[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bọn trẻ đợt này sướng thật. Hô VN vô địch là vô địch. Ngày trước lứa già hô VN vô địch máu lửa chả kém nhưng hô xong rồi mặt ngắn tũn. Mừng cho bóng đá VN.
Ngày xưa hô là Việt Nam cố lên. Chả ai dám hay nghĩ là phải hô Việt Nam vô địch cả. :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em đồng ý với mợ, cụ Park luôn trả lời PV rất mẫu mực, biết người biết ta, tôn trọng đối thủ. Cách bác ấy qua tâm đến các cầu thủ hay thể hiện cảm xúc cũng rất thú vị, đáng yêu.
Mặc dù, có những lúc cảm xúc cá nhân của bác ấy không kiềm chế nổi, hoặc do quá "yêu" học trò nên hay nổi khùng với TT, các thứ...nhưng nhìn tổng quát thì bác ấy đúng là "người hùng" của Bóng đá nước nhà.
Thế mà, nhiều người vẫn chê bai đủ điều. Thật không biết làm sao cho vừa lòng cõi mạng...hic.
Lúc đó nhìn mắt kính ông P còn mờ đi vì hơi nước nữa, cụ.
À vâng, em bỏ qua chi tiết rất đáng trân trọng này ạ. Cả lúc hát Quốc ca nữa, bác trợ lý cũng hát theo. Những chi tiết đó đáng được ghi nhận lắm chứ, nhỉ?!

cusao

Xe lăn
Khi tiếng còi mãn cuộc cất lên....cả sân vỡ òa thì thầy Park ngồi xuống ôm đầu tìm khoảng lặng vài giây mới đứng dậy reo hò.
Đúng là nghề tổn thọ nhể

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Nếu năm sau trở đi ông Park không hlv nữa thì e tin chất lượng đội tuyển lại phập phù như cách đây 4 năm, mặc dù chất lượng cầu thủ có hơn

chemvovan

Xe buýt
Ơ bây giờ lại ngược lại. Sang hiệp 2 có Mã, Mya, Thai xuống sức...đặc biệt Mã xuống quá
Các đội ấy nghiên cứu cách đá của Việt Nam rồi, nên họ chọn cách pressing để phá lối chơi của ta. Công nhận là do lứa này không có những cầu thủ kỹ thuật, và có tính đột biến cao như Quang Hải, nên khi gặp đội chơi pressing là mình đá lỗi nhiều, nhìn chuệch choạc chả đâu vào đâu.

Tuy nhiên lối đá pressing thì phá sức, nên không thể trụ được quá lâu.

Bên giải ngoại hạng Anh, nhìn Liverpool đá pressing rất thích, nhưng họ có những con người phù hợp với lối đá đó nên mới chơi đc như vậy. Các đội khác mà chơi như Liverpool thì về cuối trận cũng thở không ra hơi.

thanh.long

Xe tăng
AFF Mitsubishi Electric Cúp 2022 sẽ tổ chức ở 4 quốc gia Việt Nam - Lào - Campuchia - Myanmar vào tháng 12/2022

Gagarose

Xe điện
Bác lại khoét vào vết thương chưa lành của em rồi vù hôm đấy em có đến sân xem.
- Ta thắng Thái 3-0 ở bán kết (có Văn sỹ Hùng, Hồng Sơn)
- Ta gặp Singapore ở chung kết và thua khi đội bạn ghi bàn thắng bằng lưng
Cuối giờ tất cả đều cuống, từ cầu thủ đến ban huấn luyện lẫn khán giả đều cuống. Nhiều lần ném 2-3 quả bóng vào sân cùng lúc để cầu thủ ném biên, nên lại phải thu lại...còn lâu hơn. Cuối cùng, ta vẫn thua.
Nỗi đau này xảy ra ở sân Hàng Đẫy. Đau lắm! đau đến nỗi mà khi tan cuộc, khán giả ra về không ai nói 1 câu nào về bóng đá hay sự kiện thể thao lớn vừa qua đi....chỉ nghe tiếng dép lệt xệt của đám đông (hồi đấy hay đi dép lê) ...và thỉnh thoảng vài câu khe khẽ hỏi nhau " xe mày để ở đâu thế?"....Vô cùng ảm đạm !!!!.
Bọn Sing Mã hồi đó cứ cạy có tiền nhập tịch cầu thủ, nên thua 2 đội này rất ức chế. Thua Thái do chênh lệch trình độ thì còn đỡ ức.
Luật nhân quả, nền bóng đá Sing xây từ nóc nên giờ chỉ là đội hạng 2 ở ĐNA, hòa Lào là may

Kuu

Xe lăn
liên quan tí, chứ em thấy 3/4 trụ có mặt là thừa nhỉ?
Họ cũng là những người yêu thể thao, yêu bóng đá, rất muốn có mặt trên sân để cổ vũ cho đội tuyển đất nước họ như mọi người khác thôi. Em nghĩ họ với tư cách là 1 công dân đến sân vì màu cờ sắc áo hơn là với vị thế ông nọ bà kia...
Hơn nữa, sự khích lệ, ủng hộ của mọi tầng lớp xã hội cho các cầu thủ thì chẳng bao giờ là thừa cả.

Rất buồn cho cái cách suy nghĩ của Cụ :(

thanh.long

Xe tăng
Họ cũng là những người yêu thể thao, yêu bóng đá, rất muốn có mặt trên sân để cổ vũ cho đội tuyển đất nước họ như mọi người khác thôi. Em nghĩ họ với tư cách là 1 công dân đến sân vì màu cờ sắc áo hơn là với vị thế ông nọ bà kia...

Rất buồn cho cái cách suy nghĩ của Cụ :(
Nhìn cụ Thủ đứng lên ngồi xuống nhấp nhổm ko yên và vỗ tay liên tục cho những pha bóng mới thấy niềm đam mê bóng đá bất tận

Supercub_90

Xe điện
Đoạn cụ vui mừng và tinh thần thể thao, em nhất trí còn Cụ viết vế sau không khách khách quan rồi. Cụ xem các nước Đông Nam Á và trên thế giới cứ không hoàn thành hợp đồng là bị sa thải ngay. Còn Việt Nam mặc dù Ngài Park Hang seo để thua ở bán kết AFF cup chưa hoàn thành .2 nhiệm vụ vẫn không có bị sa thải và người hâm mộ vẫn tôn trọng. Còn báo chỉ truyền thông và các huấn luyện viên Việt Nam có quyền chỉ trích những cái sai cái bảo thủ của Ông Park Hang Seo chuyện bình thường, có chỉ trích ngài thì ngài mới chịu đưa cầu thủ giỏi hơn vào sân và mới có thêm những kết quả tích cực.Tốt cho bóng đá Việt Nam phát triển không ngừng. Như vậy ở Việt Nam là không bị cạnh tranh khốc liệt như các nước khác cụ nhé!
Vâng, cảm ơn cụ đã chia sẻ. Xin lỗi cụ là em chỉ là người hâm mộ bóng đá nước nhà chứ chưa đến tầm được xem hợp đồng giữa liên đoàn BĐVN và cụ Park (như cụ được biết) nên không rõ điều khoản hợp nó ghi cụ tỉ như thế nào cụ ạ. Nhưng em nghĩ cụ đang nhầm giữa điều khoản hợp đồng với mục tiêu của mỗi giải đấu, mục tiêu thì rất nhiều đội đặt lấy chức vô địch, nhưng chức vô địch chỉ có 1 nên một số đội không đạt được mục tiêu cũng là bình thường.
Với cá nhân em và nhiều người khác thì không cho là ông Park không hoàn thành cụ ạ, bởi vì xét về khía cạnh kinh tế, thể thao, truyền thống chúng ta cũng không vượt trội quá nhiều so với họ để tự tin lúc nào cũng thắng, ngay cả cả Ý, Đức cũng có những trận hòa, thua các đội bóng châu Á cụ nhé. Đừng quá ảo tưởng một cách mù quáng rằng mình mạnh và lúc nào cũng thắng. Khi biết mình biết người thì sẽ thấy chuyện thắng thua đôi lúc rất bình thường và không có chuyện đội nhà thắng thì nói kháy, thua thì xúc xiểm như nhiều thành phần khác.
Lại về quan điểm cá nhân, em không cho rằng cụ Park bảo thủ mà là quyết đoán (cái này nó mong manh tùy theo quan điểm mỗi người), chứ nếu ông ấy ba phải nghe xui dại của đám chém gió kia thì chắc ông ấy cũng không đạt được những thành quả như ngày hôm nay. Kết lại thì em có thể cũng bảo thủ như cách cụ nói về HLV Park, nhưng xin lỗi, ông ấy vẫn là HLV giàu thành tích nhất bóng đá nam Việt Nam, người khiến cả châu Á thay đổi cách nhìn về bóng đá nam Việt Nam thời điểm hiện tại, đặc biệt là (bọn/ đội) Thái ghen tị :D:D:D:D:D.

Chỉnh sửa cuối:

VietCK

Xe tăng
Đến giờ vẫn nhiều cụ bị ám ảnh bởi câu “sang hiệp 2 các cầu thủ của ta xuống sức…” 😂😂😂
Và câu: chúng ta có thể ngẩng cao đầu vì chúng ta đã thua trong thế thắng :(

Kuu

Xe lăn
Mặc dù, có những lúc cảm xúc cá nhân của bác ấy không kiềm chế nổi, hoặc do quá "yêu" học trò nên hay nổi khùng với TT, các thứ...nhưng nhìn tổng quát thì bác ấy đúng là "người hùng" của Bóng đá nước nhà.
Thế mà, nhiều người vẫn chê bai đủ điều. Thật không biết làm sao cho vừa lòng cõi mạng...hic.

À vâng, em bỏ qua chi tiết rất đáng trân trọng này ạ. Cả lúc hát Quốc ca nữa, bác trợ lý cũng hát theo. Những chi tiết đó đáng được ghi nhận lắm chứ, nhỉ?!
Phải thẳng thắn thừa nhận rằng với tài năng, hợp duyên và cả may mắn (thiên thời + nhân hoà) mà HLV Park đã làm thay đổi bóng đá VN theo hướng tích cực, phát triển...
Chỉ những con người hẹp hòi, đố kỵ mới không ghi nhận, mới hằn học với những thành tích của HLV Park cùng các học trò của ông em ạh.

xomo

Xe buýt
Em vừa hóng trên FB có 1 bạn đưa bồ đi xem trận ck tối qua, lọt vào camera và lên tivi. Vợ với người quen ở nhà xem nhận ra, sáng nay thì trà xanh đã khóa FB.
Các cụ rút kinh nghiệm nhé, chớ có mà dẫn đi sự kiện đông người có truyền hình trực tiếp.
Thề luôn ko hiểu sao lại có người thế này.

lambogi79

Xe điện
Em quan tâm là sao rượu lâu về thế
Thưa thì mod cắt ngày, thắng thì 12 tiếng rồi chưa rả

TamchieumoI

Xe buýt
Bác lại khoét vào vết thương chưa lành của em rồi vù hôm đấy em có đến sân xem.
- Ta thắng Thái 3-0 ở bán kết (có Văn sỹ Hùng, Hồng Sơn)
- Ta gặp Singapore ở chung kết và thua khi đội bạn ghi bàn thắng bằng lưng
Cuối giờ tất cả đều cuống, từ cầu thủ đến ban huấn luyện lẫn khán giả đều cuống. Nhiều lần ném 2-3 quả bóng vào sân cùng lúc để cầu thủ ném biên, nên lại phải thu lại...còn lâu hơn. Cuối cùng, ta vẫn thua.
Nỗi đau này xảy ra ở sân Hàng Đẫy. Đau lắm! đau đến nỗi mà khi tan cuộc, khán giả ra về không ai nói 1 câu nào về bóng đá hay sự kiện thể thao lớn vừa qua đi....chỉ nghe tiếng dép lệt xệt của đám đông (hồi đấy hay đi dép lê) ...và thỉnh thoảng vài câu khe khẽ hỏi nhau " xe mày để ở đâu thế?"....Vô cùng ảm đạm !!!!.
Năm đó sao lại dùng lão tướng Nguyễn Văn Dũng đá tiền đạo cắm nhỉ? Hình như thời điểm đó Minh Hiếu của CAHN vẫn đang phong độ mà…!

nidea

Xe tăng
Cái cụ Park làm được nhất chính là làm cho tất cả vào kỷ luật, ko ngôi sao và cũng ko bè phái. Các cầu thủ có tài năng bao nhiêu mà vẫn mang cái tâm lý thất bại thì ko bao giờ vượt qua được và cụ Park là người đã gỡ được cái mảng đó.

cỏ và mây

Xe điện
Nhìn cụ Thủ đứng lên ngồi xuống nhấp nhổm ko yên và vỗ tay liên tục cho những pha bóng mới thấy niềm đam mê bóng đá bất tận
Em xem cảnh bác Chính đứng lên ngồi xuống, bác Phúc quay sang cười cười trông đáng yêu gì đâu :))

• Vodka
Reactions: Kuu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Năm đó sao lại dùng lão tướng Nguyễn Văn Dũng đá tiền đạo cắm nhỉ? Hình như thời điểm đó Minh Hiếu của CAHN vẫn đang phong độ mà…!
Cụ Dũng năm đó là Vua phá lưới đó ạ. Minh Hiếu đá tiền vệ, không phải tiền đạo. Tiền đạo của CAHN lúc đó là Tuấn Thành.

nidea

Xe tăng
Cụ Dũng năm đó là Vua phá lưới đó ạ. Minh Hiếu đá tiền vệ, không phải tiền đạo. Tiền đạo của CAHN lúc đó là Tuấn Thành.
Hiếu và Sơn khó có thể đá cùng trên sân hơn nữa nói chung giai đoạn đó bè phái khó đá lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng