[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanglong_hn

Xe tải
Chốt lại là mợ bán máy lọc nước xử lý rất có vấn đề,khách phản ánh thì chỉ cần bố trí thợ qua kiểm tra lại là xong,lỗi do khách quan hay chủ quan thì trao đổi trực tiếp,cái gì khắc phục được thì làm,phải thu thêm tiền công hay vật tư thì tính với khách,mà khách quen 8 năm,mua mấy bộ máy lọc và vô số lần thay full lõi thì có qua kiểm tra free cho khách cũng là bình thường

Phỡn

Xe tăng
Dạ. Em theo dõi thì diễn biến như sau:
8/1: cụ chủ thớt alo MT qua kiểm tra máy tại văn phòng sao nước chảy yếu => đc tv thay lõi luôn, cụ ấy k biết gì máy lọc nước nên ok thay cả 8 lõi => thợ đến thay đủ 8 lõi và cụ ấy ck thanh toán tiền.
*Cụ chủ thớt k có mặt, chỉ có nhân viên 2 bên làm việc với nhau.
*Do Tết và nv dính F0 nhiều nên cụ cho nghỉ Tết sớm.
2/3: alo MT nước vẫn chảy yếu, báo mợ khi nào có người thì xuống kiểm tra.
10/3: cụ chủ alo MT tiếp để giục thợ
18/3: thợ xuống kiểm tra do thiếu áp k phải lỗi do lõi => xử lý xong thu 100k. Cụ chủ alo 5 6 lần thắc mắc MT k nghe, đến khi thợ gọi lại nghe và đọc được tin nhắn giữa MT và thợ nên mới có thớt này.
Mợ chốt hạ thế này thì chết, ai về nhà nấy :))

blackseal

Xe tải
Ai bẩu với cụ là kém, kém mà vẫn dùng thì đầu óc có vấn đề à?
Thay lõi xong rồi, ok hết rồi, vui vẻ trả tiền. 3 tháng sau gọi báo nước yếu, cho thợ đến check thì lỗi bình áp. Sửa cho ngon lành rồi thu 100k tiền công thì ko muốn trả. Vậy thì ai sai ai đúng?
sau cụ kg đọc hết thì đừng suy luận thế nhé.

khanghuy

Xe tải
Còm đá bổng đá bỏ vì ... lịch sự :))
Trêu sư chút thôi, không có sư vào quấy đảo thì sao các thớt lên tầng (ở một khía cạnh nào đó sư đã giúp cho thớt đi xa hơn, bùng cháy hơn, va chạm nhiều hơn đến các độc giả OF). Xin mời sư tiếp tục thi triển phím, em lặn.

thichduthu2011

Máy Bay
Trêu sư chút thôi, không có sư vào quấy đảo thì sao các thớt lên tầng (ở một khía cạnh nào đó sư đã giúp cho thớt đi xa hơn, bùng cháy hơn, va chạm nhiều hơn đến các độc giả OF). Xin mời sư tiếp tục thi triển phím, em lặn.
Quan điểm mỗi người mỗi khác thôi. Để cả thiên hạ như mình thì ... ảo tưởng :))

Jo9926

Xe điện
Lọc nước rất đơn giản. Hỏng bình thì lên shopee mua 180k, lõi thì 960k/bộ 8 lõi Cá rô phi. Cách thay thì lên youtube xem. Dây vào mấy ông thợ lừa thì bực lắm, chặt chém mà làm không ra gì.

Tuệ Chi

Xe máy
Cụ ko đọc hết các còm, hay cụ đọc hiểu có vấn đề? Cụ thớt nói máy lọc nước chảy yếu, gọi mợ T xử lý, mợ T yêu cầu thay hết toàn bộ lõi lọc hết 1650k, cụ chủ ko có ở đó và ck thanh toán. Về thấy nước vẫn yếu (mặc dù đã thay lõi lọc), nhưng do vướng dịch, lại gần Tết, với cũng đã gọi mợ T xử lý nhưng chưa đến lượt, lúc đến lượt thì 3 tháng đó cụ.
Cái này rõ ràng là lỗi bên mợ T, gọi đến kiểm tra tại sao nước chảy yếu, nhưng ko kiểm tra các lỗi khác, chỉ nhăm nhăm thay lõi lọc, thu tiền và quẩy đít đi về, thế mà cụ còn bênh được thì bảo sao mợ ấy vẫn tự tin đông khách, và nếu khách nào trái ý thì chửi luôn :v

thichduthu2011

Máy Bay
Cụ ko đọc hết các còm, hay cụ đọc hiểu có vấn đề? Cụ thớt nói máy lọc nước chảy yếu, gọi mợ T xử lý, mợ T yêu cầu thay hết toàn bộ lõi lọc hết 1650k, cụ chủ ko có ở đó và ck thanh toán. Về thấy nước vẫn yếu (mặc dù đã thay lõi lọc), nhưng do vướng dịch, lại gần Tết, với cũng đã gọi mợ T xử lý nhưng chưa đến lượt, lúc đến lượt thì 3 tháng đó cụ.
Cái này rõ ràng là lỗi bên mợ T, gọi đến kiểm tra tại sao nước chảy yếu, nhưng ko kiểm tra các lỗi khác, chỉ nhăm nhăm thay lõi lọc, thu tiền và quẩy đít đi về, thế mà cụ còn bênh được thì bảo sao mợ ấy vẫn tự tin đông khách, và nếu khách nào trái ý thì chửi luôn :v
Em xác nhận là cụ đọc hết các còm của chủ thớt :))

Nine

Xe điện
nhìn nhanh lại thấy 3 4 ông xe đạp vào. thôi thì em thêm 1 còm cho nhanh lên trăm. trang.
Ném đá đến chết kể cũng hãi thật

dangnv

Xe máy
Em cũng từng tin tưởng of mà mua dịch vụ trên này, đều thất vọng cả :).

dangnv

Xe máy
Cùng tùy thôi cụ ợ, không phải ai cũng vậy
Em cũng mua hàng trên này nhiều, nhiều cụ mợ vẫn bán hàng tốt,
Thái độ phục vụ tốt
Chúc mừng cụ! Em thì thất vọng nhất quả mua 2 cái điều hoà, thợ lắp đặt ẩu, lại vòi tiền. Kinh nghiệm mua điều hoà của em là cứ điện máy xanh mà múc, cao hơn xíu, nhưng lắp đặt cẩn thận yên tâm hơn hẳn, có gì lại claim đc luôn.

Nguyenthao.utc

Xe tải
Chúc mừng cụ! Em thì thất vọng nhất quả mua 2 cái điều hoà, thợ lắp đặt ẩu, lại vòi tiền. Kinh nghiệm mua điều hoà của em là cứ điện máy xanh mà múc, cao hơn xíu, nhưng lắp đặt cẩn thận yên tâm hơn hẳn, có gì lại claim đc luôn.
Vâng. Có những thớt như này, còm này của cụ,
Để em lưu ý.
Đã mời rượu cụ

Bomva

Xe điện
Em cũng từng tin tưởng of mà mua dịch vụ trên này, đều thất vọng cả :).
Đừng nghĩ tiêu cực thế mợ! Sau vụ này mà mợ bị phong sát giút kinh nghiệm, không bảo thủ dịch vụ lại ngon ngay. Nhưng có một nguyên tắc mà em nghĩ không cứ gì ở OF đó là: PHải chân thành, thật thà, có trách nhiệm, nhưng phải rành mạch rõ ràng cho dù bất kì khách hàng là ai. Và một điều quan trọng là không được bảo thủ, tự nhìn lại mình để phát triển khi có ý kiến trái chiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng