[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Duyên cái j, nó bẩn thì nói nó bẩn cho dễ hiểu. Thế giờ thợ của cụ rửa xe cho khách, tuần sau nó kêu cụ rửa xe bẩn, sáng nó đi quanh xe thấy có mấy vết bụi lúc rửa xong tối quá nó ko nhìn thấy. Cụ trả tiền nó thì nó bảo nó éo cần mấy đồng, cụ ngắn gọn xin lỗi nó thì nó bảo cụ ko giải thích rõ ràng, dài dòng thì nó bảo cụ đôi co với nó; cụ bảo để e kiểm tra thợ thì nó bảo sao mày đổ cho thợ, mày là chủ sao éo đi xoi từng cái xe thợ làm. Nó cứ bóc phốt đấy thì cụ làm éo j nó :))
Phũ phàng :))

Harvard

Xe tải
Thực tế thì Toét vẫn là Toét, người ta quý Toét vì Toét là Toét. Qua cách xử lý nói chuyện thì cũng thể hiện Toét đúng là Toét thật, mà có lẽ các cụ quý cũng vì cái Toét đấy. Điển hình như cụ chủ dùng lần 1 chưa ưng nhưng vẫn dùng lần 2. Mợ bảo bẩn tính thì đúng kiểu của mợ nhưng lại rất phản cảm. Mợ nên xin lỗi công khai và cầu thị. Mợ mà xin lỗi đàng hoàng khéo cụ chủ vẫn bỏ qua và mua hàng của mợ.

Quỳnh.Anh.VNA

Xe tải
Mợ còm nhiều quá và rất chung chung (diễn nôm : quanh đi quẩn lại có 1 ý duy nhất) nhưng dù sao em cũng phải khen thật lòng là rất ... sáo rỗng :)). Trên đời này chả ai muốn phải nhức đầu vào chuyện ruồi bu nhưng khi đã bị người khác cố tình tấn công thì cố tránh cũng chả được, không bao giờ có chuyện gương vỡ lại lành mà chỉ mong sao sẹo mờ nhất có thể. Mợ cần mợ T xin lỗi chân thành, cầu thị? Mợ ấy đã làm rồi (mục số 3) nhưng có ai thèm quan tâm đâu? Cái họ quan tâm là dìm cho chết nên cứ cắn không buông vào mục số 1 mà quên rằng đây là mqh cá nhân không thể đại diện cho toàn bộ khách hàng (có chăng là mượn số đông quá khích và lồng ghép khéo léo để đòi hỏi, thỏa mãn quyền lợi ... không chính đáng cho mình :)) )
Vâng em cám ơn cụ góp ý cho em thẳng thắn. Cũng tại em thấy mọi người vào trao đổi nói qua nói lại nhiều nên đúng là không để ý em cũng viết hơi nhiều thật. Có lẽ cũng phải hơn chục bài ở trong topic này rồi. Nội dung thì đúng là chỉ quay quanh quan điểm kinh doanh, ứng xử KH khá chung chung chứ không đóng góp được gì thực chất cho hai cụ mợ là người trong cuộc. Em xin rút kinh nghiệm và sẽ để ý hơn ạ 😘

RosemaryCherry

Xe container
Mọi vấn đề có phải như ở dưới không cụ?
Có gọi cho nhau xong mới nhắn 1 tràng thế, không rõ có chửi nhau lúc gọi hem ta @@ em đoán cụ chù sẽ mắng mợ Châm tét tát.
Nay còm dài thế?
em chưa chửi 1 cau nào luôn. chắc cũng kg đáng đê em gửi nưa rồi
Linh phỏng đoán sai bảo cụ chủ mắng té tát mợ T thì lơ đi và hỏi vòng vo tiếp à :T :T :T

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ơ cụ vẫn vào đây hóng và suy diễn à, về thớt chánh niệm đi cụ. Cụ thấy em nhìn người có chuẩn ko, nhiều ông bà còn mắng em là cảm tính cơ đấy, giờ còn trách em nữa không :P =)) , "em đẹp nên em có quyền nhé "- em nhớ mãi câu này của mợ chè Yellowtea.
Cụ ơi, em đã ko muốn vào đây rồi, ko tranh luận thêm, thế mà cụ cứ lôi em vào, hihii.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, em đã ko muốn vào đây rồi, ko tranh luận thêm, thế mà cụ cứ lôi em vào, hihii.
Em cũng mấy ngày ko muốn vào xem người đẹp xử lý khủng hoảng truyền thông mà thấy bảo mắng khách là bẩn tính nên lại muốn khẩu nghiệp mợ ạ :D, thôi em lướt đây.

Dream Hilux

Xe tăng
Các cụ lại đẩy mợ ý vào thế khó

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mấy ngày ko muốn vào xem người đẹp xử lý khủng hoảng truyền thông mà thấy bảo mắng khách là bẩn tính nên lại muốn khẩu nghiệp mợ ạ :D, thôi em lướt đây.
Thôi, có gì cần thể hiện, thì cụ ấy cũng đã thể hiện hết rồi, mà các cụ off thì cũng thể hiện hết ruột gan ra rồi :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

tridaulau

Xe tăng
Haiz
Câu cửa miệng của bất kỳ dịch vụ hay buôn bán nào là : Cảm ơn
Em hay đi ship đồ ăn cho quán nhà. Dù kể cả bực mình mấy đến khách (thắc mắc, hẹn chậm lấy,...), giao xong cho kh vẫn câu trên mồm : Em cảm ơn a/c đã gọi.
Nghề bán nhất là dịch vụ là làm dâu trăm họ, kể có ghét mấy kh đi chăng nữa vẫn chỉ để trong đầu hay xả bớt với người trong nhà thôi ah.
Không ưa kh thì dùng nhiều cách nhẹ nhàng từ chối là được thôi mà

ngocmai227

Xe lăn
Thì cũng đúng mà, để xảy ra tranh chấp mà không xử lý riêng được thì mình cũng sai mà bác :D
Xử lý thì 2 bên phải thiện chí nằm lại với nhau chứ. Mà cuối năm ngoái mày rửa xe cho vợ a hơi bị bẩn đấy, sáng nay a check lại mới thấy. Mày cứ cẩn thận đấy =))

Rx365

Xe buýt
Duyên cái j, nó bẩn thì nói nó bẩn cho dễ hiểu. Thế giờ thợ của cụ rửa xe cho khách, tuần sau nó kêu cụ rửa xe bẩn, sáng nó đi quanh xe thấy có mấy vết bụi lúc rửa xong tối quá nó ko nhìn thấy. Cụ trả tiền nó thì nó bảo nó éo cần mấy đồng, cụ ngắn gọn xin lỗi nó thì nó bảo cụ ko giải thích rõ ràng, dài dòng thì nó bảo cụ đôi co với nó; cụ bảo để e kiểm tra thợ thì nó bảo sao mày đổ cho thợ, mày là chủ sao éo đi xoi từng cái xe thợ làm. Nó cứ bóc phốt đấy thì cụ làm éo j nó :))
Em làm rửa xe, nhiều lúc vội sơ xuất cũng còn bẩn ở lazang và viền mép cửa, khách thì ít khi người ta nhắc nhưng mình phải tự rút kinh nghiệm để hoàn thiện hơn. Với cả em căn xem thời điểm này đông có nên nhận khách ko và nhận rồi thì phục vụ thế nào cho chu đáo, có khi 5-6 xe vào liền lúc em vẫn phải làm tỉ mỉ cẩn thận để tránh sai sót, tốc độ có thể đẩy nhanh hơn nhưng độ chính xác thì ko giảm đi. Từ đó khách sẽ tự cảm nhận được chất lượng dịch vụ của mình, nên chấp nhận sai sót ở thời điểm đó( khách của em đa phần khó tính).
Quan điểm của em ngay từ ban đầu là lọc khách luôn, ko chấp nhận cạnh tranh bằng giá mà cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ và hậu mãi. Mặc dù giờ giá em làm thuộc diện cao nhất khu vực nhưng vẫn rấ
Em vẫn bán tốt. Mà em thấy nhiều người khác cũng bán hàng kiểu như em. Và vẫn bán chạy.

Ăn nhau là ở chỗ hàng chất lượng tốt, và giá hợp lý. Dịch vụ hay thái độ ko quan trọng. Có nhiều khách hàng Việt Nam nghĩ như vậy.
Cụ buôn phế liệu đúng không ạ. Nếu mặt hàng của cụ như vậy thì có thể cụ nói đúng, nhưng đối với nghề dịch vụ như của bọn em thì chất lượng tốt, giá có thể cao (dịch vụ chuyên nghiệp và thái độ trong công việc rất quan trọng)
Bỏ qua cái trong ngoặc kép có thể liên quan đến tồn vong của doanh nghiệp. Nhiều khi khách hàng không tiếc tiền, quan trọng phải xứng đáng với số tiền bỏ ra. Nhiều khi không phải do giá cao mà là ghét là ghét ở thái độ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em làm rửa xe, nhiều lúc vội sơ xuất cũng còn bẩn ở lazang và viền mép cửa, khách thì ít khi người ta nhắc nhưng mình phải tự rút kinh nghiệm để hoàn thiện hơn. Với cả em căn xem thời điểm này đông có nên nhận khách ko và nhận rồi thì phục vụ thế nào cho chu đáo, có khi 5-6 xe vào liền lúc em vẫn phải làm tỉ mỉ cẩn thận để tránh sai sót, tốc độ có thể đẩy nhanh hơn nhưng độ chính xác thì ko giảm đi. Từ đó khách sẽ tự cảm nhận được chất lượng dịch vụ của mình, nên chấp nhận sai sót ở thời điểm đó( khách của em đa phần khó tính).
Quan điểm của em ngay từ ban đầu là lọc khách luôn, ko chấp nhận cạnh tranh bằng giá mà cạnh tranh bằng chất lượng dịch vụ và hậu mãi. Mặc dù giờ giá em làm thuộc diện cao nhất khu vực nhưng vẫn rấ
Cụ buôn phế liệu đúng không ạ. Nếu mặt hàng của cụ như vậy thì có thể cụ nói đúng, nhưng đối với nghề dịch vụ như của bọn em thì chất lượng tốt, giá có thể cao (dịch vụ chuyên nghiệp và thái độ trong công việc rất quan trọng)
Bỏ qua cái trong ngoặc kép có thể liên quan đến tồn vong của doanh nghiệp. Nhiều khi khách hàng không tiếc tiền, quan trọng phải xứng đáng với số tiền bỏ ra. Nhiều khi không phải do giá cao mà là ghét là ghét ở thái độ
Em bán chất thải màu ... xám. Em cũng có quan điểm tôn trọng lẫn nhau thành đôi bạn cùng tiến còn nếu có thái độ ban ơn từ một phía thì ta chia tay nhau từ đây. May là em vẫn chưa chết đói :))

ngocmai227

Xe lăn
Khách e đầy ng khó tính nhưng họ biết điều và thiện chí, còn e phục vụ khách hàng thì hơn cả thượng đế luôn. 100 người thì tầm 97, 98 người hài lòng. 2, 3 người ko hài lòng vì e chửi nó trc. Ko phải cứ trả tiền cho e thì muốn ngồi lên đầu e cũng đc, phải có nguyên tắc chứ :))

Rx365

Xe buýt
Em bán chất thải màu ... xám. Em cũng có quan điểm tôn trọng lẫn nhau thành đôi bạn cùng tiến còn nếu có thái độ ban ơn từ một phía thì ta chia tay nhau từ đây. May là em vẫn chưa chết đói :))
2 năm rồi dịch bệnh em cũng dặt dẹo bỏ xừ ra, số vất vả. Gửi cụ bông hoa cho nó tươi vui, chứ thớt này nó u ám quá

ubisapro

Xe trâu
=)) cụ cũng biết 100k Ko phải vấn đề ạ? Vấn đề ở đây, là chửi khách quen là thằng bẩn tính.
Thằng bẩn tính ấy là thằng mà trả tiền sòng phẳng cho sản phẩm kém chất lượng 8 năm trời. Thằng bẩn tính ấy đã chấp nhận dùng hàng dịch vụ kém 8 năm trời.
Nếu em bán gì đểu rất mong nhiều bác như thế ủng hộ ;)) mất tiên ngu còn ăn chửi .Đời ko dạy thì để gian thương dạy. Chính thức ko có ý định mua gì từ các cụ trên này =))
Mợ toét còm ở trên thì đúng là ko đúng. Bán hàng cho khách thì ko được nói như vậy.

Nhưng e đang nói đến xuất phát điểm của vđê và cách trả lời của mợ toét trước đó e cũng ko thấy vđê gì. Việc bé đừng có xé ra to. Khách là thượng đế, nhưng ko phải muốn gì cũng được. 100k giải quyết được vđê, mà cụ thớt cũng đâu có đúng ngay từ đầu? Xé ra làm cái gì?

blackseal

Xe tải
Mợ toét còm ở trên thì đúng là ko đúng. Bán hàng cho khách thì ko được nói như vậy.

Nhưng e đang nói đến xuất phát điểm của vđê và cách trả lời của mợ toét trước đó e cũng ko thấy vđê gì. Việc bé đừng có xé ra to. Khách là thượng đế, nhưng ko phải muốn gì cũng được. 100k giải quyết được vđê, mà cụ thớt cũng đâu có đúng ngay từ đầu? Xé ra làm cái gì?
cụ nói thế nào bảo em kg đúng. em thay 8-1 sau đó nước đã yếu mà tới tết nên kg gọi. sau tết bên em nghỉ do dính toàn bộ. ngày 10 tháng 3 em nói nước yếu từ lúc thay mợ ấy kg cho người đến làm cho tới 18 tháng 3 mới có người xuống xem, vậy mợ ấy đúng từ lúc nào. mợ ấy kg chụp những cái gì bất lợi cho mợ ấy là điều đương nhiên.
ngoài ra trong ngày 18-3 em gọi mà mợ ấy toàn tắt máy cứ vòng vo - đợi hroi kỹ thuật của mợ ấy. đợi gì từ 9h30 cho tới 12h đùa. em đíu chửi tuicj là may rồi. cái gì đugns thì thôi. cứ bênh chằm chặp nhau

Trạng thái
Thớt đang đóng