Brisbane - những khoảnh khắc...

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Qua hết cầu là tới South Bank; em rẽ phải để đi tiếp vào khu công viên.
Khu này cũng ven sông, nhiều cây to che mát, đường ven sông rộng hơn; nhiều gia đình mang đồ ăn ra đây picnic rất vui vẻ -> em cũng thấy vui lây.
Điều em bất ngờ nhất là có 1 hồ bơi to, miễn phí cho tất cả mọi người, và nhiều vòi nước phun theo những kiểu rất lạ mắt, em bị hút hồn vào trong những kiểu phun như thế; và ước một ngày ở VN cũng có những nơi như thế này.

Cái hồ bơi đây:

Khu vui chơi khác:

Từ bên này nhìn qua bên kia:

Là sự hòa âm của đường nét:

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Ở South Bank có cái vòng quay cũng to, tâm có chữ 7, các cụ thấy số 7 này có liên quan tới Yahoo 7 ko? Nó là 1 kênh truyền hình của QLD - ko biết ở những bang khác thế nào!

Em cũng tính mò lên thử ngó xem sao, thấy vé $15, thôi khỏi, ở Đầm Sen có 30 ngàn thôi :D

Em đi tiếp đây:

Tới đây là trạm buýt, ở đây có thể thấy rõ đường xe bus riêng và các phương tiện khác là riêng. E đi học toàn đi bus, và có những đoạn bus đi đường của chỉ riêng bus, chỉ xây riêng cho bus mà thôi.

Đường tầng đẹp:

Bảnh quá:

Em qua cầu, rời khỏi South Bank để về lại bên kia bờ:

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Đã qua bên này:

Đi tới đây là em đã gần tới trạm bus lúc sáng nay em tới, cái trạm dưới hầm í.

Thấy thời gian còn sớm, em lại lượn lờ xung quanh, ko dám đi xa vì cũng đã thấm mệt, đi gần có gì còn có sức quay về, với cả đi bộ nhiều 2 chân e bắt đầu nóng ran rồi.

Trời hửng nắng và dĩ nhiên là nóng, e chui tọt vào Myer - trung tâm thương mại.
Chân em đấy :D

Bất ngờ nhất là em gặp mợ ChiChi nhà ta ở đây, ôi trời đúng là trái đất thật nhỏ

Ra ngoài, e lượn lờ thêm 1 lúc, trước khi làm 1 phần KFC cho bữa trưa và đón xe bus để đi về nhà:

Kể ra thì mọi ng cũng chịu đi chơi cuối năm đấy, chịu chi tiêu mua sắm và ăn uống:

Em đã lên bus, bus vừa ngóc đầu ra khỏi hầm; luồng ánh sáng từ mặt trời và những đám mây thật kỳ lạ:

Thế là xong 1 ngày lang thang ở thành phố. Tổng cộng em cuốc bộ gần 10km; tốn 2.7 đô la mua 1 chai nước suối; 4 đô cho 1 phần KFC. Còn vé bus thì e xài thẻ nên ko để ý :D

Tối hôm đó, em và mấy đứa chung nhà trọ lên đồi Mount Gravatt Out Look để nhìn về thành phố xem pháo hoa. Ko có ống xịn, chỉ có 18-70 còi nên chỉ được có thế này thôi!

Thế là e có 1 ngày cuối năm vui vẻ, dù chỉ lang thang một mình nhưng như thế cũng đã rất vui rồi.

Chúc cả nhà năm mới nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
sạch đẹp quá
em thích nhất mấy cây cầu với đoạn trong bác thảo
lại còn có thêm chị Chi CHi nữa chứ
(l)

Royal_Saloon

Xe hơi
Em cũng tính mò lên thử ngó xem sao, thấy vé $15, thôi khỏi, ở Đầm Sen có 30 ngàn thôi :D
Đọc câu này của cụ em thấy buồn cười quá:)), cụ hài thật
Có hình ảnh xe cộ gì không cụ ơi

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em ko chụp xe cộ gì cả cụ ạ; xe cộ bên này hầu như xe bình thường; bang QLD e nghĩ là ko giàu bằng VIC và NSW nên ít xe đẹp, những xe hạng trung và nhỏ như Camry, Accord, Corolla hay Civic nhiều; đặc biệt Ford Falcon cũng nhiều như Holden Commodore :D

Xe thì cụ Carauto có làm 1 thớt về xe ở Brisbane rồi.

Pacific

Xe máy
Em ko chụp xe cộ gì cả cụ ạ; xe cộ bên này hầu như xe bình thường; bang QLD e nghĩ là ko giàu bằng VIC và NSW nên ít xe đẹp, những xe hạng trung và nhỏ như Camry, Accord, Corolla hay Civic nhiều; đặc biệt Ford Falcon cũng nhiều như Holden Commodore :D

Xe thì cụ Carauto có làm 1 thớt về xe ở Brisbane rồi.
Đúng rồi, bạn nói chuẩn đó, cách đây mấy năm mình cũng ở Úc bang QLD, xe cộ bên đấy nói chung là rất bình thường, ko có gì nổi bật. Người Úc họ rất tằn tiện trong chi tiêu, họ mua xe chỉ là phương tiện đi lại với những chiếc xe bình dân đủ đáp ứng nhu cầu thôi. Một phần nữa là giá xe bên Úc cũng khá đắt đỏ.

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
:) Ảnh đẹp quá.... Chúc cụ Năm mới An lành!

sigma

Xe buýt
Ảnh đẹp, đọc bài kụ coi như là em đã được du lịch qua màn ảnh nhỏ :21:. Thanks kụ.

carauto

Xe buýt
E hèm, cụ Doanvien đi city chơi mà ko rủ em nhá :^):21:

carauto

Xe buýt
Em đang ở Camp Hill tại nhà bạn, mấy bữa nữa về lại Runcorn, có gì e báo a
Mấy hôm rày mưa suốt, trời thì nóng hầm hập, chán chả muốn đi đâu:redface:

thangnguyen

Xe máy
Minh cung duoc o Brisbane mot tuan. Thay thanh pho cung dong vui ra phet, ma sao bac chup lai vang hoe the nhi. Bac co di tham bai bien vang khong gold beach, dep ra phet day.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@thangnguyen: bạn bỏ dấu vào bài viết ko bị nhận thẻ phạt đấy!

Mình vòng vòng dịp cuối năm, ngày giao thừa, nên chắc ko nhiều ng ra đường.
Gold Coast mình có đi nhưng ko ở lâu, chừng 1 tiếg là quay về; mình còn ở đây cả 2 năm nữa lận nên ko lo :D

Meow

Xe điện
Đẹp và thanh bình quá!:41:

caisua

Xe lăn
Tầm này năm ngoái em cũng đang cong đít hoàn chỉnh hồ sơ làm 6 cái visa cho cả nhà qua brisbane (lợi dụng mấy ngày tết đỡ phí ngày phép). Sau 3 tuần đi chơi bét nhè, phải đúng đợt thời tiết tốt, về tới VN phát ông bà già quyết ngay vun xiền làm miếng đất bên đó lấy lý do sau này cho các cháu sang học với cả nhỡ xã hội có đột biến còn có chỗ mà lượn (cụ nhà em toàn đảng viên mà nghĩ thế có chít ko chứ). Bọn em phải lao vào can mãi mới nguôi, chắc các cụ thấy đẹp quá, yên bình quá, văn minh văn hoá quá. Mỗi tội xe buyt gì mà tính ra tiền việt toàn cỡ 1 lít/vé với quãng đường chưa tới chục km

jack_derida2000

Xe tăng
Bể bơi công cộng thế kia như ở Việt Nam mình chắc đã ai dám bơi, 1 người bơi 100 người ngắm :21:, chưa kể một số người vô ý thức vệ sinh tại chỗ chắc chết luôn:77:

viet_dt

Đi bộ
"Em là em ngưỡng mộ cụ viet_dt lắm, cụ viet_dt vodka cho em lấy công lực đi đường đi "

Nhìn thấy câu này dưới sign bác jack_derida2000 là sao ta, chiêu này hay ta :6:

Thành phố trông yên bình ghê, thiệt là mê (l)