[Funland] Bực mình đầu năm với Gian hàng chuyên nghiệp Proship!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trangproship

Xe buýt
E hiểu cách order này, bản thân em cũng tự order về nhiều (ebay, amazon), nếu thực sự do hoàn cảnh khách quan thì shop đăng cái ảnh order ở AMZ lên là xong, có gì đâu
Dạ năm nay như cụ biết Amazon quét khoá tài khoản nhiều, món này lại Amazon Úc nhà e ko tự mua đc phải gửi sang nhờ người bên Úc mua nên trục trặc vậy ko tự giải quyết được thành ra vậy cụ ạ.

dntq83

Xe buýt
Dạ năm nay như cụ biết Amazon quét khoá tài khoản nhiều, món này lại Amazon Úc nhà e ko tự mua đc phải gửi sang nhờ người bên Úc mua nên trục trặc vậy ko tự giải quyết được thành ra vậy cụ ạ.
Khóa tk thì còn email mà shop, chụp ảnh email cũng ok

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là ko có điều khoản bắt buộc phải mua được sản phẩm và mua đúng giá trị vào thời điểm đó đâu.
Nhưng em thiết nghĩ, có bảo huỷ thì báo sơm sớm lên. Mua hàng người ta thích nhất là thời điểm sắp nhận được hàng, đây đến thời điểm đó mới báo ko mua được thì chán lắm
E cũng đã chấp nhận mua lại và giao hàng sau tết nhưng đòi thêm tiền vì giá web lúc đó tăng hơn 200k trên tổng đơn hàng ban đầu, gia hàng chuyên nghiệp mà làm ăn rẻ rúng quá!

laucuaso

Xe buýt
Chủ shop nói chủ thớt “ đào mả tổ lên” nghe nặng quá.

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
E hiểu cách order này, bản thân em cũng tự order về nhiều (ebay, amazon), nếu thực sự do hoàn cảnh khách quan thì shop đăng cái ảnh order ở AMZ lên là xong, có gì đâu
Nếu họ đăng ảnh đã đặt hàng thì e hoàn toàn thông cảm, cho qua và không làm to chuyện, đằng này rất thiếu thiện chí để giải quyết, em cũng cho sửa sai bằng cách đặt lại thì đòi thêm tiền vì lúc đó giá web tăng hơn 200k trên tổng số đơn hàng ban đầu!

Vn-Index

Xe tải
Em thấy vụ này bên ship sai rõ ràng rồi. Khẳng định 1 là quên không oder, 2 là chờ gom đơn nhưng đen là giá tăng nên hủy kèo khách đặt vì tiếc 200k. Khẳng định không có chuyện ship sai địa chỉ với 1 gian hàng chuyên nghiệp được. Mợ theart chán quá đã lỗi còn lên giọng dọa ngược khách hàng.

EPL

Xe tăng
Đọc hết mấy trang em thấy lỗi thuộc về shop rồi, ý nghĩa của việc đặt cọc là phải làm đúng theo cam kết, vì nếu cụ chủ thớt thấy chỗ khác rẻ hơn cụ cọc xong không mua nữa có mất cọc không, chắc chắn là có đúng không, làm như này thì việc cọc chả có tác dụng gì, không được trả lại cọc mà không bồi thường thì đặt cọc làm quái gì nhỉ.

Traubotube

Xe điện
Ai cũng có cái lý, cái đòi hỏi quyền lợi cho cái riêng thường là ích kỷ của riêng mình, OK

Khi có mâu thuẫn lợi ích trong giao dịch, thỏa thuận kinh tế thì thỏa thuận 2 bên, xem lại các điều khoản đã thỏa thuận, cam kết với nhau như thế nào ? có hay không ? cụ thể đến mức nào ? không được thì thắc mắc nhau ra tòa hoặc ra trung gian phân xử,...

Cái dở, cái tùy tiện, kém văn minh trong thỏa thuận, giao dịch kinh tế là:
(1) giao dịch, thỏa thuận không cụ thể rõ ràng các điều khoản quyền lợi, trách nhiệm các bên;
(2) lúc xảy chuyện chanh chấp thì ai cũng chỉ nghĩ đến quyền lợi theo ý muốn chủ quan, không chịu lỗi, chịu thiệt 1 tý tẹo nào của mình;
(3) tùy tiện đanh giá, công bố thông tin đánh giá chủ quan của mình ra công chúng mà có thể làm ảnh hưởng đến quyền, lợi ích của bên khác (mặc dù việc không thỏa thuận cụ thể các điều khoản nhưng sau lại tự hiểu và tự đòi quyền lợi,... cũng là do lỗi của chính bản thân mình)
(4) sự thiếu thông tin, hình thức giao dịch/thỏa thuận chuẩn mực, đầy đủ thông tin, điều khoản, hiểu biết, sự minh bạch, văn minh,.. trong giao dịch, thỏa thuận kinh tế.
Cụ ơi. Tranh luận nói đúng trọng tâm. Cụ lại chuyển hướng và trích dẫn dài quá.
Đoạn này: “Ai cũng có cái lý, cái đòi hỏi quyền lợi cho cái riêng thường là ích kỷ của riêng mình” cụ giải thích giúp e ntn là ích kỷ của riêng mình. Và nếu cụ là chủ thớt và shop doạ bem nick cụ thì cụ sẽ sử lý ntn?
Còn các việc khác mỗi người một cách ứng xử. E mua hàng của nhiều cụ of. Nhiều khi chốt xong giá mới phát hiện ra mình mua đắt hơn mua mới. Em đều thanh toán theo giá đã chốt. Chỉ báo lại với người bán nội dung như thế. Có cụ of thì tự động giảm. Có cụ bán vẫn đúng giá nt. Nhưng nói chung từ phía em,chốt ntn em làm nt.
Còn cụ?

Nhà em chưa sai điều gì với cụ ạ:
- Amazon giao hàng ko đến. Đã báo xin số TK cụ 7/1. Tư vấn web Chemist. Cụ ko lấy lại tiền.
- Tối qua cụ nhắn STK, sáng nay nhà e đọc tin đã trả lại ạ.
- Amazon tăng giá ko phải tại nhà e, tiền phí CK ngân hàng thu chứ nhà em ko thu thêm của cụ, nhận sao nhà e trả vậy. Sao cụ ko chuyển Tech cho nó free.
Nếu cụ còn thích dây dưa dài dòng làm ảnh hưởng đến uy tín nhà em thêm nữa, em sẽ báo cáo với Mod xử lý nick cụ.
Cám ơn cụ!
Cụ ơi, nhà em gọi điện xin lỗi xin số TK hoàn lại tiền đang hoàng rồi cụ ạ, nhưng a khách ko đồng ý cụ à. Bên e biết làm thế nào nữa từ 7/1 xong đùng cái tối qua lên thớt nhắn stk, sáng nay nhà e đọc tin thì đã trả lại rồi ạ. Nhận đc tiền cái là cụ ấy lên đây bảo đào mả tổ nhà em.
Theo em thấy sự việc đã được giải quyết giữa 2 bên nên em có đôi dòng về cách nói của cụ chủ shop.
- Cụ là KDCN, cụ mất phí để được bán hàng trên OTOFUN nhưng Mod không phải nhân viên của cụ. Cụ có quyền gì báo Mod xử lý nick trong khi lỗi lại thuộc về gian hàng của cụ. Cụ thử nghĩ cá nhân cụ đặt hàng đến ngày nhận họ báo không mua được và trả lại tiền thì cụ sẽ xử lý sao?
- Ngôn ngữ cụ đang sử dụng theo cá nhân em thấy thiếu chuyên nghiệp.

Hy vọng sau thớt này cụ sẽ Kinh Doanh Chuyên Nghiệp hơn để tiếp tục kinh doanh trên OTOFUN.

Em xin đóng thớt tại đây.
Trân trọng!!!

kvboto

Xe container
Giao kèo đã thực hiện. Bên ship ko làm được thì bùng kèo, phủi đít rồi quay lại doạ dẫm người đặt kèo. Rõ phường chợ búa còn gì nữa. Uy tín còn gì mà giữ. Cccm bênh shop nghĩ cũng hài thật, chả có gì để nói với cccm này nữa.
Em chẳng biết bên nào, nên có ý kiến trung gian.

Kêu gọi các bên bày cái giao kèo cụ thể ra, điều khoản cụ thể giao dịch là gì ? thỏa thuận, điều khoản cho việc bên mua không mua được hàng thì điều khoản phạt hay bồi thường, hay gì đó,.... là gì ???

Trạng thái
Thớt đang đóng