[Thảo luận] <<<Bức xúc quá>>>

thienphuc

Xe điện
em đọc bài xong em cũng thấy bức xúc.tuy mình đang chạy max tốc độ nhung ng đi sau họ vẫn xin vượt là họ cảm thấy họ đi đc với tốc độ cao thì cũng nên cho họ vượt chứ k nên vì tôi đi đúng nên tôi k cho vượt
em đưa 1 vài lý do nhé
_chẳng hạn nhà ng ta có ng hấp hối muốn con cháu về nhìn mặt lần cuối chẳng lẽ cũng k đc chạy quá tốc độ sao ? lỡ về k kịp thì có ân hận k?các bác có động lòng k ?
_ chẳng hạn trên xe chở ng đi cấp cứu ?
_ người nhà bệnh nặng gọi xe k đc ng ta chạy về đưa đi ?
_khi nghe tin người thân gặp nạn liệu các bác có cần biết biển giới hạn là gì k?hay lúc đó xxx vịn kể cả vài triệu cũng đc miễn là đc việc
nhiều khi chậm 1 tý mà gia đình họ mất đi 1 ng thân thì các bác có nghĩ nên cho vượt k ?
em nghĩ họ có đeo biển trắng hay biển gì thì khi cầm lái họ biết điều gì họ cần phải làm.nếu k ảnh hưởng gì thì các bác đánh lái chút có làm sao đâu
như trường hợp bác chủ thớt ,bác có nghĩ nếu bác nhường thì bác cam kia chưa chắc đã gặp nạn k?
em thấy trong kinh phật có dạy "giúp 1 người phúc bất trùng lai,hại 1 người họa vô đơn chí"
dả dụ bác thử đổi ngược vị trí bác chủ thớt là người lái xe cam lúc đó sẽ thế nào ?
tạm thời em đưa ra lập luận thế đã,cũng định nói nhiều hơn nhưng e là nặng nề quá.hy vọng bác ngó qua bài của em và đưa ra quyết định cuối cùng

Maybach Tàu

Xe container
Hình như là Vios cụ ạ, đúng lúc đó em cũng đi qua, nếu chú kia vượt phải thì sao có thể đâm vào Dải phân cách giữa đường được:D

Chuong ga

Xe buýt
Sao cụ phải bức xúc. Ngu rhì chết chứ bệnh tật giè đâu :21::21::21:(b)(b)(b)

Lammd

Xe tải
Hic, khổ quá, em vẫn biết thế! :69::69::69:Nhưng mà ở trên em đã nói là em đi hết tốc độ tối đa cho phép cơ mà! Mình đi đúng thì chẳng lẽ lại cứ nhường cho thằng đi sai???:102::102::102:
Mà nó vượt cũng có signal gì đâu cơ chứ!
Em đi đường nếu có người xin vượt là em nhường mặc dù em đã đi hết tốc độ tối đa cho phép. Em đã từng thấy lái xe của em khi xe khách xin vượt không cho vượt nó ép gần chết.

và em đã từng xin vượt 1 bác đến 2 km vẫn cứ không cho vượt (còi, đèn nháy đủ cả), nếu bác ấy gặp xe khách chắc đi quá. Theo em đi đường cần nhường nhịn để được an toàn.

PhanhGap

Xe điện
Các bác cứ nói đi nói lại nhiều thế nhỉ. Mọi người đều có quyền bình đẳng. Cứ theo LGTDB mà thực hiện. Sai hay đúng đã có các cơ quan chức năng giải quyết. Nói như các bác thì vượt phải mà k xin vượt trái trước thì khác nào k bắn chỉ thiên mà đã bắn lun - đồng nghĩa với hành động côn đồ hoặc ăn cướp.
Các lý do gặp CSGT mà trình bày.
Ai đấy - đứng lại - đứng lại k tôi bắn - 3 phát chỉ thiên - bắn thật (thằng nào đi sai luật)

kieninlove

Xe tăng
Trời, có mỗi thế thôi mà cụ chủ thớt cũng bức xúc thì chỉ thiệt thân :69:

OBAMA_1

Xe máy
thế thì có gì mà bác phải bức xúc, nó khỏe nó đi nhanh sai luật cho nó chết.

Trung Khai

Xe tải
em đọc bài xong em cũng thấy bức xúc.tuy mình đang chạy max tốc độ nhung ng đi sau họ vẫn xin vượt là họ cảm thấy họ đi đc với tốc độ cao thì cũng nên cho họ vượt chứ k nên vì tôi đi đúng nên tôi k cho vượt
em đưa 1 vài lý do nhé
_chẳng hạn nhà ng ta có ng hấp hối muốn con cháu về nhìn mặt lần cuối chẳng lẽ cũng k đc chạy quá tốc độ sao ? lỡ về k kịp thì có ân hận k?các bác có động lòng k ?
_ chẳng hạn trên xe chở ng đi cấp cứu ?
_ người nhà bệnh nặng gọi xe k đc ng ta chạy về đưa đi ?
_khi nghe tin người thân gặp nạn liệu các bác có cần biết biển giới hạn là gì k?hay lúc đó xxx vịn kể cả vài triệu cũng đc miễn là đc việc
nhiều khi chậm 1 tý mà gia đình họ mất đi 1 ng thân thì các bác có nghĩ nên cho vượt k ?
em nghĩ họ có đeo biển trắng hay biển gì thì khi cầm lái họ biết điều gì họ cần phải làm.nếu k ảnh hưởng gì thì các bác đánh lái chút có làm sao đâu
như trường hợp bác chủ thớt ,bác có nghĩ nếu bác nhường thì bác cam kia chưa chắc đã gặp nạn k?
em thấy trong kinh phật có dạy "giúp 1 người phúc bất trùng lai,hại 1 người họa vô đơn chí"
dả dụ bác thử đổi ngược vị trí bác chủ thớt là người lái xe cam lúc đó sẽ thế nào ?
tạm thời em đưa ra lập luận thế đã,cũng định nói nhiều hơn nhưng e là nặng nề quá.hy vọng bác ngó qua bài của em và đưa ra quyết định cuối cùng
Cụ nói chuẩn! vodka cụ rồi đấy! cụ chủ thớt nói cam khong xin vượt trái nhưng thực tế, rất nhiều người nghĩ đi đúng đường, đi tốc độ tương đối lớn nên ai thích vượt thì cứ vượt phải. Có thể chú cam cung rơi vào trường hợp này, xin vượt trái sẽ mất nhiều thơi gian nên vượt phải cho nó nhanh, ai dè (thăng) nhanh quá!

DTD145

Xe hơi
Nhưng cũng phải lói nại nà ra đường nhiều ông cứ nghênh ngang đi , xe sau xin vượt mà cứ như mù , như điếc , chẳng vượt phải thì đi như thế nào , cụ chủ thớt cứ thử đi ra đường Phạm Hùng , Phạm Văn Đồng mà xem , 95% xe vượt phải .
Cụ dạy chí phải ...Rất nhiều bác đi 30km/h mà cứ ngêng ngang ..xin không cho ...Vậy đành phải vượt phải thôi

Ruarualady

Xe tăng
:^):^):^)
đi mãi mà có thấy cái phan cách nào giữa đg đâu nhi

khonghieuminh

Xe tải
Hình như là Vios cụ ạ, đúng lúc đó em cũng đi qua, nếu chú kia vượt phải thì sao có thể đâm vào Dải phân cách giữa đường được:D
Em chỉ bức xúc là chú ấy vượt phải các xe (trong đó có xe em) một cách rất ngông nghênh :102::102: Em nghĩ có khi chú ấy có tí men :^)
Sau đó có biết là chú ấy chạy tiếp thế nào đâu, làm sao đuổi kịp? :21::21:
Còn chú ấy đâm vào dải phân cách giữa đường thì có thể lúc ấy lại vượt trái???:)):))

HollowKnight

Xe hơi
Hai chuyện chẳng liên quan gì đến nhau. Vượt phải và tai nạn sau đó. Hả hê vì người khác gặp nạn cũng chẳng hay ho gì đâu.

Thực tế cho thấy đi xe 4 chỗ thường xuyên phải vượt phải trên đường cao tốc, vì
những xe tải, xe container chở nặng rất khó nhường đường. Nếu có nhường được thì cơ hội để vượt cũng qua rồi.

Khi đang đi ở tốc độ cao, dù là cực đại, có người xin vượt thì cũng nên tìm cách cho vượt, vì có thể xe kia đang vội, có tâm lý muốn vượt.

Cảm nhận của cá nhân tôi thấy vượt phải với xe cùng hạng dễ và nhanh hơn chờ họ nhường đường. Sau khi xin vượt 2 lần không được, bao giờ tôi cũng chọn giải pháp vượt phải. Vượt phải xong nên nhanh chóng vào lại làn bên trái để tránh bị tóm.

toanvinh_forever

Xe điện
Hic, khổ quá, em vẫn biết thế! :69::69::69:Nhưng mà ở trên em đã nói là em đi hết tốc độ tối đa cho phép cơ mà! Mình đi đúng thì chẳng lẽ lại cứ nhường cho thằng đi sai???:102::102::102:
Mà nó vượt cũng có signal gì đâu cơ chứ!
thấy nó phóng như điên từ xa mà bên phải ko có chướng ngại vật thì táp vào cho nó vượt đi, táp vào từ xa để nó cứ thế mà phóng, nhỡ đâu mẹ nó đang cấp cứu trên HN thì sao, ai chẳng có lúc thế này thế kia, bác cứ chạy tối đa là ko cho ai vượt à, em ghét nhất là xin vượt mà cố tình ko cho vượt:77:

Chỉnh sửa cuối:

Slowly

Xe tải
thấy nó phóng như điên từ xa mà bên phải ko có chướng ngại vật thì táp vào cho nó vượt đi, táp vào từ xa để nó cứ thế mà phóng, nhỡ đâu mẹ nó đang cấp cứu trên HN thì sao, ai chẳng có lúc thế này thế kia, bác cứ chạy tối đa là ko cho ai vượt à, em ghét nhất là xin vượt mà cố tình ko cho vượt:77:
Em cũng ghét nhất là gặp mấy bác taxi đi đường trường đi thì cứ tà tà xin vượt thì không cho vượt

LoideGinji

Xe điện
Đi thế mới khôn lên đc cụ ạ(b)(b)(b)

duytrong

Xe lăn
em gét nhất cái bọn vượt phải.:6: