[Funland] Bức tường đẳng cấp.

Website
www.facebook.com
Cuối cùng,sau những ngày bắt nạt mấy đội cùng khu vực "ao làng Đông Nam Á" và những bài báo tâng bốc lên tận chín tầng mây,đội VN đã được trở về mặt đất khi gặp 1 đối thủ có đẳng cấp thực sự.Kết quả chỉ là 3-2,nhưng thực tế thì sau khi vừa vào h2 đã ăn 3-0,lại thêm tin Jordan thua Úc và sặp hết giờ thì UAE chỉ còn mục tiêu là giữ sức chờ hết giờ thi đấu nên VN mới gỡ dc 2 bàn trong mấy phút cuối cùng.Sự chênh lệch thể hiện rõ ở h1,khi UAE còn quyết tâm thi đấu thì VN đến 1 cú sút trúng gôn còn chả có lần nào.Kết thúc vòng bảng thứ 2 thì VN xếp thứ 4/5 đội nhì bảng tốt nhất,nghĩa là trong 12 đội vào vòng 3 thì thành tích VN chỉ hơn mỗi Lebanon.

Tổng kết lại thì dù sao VN cũng đã làm nên lịch sử khi lần đầu tiên lọt vào vòng loại thứ 3 WC Châu Á,nhưng đó cũng chỉ là lặp lại điều Thái Lan đã làm 5 năm trước.Chưa kể lần đó Thái Lan là đội đầu bảng với thành tích bất bại chứ o phải xếp 11/12 đội như VN năm nay.Qua trận đấu với UAE có thể thấy VN đã có tiến bộ và tiệm cận phần nào với nhóm hạt giống 2 ở Châu Á,nhưng đòi lên "chiếu trên" đọ sức với các đội top 1 như Nhật,Hàn,Iran...thì còn xa mới đủ.Với lối đá "biết thân biết phận" như hiện tại,có lẽ khả năng VN sẽ o thua nhiều trận và nhiều bàn như Thái Lan lần trước ở vòng loại thứ 3,nhưng với kiểu đá sân nhà - sân khách và tính điểm như điều lệ thi đấu trước nay thì VN cũng rất khó có vị trí cao trong bảng đấu.Nếu điều lệ thi đấu vòng loại WC Châu Á o có nhiều thay đổi trong những năm tới thì kể cả FIFA có mở rộng suất thi đấu Châu Á lên 8 suất VN cũng o dễ kiếm nổi vị trí trong số đó đâu.
Thớt có vẻ hả hê khi VN thua nhể?
Thể hiện gì ở đây thế? Kiến thức hơn người à?

Jack Frost

Xe buýt
Văn phong cụ chủ quả bá đạo!
Về ngắn hạn, Việt Nam lần đầu vào vòng loại thứ 3 là cả nỗ lực lớn, bước tiến lớn lịch sử rồi.
Dài hạn công nhận đúng là phải từng bước một mới lên tầm cùng chiếu được các đội lọt vào vck World Cup.
Nhưng giọng văn của cụ thế này em ko hiểu thời bóng đá Việt Nam còn thua Thái, thua Indo, thua Malay trước đây thì cụ có xem ko? Ức chế ko? Khéo phải đập đầu vào tường vì cay cú ý nhỉ? Cái này nó giống như sinh ra trong gđ bố mẹ nghèo, sinh ra ở Việt Nam xong cụ cứ chê bố chê mẹ chê đất nước! Có được chọn ko cụ???
Toàn diện về thể lực, tài chính, chiến lược, tâm thế... bóng đá Việt Nam còn hạn chế nhưng nên nhìn vào mặt tích cực nữa cụ chủ ạ! Cụ thích cửa trên mời cụ sang định cư các nước mạnh tha hồ mạnh miệng! Việt Nam ko tiễn! 😌😌😌

Chỉnh sửa cuối:

ExclMan

Xe điện
Hôm qua đá lấy tiền tàu xe thôi. Xem hiệp 1 chán chán là. Phản công toàn chuyền đội bạn.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vn cửa vào 99% hơn nên ko cố đá từ đầu là thứ nhất.

Ông Park bị ra rìa là thứ 2.

Thời tiết quá nóng làm mất sức nhanh do ko kịp thic nghi như đội bạn là t3.

Đó là 3 cái dẫn đến VN chơi ko như kì vọng của nhm. Tuy nhiên khi bị chích đau VN đã suýt vả rơi uae.
Chỉ cần ông Park ko mất quyền chỉ đạo, truyền lửa thì trận này ít nhất hòa. Nếu VN chơi 100% phong độ hay hơn thì cửa thắng là cho VN.

Khách quan đi, tuyển VN đã đạt level châu Á chứ ko còn ĐNA nữa.
Hệ cầu thủ VN sau 10 năm nữa sẽ ngang Nhật, Hàn thôi vì mọi nền tảng của VN đang tiến nhanh.

My Hao

Xe điện
Có vào WC thì người như cụ vẫn chê thôi, rằng trình yếu bon chen làm gì để thành rổ đựng bóng.

tuanzs

Xe container
Tôi thấy bình thường, có người đẩy thuyền thì cũng có người dìm xuống, giữ cho cân thuyền mới chuẩn;). Chẳng lẽ phải biên cho rõ thật hoành tráng, VN thua trong thế thắng mới làm hài lòng người hâm mộ chân chính:D
Chê và khen thì có gì sai đâu hả cụ. Nhìn ở góc độ tiến bộ so với bản thân thì có đáng khen, chứ trước đây gặp Thái lan ko lên nổi bóng. Nếu nhìn ngược lại thì tuy đc coi là top 12 châu Á, nhưng so với trình của Nhật, Iran, Hàn, Úc... còn thua rất xa. Phải có khen có chê mới công bằng và tiến bộ, chứ nếu chỉ khen 1 chiều thì làm hư lớp trẻ ngay! Nhìn gương Quyến béo đấy, báo chí tung hô quá rồi lại nghĩ mình là siêu sao, hỏng luôn. Bao giờ cầu thủ mình sang châu Âu đá như Tôn Hưng Mẫn thì mới có thể gọi là thực sự nằm ở top đầu châu Á.
Một ông chả bao h viết bài ở OF, đội tuyển lần đầu có thành tích như vậy mà nhảy ngay vào làm 1 bài chê bai mà các cụ vẫn ủng hộ được.
Trình độ của mình ở đâu chả nhẽ ko biết sao?
Ngay từ trước khi đi vòng này mục tiêu đặt ra với đội tuyển là 4 đến 6 điểm, như vậy là thực tế biết sức mình đến đâu rồi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cứ ra biển lớn, k đánh được cá thì ít nhất cũng thu được kinh nghiệm, bản lĩnh từ đó sẽ ngày càng tốt hơn.

Grandtouring

Xe điện
Đá cả vòng 8 trận, thua 1 trận là quá tốt rồi. Còn mong gì hơn?

nvh_hn

Xe container
Một ông chả bao h viết bài ở OF, đội tuyển lần đầu có thành tích như vậy mà nhảy ngay vào làm 1 bài chê bai mà các cụ vẫn ủng hộ được.
Trình độ của mình ở đâu chả nhẽ ko biết sao?
Ngay từ trước khi đi vòng này mục tiêu đặt ra với đội tuyển là 4 đến 6 điểm, như vậy là thực tế biết sức mình đến đâu rồi.
Ông AQ nhưng tôi chẳng thế, nói cho nhanh; Tôi nói rõ là thua trong thế thắng chưa vừa lòng ông à? Tôi ủng hộ nhưng không ham hố, không ăn mới chết chứ không bóng đá chưa chết.

Chủ thớt có quan điểm chủ thớt, ông có quan điểm ông, tôi có quan điểm tôi. Chẳng lẽ tôi cứ phải như ông mới đúng dòng à?

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Ông AQ nhưng tôi chẳng thế, nói cho nhanh; Tôi nói rõ là thua trong thế thắng chưa vừa lòng ông à? Tôi ủng hộ nhưng không ham hố, không ăn mới chết chứ không bóng đá chưa chết.
Cụ có vấn đề gì vậy?
Em nói cái ông thớt chứ nói gì cụ đâu mà cụ sửng cồ lên thế. Cụ có suy nghĩ giống ông ấy hay sao vậy?
Trình của mình đá với đội top đầu thì làm gì cầm nổi bóng, thua là tất nhiên.

ngocnq83

Xe buýt
Chúng ta còn 3 tháng chuẩn bị.

Hy vọng sau khi đá xong vòng loại 3 , vào chung kết WC bạn lại viết 1 bài tương tự thế này .

Cuối cùng,sau những ngày bắt nạt mấy đội cùng khu vực "ao làng Đông Nam Á" và những bài báo tâng bốc lên tận chín tầng mây,đội VN đã được trở về mặt đất khi gặp 1 đối thủ có đẳng cấp thực sự.Kết quả chỉ là 3-2,nhưng thực tế thì sau khi vừa vào h2 đã ăn 3-0,lại thêm tin Jordan thua Úc và sặp hết giờ thì UAE chỉ còn mục tiêu là giữ sức chờ hết giờ thi đấu nên VN mới gỡ dc 2 bàn trong mấy phút cuối cùng.Sự chênh lệch thể hiện rõ ở h1,khi UAE còn quyết tâm thi đấu thì VN đến 1 cú sút trúng gôn còn chả có lần nào.Kết thúc vòng bảng thứ 2 thì VN xếp thứ 4/5 đội nhì bảng tốt nhất,nghĩa là trong 12 đội vào vòng 3 thì thành tích VN chỉ hơn mỗi Lebanon.

Tổng kết lại thì dù sao VN cũng đã làm nên lịch sử khi lần đầu tiên lọt vào vòng loại thứ 3 WC Châu Á,nhưng đó cũng chỉ là lặp lại điều Thái Lan đã làm 5 năm trước.Chưa kể lần đó Thái Lan là đội đầu bảng với thành tích bất bại chứ o phải xếp 11/12 đội như VN năm nay.Qua trận đấu với UAE có thể thấy VN đã có tiến bộ và tiệm cận phần nào với nhóm hạt giống 2 ở Châu Á,nhưng đòi lên "chiếu trên" đọ sức với các đội top 1 như Nhật,Hàn,Iran...thì còn xa mới đủ.Với lối đá "biết thân biết phận" như hiện tại,có lẽ khả năng VN sẽ o thua nhiều trận và nhiều bàn như Thái Lan lần trước ở vòng loại thứ 3,nhưng với kiểu đá sân nhà - sân khách và tính điểm như điều lệ thi đấu trước nay thì VN cũng rất khó có vị trí cao trong bảng đấu.Nếu điều lệ thi đấu vòng loại WC Châu Á o có nhiều thay đổi trong những năm tới thì kể cả FIFA có mở rộng suất thi đấu Châu Á lên 8 suất VN cũng o dễ kiếm nổi vị trí trong số đó đâu.

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn
Các cụ cũng phải để các em nó phát triển từ từ chứ, có 2-3 năm đã tiến bộ nhiều vậy là tốt lắm rồi. Từng bước thăng quan thôi.

Mợ còn xuân

Xe tải
Ngẩng mặt lên mà đi, sao cứ phải cắm mặt nhìn ngón chân
Oài, lại thêm ngựa về

NNS

Xe ngựa
thời tiết ảnh hưởng nặng đến sức khỏe cầu thủ thôi, quân mình ko lại kịp với nhịp 3-4 ngày 1 trận dưới thời tiết nóng sa mạc, thà đá mẹ dưới tuyết Thường Châu đâm lại ngon hơn, năm đó U23 đá liên tục các trận tứ kết, bán kết đều 120 phút mà ko thấy dấu hiệu xuống sức.

Beu 4x4

Xe điện
Tất cả những đoạn tôi viết là có số liệu thực tế,trừ việc sặp tới VN đá vòng 3 thế nào thì mới là dự đoán thôi.Anh và mấy chú nhà báo thích tung hô VN lên mây thì cũng sẽ có người như tôi thích nhìn vào thực tế,sao lại phải có suy nghĩ giống nhau nhỉ."Dìm" cái gì,top 12 thì cũng vẫn chia ra top đầu và top cuối;nếu o sao lại phải loại mấy đội nhì bảng ít điểm,ít bàn thắng để làm gì??Thành tích VN thực chất thế nào thì tôi nói như thế,o đúng hay "dìm" ở chỗ nào mời anh chỉ ra xem???
Anh nói đúng không sai gì.
Cũng như tôi nói đúng rằng: “Anh là kẻ sân si ti tiện hơn phần đông người Việt nam đang không nói như anh”.

AVANZA

Xe tăng
Bóng đá nó thiên biến vạn hóa, thắng thua là bình thường. Xong trận thì ông nào nói chẳng hay. 2014 Bra thua Ger 7-1 chắc cầu thủ tự vẫn hết.

xukthal.

Xe lăn
Lắm bố hay tự nhục nhỉ? :-o

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nói câu này ra chắc nhiều cụ gạch đá.
Trong khi chúng ta luôn khẳng định đẳng cấp của mình ở ĐNA khi HLV Park dẫn dắt.
Vậy có lý do gì phải phấn khích sau mỗi trận thắng khi gặp đội bóng ở khu vực mà đến nỗi cụ TT phải thưởng nóng cho đội 1 tỷ?
Không có 1 Tỷ này liệu các em nó không có động lực thi đấu.
Cái thứ nữa vòng loại này chỉ là gặp các đội bóng ở khu vực của ta và trận hôm qua khi đi qua cái ranh giới này chúng ta mới thấy đẳng cấp nó khác biệt và rồi tự trấn an mình bằng chúng ta lần đầu tiên vào vòng loại tiếp theo của WC.