[Thảo luận] <<<Bức xúc quá>>>

HollowKnight

Xe hơi
em gét nhất cái bọn vượt phải.:6:
Người ta xin vượt, ông tiếc tí ga, nhất định không cho vượt, người ta phải vượt phải. Khi xe đã qua nửa thân, ép nhẹ cái, ông lại phải phanh, có phải vẫn tốn ga không? Nếu xe sau đã xin vượt mà mình không có ý định đi nhanh thì nên cho vượt trái.

khangluudan

Xe tải
nói chung là xe khỏe thì cứ vượt cụ ạ, nhà em đã đi đúng tốc độ rồi mà xe sau vẫn đòi vượt, nhà e cho vượt luôn, tham giữ đường làm j

free-man F.E

Xe tải
[theo em bác nên vui mới phải,chạy xe kiểu đấy rùi tự đâm còn hơn làm hại người khác/B]

lái đêm

Xe buýt
Em đi đường thấy Cụ nào có ý định vượt Em nhường ngay ạ. Chả cần phải chờ bác ý xin đường nữa.

thế cho an toàn Cụ ạ.

(b)(b)(b)

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Bác nào mà đi đàng trước , xe sau xin đường không cho vượt thế nào cũng gặp mấy anh hùng xa lộ ( Cái này đường Phạm Văn Đồng nhiều lắm ) cái loại chở cát 20T ấy , nó xin đường mà không nhường là vượt phải ngay , mà nó đã phải ngoi bên phải lên thì hoặc là bác phanh dúi dụi , hai là mất gương phải .
Em thấy các bác tài Container trên đường 5 mặc dù cũng hay đi ẩu nhưng xin vượt phát là các bác ấy nhường đường ngay . Còn trên một tuyến đường xung quanh Hà Nội thì hình như phần lớn các bác tài ( Chủ yếu là xe con , xe ca ) quyên nhường đường cho người xin vượt rồi hay sao ấy .:^)

Xe hơi
Em đi đường thấy Cụ nào có ý định vượt Em nhường ngay ạ. Chả cần phải chờ bác ý xin đường nữa.

thế cho an toàn Cụ ạ.

(b)(b)(b)
Vì có ai vượt được cụ đâu :))

Trung Khai

Xe tải
Liên quan đến vụ xin vượt. Các cụ thấy thế này thì xe du lịch có quá đáng không. Hôm đó cả cty đi du lịch cát bà về HN, thuê xe 45 chỗ.

Phát đầu tiên, xe du lịch chạy từ đường nhánh ra đường lớn, nhìn thấy xe cong ten nơ, nó nháy đèn, xe du lịch không cho và cắt mặt nó 1 phát, nó phải phanh gấp thì em thấy không ổn rồi. Xe công vẫn chạy bám sau nhưng chưa tỏ thái độ gì.

Phát thứ 2, một lúc sau, khi xe du lich dừng lại cho anh em mua đồ, khi trở lại đường, lại vẫn đè tiếp 1 công ten nơ, không nhường cho nó chạy trước. Nhìn lại thì hóa ra vẫn là xe lúc nãy. Em nghĩ quả này coi như xong.

Sau đó, xe công liên tục chạy áp sát, còi, xi nhan, đèn pha nháy liên tục, em biết chắc chắn là chơi nhau rồi, em nhắc mọi người bám chặt vào, đeo dây bảo hiểm vào rồi chờ hậu quả tồi tệ. Quả đúng thế, chú du lịch gí ga bao nhieu, xe công áp sát bấy nhiêu, Được khoảng 500m, đến đường vắng hơn, rộng hơn, nó lao ầm ầm vượt lên được lên trước và... nó phanh cháy đường.

Với kinh nghiệm đường trường, chú du lịch thấy nó vượt được là phanh luôn, thế mà cũng tý nữa thì tông vào đuôi nó.

Và rồi, thấy 2 chú trên xe công nhảy xuống, cầm xà beng. Chú du lịch mặt tái dại, không dám xuống, không dám mở cửa xe. Mọi người trên xe em xin mãi 2 chú mới hùng hổ đi tiếp. Chú du lịch chạy từ tốn hẳn và khoảng cách với xe công xa dần rồi mất hút!

Hú vía, tý nữa thì lại được nghỉ thêm ở Tuần châu. Em thấy chú Công cũng khá hiền rồi.

Iron man

Xe tăng
Nhưng cũng phải lói nại nà ra đường nhiều ông cứ nghênh ngang đi , xe sau xin vượt mà cứ như mù , như điếc , chẳng vượt phải thì đi như thế nào , cụ chủ thớt cứ thử đi ra đường Phạm Hùng , Phạm Văn Đồng mà xem , 95% xe vượt phải .
Bở vậy thì các chú áo vàng mới có thu nhập chớ Cụ ..... :)

doremonmattich

Xe tăng
Hic, khổ quá, em vẫn biết thế! :69::69::69:Nhưng mà ở trên em đã nói là em đi hết tốc độ tối đa cho phép cơ mà! Mình đi đúng thì chẳng lẽ lại cứ nhường cho thằng đi sai???:102::102::102:
Mà nó vượt cũng có signal gì đâu cơ chứ!
Đi quá tốc độ thì là việc của người ta, để đảm bảo an toàn, nhường đường là việc của cụ. Rất nhiều tai nạn và nhiều người ra đi vì cái thái độ như cụ đấy.

Em ước ao được gặp kụ, tạt đầu cho cụ phát.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đi quá tốc độ thì là việc của người ta, để đảm bảo an toàn, nhường đường là việc của cụ. Rất nhiều tai nạn và nhiều người ra đi vì cái thái độ như cụ đấy.

Em ước ao được gặp kụ, tạt đầu cho cụ phát.
Ôi cụ gay gắt thế, cụ chủ thớt vẫn ...để im cho camry vượt mà cụ! Có điều tiêu đề thớt không hợp lắm thôi, vì mình cứ đi đúng, nhường đường nếu họ xin đường.

Ai cũng có thể có lúc vội vàng buộc phải "phóng nhanh - vượt ẩu", nhưng em thì em không chấp nhận vượt em mà không nháy đèn, không signal..., nhất là vượt phải thì em đi 2b, 4b em đều đì cho chết thôi. Còn nếu signal thì em nhường ngay!

HollowKnight

Xe hơi
Ai cũng có thể có lúc vội vàng buộc phải "phóng nhanh - vượt ẩu", nhưng em thì em không chấp nhận vượt em mà không nháy đèn, không signal..., nhất là vượt phải thì em đi 2b, 4b em đều đì cho chết thôi. Còn nếu signal thì em nhường ngay!
Đi đường trường nhiều khi buồn ngủ lắm, tạt đầu, vượt phải, chạy công an, đầu óc căng thẳng tí cho đỡ buồn ngủ. Gặp xe nào đì như cụ thì em đã có chiêu xin vượt trái nhưng chờ ra chỗ rộng thì vượt phải.

AnhNB

Xe buýt
Chạy láo chạy lếu nhận hậu quả như thế là đáng, tội gì mà phải bức xúc cho hại người ra hở cụ! Mời cụ cốc bia cho hạ nhiệt nào (b)(b)(b)

trentungcayso

Xe tăng
Em là em chỉ bức xúc mỗi cái vụ xin vượt nhiều khi đi trên dường xin vượt đến cả cây số mà chả cho vượt cứ nghêng nga nghêng ngang:102::102::102:
Đúng là đường 5 nhiều khi rất khó vượt đúng luật vì nhiều tài ngại chuyển làn vào trong để nhường đường cho xe sau vượt. Em đã có lần phải dùng mưu hèn kế bẩn: đi đêm, đến gần xe trước em lịch sự hạ đèn xuống low-beam, nháy đèn mãi mà không cho vượt, em bực mình bật high-beam lên, xe trước hiểu liền :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thà đến chậm một giờ còn hơn là không bao giờ đến !:'(

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thà đến chậm một giờ còn hơn là không bao giờ đến

BigC

Xe tăng
Chẳng là thế này các bác ạ, chiều tối qua em đi từ Hải Dương lên Hà nội, lúc hơn 6 giờ tối. Em đi con xe còi, nhưng luôn chấp hành luật GT tử tế, đi với tốc độ tối đa được phép đi. Thế mà có một chú đi Camry 2.4 hay sao ấy, em để ý là màu nhũ bạc, biển 30S -xxxx, cứ nghênh ngang vượt phải em. :102::102::102:Em mặc kệ, nghĩ bụng thế nào rồi có ngày cũng bị xxx tóm.
Rồi em nhìn theo chú ấy, thấy hơi bức xúc, vì chú ấy cứ liên tục vượt phải các xe khác nữa một cách rất điên.:77::77::77:
Chạy thêm được khoảng 15 -20 phút nữa thì ôi thôi, em thấy 1 chú màu nhũ bạc, có đúng chú kia rồi không??? Nhưng rất đáng thương, vì quay nhìn về phía em với bộ mặt vỡ nát (vì tự đâm vào dải phân cách giữa đường, rồi xoay ngược trở lại!). Không thấy bung túi khí.
Em vội quá, gấu lại giục đi không tắc đường nên ko bắn được kiểu ảnh nào :):):)
Bác nào có thông tin hoặc có ảnh thì post nên và xác nhận cho em với!(b)(b)(b)
Vụ này là em thích lắm. phải có kinh nghiệm xương máu như thế thì mấy chú chạy ẩu mới chừa được. Em cũng hay chạy Hải Phòng - Hà Nội, nhiều lúc bị các chú chạy ẩu làm cho điêu đứng vì nhoằng cái là các chú vượt phải, không còi, không xi nhan, không gì hết, các chú coi quốc lộ như sân nhà các chú.
Chia sẻ với những ai chạy cẩn thận mà gặp phải các chú chạy ẩu (b)

cantona

Xe container
em thấy các bác xả xú páp gê quá, e chỉ hy vọng là chú Cam quýt mít dừa ấy ko tông đơ vào ai