[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hự.

Xe điện
Một thớt tranh chấp bên mua - bên bán thế này có thể chia người vào xây thớt thành dăm nhóm:
- Nhóm 1. Vốn ko thích bên bán do vđ cá nhân, do cạnh tranh, hoặc chẳng lí do gì, tự nhiên ghét thôi. Nhóm này sẽ mổ xẻ lỗi, thậm chí kéo thêm các việc cá nhân bên bán ra dìm. Nếu cũng kd thì tiện thể quảng cáo luôn.
- Nhóm 2 đã từng là khách, có trải nghiệm tệ, nhưng lười lập thớt vì thấy ko đáng, tiện có thớt này thì phàn nàn luôn. (tiện thể quảng cáo luôn nếu kd)
- Nhóm 3 do có quen biết, hoặc cũng kd nên đồng cảm bên bán, cũng từng gặp khách bửn nên ghét. Trực tiếp phân tích cái đúng bên bán, mổ xẻ cái sai, thiếu sót bên mua, phản biện chê trách bên đối lập. Hoặc ko cãi đúng sai mà làm bên kia sa vào tranh luận linh tinh, loãng thớt, gây chán, nhanh hết tầng,...(ko bỏ qua dịp pr cá nhân nếu có thể)
- Nhóm 4 vô can, ko liên đới bên nào, nhưng khuynh hướng ủng hộ bên mua (ko tiện thể quảng cáo 😁). Vì giờ người tiêu dùng hay bị lừa, đâm ra đa nghi đề phòng hơn. Đúng thôi, chỉ có bên bán lừa bên mua bằng hàng/dịch vụ kém, chứ bên mua lừa bên bán kiểu gì (à có, trả bằng tiền fake chẳng hạn). Thế nên mới có hội BV NTD.

Suy cho cùng, dù KDCN hay ko thì lúc này lúc khác ai cũng sẽ là NTD cái gì đó cả. Nên trong 1 vụ mà lỗi bên bán rõ ràng thì nên đừng về phía bên mua. Nói thế chứ em mà quen biết hay có liên quan công việc thì em cũng ko khách quan được đâu, chém thế thôi 😁

Yeuaibaygio

Xe container
Nên trong 1 vụ mà lỗi bên bán rõ ràng thì nên đừng về phía bên mua.
Em thấy Cụ phát biểu câu này chuẩn hơn cả VTV :D
Em hóng thôi và qua hóng trên OF cũng thấy phong cách mợ T không hợp với cá nhân em. Nhưng trong thớt này thấy 1 số nick phát biểu lặp đi lặp lại mãi mà chả có gì mới cũng ngán, và về cơ bản không giải quyết được vấn đề gì.

thichduthu2011

Máy Bay
Một thớt tranh chấp bên mua - bên bán thế này có thể chia người vào xây thớt thành dăm nhóm:
- Nhóm 1. Vốn ko thích bên bán do vđ cá nhân, do cạnh tranh, hoặc chẳng lí do gì, tự nhiên ghét thôi. Nhóm này sẽ mổ xẻ lỗi, thậm chí kéo thêm các việc cá nhân bên bán ra dìm. Nếu cũng kd thì tiện thể quảng cáo luôn.
- Nhóm 2 đã từng là khách, có trải nghiệm tệ, nhưng lười lập thớt vì thấy ko đáng, tiện có thớt này thì phàn nàn luôn. (tiện thể quảng cáo luôn nếu kd)
- Nhóm 3 do có quen biết, hoặc cũng kd nên đồng cảm bên bán, cũng từng gặp khách bửn nên ghét. Trực tiếp phân tích cái đúng bên bán, mổ xẻ cái sai, thiếu sót bên mua, phản biện chê trách bên đối lập. Hoặc ko cãi đúng sai mà làm bên kia sa vào tranh luận linh tinh, loãng thớt, gây chán, nhanh hết tầng,...(ko bỏ qua dịp pr cá nhân nếu có thể)
- Nhóm 4 vô can, ko liên đới bên nào, nhưng khuynh hướng ủng hộ bên mua (ko tiện thể quảng cáo 😁). Vì giờ người tiêu dùng hay bị lừa, đâm ra đa nghi đề phòng hơn. Đúng thôi, chỉ có bên bán lừa bên mua bằng hàng/dịch vụ kém, chứ bên mua lừa bên bán kiểu gì (à có, trả bằng tiền fake chẳng hạn). Thế nên mới có hội BV NTD.

Suy cho cùng, dù KDCN hay ko thì lúc này lúc khác ai cũng sẽ là NTD cái gì đó cả. Nên trong 1 vụ mà lỗi bên bán rõ ràng thì nên đừng về phía bên mua. Nói thế chứ em mà quen biết hay có liên quan công việc thì em cũng ko khách quan được đâu, chém thế thôi 😁
XH này loạn rồi vì theo cụ phân nhóm thì tất cả vào đây đều có mục đích không tốt :))

thichduthu2011

Máy Bay
Đừng nghĩ tiêu cực thế mợ! Sau vụ này mà mợ bị phong sát giút kinh nghiệm, không bảo thủ dịch vụ lại ngon ngay. Nhưng có một nguyên tắc mà em nghĩ không cứ gì ở OF đó là: PHải chân thành, thật thà, có trách nhiệm, nhưng phải rành mạch rõ ràng cho dù bất kì khách hàng là ai. Và một điều quan trọng là không được bảo thủ, tự nhìn lại mình để phát triển khi có ý kiến trái chiều.
Sẽ có bài học được rút ra và từ cả 2 phía :))

wave-tau

Xe container
Lúc nào đóng thớt em xin mod mở thêm 1-2 ngày cố đợi cụ gì hôm truớc định tư vấn cơ mà chưa có thời gian. :)) :))

tea1981

Xe buýt
trước cũng định hỏi mua trên off và cũng ở đây. nhưng nghe vài kiểu " em nói thật là...." là em đi tìm chính hãng và đang hài lòng vì nói thật là nó chỉ chênh nhau 1 2 tăm nhưng với lọc nước chính hãng vẫn hơn.

khanghuy

Xe tải

Định lặn mà cụ comment hay quá, khéo phân loại của cụ phải được đưa vào bộ quy tắc ứng xử khi xảy ra phốt. Để các bên có thể chiêm nghiệm trước khi comment.

xukthal.

Xe lăn
Nói cứ như đài nhỉ :-o
Thực ra, mợ nói rất hay chỉ là nó k phù hợp lắm trong thớt này thôi ạ. Về cơ bản các cụ mợ đều hiểu đc nên xử lý khủng hoảng như thế nào trong case này nên cách mợ trình bày, diễn giải về business của mợ, mợ nói gì để xử lý... vô hình chung càng vùi dập mợ T và nâng cao bản thân mợ lên. Nó k đc hay lắm trong một thớt bóc phốt như thế này. Đấy là theo cảm quan cá nhân của em cảm nhận.
Trường hợp này, mợ T sai, k bênh đc cách xử lý và tư duy kinh doanh của mợ T. Nhưng có lẽ mợ ấy cũng đã và sẽ mất uy tín cũng như cơ số khách trên of nên em nghĩ dừng ở đây được rồi. Mong mợ T sẽ rút kinh nghiệm và cải thiện dịch vụ của mình hoàn thiện hơn ạ.

Nadi 18

Xe hơi
Kinh doanh trên mạng mà, mua bán cứ xác định hên xui thôi, ko nên đòi hỏi quá nhiều, nếu gặp phải hàng lởm thì cũng ngậm bồ hòn làm ngọt thôi

vutuanlong

Xe điện

Maihong_

Xe điện
Mợ Y đang bận thớt khác rồi, từ mấy hôm nay rồi, thớt chỉ còn lại 2 phe vẫn vật nhau. Để làm gì nhỉ?
Mấy cụ em mình dừng còm để thớt stop ở đây đi. Sắp 1 rưỡi đến nơi, em chuẩn bị vào làm giờ.

thichduthu2011

Máy Bay
Định lặn mà cụ comment hay quá, khéo phân loại của cụ phải được đưa vào bộ quy tắc ứng xử khi xảy ra phốt. Để các bên có thể chiêm nghiệm trước khi comment.
Còn thiếu nhiều lắm, đơn cử này :))

Nhóm thật thà, thẳng thắn, nhiệt tình, ... gọi chung là chính nghĩa tuy nhiên trời không cho ai tất cả nên đôi lúc khả năng có hạn (lực bất tòng tâm :)) )

Nói theo kiểu tế nhị, tôn trọng khách hàng thì nhóm này "làm việc gì cũng khó" còn bỗ bã, thô lỗ như em thì gọi là nhiệt tình + :))

vutuanlong

Xe điện
Mấy cụ em mình dừng còm để thớt stop ở đây đi. Sắp 1 rưỡi đến nơi, em chuẩn bị vào làm giờ.
E có còm nhưng về ndung khác có liên quan nhưng về ý khác, còn cách hành xử, thái độ, cách bán hàng của nhân vật chính thì em ko qtam lắm, bản thân mỗi người ở vị trí của mình sẽ rút ra bài học cho cá nhân sau khi vào thớt này thôi mà. Còn có sự thay đổi hay ko thì e không chắc!

Rx365

Xe buýt
Mợ tóm tắt thế này khá đầy đủ . Kể ra chị lọc nước thêm quả tư vấn thay luôn cái bình nén vào ngày 18/3 có khi lại ngon hi . Vừa bán thêm đc cái bình mà cụ chủ thớt đỡ thắc mắc 100k tiền sử lý 😁 . Em chỉ lấy tiền đồ thay chứ có lấy công gì đâu , ưu ái ofer thế còn gì hihi
Úi cụ nói chuẩn thế, khách hàng 8 năm mà bảo nước chảy yếu đến tư vấn thay lọc thay luôn. Về xong vẫn bị rồi phản ánh vẫn yếu thì đến xử lý thu thêm 100k, cũng ngon. Rồi lại tư vấn thay thêm cái bình nước nữa, rồi bảo em chỉ tính tiền bình ko tính công đi lại vì là khách quen và là tv Of. Khách hàng dễ tính và hào phóng chi tiền như vậy phải
Còn thiếu nhiều lắm, đơn cử này :))

Nhóm thật thà, thẳng thắn, nhiệt tình, ... gọi chung là chính nghĩa tuy nhiên trời không cho ai tất cả nên đôi lúc khả năng có hạn (lực bất tòng tâm :)) )

Nói theo kiểu tế nhị, tôn trọng khách hàng thì nhóm này "làm việc gì cũng khó" còn bỗ bã, thô lỗ như em thì gọi là nhiệt tình + :))
Cụ theo phe chính nghĩa đúng không ạ. Còm tuy hơi dài dòng, loằng ngoằng, khó hiểu nhưng thật tâm, chứ không kiểu thảo mai

botaichinh

Xe đạp
hiểu 1 phần cảm giác của cụ chủ mà thôi mình cứ bình tĩnh chờ cách xử lí đi cụ😞

Trạng thái
Thớt đang đóng