bị hút sạch máu nên chẳng còn gì để "chọi" => thành tích đi xuống nên ông phải ra đi....
Đến Liv, tiếp nhận 1 tài sản hỗn độn mà chỉ trong vài năm đã đưa CLB thành 1 thế lực "khủng" ở châu Âu, thử hỏi làm sao ko kính nể? :-bd

Ryan848

Xe container
Nói như cụ thì không lẽ Chel mới thua Eventon không lẽ họ thiếu chặt chẽ hơn ?
Cá nhân em vẫn thấy Chel là đội có tính chặt chẽ tốt nhất Anh từ thời Mou đến giờ . Lối chơi của họ cũng không đặc kiểu Anh như những đội khác .
Bóng đá là cảm xúc, có trận thua trận thắng, nhưng xét về đường dài em chè mc hay liv chỉ same nhau thôi, bằng chứng qua các trận gặp nhau mùa này. Nói hơn thì cháu ko đồng ý lắm.

Lam__Phương

Xe điện
Lúc còn là HLV của Borussia Dortmund, tài chính thua kém Bayern rất nhiều mà cũng làm cho "Hùm xám" nhiều lần lên bờ xuống ruộng. Mùa cuối, B.M bị hút sạch máu nên chẳng còn gì để "chọi" => thành tích đi xuống nên ông phải ra đi....
Đến Liv, tiếp nhận 1 tài sản hỗn độn mà chỉ trong vài năm đã đưa CLB thành 1 thế lực "khủng" ở châu Âu, thử hỏi làm sao ko kính nể? :-bd
Năm Klopp còn làm HLV Dortmund e cổ vũ DM cuối cùng tèo trước BM buồn cụ ạ. Có lẽ Klopp luôn sử dụng tốt những cầu thủ dạng khá nên Liv có tiềm ẩn tính bất ngờ và bùng nổ hơn MC.

Ryan848

Xe container
1 "ông già" như Milner chạy xì khói, đá mọi vị trí khi cần, mệt ra nghỉ; TAA nổi lên như tài năng trẻ, Robertson chả ai thèm để ý, nâng tầm cả dàn Firmino Mane Salah...kể cả mới mua Konate Luis Diaz cũng rất ok.
Em thấy chuyên môn là 1, 2 là tài "dùng người" quản lý phòng thay đồ.
Ở Liv ít khi có bệnh "ngôi sao".

Chauthanh11

Xe điện
Bóng đá là cảm xúc, có trận thua trận thắng, nhưng xét về đường dài em chè mc hay liv chỉ same nhau thôi, bằng chứng qua các trận gặp nhau mùa này. Nói hơn thì cháu ko đồng ý lắm.
Tính từ năm 2000 đến giờ ở C1 thì Chel với Live thành tích như nhau, Live nhỉnh hơn số lần vào CK .
Còn đua đường dài thì Chel nó vô địch nhiều hơn Live khá nhiều chứ cụ ?
Mùa trước vô địch C1 thì từ vòng 1/16 trở đi Chè nó thủng lưới có 2 bàn thôi cụ . Đó cũng gần như kỷ lục rồi , đó có phải là chặt chẽ không ?

DaDieuchienxu

Xe container
Năm Klopp còn làm HLV Dortmund e cổ vũ DM cuối cùng tèo trước BM buồn cụ ạ. Có lẽ Klopp luôn sử dụng tốt những cầu thủ dạng khá nên Liv có tiềm ẩn tính bất ngờ và bùng nổ hơn MC.
Trong bóng đá, kẻ thắng người thua là quy luật tất yếu mà cụ.
Mình theo Bayern 20 năm có lẻ, đau nhất là trận CK C1, thua M.U lãng nhách. Cũng buồn, cũng tức... nhưng rồi cũng phải chấp nhận quy luật ấy thôi.
Có 1 điều hơi lạ, là ngoài Lewandowski thành công khi sang Bayern ra, hầu hết các cầu thủ đá có nét khác rời Dortmund tự dưng trở thành bình thường????

Ni No Kuni 2

Xe điện
1 "ông già" như Milner chạy xì khói, đá mọi vị trí khi cần, mệt ra nghỉ; TAA nổi lên như tài năng trẻ, Robertson chả ai thèm để ý, nâng tầm cả dàn Firmino Mane Salah...kể cả mới mua Konate Luis Diaz cũng rất ok.
Klopp thì quá đỉnh rồi nhưng cách lãnh đạo của chóp bu Liv và đội tuyển trạch cũng quá tuyệt vời. Klopp ko thể 1 mình mang về từng đấy viên ngọc thô đc mà do đội tuyển trạch nữa. Toàn sao hạng 2 thậm chí hạng 3 sang Liv thành sao hạng nhất luôn. Salah đã ở Chel 2 mùa đá đc hơn chục trận xong bị ném đi cho mượn rồi đc Roma cứu vớt. Lúc Roma vớt lên là bắt đầu thấy OK nhưng ai bảo Salah sẽ như bây h thì ko ai dám tin. Tương tự Mane và cả tá cầu thủ Liv nữa. Đến mua oxlade chamberlain hàng thải của arsenal về vẫn cống hiến đc mỗi cái bị chấn thương.
Em quá nể toàn bộ chuỗi điều hành CLB của Liv.

DaDieuchienxu

Xe container
Bởi vậy, vừa rồi khi nghe Klopp chấp nhận gia hạn HĐ thêm 4 năm nữa, Fan Liv mừng muốn ngất. :-bd
HLV có tâm & tầm như ông ấy, nếu rời Liv thì ít nhất có 5-6 CLB trải thảm đỏ đón mời ngay.

Ryan848

Xe container
Tính từ năm 2000 đến giờ ở C1 thì Chel với Live thành tích như nhau, Live nhỉnh hơn số lần vào CK .
Còn đua đường dài thì Chel nó vô địch nhiều hơn Live khá nhiều chứ cụ ?
Mùa trước vô địch C1 thì từ vòng 1/16 trở đi Chè nó thủng lưới có 2 bàn thôi cụ . Đó cũng gần như kỷ lục rồi , đó có phải là chặt chẽ không ?
Đang nói xét mùa này cụ lại tổ lái.
Chẳng lẽ phải đem so cả lịch sử 2 clb?
Mùa trc liv vào dc top 4 đã là quá may, nhờ bàn đánh đầu của thủ môn.
Lối đá của Live có khi là mồi ngon cho Real , Real chỉ ngán đội nào chơi chặt chẽ hay tổ chức tốt kiểu Chel hay MC . Live dựa vào 2 ông cánh thường dâng cao quá béo cho những thằng tốc độ như Vini hay chuyền dài tốt như Modric , Kroos .
Em nghĩ 50-50 thôi cho đẹp , Live trâu hơn thì chưa chắc vì từ nay đến CK thì Real coi như chỉ đá tập , còn Live vẫn phải căng sức

cadan

Xe container
Livepool chưa bao giờ vô địch C1 3 lần liên tiếp cụ ạ . Chỉ Bayern , Ajax và Real mới có kỷ lục như vậy .

Mới mùa bóng năm ngoái Real gặp Livepool ở tứ kết , Real năm ngoái tan nát vì chấn thương và đa phần cũng nghĩ Real thua , nhưng Livepool lại ôm hận thêm lần nữa . Lần này Real được nghỉ nhiều hơn Livepool , từ nay đến CK thì Live còn phải căng sức đua NHA đã , và ráng giữ chân tới lúc đấy .
À đúng, em là fan Munchen mà nên toàn nhớ sang Bayern 😎

Cơ mà e cũng thấy một đội ẵm nhiều CL cup quá cũng nhàm. Để mấy đội như BM, Liverpool đuổi cho máu

Ryan848

Xe container
Bởi vậy, vừa rồi khi nghe Klopp chấp nhận gia hạn HĐ thêm 4 năm nữa, Fan Liv mừng muốn ngất. :-bd
HLV có tâm & tầm như ông ấy, nếu rời Liv thì ít nhất có 5-6 CLB trải thảm đỏ đón mời ngay.
Phải vận động hành lang phu nhân chán đấy cụ ạ :))
Ngay từ trc khi về là có khẩu hiệu Klopp for the Kop mà.

Ryan848

Xe container
Klopp thì quá đỉnh rồi nhưng cách lãnh đạo của chóp bu Liv và đội tuyển trạch cũng quá tuyệt vời. Klopp ko thể 1 mình mang về từng đấy viên ngọc thô đc mà do đội tuyển trạch nữa. Toàn sao hạng 2 thậm chí hạng 3 sang Liv thành sao hạng nhất luôn. Salah đã ở Chel 2 mùa đá đc hơn chục trận xong bị ném đi cho mượn rồi đc Roma cứu vớt. Lúc Roma vớt lên là bắt đầu thấy OK nhưng ai bảo Salah sẽ như bây h thì ko ai dám tin. Tương tự Mane và cả tá cầu thủ Liv nữa. Đến mua oxlade chamberlain hàng thải của arsenal về vẫn cống hiến đc mỗi cái bị chấn thương.
Nói chung dc vía cụ nhể. Nhờ vậy Liv hồi nhanh, ko thì giờ cũng nhàng nhàng top 4 thôi chứ làm gì có cửa mơ mộng ăn 4 :D

DaDieuchienxu

Xe container
Phải vận động hành lang phu nhân chán đấy cụ ạ :))
Ngay từ trc khi về là có khẩu hiệu Klopp for the Kop mà.
:)) Oh, thế thì nguy hiểm quá cụ nhỉ? Ông chủ CLB nào muốn đón Klopp cứ tìm hiểu phu nhân ngài thích gì là chiều tất, lệnh bà chỉ việc phán: "Bên CLB kia tốt cho cuộc sống chúng mình hơn" => Liv tèo! :D

Lam__Phương

Xe điện
Trong bóng đá, kẻ thắng người thua là quy luật tất yếu mà cụ.
Mình theo Bayern 20 năm có lẻ, đau nhất là trận CK C1, thua M.U lãng nhách. Cũng buồn, cũng tức... nhưng rồi cũng phải chấp nhận quy luật ấy thôi.
Có 1 điều hơi lạ, là ngoài Lewandowski thành công khi sang Bayern ra, hầu hết các cầu thủ đá có nét khác rời Dortmund tự dưng trở thành bình thường????
Có thêm tay Gundogan e thấy đá vẫn hay. Năm 1999 e k thích Mu rùa nên cổ vũ từ Inter qua Juve rồi BM kết cục là thất vọng như nhau đặc biệt là trận CK, mãi đến hồi gặp Barca 2 lần ở CK ngài Alex tay run bần bật thấy sướng quá cụ ạ ;))

Chauthanh11

Xe điện
Đang nói xét mùa này cụ lại tổ lái.
Chẳng lẽ phải đem so cả lịch sử 2 clb?
Mùa trc liv vào dc top 4 đã là quá may, nhờ bàn đánh đầu của thủ môn.
Không lẽ đội bóng đá 1 mùa hả cụ ? Chel giờ đang khủng hoảng thua xa năm ngoái là hiển nhiên . Đội nào mà chẳng có lúc trồi sụt .
So về lịch sử thì Chel không sánh với Liv được , đây là em chỉ so sánh khi Chel được đổi đời trong vòng 20 năm mà thôi .

cadan

Xe container
Đúng ạ

Có một điểm hạn chế ở Liverpool ngay từ thời 200x là luôn ko dư dật về tài chính ngay cả với những đội mua bán ko vung tay như Arsenal. Còn so với MU, MC hay Chè thì quá đuối về tiền

Klopp cũng vậy, từ thời ở Dortmund đáng nể là cũng phải liệu cơm gắp mắm (dù e là fan Munchen).

Năm 2018 thua RM thì đội hình Liverpool ở thế dưới cơ hẳn về mặt ngôi sao luôn. Vậy mà RM vẫn phải thắng theo một cái cách .. hơi chuối

Khach quan mà nói, Liverpool và Klopp đáng nể

Lam__Phương

Xe điện
Liv ngày trước còn có ông Lalala, Moreno vs siêu tiền đạo Ings nhìn ra sân đã ngán ngẩm rồi ;))

Ryan848

Xe container
Không lẽ đội bóng đá 1 mùa hả cụ ? Chel giờ đang khủng hoảng thua xa năm ngoái là hiển nhiên . Đội nào mà chẳng có lúc trồi sụt .
So về lịch sử thì Chel không sánh với Liv được , đây là em chỉ so sánh khi Chel được đổi đời trong vòng 20 năm mà thôi .
Trọng tâm câu chuyện là ck Real vs Liv mà cụ, nên xét lực lượng mùa này, phong độ, con người...ở thời điểm hiện tại chứ 😑

Lam__Phương

Xe điện
NHA trước giờ e thích Chel nhất nhưng là thời Mou hoặc Ance, tay Tuchel e k thích lắm nên 2 mùa gần đây ít xem.