Bóng led hay xenon

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Bác cứ cho khách lắp led vào buổi tối rồi ra đứng đầu xe xem có chịu nổi ko? Có thêm 1 ông bixenon nữa rồi thử cả 2 xem khách chọn thằng nào.
Về cơ bản nếu trên cùng 1 chóa mà nguyên bản chưa có bi cụ độ lên sẽ có 2 phương án.
PA 1. Độ bóng led. PA này như em nói cụ phải chọn được bóng led phù hợp với chóa xe cụ nếu cụ chọn không phù hợp sẽ phản tác dụng. ( nếu lắp vào bóng cos sẽ không có đường cắt gây chói người đi đối diện. Nếu lắp sang bóng pha sẽ không gom đi đường không có tác dụng chiếu xa.). PA này lắp đặt đơn giản, không phải chế cháo gì.
PA2 . Độ bi xenon. PA này thì không cần phải nói nhiều nữa ạ. Bi cho cos thì có cả pha luôn, đảm bảo cắt cos sắc nét không chói, pha gom tốt, chiếu xa. PA này cụ độ sẽ phải mở chóa đèn, nhiều cụ không thích vì mất zin.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
City cvt 2018 thì dùng loại nào cụ ơi
Em tư vấn cho cụ theo hướng LED nhé. Vì tâm lý các cụ hiện tại khá ngại độ chế GC do công văn mới ra.
City 2018 bản halogen, pha cos riêng. Với đèn cos của cụ cực kỳ kén đèn, vì nếu cụ lựa chọn các dòng led rẻ tiền, hay kể cả led chip Cree như L7, L8 thì đều bị gây chói vì ko có cắt sáng và gom sáng. Đèn có cụ chỉ nên lắp Philips chính hãng, có điều giá hơi cao. Cụ muốn giá tốt, hiệu năng cao thì hiện có thêm mẫu Ultra View. 2 loại này cắt sáng và gom sáng giống hệt bóng zin và ko gây chói.
Nhược điểm là chỉ có màu trắng, sẽ bắt đường kém hơn so với vàng. Nhưng kình nghiệm của e thì đa phần các cụ đi City lại chỉ thích màu trắng, vì nó thời trang và thẩm mỹ. Ko biết cụ thì sao.
Đèn pha City thì dễ hơn, vì mình ko cần quan tâm về độ chói nhiều. Nhưng PL và UV tiếp tục lại là phù hợp nhất. Vì chân HB3 lắp các dòng như L7, L8 dùng chip XHP70 nó bị tỏa, nên a/s ko tập trung.
Đèn gầm độ bi gầm là phương án hoàn hảo ko phải bàn cãi.

romax

Xe hơi
Theo em cứ xin cả bộ đèn mà chơi các cụ ah

RR Evoque

Xe tăng
Xe em i10 lên bi xenon ở bóng gầm đây ạ. Nói chung em thấy ổn.

Eypirate

Xe máy
Em tư vấn cho cụ theo hướng LED nhé. Vì tâm lý các cụ hiện tại khá ngại độ chế GC do công văn mới ra.
City 2018 bản halogen, pha cos riêng. Với đèn cos của cụ cực kỳ kén đèn, vì nếu cụ lựa chọn các dòng led rẻ tiền, hay kể cả led chip Cree như L7, L8 thì đều bị gây chói vì ko có cắt sáng và gom sáng. Đèn có cụ chỉ nên lắp Philips chính hãng, có điều giá hơi cao. Cụ muốn giá tốt, hiệu năng cao thì hiện có thêm mẫu Ultra View. 2 loại này cắt sáng và gom sáng giống hệt bóng zin và ko gây chói.
Nhược điểm là chỉ có màu trắng, sẽ bắt đường kém hơn so với vàng. Nhưng kình nghiệm của e thì đa phần các cụ đi City lại chỉ thích màu trắng, vì nó thời trang và thẩm mỹ. Ko biết cụ thì sao.
Đèn pha City thì dễ hơn, vì mình ko cần quan tâm về độ chói nhiều. Nhưng PL và UV tiếp tục lại là phù hợp nhất. Vì chân HB3 lắp các dòng như L7, L8 dùng chip XHP70 nó bị tỏa, nên a/s ko tập trung.
Đèn gầm độ bi gầm là phương án hoàn hảo ko phải bàn cãi.
đã làm 1 đôi cos bên cụ. Khá hài lòng với sản phẩm. Hum nào e qua làm nốt đôi pha :)

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

vietthuy

Xe buýt
lắp led gương cầu mini thì phải tháo cái mũ chống chói trong hộp đèn ra vì đèn led gương cầu mini dài 10cm

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Xe em Triton 2019 đang dùng đèn nguyên bản thấy khá tối. Sau khi đọc 1 vòng... tóm lại em càng không hiểu gì.

Nhờ cccm chuyên gia tư vấn giúp nên dùng bóng gì cho pha, cos, đèn gầm và giá cả. Tiêu chí không chói xe đối diện hay vi phạm quy định.

Cảm ơn cccm ạ.