Bức xúc cách bảo hành của Piaggo

nguyenviettho

Xe hơi
Mình có em LXie . 1 hôm đẹp trời mang đi bảo dưỡng côn tại trung tâm bảo hành Piaggo Tôn Đức Thắng vì xe đi từ ga nhỏ lên ga to hay bị rung, giật xe. Bảo dưỡng xong mình đi 1thời gian thì bệnh thấy có vẻ nặng hơn nên mình quay lại. Sau 1 hồi xem xét thì bị chốt câu là hỏng buli côn phải thay hết gần 3 củ. Cũng không phải dân xe cộ nên người ta bảo sao mình biết vậy nhưng mình không làm vì không mang đủ tiền. Ông chú biết tin bảo chạy ra kiểm tra cho thì đúng là hỏng thật nhưng hỏng là do lần bảo dưỡng côn trước, trong lúc lắp vào người ta dùng súng bắn mạnh quá chờn hết vòng ren ra. Ông chú làm thợ xe thay cho chưa đến 1 củ rưỡi . Rất bức xúc nên mình viết ra để lần sau anh em đi bảo dưỡng cũng nên cẩn thận, có thể chỉ là con sâu làm giàu nồi canh nhưng tốt nhất là chỉ thay đồ khi mình biết chính xác. Anh em ai đã từng ở vào hoàn cảnh tương tự thì vào chia sẻ nhé.

pico

Xe máy
ở đâu mà không có như thế hả bạn . head honda còn như thế nhiều lắm . riêng mặt em thấy rằng hầu hết các thợ ở hãng hình như không đc đào tạo gì hết mà nhặt từ ng quen vào hết . Là 1 hãng lớn nhưng không bằng thợ sửa ở ngoài . Chán !

hung.kta2006

Xe đạp
thế này thì toi ah.xe mua cả đống tiền mà bọn làm ăn thế thì mất hết uy tín..nản quá

nguyenviettho

Xe hơi
em cũng rất bức xúc. Cũng chả phải qui chụp j là tất cả các thợ tay nghề đều kém tuy nhiên em cũng tin mình không phải là trường hợp duy nhất bị. haizzz

chảnh.boy

Xe buýt
toàn các bác nick mới dìm hàng piaggio .. và cũng rất nhiều bác nick mới lăng xê cho SH 2k12 việt Nam .. thế là tnào nhỉ .. :))

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
ở đâu mà không có như thế hả bạn . head honda còn như thế nhiều lắm . riêng mặt em thấy rằng hầu hết các thợ ở hãng hình như không đc đào tạo gì hết mà nhặt từ ng quen vào hết . Là 1 hãng lớn nhưng không bằng thợ sửa ở ngoài . Chán !
cụ này nói chuẩn, thợ trong hãng là lởm nhất luôn

Nseries

Xe buýt
Cuộc đời sao lắm éo le nhân sâm thì ít mà rễ tre thì nhiều

dvhalone

Xe tải
Ở đâu cũng có sạn. Đây cũng là một í kiến để tham khảo.

gcrew90

Xe đạp
toàn các bác nick mới dìm hàng piaggio .. và cũng rất nhiều bác nick mới lăng xê cho SH 2k12 việt Nam .. thế là tnào nhỉ .. :))
4rum là nơi bình luận chung cho tất cả mng, ý bác là chỉ có mem " lâu năm" như bác ms đc đưa ra y kiến về mấy vấn đề này ah ? :)

nguyenviettho

Xe hơi
Nick em ko mới nhưng chả là bây h bức xúc mới post bài đầu tiên thôi :-bd .

alice152

Xe tải
Ở đâu chả thế, ăn nhau thằng thợ lắp xe cho mình

lenguyen_1983

Xe điện
Pi thì chua đi em ko biết nhưng hôm qua vừa đi thay dây dẫn xăng hết 650k và đã thay 3 lần. Thợ nó hỏi anh có làm chống trộm không hết 150k, *** thừa nước đục thả câu. Đang cáu vừa thay cái dây cách đây 2 tháng bây giờ lại bị. Bực mình chửi luôn vào mặt thế là từ lức lắp xe em vào nó toàn dùng súng nó bắn . Chán

nemesistan

Xe tăng
Nhìn thợ chúng nó lắp xe với tháo xe mình cực xót luôn, ko hề có một chút gọi là tôn trọng của cải vật chất của khách hàng. Làm với trách nhiệm kiểu cho có thôi. Lát nữa đi thay được vành cho em Lib rồi để xem chúng nó làm gì cái xe mình

quylun1989

Xe máy
đọc cái này lại nhớ vụ em Li nhập mua tháng 10-2009 nhà em ,đợt đầu tiên 88tr màu trắng ! Do có bà chị làm ở Xuân cầu nên quyết định lấy em này theo giá 88tr đc bớt 1tr quen biết còn 87tr ! Sau 3 tháng chạy đc khoảng 2800km (hơi nhiều) bắt đầu có hiện tượng lạch cạch như con quay rất rất kho chịu ---em mang ra hãng ở Lê Văn hưu thì đc kiểm tra cẩn thận và nói là lỗi vành ---sẽ đc đổi nhưng phải chụp ảnh gửi lên nhà máy sau 1 tháng mới có vành mới để thay ! E OK ngay vì cũng có quen rồi nên cũng ko ngại lại thấy họ đàng hoàng nên vô tư mang xe về ! CHờ 1 tháng ko thấy gọi e lên thì biết TTBD ở Lê Văn Hưu sửa nên đành ra Tôn Đức Thẳng thì ...đc trả lời là nhầm ko phải lỗi vành mà là lỗi dây curoa vệ sinh là OK ! E hơi nản nhưng nghĩ ko lỗi thì cũng mừng rồi nên để bảo dưỡng lại và cái ....nhà chúng nó đem về đi đc 2 ngày bị lại luôn nên e đếch thèm ra nữa mang qua ô anh kiểm tra cũng kết luận lỗi vành rồi sau này khi chủ yếu đắp chiếu em Li này gần 1,5 năm thấy ae đi li việt cũng đẹp nên e lôi ra đi tiếp thấy vẫn vậy nên lên đây tham khảo thì mới biết ko chỉ Li nhập mà li việt cũng bị nữa ----- E alo cho bà chị quen để hỏi thì đc trả lời là nghỉ làm ở đó rồi xong bà cũng nói cả em là vì đợt đó xe lỗi bà đồng í cho 1-2 ng đổi vành nên bị "sếp"ko hài lòng --tiến đến nghỉ việc ! Việc này chả biết đúng hay ko nhưng giật mình nhớ ra con Li việt mua cho bà giá cuối năm ngoái !!! Lại lỗi vành và dây curoa tiếp đi lẹt xẹt liên tục và kêu như con quay tach tạch liên hồi ----nản quá mang ra ông a Sơn béo nghe ô anh nói mà đã buồn còn buồn hơn : Bệnh này a gặp nhiều rồi cu ạ ,lỗi vành a điều chỉnh cho tí đỡ hơn còn dây curoa thì thay 650K ---về đi khác hẳn !!! QUa đây e thay head nào cũng vậy kể cả Honda hay Pi hay Yamaha (con Nô Vổ trc của em cũng bị chết acquy sau 2 ngày mua cũng ko đc BH ) đều lởm cả nhất là thợ thuyền ! Dẫu biết xe sử dụng cũng có thể nói là ko thể bền mãi với thời gian cũng có hỏng hóc phải thay thế sửa chữa nhưng cái chế độ BH 2 năm hay 20.000Km nó ko có giá trị j cả !!!

nguyenviettho

Xe hơi
Đúng là thợ thuyền bây h hơi chán. Có người quen sửa xe ở đâu thi ra làm thôi. Mất thêm tiền nhưng yên tâm còn hơn là vào hãng rồi lại rước cục tức vào người

nemesistan

Xe tăng
đậu xanh rau má, hôm qua phóng từ Vũ Ngọc Phan về Le Duẩn để đổi vành, khi nhìn thấy xe mình nó thốt lên ngay "em rất xin lỗi anh, em báo nhầm, xe anh là Li S nên chưa có vành, vành về là màu trắng của Li thường" Bốc hỏa trên đầu, đi đường lẩm nhẩm chửi rủa, bảo tối về đánh đề 99, loăng quăng thế quái nào lại quên, tối nó về thật tức điên máu, mất quả biển số đẹp luôn. Rằm tháng bảy, một ngày quá nhọ

Lai-Lua

Xe tăng
em cũng rất bức xúc. Cũng chả phải qui chụp j là tất cả các thợ tay nghề đều kém tuy nhiên em cũng tin mình không phải là trường hợp duy nhất bị. haizzz
Mình đi bảo dưỡng Li ie, thằng tró KTV tiếp nhận xe cầm chìa khóa điện bật lên 1 phát rùi đề lun khi đèn vàng bên trái chưa kịp tắt, mình nói nó bẩu cái đèn đó chỉ báo hiệu là bơm xăng có hoạt động thuj chứ ko có tác dụng gì cả, đề lun cũng ko Sao, ĐCM nó óc to bằng quả nho, chán quá, éo thèm nói câu nào nũa cho phí nhời ^:)^

qlevis

Xe điện
Mình có em LXie . 1 hôm đẹp trời mang đi bảo dưỡng côn tại trung tâm bảo hành Piaggo Tôn Đức Thắng vì xe đi từ ga nhỏ lên ga to hay bị rung, giật xe. Bảo dưỡng xong mình đi 1thời gian thì bệnh thấy có vẻ nặng hơn nên mình quay lại. Sau 1 hồi xem xét thì bị chốt câu là hỏng buli côn phải thay hết gần 3 củ. Cũng không phải dân xe cộ nên người ta bảo sao mình biết vậy nhưng mình không làm vì không mang đủ tiền. Ông chú biết tin bảo chạy ra kiểm tra cho thì đúng là hỏng thật nhưng hỏng là do lần bảo dưỡng côn trước, trong lúc lắp vào người ta dùng súng bắn mạnh quá chờn hết vòng ren ra. Ông chú làm thợ xe thay cho chưa đến 1 củ rưỡi . Rất bức xúc nên mình viết ra để lần sau anh em đi bảo dưỡng cũng nên cẩn thận, có thể chỉ là con sâu làm giàu nồi canh nhưng tốt nhất là chỉ thay đồ khi mình biết chính xác. Anh em ai đã từng ở vào hoàn cảnh tương tự thì vào chia sẻ nhé.
Không biết bác bảo hành ở đâu, e mua của topcom nên toàn bảo hành topcom Lê Duẩn, chỉ có 1 lần thằng thợ bảo hành lắp xe quên ko lắp còi, e ra phàn nàn với 1 em quản lý ở đó, lập tức chú đó bị nghỉ việc-->e thấy họ làm tốt đấy chứ

nove211sco

Xe container
việc vào hãng họ chém là việc đương nhiên,họ là cả 1 dây chuyền công ti sửa xe bán xe có sổ sách cả 1 đội ngũ nhân viên nên giá cả đắt là chuyện bình thg,còn tay nghề thợ của họ thế nào thì âu cũng là kinh nghiệm,ai chẳng có lúc bị hớ lần sau cụ cạch cái chỗ đấy đi nhé

robocop

Xe buýt
Pi thì chua đi em ko biết nhưng hôm qua vừa đi thay dây dẫn xăng hết 650k và đã thay 3 lần. Thợ nó hỏi anh có làm chống trộm không hết 150k, *** thừa nước đục thả câu. Đang cáu vừa thay cái dây cách đây 2 tháng bây giờ lại bị. Bực mình chửi luôn vào mặt thế là từ lức lắp xe em vào nó toàn dùng súng nó bắn . Chán
bác thay ở đâu mà ghê thế, ống dẫn xăng thay ở Sapa trong sài gòn giá có 50k, tiền công 10k. giá rất OK có mắc hơn ở ngoài (đương nhiên) nhưng ko phải chém