[Funland] Bức tường của nhận thức

vitngoc

Xe điện
Việt Nam vô địch Seagame và AFF Cup thêm vài lần nữa là được ạ :))
Vô địch WC luôn ấy chứ!
Thế hệ em từng thấy ước mơ đá WC của Nhật qua truyện Subasa. Nghe nó viển vông nhưng đến giờ ít ra bóng đá nữ họ vô địch WC, tuyển quốc gia đá không kém phân châu Âu.
Chả tội gì không mơ cả :))

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ràng chúng ta đang có 1 vị thế tốt nhất trong lịch sử và chúng ta thực sự vui mừng vì điều đó. Nhưng dẫu sao, cá nhân em vẫn mong tiện thể, mình đi hẳn vào lịch sử với hình ảnh chói lòa, đó là vào vòng loại cuối với tư thế người dẫn đầu và hơn hẳn Khựa 1 đẳng cấp chứ không hề muốn đứng cùng hàng với họ về đá bóng.
Vui thôi đừng vui quá cụ ơi. Nói VN đứng cùng hàng với TQ là quá ảo tưởng và ngông cuồng rồi đấy cụ.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận là quá vĩ đại và tự hào. Sau kì này, hết dịch nên tổ chức nhà nhà, cơ quan cắm cờ quốc gia trong ba ngày, các chiến binh đội tuyển VN sẽ rước hành trên đường phố thủ đô để nhân dân vinh danh các anh, là những người hùng làm rạng danh non sông Việt Nam vs thế giới. Chưa bao giờ ,từ thuở lập nước đến nay ta mới có đc thành tích này, quá đỗi tự hào . Tất cả những ai không đồng ý hoặc phản biện khả năng đều là p động, là tự nhục, tự hèn hoặc ng NC ngoài nói tiếng Việt. Thật mãnh liệt.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vô địch WC luôn ấy chứ!
Thế hệ em từng thấy ước mơ đá WC của Nhật qua truyện Subasa. Nghe nó viển vông nhưng đến giờ ít ra bóng đá nữ họ vô địch WC, tuyển quốc gia đá không kém phân châu Âu.
Chả tội gì không mơ cả :))
Em nhớ lúc đá penalty vào lưới Tấn Trường, ông tiền đạo nhập tịch Paula/Paola của Malaysia và cả BHL đội này ăn mừng phát điên lên. Ông tiền đạo nhập tịch đấm ngực hò hét kiểu : Đấy, thấy chưa, bõ công nhập tịch chưa :))
BHL Malaysia thì sướng kiểu : Vào, vào rồi, đã ghi đc 1 bàn rồi.
Tự hào, giờ ghi 1 đc bàn vô lưới ông lớn Việt Nam là sướng mê, cả nước Malay ăn mừng như vô địch World Cup.
Em fun tí. Nhưng mà kiểu thế đấy. Malaysia hoá rồ lên vì sướng.

phuonganh01

Xe đạp
Spam: Bài viết có nội dung hoàn toàn không ăn nhập với chủ đề đang thảo luận

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Vui thôi đừng vui quá cụ ơi. Nói VN đứng cùng hàng với TQ là quá ảo tưởng và ngông cuồng rồi đấy cụ.
Về vị thế, vẫn kém Ba Tàu mà cụ. Nên mới tiếc bảng cuối ko gặp nó. Đang ở giai đoạn có thể xem là hoàng kim, muốn gặp tụi Chệt để chiến quá.

phuonganh01

Xe đạp
Công nhận là quá vĩ đại và tự hào. Sau kì này, hết dịch nên tổ chức nhà nhà, cơ quan cắm cờ quốc gia trong ba ngày, các chiến binh đội tuyển VN sẽ rước hành trên đường phố thủ đô để nhân dân vinh danh các anh, là những người hùng làm rạng danh non sông Việt Nam vs thế giới. Chưa bao giờ ,từ thuở lập nước đến nay ta mới có đc thành tích này, quá đỗi tự hào . Tất cả những ai không đồng ý hoặc phản biện khả năng đều là p động, là tự nhục, tự hèn hoặc ng NC ngoài nói tiếng Việt. Thật mãnh liệt.
chuẩn nun, cho 3 đời cầu thủ miễn thuế, miễn các chi phí dịch vụ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
sao không mơ về nền giáo dục tốt đẹp hơn, mơ đường sắt cát linh đi dc, mơ không ngập lụt. có trái bóng mơ trên đó để làm gì ta
Cụ đừng lái thớt em sang lĩnh vực khác. Thớt em thuần túy về thể thao thôi.

Xep

Xe tăng
cụ thớt chuẩn quá.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
À, em chào lão Tập :D
Em nói thật lão đừng giận em nhé. Đêm qua em cá ăn 1 lốc Tiger bạc với mấy ông bạn. Em cá ..UAE thắng :))
Kiểu gì em cũng là người chiến thắng : UAE thắng là em được lốc bia, UAE thua là em được tinh thần thắng lợi :))
Kèo thơm thế ko chơi hơi phí ;))
Chúc mừng cụ 🥳
Thi thoảng thả phao cho em về bờ ạ.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Em hơi tiếc là mình khác bảng Ba Tàu. Nên vuột cơ hội đá vào mõm tụi nó.

Nhật Bản cũng ko cần thắng đội mạnh cỡ Đức như Hàn từng lập kì tích thắng Đức đâu, ông bạn ạ.
Tôi chỉ cần Việt Nam vượt qua chính Việt Nam.
Nhật ko xem Hàn là đối thủ phải vượt qua và Việt Nam giờ cũng chả xem Thái là đối tượng phải vượt qua ông bạn nhé.
Nghĩ đến Thái chỉ theo dạng tâm lý : muốn gặp càng nhiều, càng nhanh càng tốt để giật vòi, bẻ ngà con voi chiến xàm xí. Tiếc là chưa đã ngứa tay :))
Mình có khả năng chung bảng với Khựa ở vòng loại thứ 3 mà cụ. TQ ở nhóm 4, VN nhóm 6
Vào đến vòng cuối thì ko trận nào là dễ thở cả, 12 đội mạnh nhất châu Á, tuy nhiên đó là bài luyện tập vô giá cho tương lai của chúng ta

@xichlo@

Xe điện
Hả dạ.
Lời bài viết trên thay cho những gì mà nhiều người muốn nói.
Đến cái giấc mơ thôi cũng đờ éo dám thì ở cmn nhà rửa bát cho vk.
Sao cứ phải khúm lúm làm rề!
Em rửa bát, úp bát cả năm rồi :( vẫn mơ lớn bình thường như vào vòng Ck thế dới :))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
E xin nói lại là tại sao chúng ta chỉ cần thắng chính mình, tại sao Thái dúi, Mã lai chả là gì.
Mà bất kỳ trận bóng nào ta dành chiến thằng đều cảm giác như ta ở một tầm mới ?
Rõ ràng với cái tầm đó thì chiến thắng đó là một sự hiển nhiên thì nó lại quá bình thường phải không các cụ nhỉ ?
Rồi lại đưa nhau lên mây với những mơ tưởng có thể nói là viển vông để rồi khi thua lại cảm thấy buồn thậm trí bực tức.
Thậm trí lôi các em nó ra phân tích sai đúng.
Các thế hệ bóng đá trước toàn vậy, khi thắng thì tung hê, khi thua thì vạch áo tìm sâu.
Có chăng thế hệ bóng đá hiện tại đang thắng nhiều nên chưa bị vạch áo tìm sâu mà thôi.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em vào thớt ủng hộ Cụ chủ, chúc mừng đội tuyển lần đầu vào vòng 3 :D

darthvader

Xe điện
Không quan tâm bóng đá thì vào các topic bóng đá comment làm gì...
Quan tâm bóng đá nhưng theo dõi trên tâm thế kẻ yếu, thế không gọi là hèn thì gọi là gì... Xem nhưng vẫn muốn đội mình thua để những người khác "sáng mắt ra" .. sống thế làm gì cho khổ

Thể thao là giải trí, là nơi thả ước mơ điên rồ và sống hết mình, chứ người xem bóng đá có ngu đâu mà không biết VN đang đứng ở đâu trên bản đồ thế giới trong từng lĩnh vực từ kinh tế chính trị xã hội giáo dục khoa học kỹ thuật văn hóa nghệ thuật thể dục thể thao v..v...

Tóm lại ước mơ nhìn thấy Việt Nam tham gia World Cup 2022 lại Qatar là cực kỳ chính đáng và có cơ sở lý luận vững chắc để thực hiện..
Chưa bao giờ đội tuyển chúng ta có được thế và lực cùng sự may mắn như ngày hôm nay...

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mình có khả năng chung bảng với Khựa ở vòng loại thứ 3 mà cụ. TQ ở nhóm 4, VN nhóm 6
Vào đến vòng cuối thì ko trận nào là dễ thở cả, 12 đội mạnh nhất châu Á, tuy nhiên đó là bài luyện tập vô giá cho tương lai của chúng ta
Dạ, 24/6 mới chia bảng. Nhưng em ko biết có cơ hội gặp tụi Chệt ko.
Chưa biết gặp các đội nào. Thậm chí có khi thua cả :( . Miễn là thua để vươn mình mạnh mẽ hơn.
Em nhớ Mexico, sau khi Hàn thắng Đức, họ ăn mừng như hoá rồ. Bởi họ lọt vào vòng sau. Dù họ cũng chỉ luôn dám tự cho mình cái quyền đua tranh giành ngai vàng Cocacaf ở Bắc Trung Mỹ thôi nhưng điều đó ko ngăn cản họ luôn hi vọng đi sâu hơn ở Cúp thế giới.
Việt Nam, dù chỉ dám tự cho mình cái quyền tranh đoạt ngai vàng quẩn quanh ĐNA thì điều đó ko ngăn cản ước mơ đi xa hơn trong tương lai. Dù có là 15-20 năm nữa hoặc lâu, rất lâu ạ :)

vitngoc

Xe điện
Em nhớ lúc đá penalty vào lưới Tấn Trường, ông tiền đạo nhập tịch Paula/Paola của Malaysia và cả BHL đội này ăn mừng phát điên lên. Ông tiền đạo nhập tịch đấm ngực hò hét kiểu : Đấy, thấy chưa, bõ công nhập tịch chưa :))
BHL Malaysia thì sướng kiểu : Vào, vào rồi, đã ghi đc 1 bàn rồi.
Tự hào, giờ ghi 1 đc bàn vô lưới ông lớn Việt Nam là sướng mê, cả nước Malay ăn mừng như vô địch World Cup.
Em fun tí. Nhưng mà kiểu thế đấy. Malaysia hoá rồ lên vì sướng.
Trận hôm qua thế là cảm xúc rồi!
Chả nhẽ lại muốn thua 0-3 hay 0-4 trong 10 phút cuối như Hungary và Mã Lai.
Hai năm trước còn trong 8 đội mạnh nhất châu lục, nhiều cụ bi quan sớm quá :))

Dodge Ram

Xe điện
Thể thao nói chung, môn thể thao vua nói riêng cũng chỉ là trò chơi!
Xem giải trí, hò hét, nuối tiếc, tan chảy, bùng nổ... xong là quên - đấy là em. :))
Hy Lạp vô địch xong giờ đứng đâu trên bản đồ kinh tế thế giới cccm nhỉ?