[Funland] Buffet Hải Sản Ổn ở Hà Nội

pisces_hn

Xe container
Tối hôm chủ nhật vừa rồi nhà em ăn 47 Nguyễn Tuân về nhà F1 đầu nhà em bị ngộ độc thứ ăn, nôn ói em phải đưa đi cấp cứu ở Thu Cúc nằm viện mất 5 ngày, còn em thì đau bụng, khó tiêu 3 ngày sau mới tạm ổn :(
Dạo này có dịch đường tiêu hoá, em bình thường ăn uống dễ lắm mà vẫn bị. Dự là có con vi khuẩn nào đấy thời tiết nóng ẩm nó phát triển mạnh trong không khí

Azeglio

Xe điện
Ăn hải sản thì quan trọng là đồ tươi sống mới ngon. Ra quán chuyên đồ hải sản. Còn ăn hải sản buffet thì......
Em khi nào thích ăn toàn lái con wave ra chợ, mua đồ tươi sống, hấp lên, chén. Tối đa 30p cho bữa hải sản mặc quần sooc cởi trần.

HnA

Xe tăng
Nhiều bạn e khen, còn e trước cung cấp hàng cho bọn nó thấy chúng nó bán tốt nên hách dịch với nhà cung cấp lắm, giờ chắc vẫn thế :P
Thực ra bên đấy là Buffet nhiều món nhưng hải sản cũng có vẻ không nổi bật lắm.

nam9999

Xe hơi
Năm ngoái e ăn Bay thấy cg oke, ăn set có cua tươi sống.

luolanvn

Xe tăng
Dạo này có dịch đường tiêu hoá, em bình thường ăn uống dễ lắm mà vẫn bị. Dự là có con vi khuẩn nào đấy thời tiết nóng ẩm nó phát triển mạnh trong không khí
Lần đầu tiên nhà em ăn hải sản bị như vậy cụ ợ :(

Tran Anh Xu

Xe máy
Em ăn ở chỗ đường Lê Trọng Tấn đối diện cổng thiên đường BS cụ ạ. Ngoài ra thì họ mới mở thêm ở chỗ Yên Nghĩa. Nói chung rộng rãi, chỗ đỗ xe thoải mái, giá cả phải chăng. Có cụ nào khu này đã ăn vào xác nhận hộ em không lại tưởng em quảng cáo cho nhà hàng. Mỗi ng 500K-700K ăn nhòe (cả tôm hùm). Cụ thể thì cụ search FB: Vựa hải sản Quảng Ninh
Số nhà 1 – A32 Khu đô thị Geleximco, Lê Trọng Tấn, An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội (gần Công viên Thiên Đường Bảo Sơn)
CHI NHÁNH HÀ ĐÔNG: Cổng Chào Khu Đô Thị Đô Nghĩa, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông,TP Hà Nội.
Có phải bên này bán cả hải sản tươi về mình tự chế biến phải k cụ nhỉ

Canabis103

Xe hơi
Sen Tây Hồ có được ko các cụ?
E vừa ăn tối t7 vừa rồi. Với giá tiền 370k (Chưa gồm VAT) thì BF Sen Tây Hồ là sự lựa chọn ổn trong tầm giá. Hải sản thì có ghẹ, bề bề, cua, ốc, hàu. Ăn ok chứ chưa hẳn ngon. Chuyên về Hải sản thì cụ ghé Cửu Vân Long, Poseidon , Chef Dung. Mấy chỗ này có thêm Cua, Tôm Hùm và nhiều loại Hải sản đa dạng hơn Sen.

haiyen1012

Xe điện
Hải sản trong buffet toàn đồ mua lô nên chất lượng không ok lắm đâu, nếu cụ thích lượng hơn chất thì ăn. Mà ăn cái kiểu chen nhau tranh giành ở quầy hải sản như hồi em ăn ở Chef Dzung cách đây mấy năm thì em thấy chả đáng. Cứ ra quán chuyên hải sản gọi món, tốn kém hơn tí nhưng nó chất

HeoQuay66

Xe tăng
Nhà e thích buffet sashimi với mấy món nhật, ăn ở Tonchan là ngon bổ rẻ nhất :D

honglongit

Xe buýt
Em ăn ở chỗ đường Lê Trọng Tấn đối diện cổng thiên đường BS cụ ạ. Ngoài ra thì họ mới mở thêm ở chỗ Yên Nghĩa. Nói chung rộng rãi, chỗ đỗ xe thoải mái, giá cả phải chăng. Có cụ nào khu này đã ăn vào xác nhận hộ em không lại tưởng em quảng cáo cho nhà hàng. Mỗi ng 500K-700K ăn nhòe (cả tôm hùm). Cụ thể thì cụ search FB: Vựa hải sản Quảng Ninh
Số nhà 1 – A32 Khu đô thị Geleximco, Lê Trọng Tấn, An Khánh, Hoài Đức, Hà Nội (gần Công viên Thiên Đường Bảo Sơn)
CHI NHÁNH HÀ ĐÔNG: Cổng Chào Khu Đô Thị Đô Nghĩa, Phường Yên Nghĩa, Quận Hà Đông,TP Hà Nội.
em ở đối diện quán đó, ngày nào cũng: "hải sản lớn nhất miền bắc, miễn phí chỗ ngồi ăn, miễn phí chế biến..." :D

luyenok

Xì hơi lốp
mấy năm trc nhà E đi ăn thấy ổn, giờ quán nào cũng thấy đông trong khi năng lực phục vụ chỉ có hạn, mấy món như ghẹ, cua,.... toàn phải chờ chực kiểu 30 phút có 1 lần, đổ ra cái tranh nhau,... hơi mất cảm tình. Nếu xác định hải sản thì nên vào quán hải sản thì hợp lý hơn là buffet

JasonNghia

Xe điện
đợt 2018 em đi ăn Bay Hồ tây về bị ngộ độc, từ đó ớn ông Bay luôn. Em thấy Set buffet với poseidon, chef dzung đều ổn, ăn được, không thấy bị đau bụng

lykai

Xe tăng
Poseidon dịch vụ vứt đi: Cty em đặt bàn lâu lâu rồi( đã ký hợp đồng và đặt cọc) nhưng vướng dịch nên phải lui lại đến đợt vừa rồi quay lại thì yêu cầu tăng giá....em cancel luôn.
Chuyển qua ChefDzung thì thì cũng thất vọng, khách đông chen chúc mà đồ ăn ra không kịp nên nhộn nhạo như cái chợ, muốn ăn thủng thẳng tí ra lấy đồ thì hết.
Túm lại muốn ăn hải sản thì cứ ra nhà hàng chuyên hải sản mà xơi cho đã.

bảo châu

Xe điện
Hải sản tốt nhất không nên ăn buffet (trừ khi được mời thì phải chịu ạ). Em đi ăn hầu hết các buffet hải sản, hầu hết đều thấy không ngon và xếp hàng lấy đồ ăn lâu và hay bị tranh cướp nhau, ăn mất vui.
Nhà em ăn uống ít nên khi muốn ăn h/sản cứ ra hàng h/sản tươi sống mà chọn, tôm cua ốc ghẹ vừa tươi, vừa ngon gấp 10 lần đồ ăn trong buffet, giá cũng chỉ đắt hơn tí ti.

safenoodles

Xe cút kít
Ăn hải sản ngon nhất và chất lượng nhất thì cụ đến số 2 Bác Cổ, quận Hoàn Kiếm mà mua rồi bảo họ hấp chín luôn tại đó cho, mang về chỉ việc ăn.
Chả có nhà hàng nào giá cả không đắt mà lại có hải sản tươi ngon cho cụ đâu ạ.
Họ đã kinh doanh là phải có lãi mà.

haiyen1012

Xe điện
Poseidon dịch vụ vứt đi: Cty em đặt bàn lâu lâu rồi( đã ký hợp đồng và đặt cọc) nhưng vướng dịch nên phải lui lại đến đợt vừa rồi quay lại thì yêu cầu tăng giá....em cancel luôn.
Chuyển qua ChefDzung thì thì cũng thất vọng, khách đông chen chúc mà đồ ăn ra không kịp nên nhộn nhạo như cái chợ, muốn ăn thủng thẳng tí ra lấy đồ thì hết.
Túm lại muốn ăn hải sản thì cứ ra nhà hàng chuyên hải sản mà xơi cho đã.
5 năm trước em đi ăn Chef Dzung tất niên cùng cơ quan cũ, điên người ở cái quầy hải sản có bề bề với ghẹ thôi mà có mấy con ranh bàn bên cạnh quây kín (chúng nó đi khoảng hơn chục đứa chia làm 2 tốp cứ thay phiên nhau ra chực quầy hải sản để bếp có đồ ra là lấy thật lực) mà bọn nhân viên Chef Dzung cứ mặc kệ. Miếng ăn bỏ tiền ra mà cứ phải nhục mới chịu, từ đấy méo bao giờ em thích đi ăn buffet nữa