[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Máy Bay
Thiết bị kg lỗi mà lỗi con người, thay hơi khó :D Mợ ấy bản thân là KOL của diễn đàn, cộng thêm tí ảnh ọt nên được tung hô thành ra có tí sao nên cứ đem suy nghĩ đấy đối đáp với khách hàng và quần hùng. Cụ thấy ở đời có 10 người thì 8 là không yêu và ghét nên thành như thế này.
Ở cõi ảo dùng câu ghét là có lý do hay không có lửa làm sao có khói không đúng đâu. Cứ đúng nhu cầu của mình (cụ thể là được thể hiện là được chưởi xả trét chẳng hạn) thì triển thôi và chẳng may đối tượng nào phù hợp với nhu cầu đấy thì tự nhiên từ bình thường sẽ biến ngay thành ... ghét còn ghét sẵn thì khỏi phải nói là thành ... thù :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bên ráp máy thường sẽ thử kín bằng nước 1 lần trước khi giao máy đến khách, nhưng các lõi 1-2-3 và đường thải, đường cấp vs màng RO, bình áp thì lắp sau, nên thợ ẩu thì cũng rách việc phết vì cũng nhiều điểm nối. Chứ kho mà không ráp sẵn rồi thử kín trước thì còn tai vạ nữa. Rồi đồ lắp cũng phải đủ, nên kỹ thuật trước khi đi đều phải hỏi về điện cấp và nước cấp có gần thiết bị không (có cần đục tường hay không để còn chuẩn bị vật tư và máy móc mang đi cùng), nghe vẻ có bộ bé bé thế mà nhiều nhà lắp cũng mệt phết Cụ ạ. Công thì không lấy được quá 150k, nên nghề này thợ kiếm ăn không tốt, vẽ ra thì mang tiếng bên bán máy ngay.
Cu thợ nó làm không có cái chốt gài màu xanh ấy. Em hỏi sao lại không có em.
Nó bảo: Em làm suốt không sao anh ạ.
Em bảo: NSX nó đã làm ra thì không có cái nào thừa đâu.
Nhưng nó không được trang bị nên chịu. Đen cái là chuyển ra chuyển vào, ống nó bị cưỡng thế là nó lỏng ra, rò nhỏ thôi nhưng nếu không chú ý thì cả đêm cũng được chậu nước.

vibo

Xe tải
Phụ nữ cụ ơi.
Ở ngoài được nâng như trứng hứng như hoa, nhưng lên mạng thì đều là “con” hết.
Nói chung em rất đồng cảm mặc dù không đồng tình với cách xử lý. Mà thôi, đừng còm nữa để topic nó dừng. Em thấy nó vô bổ và gây nghiệp. of toàn cao thủ ném đá xuống giếng.
Kinh doanh là bán sản phẩm mình có và thu tiền về. Tiền đã cầm về nhưng sản phẩm đểu thì là bọn gian thương. Làm gì phân biệt đàn ông, đàn bà.
Dịch vụ lỗi nhưng đổ cho nhân viên. Bỉ bôi, coi thường khách hàng là loại kinh doanh mất dạy.
Ở đây chẳng có gì là gây nghiệp cả. Ngoài đường có đống s.hit. Người chọn hót nó đi cho sạch sẽ, người lại chọn nhắm mắt, bịt mũi bước qua.
Sống sao cho văn minh là tùy chọn của mỗi người, phỏng cụ.

vutuanlong

Xe điện
Có một vấn đề như này khá là hay, e mang mẫu nước nhà e và nhà hàng xóm đi kiểm định, trong đó nước nhà e là trực tiếp từ vòi, nhà hàng xóm là qua máy lọc.

Kết quả là của nhà hàng xóm có chỉ số kém hơn.

Bọn em giải thích rằng do nhà đó chậm thay lõi lọc (xác nhận đúng thế) nên nước qua máy lọc bị cặn bẩn nhiều.

ngu ngơ

Xe điện
Có một vấn đề như này khá là hay, e mang mẫu nước nhà e và nhà hàng xóm đi kiểm định, trong đó nước nhà e là trực tiếp từ vòi, nhà hàng xóm là qua máy lọc.

Kết quả là của nhà hàng xóm có chỉ số kém hơn.

Bọn em giải thích rằng do nhà đó chậm thay lõi lọc (xác nhận đúng thế) nên nước qua máy lọc bị cặn bẩn nhiều.

Cụ kiểm tra những thông số nào?

vutuanlong

Xe điện
Cụ kiểm tra những thông số nào?
E ktra mọi thông số theo bộ chỉ tiêu nước sh mà họ vẫn làm. Trừ Asen vì Ko làm được. Nhưng Asen thì gần như 100% là ko có cụ ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Lên thớt mới thấy quá nhiều cụ dùng và bị vấn đề. Nhà e cái ống dẫn nước ra vòi lỏng lẻo do thợ non cả chiều ko xong. Đường ống dưới máy đêm bật ra chảy nước lênh láng cả phòng khách bếp và 2 phòng ngủ. E thay toàn bộ sàn gỗ mới và hỏng cả giường tủ. Nếu cụ nào vừa vêd nhà mới thì mớ sàn gỗ cho căn hộ 150m2 và đồ gỗ công nghiệp thì ko biết thiệt hại bao nhiêu tiền. Thêm nữa từ nhà mình lại chảy sang nhà hàng xóm giả sử thêm 3 nhà nữa mới hoàn thiện thì khối lượng thiệt hại cực lớn. Đợt 2 hàng xóm nhà e bị may 1 nhà sàn gạch, 1 nhà vừa thay sàn gỗ may chuâ ngập vào chứ ko e cũng phải đền ốm

Túm lại rất nhiều cụ mợ tin tưởng gọi chị đến làm và quá nhiều phản hồi về thợ. Chứng tỏ bên phía cửa hàng lọc nước ko đào tạo thợ kỹ, hoặc quá đông khách để thợ đi lung tung beng. Nếu thế thì tiết chế thu nhỏ quy mô lại, ko có thợ cừn thì từ chối khách hàng, chứ nhận rồi dúi mấy ông ko biết gì đi đến có ngày tội nghiệp nhà khách lắm. Đây là nước dò ra chập điện thì làm sao! E cũng định ko nói gì nhưng thấy nên nói vì nhiều cụ bị quá.
Sau vụ này có đền bù gì không cụ?

ngu ngơ

Xe điện
E ktra mọi thông số theo bộ chỉ tiêu nước sh mà họ vẫn làm. Trừ Asen vì Ko làm được. Nhưng Asen thì gần như 100% là ko có cụ ạ.
Cơ thể là máy lọc tốt nhất, nếu kg đưa những thứ vào làm nó ngộ độc. Thành phần thức ăn đưa vào đâu có kiểm soát dễ dàng mà luôn đâu ra đấy. RO sạch quá nhiều nước họ không khuyết khích, sạch quá là dở đấy cụ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
thợ bên nhà mợ T cũng hơi có vấn đề.
trc đến lắp nhà e trong máy của nhà sx đã có sẵn van chia nước,
Nhưng mợ ý vẫn báo e tự mua.
Đến khi thợ đến lắp, mở thùng ra có cái van chia nước (chuẩn chính hãng) thợ nhanh tay nhặt cất đi, em nhìn thấy :D

nói chung tiền thì k đang mấy nhưng đạo đức nghề nghiệp hơi rẻ :)

chưa kể, mua đèn sưởi nhà tắm của mợ, hơn tháng lăn ra xịt 1 mắt :) chả có thời gian đi đổi bóng.
1. Kiến thức về sản phẩm quá kém.
2. Biết hết đấy nhưng lờ đi để thịt khách.

Em thiên về phương án 2 nhiều hơn. Vì nghe bẩu hàng bán chạy như thế, việc làm không hết. Chả có lẽ ko biết phụ kiện bao gồm những gì.

Riêng cái vụ cụ cụ em em với khách nhưng vẫn thúc nhân viên thu tiền xong té là hiểu rồi. Gọi chuẩn là cáo già đóng giả nai tơ. Mà cái hệ này thì em cực ghét.

vutuanlong

Xe điện
Cơ thể là máy lọc tốt nhất, nếu kg đưa những thứ vào làm nó ngộ độc. Thành phần thức ăn đưa vào đâu có kiểm soát dễ dàng mà luôn đâu ra đấy. RO sạch quá nhiều nước họ không khuyết khích, sạch quá là dở đấy cụ.
Nước đảm bảo các chất theo ngưỡng và ko có chất lạ là ok cụ ạ. NMN họ cũng cung cấp nước theo tiêu chí đó. Tuy nhiên có nhiều thiết bị để làm cho nước tốt hơn cho sức khoẻ (ví dụ kiềm hoá…).
Nếu nước đảm bảo chất lượng rồi mà vẫn dùng máy lọc thì tốn kém, phiền hà hơn nhiều mà hiệu quả thì ko chắc có thực sự rõ rệt hay lại “ngược”.
Em ko dám nhận là người tiêu dùng thông mình, nhưng chắc chắn em là người tiêu dùng “không ngu”, mọi quyết định của em đều có cơ sở khoa học chứ tuyệt đối ko “tù mù”

vutuanlong

Xe điện
Các cụ có mang mẫu nước trước máy lọc và sau máy lọc đi kiểm nghiệm không? Hay chỉ đơn giản tin vào kq thiết bị đo của bên bán máy làm?

nguoiquantu

Xe buýt
Riêng lọc nước em cứ dùng thợ chính hãng bảo hành, bảo trì sửa chữa thôi. Gần 8 năm trở lại đây em không dùng thợ đại lý nữa vì chất lượng, linh phụ kiện k đảm bảo và sợ số điện thoại bị gọi mời mọc linh tinh.
Thợ đại lý chính hãng nhiều cái gioăng, van hỏng hay việc vặt họ thay miễn phí luôn. Sau khi thợ đến thay thì 1-2 ngày hôm sau có em giọng ngọt như mía hỏi thăm luôn chất lượng dịch vụ thợ thế nào, anh có hài lòng không ..... thế mới thích, chưa bao giờ phải bực mình cả.

m4s

Xe điện
Giờ mới đọc thớt này, chưa biết ntn nhưng việc mợ cho số thợ rồi bảo KH gọi cho thợ là ko chuẩn rồi. Cái này là tối kỵ đấy Toét ạ :(

Nhật Huy

[Tịch thu bằng lái]
Em thì éo tin phần lớn đội thương gia trên cái cõi ảo OF này. Phần nhiều vì đã ăn quả đắng với nhiều bố gạo cội trên cõi OF. Nên bg éo tin đứa nào cho đỡ phải thất vọng.

itnd

Xe hơi
Cũng khó.
Sau khi đọc nội dung hai bên trao đổi thì em thấy nếu bản thân vào vị trí toét em cũng nghĩ như thế về ông khách. Tuy nhiên nếu đủ bình tĩnh em sẽ lẳng lặng đền mịa cho cụ ấy cái lọc khác rồi thoả thuận xoá bài lý do hiểu nhầm. Bụng bảo dạ coi như dẫm phải …, chứ lên đây trình bày có đúng cũng bị dèm pha. Chả tự nhiên người ta bảo khách luôn đúng dù đó có là thằng khách đi nữa. Dân mình max rảnh việc, hay coi sự dèm pha bới móc người khác là cách tốt để thể hiện đạo đức và xả stress. Mấy trăm trang đọc xem bao nhiêu bài thực sự liên quan là biết liền.
Chia buồn cùng doanh nghiệp.
Tổ sư. Vậy mà vẫn bênh được!
Đọc từ đầu tới đuôi là khách gọi kiểm tra nước yếu > dv tới đề xuất thay hết lõi lọc > VẪN YẾU > dv thu tiền bơm áp
*Nếu dv/kt có tâm thì khách chỉ tốn tiền bơm áp để xử lý lỗi nước yếu từ đầu (nếu lõi lọc còn đủ sạch) thay vì tốn tiền thay 8 lõi + bực mình + mang tiếng "bẩn tính"

Quyen Kenshin

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em mua lọc hãng AoSmith đc 5 năm dùng ngon choét.E mua hồi đó chục củ.Hãng cho thợ chính hãng lên lắp đặt free,đến hạn thay có tin nhắn oki gọi tổng đài hãng lên thay.
Nói chung tiền nào của nấy thôi các cụ.không có ngon bổ lại rẻ đâu.

thanh.long

Xe tăng
Vâng e cũng dùng mà thợ non lắp lỏng lẻo lắm. Với dò nước hỏng bộ sàn nhà em. Giờ e cũng ngại chả buồn thay cứ dùng nước thường thôi ạ. Sau về nhà mới em gọi hẳn cty đến làm cho đẹp ngon luôn
Công thêm với quả còm kêu khách bẩn tính thì giờ tụt hạng là cái chắc chắn

Rx365

Xe buýt
1. Kiến thức về sản phẩm quá kém.
2. Biết hết đấy nhưng lờ đi để thịt khách.

Em thiên về phương án 2 nhiều hơn. Vì nghe bẩu hàng bán chạy như thế, việc làm không hết. Chả có lẽ ko biết phụ kiện bao gồm những gì.

Riêng cái vụ cụ cụ em em với khách nhưng vẫn thúc nhân viên thu tiền xong té là hiểu rồi. Gọi chuẩn là cáo già đóng giả nai tơ. Mà cái hệ này thì em cực ghét.
Cái máy lọc nước có tí linh phụ kiện và các lỗi của máy cũng chỉ có một số lỗi cơ bản thôi. Làm nghề lâu năm thì những cái đó chả lạ gì, kể cả phụ nữ.
Như em làm về ô tô thì tùy khách mà cư xử thôi, thoải mái vô tư với mình thì mình nhiệt tình, còn hay tính toán, đòi hỏi quá đà thì mình cũng lựa lựa mà từ chối dần, đỡ mệt đầu. Nghề nào cũng vậy, nếu muốn thịt khách thì thiếu gì trò, chẳng qua có muốn hay không thôi

Phỡn

Xe tăng
Em thì éo tin phần lớn đội thương gia trên cái cõi ảo OF này. Phần nhiều vì đã ăn quả đắng với nhiều bố gạo cội trên cõi OF. Nên bg éo tin đứa nào cho đỡ phải thất vọng.
Em cũng dính thời OF còn sôi động, mất công gọi cả cứu hộ =)).
Nhưng em hơi khác chút, cần thì vẫn dùng đến chỉ là không kỳ vọng gì cả. Thế sẽ không cay cú.
Thực ra có nhiều bài bóc phốt một phần đến từ sự kỳ vọng quá lớn của mem OF, vấp vào hiện thực mới ngã bổ chửng ra :)).

Maihong_

Xe điện
Vâng tại em nghĩ thớt này, hay các thớt khác của OF thì cũng chỉ trao đổi lời nói thôi chứ biết làm gì cụ thể đây cụ ơi. Đã nói suy nghĩ của mình thì bảo là nói đạo lý cũng không sai. Biết làm sao được hic. Em nghĩ cái gì hay bổ ích thú vị thì đọc, cái gì phản cảm không đúng ý mình thì hoặc nói lại hoặc bỏ qua thôi chứ biết làm gì nữa cụ. Cái gì em nói chưa đúng, chưa chuẩn thì cụ góp ý em sẵn sàng lắng nghe mà 😘
Thực ra, mợ nói rất hay chỉ là nó k phù hợp lắm trong thớt này thôi ạ. Về cơ bản các cụ mợ đều hiểu đc nên xử lý khủng hoảng như thế nào trong case này nên cách mợ trình bày, diễn giải về business của mợ, mợ nói gì để xử lý... vô hình chung càng vùi dập mợ T và nâng cao bản thân mợ lên. Nó k đc hay lắm trong một thớt bóc phốt như thế này. Đấy là theo cảm quan cá nhân của em cảm nhận.
Trường hợp này, mợ T sai, k bênh đc cách xử lý và tư duy kinh doanh của mợ T. Nhưng có lẽ mợ ấy cũng đã và sẽ mất uy tín cũng như cơ số khách trên of nên em nghĩ dừng ở đây được rồi. Mong mợ T sẽ rút kinh nghiệm và cải thiện dịch vụ của mình hoàn thiện hơn ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng