[Funland] Bức tường đẳng cấp.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Tóm lại trận thua hôm qua giúp cho người hâm mộ và đội phóng tinh viên, bình luận viên trở về mặt đất. Các em nó cũng đã hết mình rồi

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cháu gái post xong thì vẽ nails tiếp đi, không có khách mỹ đen nó vả cho =)) Kiểu Mỹ nó thấy chi tiền vô bổ cho 3 sọc chán rồi nên nó rút về nước mới khiến tướng tá ba sọc kẻ đu càng kẻ nhục nhã tự sát đấy à

NhiepPhong111

Xe hơi
Chủ thớt có vẻ quên nhanh nhỉ. Từ lúc nào mà "bắt nạt" các nước Đông Nam Á được nói nghe đương nhiên và trơn tru thế. Chỉ cần 5, 10 năm trước chưa nói đá với Thái Lan, mà kể cả đá với Malay, Indo đã khá chật vật. Còn việc chênh lệch với top đầu châu Á là đương nhiên, chẳng có gì phải bàn cãi. Thế cuối cùng chủ thớt định ngược dòng để nói lên gì?
Có những người thích tung hô lên chín tầng mây thì cũng có người thích nhìn vào số liệu thực tế.Hiện tại VN có lứa cầu thủ tốt hơn các nước trong khu vực nên có thể "bắt nạt" các đội DNA,nhưng ví dụ như AFF Cup vẫn thua Sing 2 cái,chả cần phải so với...mấy chục cái Cup khu vực các kiểu của Thái.Lần này VN may mắn xếp chung bảng với toàn đội DNA nên dễ dàng kiếm điểm hơn so với gặp các đội khác khu vực nhờ quen lối đá,di chuyển gần...chứ tôi cũng chả tin là VN đã "hóa rồng" gì đó.Bằng chứng là cuối cùng cũng chỉ xếp 4/5 đội nhì bảng;nghĩa là kém thành tích cả mấy đội hạt giống số 2 - số 3 châu Á của vài bảng khác.Tôi chỉ đưa số liệu ra để thấy hiện tai VN ở đâu so với nhiều đội khác,thế thôi.

"Chênh lệch top đầu châu Á là đương nhiên" à,cái này tôi chả tin.Từ hàng đống bài báo trên mạng lẫn vô số bài viết trong diễn đàn này thì tôi chỉ có cảm giác là VN sắp soán ngôi Nhật,Úc..đến nơi rồi.Hôm qua thua như vậy mà trên diễn đàn cũng vẫn có đầy bài viết đổ tại trọng tài,thời tiết...các kiểu rồi chê bai UAE chả có vị gì kìa.Chưa gì đã có mấy bài viết kiểu "hết lượt đi vòng 3 kiếm 14-15 điểm",thậm chí đòi sang Quatar thì cái việc "công nhận chênh lệch top đầu" nó ở đâu tôi chả thấy đươc đâu

Các cụ cứ nói chuyện nhập tịch dễ như bỡn nhỉ, ko có đâu ah, đều phải theo luật hết, phải đá V lích, phải ở VN đủ 5 năm, phải biết nói tiếng Việt abc...tây tầu gì nó cũng vậy ah, mấy chú nhập tịch ở V lích trước giờ e nghĩ may ra có kesley alves thời đỉnh cao là vượt trội chứ mấy ô tây ba lô khác ngoài khỏe ra có gì đâu, thằng uae nó ngon vì clb nó lắm tiền thuê đc cầu thủ ngon, đá 1 hồi rồi nhập tich nên hàng nó ngon, chứ mã hay Việt mình đồ nhập tịch cũng bt thôi ah
em thấy cụ ko lên nói thêm gì nữa ,như vậy quá đủ rồi

xemay_oto89

Xe điện
Ngắn hạn em chỉ mong VN mình thường xuyên dk vào vòng 3 WC để làm phận lót đường là tốt lắm rồi

RongPhuongBac

Xe điện
Vn cửa vào 99% hơn nên ko cố đá từ đầu là thứ nhất.

Ông Park bị ra rìa là thứ 2.

Thời tiết quá nóng làm mất sức nhanh do ko kịp thic nghi như đội bạn là t3.

Đó là 3 cái dẫn đến VN chơi ko như kì vọng của nhm. Tuy nhiên khi bị chích đau VN đã suýt vả rơi uae.
Chỉ cần ông Park ko mất quyền chỉ đạo, truyền lửa thì trận này ít nhất hòa. Nếu VN chơi 100% phong độ hay hơn thì cửa thắng là cho VN.

Khách quan đi, tuyển VN đã đạt level châu Á chứ ko còn ĐNA nữa.
Hệ cầu thủ VN sau 10 năm nữa sẽ ngang Nhật, Hàn thôi vì mọi nền tảng của VN đang tiến nhanh.
Hehe. Việt Nam mà hoà như cụ nói thì ối cụ nằm cửa CỤ hôm nay lại xa bờ. :)). Có khi còn vượt cả Thái Bình Dương lang thang hẳn Sydney châu úc :))

vietbamboo

Xe điện
Cái đẹp của thể thao là nó không có đẳng cấp, không có chiếu trên chiếu dưới, không có sự miệt thị về thân thế. Thể thao chỉ có những đội mạnh hơn và những đội yếu hơn.

Bóng đá VN chưa đâu vào đâu so với thế giới nhưng thành tích của đội VN những năm gần đây khiến cả châu Á phải ngưỡng mộ, cả thế giới phải để ý. Không phải là điều đáng để tung hô ăn mừng hay sao.
cháu cũng đang vui đây... nhưng Châu Á ngưỡng mộ, thế giới để ý... thì hơi quá, bọn lều báo được xua đi đốt pháo mới nói thể chứ cụ. Nhìn bảng xếp hạng thế giới thì ít nhiều ta biết mình ở đâu. Giai đoạn qua là giai đoạn vượt qua chính mình, cái vui đó mới thực chất.

thepdaiphat.vn

Xe máy
Cụm công nghiệp Bình Phú, huyện Thạch Thất,
Website
thepdaiphat.vn
Mình không tán thành điều này. UAE ép sân nhưng không tạo được đột biến, không có cú sút chất lượng nào. Anh, TBN, TS ở những trận kia còn có những cú sút nguy hiểm suýt thành bàn trong những phút đầu trận. Chẳng qua VN mất tập trung sau khi giải lao thôi chứ vẫn đá liên tục thì sự tập trung được duy trì tốt hơn thì UAE chưa chắc đã có được cơ hội dứt điểm.
Việc thủng lưới là sớm muộn thì không phải cứ ép sân là có thể ghi bàn đâu. Ví dụ đêm quan BĐN mà không có lực lượng dự bị chất lượng tung vào kèm theo may mắn thì cũng không có bàn trước Hung đâu.
Nếu cụ hay đá bóng thì sẽ biết, việc ko cầm đc bóng, luôn luôn ở trong thế bị động vì phải đuổi bóng, phải chạy theo kèm người... thì sẽ rất ức chế tâm lý, mệt mỏi, mất dần sự tập trung. UAE nó đã làm tốt trong việc kiểm soát thế trận trên sân, cụ có thể thấy họ có quá nhiều những tình huống ban bật rồi di chuyển nhận bóng rất thoải mái trong khi các cầu thủ VN còn đang ngơ ngác. Đây là giai đoạn đầu để UAE vừa thăm dò, vừa tìm phương án tiếp cận gần khung thành VN thôi. Bàn thua đầu tiên do mất tập trung sau quãng nghỉ 1 phút tiếp nước thì có thể hiểu đc. Bàn thứ 2 do quả pen cũng có thể hiểu. Vậy còn bàn thắng thứ 3 thì cụ lý giải thế nào?

mooncafedaddy

Xe tải
Tự AQ làm gì, đá trên sân bọn nó, thời tiết nóng nực như thế cầu thủ mình có chạy pressing đc đâu. Mình thì mất nguyên cặp trung tâm cứng cộng HLV, nó thì nhập tịch mấy thằng. Gì chứ riêng thằng uae gặp trên dân trung lập thời tiết bt tôi tin chắc mình đủ đội hình có thể ăn được.

sontung89

Xe tăng
Chẳng vấn đề gì nhiều, 1 đội hợp chủng quốc to cao khỏe kĩ thuật tốt thì đá dưới cơ cũng là bt, có điều qua hơi ngợp nên có vẻ ct ta hơi cóng, nếu tự tin thì cũng phải 8-10

phuonganh01

Xe đạp
Tự AQ làm gì, đá trên sân bọn nó, thời tiết nóng nực như thế cầu thủ mình có chạy pressing đc đâu. Mình thì mất nguyên cặp trung tâm cứng cộng HLV, nó thì nhập tịch mấy thằng. Gì chứ riêng thằng uae gặp trên dân trung lập thời tiết bt tôi tin chắc mình đủ đội hình có thể ăn được.
trời tuyết cóng chim vẫn đá dc mà bác, trời nóng đã là gì

superPDP

Xe điện
UAE hơn thì ko phải bàn nhưng h1 bhl tiếp cận trận đấu và sử dụng đội hình có vấn đề. Cái này phát sinh từ hai trận trước rồi vì nhiều vị trí đá ko ổn. Ví dụ như Văn Đức, Trọng Hoàng các trận trước đã chệch choạc lắm rồi nhưng vẫn giữ suất đá chính (hi vọng cụ Park sáng suốt hơn ko mãi xài công thần). Duy Manh và Văn Hậu có vấn đề về tâm lý, hai chú này đá với đội bạn cứ như kiêu binh rất trẩu phải chỉnh đốn. Xuân Trường mãi vẫn thế. CP thì nguyễn y vân ko có ý kiến gì thêm vì cái này có lẽ là cách đá của nó rồi ko cải thiện đc. Đức Huy công thần cũ nhưng giờ lơ nga lơ ngơ mà vẫn chen chân được. BHL sau trận này nên thoáng hơn trong trọng dụng các cầu thủ mới.

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
nếu khắc phục được điểm yếu thì thái lan xưng hùng xưng bá quốc tế từ lâu rùi
Điểm yếu thì phải hàng thế hệ.cái gì nhìn thấy ngay làm được ngay thì làm luôn chứ.quan trọng đang bay cao cần hạ thấp cái kỳ vọng người hâm mộ hơn chút

Anita Emi

Xe điện
cháu cũng đang vui đây... nhưng Châu Á ngưỡng mộ, thế giới để ý... thì hơi quá, bọn lều báo được xua đi đốt pháo mới nói thể chứ cụ. Nhìn bảng xếp hạng thế giới thì ít nhiều ta biết mình ở đâu. Giai đoạn qua là giai đoạn vượt qua chính mình, cái vui đó mới thực chất.
Thế này là còn nói giảm nói tránh đấy cụ ạ. Với văn tài của các bạn 9 điểm đáng lẽ phải viết là "lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu" :))

Tự vượt qua chính mình như cụ nói là chuẩn rồi. Chứ thằng anh vỗ vai xoa đầu khen thằng em mấy câu, thằng em dù có sướng cũng không nên quên rằng nó đang cao hơn mình nên mới vỗ vai xoa đầu mình kiểu đấy.

Còn mình mà bằng chúng nó thật rồi, thì không có "ngưỡng mộ, để ý" nữa đâu mà là "châu Á ghen ghét, thế giới e ngại".

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chú nhớ kỹ câu này rồi trước mắt là vòng 3 sắp tới,muộn hơn là 5-6 năm nữa xem VN đến tầm nào so với Nhật Hàn...nhé.Mới được 1 lứa cầu thủ ngon,làm vài cái cup DNA đã nổ văng mạng.Nhìn cái lứa U23 tiếp theo vừa đá giải tranh suất Olympic thì đã bật bãi ngay vòng bảng,thua cả Triều Tiên kìa.Ớ đó mà đòi 1 phát nhảy lên top đầu,cứ mơ đi.
Những thằng hèn, bạc nhược và đầu đất thì có cầm vàng trong tay cũng chỉ là bùn cát thôi.
Cái lứa rực lửa ngày hôm nay mới chỉ hơn 3 năm về trc trong tay 1 tay hlv có cái tâm, tầm hèn như chủ thớt nên nó bạc nhc và thảm hại lắm. Chỉ 1 thay đổi ở hlv mà đã là đoàn quân tưng bừng khắp khu vực với thành tích ko tưởng.

Bóng đá thì cái nền thể hình, thể lực là số 1. Hình thể yếu đuối, bé nhỏ đừng mơ ngôi vị cao.
10 năm là 2-3 lứa cầu thủ rồi, thêm phong trào và đầu tư sẽ thay đổi tất cả.
Một đội bóng toàn cầu thủ nghiệp dư mà cviec hàng ngày là thợ cắt tóc, lái xe, banker... như Iceland cũng đủ vào worldcup và làm a thợ đá bóng Messi chổng vó.

Đá bóng, làm bóng hãy bằng cái đầu, bằng tinh thần quả cảm chứ ko phải bằng sự hèn mạt mà đòi lên đời.

vietbamboo

Xe điện
Thế này là còn nói giảm nói tránh đấy cụ ạ. Với văn tài của các bạn 9 điểm đáng lẽ phải viết là "lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu" :))

Tự vượt qua chính mình như cụ nói là chuẩn rồi. Chứ thằng anh vỗ vai xoa đầu khen thằng em mấy câu, thằng em dù có sướng cũng không nên quên rằng nó đang cao hơn mình nên mới vỗ vai xoa đầu mình kiểu đấy.

Còn mình mà bằng chúng nó thật rồi, thì không có "ngưỡng mộ, để ý" nữa đâu mà là "châu Á ghen ghét, thế giới e ngại".
Ngưỡng mộ, để ý.... ghen ghét..... nó từ một tâm thế thấp kém, tự ti. Khi chúng ta đạt đến ngưỡng trung binh thôi, chúng ta không đói khát những thứ hão hề đó nữa phỏng cụ?

nhuataiche

Xe container
Tiến bộ như VN bây giờ là 1 kiểu "vươt lên chính mình" thôi chứ THÀNH TÍCH thì hơn gì Thái mà kêu là "vượt qua".Thái Lan 2 lần vào vòng 3,VN năm nay mới là lần đầu thì "vượt qua" kiểu gì??Đơn giản là hiên tại VN đang có lứa cầu thủ đồng đều và thành tích vài năm nay hơn Thái,vậy thôi.Nếu tính thành tích TỔNG thì trừ cái huy chương bạc U23 châu Á,VN o có 1 cái gì hơn Thái,chấm hết.
Thành tích tổng nghĩa là lịch sử, hiện tại VN đã vào, Thái đã bị loại, ko qua mặt Thái thì là cái gì ? Làm gì có chuyện đơn giản là VN có lứa cầu thủ đồng đều còn Thái thì ko ? Công sức của bao nhiêu ông bầu, bao nhiêu lò đào tạo trong bao nhiêu năm mới có, đơn giản chỗ nào ?

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
VN chưa khi nào là bắt nạt các đội ở ĐNA, mới chỉ là nhỉnh hơn. Sự tiến bộ và ổn định là rõ. H1 hôm qua đá chưa tốt, nếu gặp lại chắc sẽ khác dù uae vẫn mạnh hơn. Chắc chắn kết quả vòng loại thứ 3 sẽ tốt hơn Thái
Thái trước ko kiếm đc điểm nào à cụ