[Funland] Bức Tường - Thỉnh thoảng các cụ có còn nghe.

Ôi thích quá

Xe buýt
Trong số các Rock band ở Việt Nam thì nhạc của Bức Tường là dễ nghe nhất ngay cả đối với những người không phải Rock fan. Anh Lập vốn được học nhạc nhẹ ở Cao đẳng nghệ thuật Hà Nội ban đầu đi hát nhạc Pop là chính, sau này chơi với bạn bè ở ĐHXD mới thành lập Bức Tường và chuyển hướng sang Rock chuyên nghiệp.
Em nghe Bức Tường cũng khá nhiều, thích những bài ít phổ biến như kiểu: Men say, Giọt đắng, Tiếng gọi, Cơn mưa tháng 5, Cây bàng, Những chuyến đi dài, Hoa Ban trắng... hơn là Đường đến đỉnh vinh quang hay Bông hồng thủy tinh
Hihi, công nhận mấy bài kia thì không phải ai cũng biết nhưng 2 bài sau thì có thương hiệu roài :P
- Cơn mưa tháng 5 là bài quốc dân của BT
- Cây bàng là bài đinh BT với Nguyễn Hoàng

"Men say" với mình là tuyệt tác đỉnh cao nhất của Trần Lập, xứng đáng đại diện Rock Việt, đứng cùng "Cướp vợ" để giao lưu âm nhạc với bạn bè quốc tế.
Men say, với phần lời rất hay, cấu trúc nhạc gồm 3 phần liên kết chặt chẽ, phối vừa đủ để giữ xuyên suốt không gian rừng núi dân tộc, có sáo, khèn môi, khèn lá, guitar, sự kết hợp hoàn hảo với Hoàng Anh, một trong những tay sáo xuất sắc nhất VN hiện tại. Tác phẩm để đời của Trần Lập. Nhưng ít người biết.

haiyen1012

Xe điện
Hihi, công nhận mấy bài kia thì không phải ai cũng biết nhưng 2 bài sau thì có thương hiệu roài :P
- Cơn mưa tháng 5 là bài quốc dân của BT
- Cây bàng là bài đinh BT với Nguyễn Hoàng

"Men say" với mình là tuyệt tác đỉnh cao nhất của Trần Lập, xứng đáng đại diện Rock Việt, đứng cùng "Cướp vợ" để giao lưu âm nhạc với bạn bè quốc tế.
Men say, với phần lời rất hay, cấu trúc nhạc gồm 3 phần liên kết chặt chẽ, phối vừa đủ để giữ xuyên suốt không gian rừng núi dân tộc, có sáo, khèn môi, khèn lá, guitar, sự kết hợp hoàn hảo với Hoàng Anh, một trong những tay sáo xuất sắc nhất VN hiện tại. Tác phẩm để đời của Trần Lập. Nhưng ít người biết.
Với những ai yêu Hà Giang thì khi nghe Men Say dù ko có 1 ca từ nào nhắc đến Hà Giang nhưng cũng tưởng tượng ra được khung cảnh Cao nguyên đá hùng vĩ

Ôi thích quá

Xe buýt
Dành cho các cụ thích kiểu nhẹ nhàng, dễ nghe:

Ban nhạc khá thành công nhưng cũng mới tan rã, với cách hát kiểu Sơn Tường, "đố anh biết em đang hát gì"

1 điều thực tế là thế hệ rock tiếp theo như các band: Xanh 8+1; Giấy Gấp; Mèow lạc; Ngọt; Chillies; 7UPPERCUTS,... không còn chơi với tinh thần rock khoẻ khoắn mạnh mẽ nữa mà khá èo uột, từ thể loại đến cách hát, chơi nhạc.

Ôi thích quá

Xe buýt
Ta cứ đi cùng nhau - Đen vâu. Khởi nguồn từ "Close your eyes" của ban Nuranium. Nói là sáng tác của band thì cũng ko hẳn vì là sáng tác có phần ngẫu hứng mang tính cá nhân của 1 thành viên trong band, 1 câu chuyện tình yêu tuổi trẻ, dễ vỡ.

Mời cc nghe trên Soundcloud:
https://soundcloud.com/3232321321%2Fclose-your-eyes-nuranium

nadushop

Xe điện
Em vẫn nghe thường xuyên. Gần đây em rất thích nghe bài Đất Việt.

formen

Xe lăn
Em vừa đọc thớt nên nghe thử 2 bài.
Nhẽ già r k hợp.
Em k nghe nữa và giữ nguyên cảm xúc thời trẻ. Bức tường giúp em nghĩ khác rất nhiều.

Batman

Xe điện
Người OF
Thì vưỡn, lẩm nhẩm mấy vài em thuộc cũng toàn bài của BT cả :D
Vậy mà band nhạc có thời gian tan dã sau rồi mới tái lập. Bức tường vẫn tạo cho một thế hệ sv có nhiều cảm xúc, đặc biệt là những bạn ham chơi. :))

ssgabeo

Xe buýt
Em vẫn yêu thích nhạc Bức Tường và lồng vào các video của mình
<iframe width="560" height="315" src="
" title="YouTube video player" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; clipboard-write; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture; web-share" allowfullscreen></iframe>

dpl

Xe lăn
Thỉnh thoảng em vẫn nghe vài bài, dù nó là xưa cũ, từ thời sinh viên, khi các thành viên ban nhạc còn rất trẻ.
Dù không còn cảm thấy hay như ngày đó, nhưng thời sv, được xem trực tiếp ban nhạc Rock biểu diễn thì cũng rất hâm mộ.
Các cụ Xây dựng chắc biết ban nhạc này nhỉ?
E say lại hay Mắt đen với cây bàng :D
Còn đi hát thì Tâm hồn của đá ^^

hitle888

Xe điện
Em vẫn nghe. Thỉnh thoảng lái xe 1 mình đi đêm em cũng hay bật to to tí cho phê.
Ps: Bt cho cái thằng bệnh hoạn Anh Khoa vào nát cả nhạc, cứ tưởng gào to + gật đầu như phê thuốc là rock, mịa nhà nó

VCHDHN

Xe container
Em chỉ nghe đc một số bài của ban BT này.

HH1993

Xe điện
Thỉnh thoảng em vẫn nghe vài bài, dù nó là xưa cũ, từ thời sinh viên, khi các thành viên ban nhạc còn rất trẻ.
Dù không còn cảm thấy hay như ngày đó, nhưng thời sv, được xem trực tiếp ban nhạc Rock biểu diễn thì cũng rất hâm mộ.
Tôi chả liên quan nhưng thi thoảng vẫn nghe! Nói ngắn nó là Rock sạch. ( tất nhiên mới thôi,sau cũng bẩn dần).
Tôi chả phải dân xây dựng....abc...nhưng tặng bác ca khúc xưa cũ.
Xin lỗi bác. Mắt kém tay run nên nhầm:

HH1993

Xe điện
Ké bác thớt chút xíu...mong đừng giận tôi. Chả có gì Hạnh phúc hơn nhâm ly whisky, làm điếu thuốc và nghe...rock!

HH1993

Xe điện

nadushop

Xe điện
Em vẫn nghe. Thỉnh thoảng lái xe 1 mình đi đêm em cũng hay bật to to tí cho phê.
Ps: Bt cho cái thằng bệnh hoạn Anh Khoa vào nát cả nhạc, cứ tưởng gào to + gật đầu như phê thuốc là rock, mịa nhà nó
Em thấy để Nguyễn Hoàng hát lại hay và có chất Bức Tường hơn.

dongioang

Xe tải
Có duy nhất Bức Tường là ban nhạc mình nghe được liền mạch 27 năm không chán ,đặc biệt nghe nhiều sau 2016.Có lẽ nó thấm vào máu chăng ?Các ban nhạc ,bài hát khác sớm nở tối tàn chỉ nghe được vài tháng đã thấy chán .Khi cuộc sống gặp nhiều những điều không hài lòng hay khi có trẻ con đang cần dạy dỗ thì càng thấy giá trị của nhạc Bức Tường .

Batman

Xe điện
Người OF
Tôi chả liên quan nhưng thi thoảng vẫn nghe! Nói ngắn nó là Rock sạch. ( tất nhiên mới thôi,sau cũng bẩn dần).
Tôi chả phải dân xây dựng....abc...nhưng tặng bác ca khúc xưa cũ.
Xin lỗi bác. Mắt kém tay run nên nhầm:
Dân xây dựng cũng chỉ là gợi nhớ lịch sử hình thành band nhạc thôi bác, chứ em dân không xây dựng cũng biết nhóm này mà.