[Funland] Bún đậu mắm tôm món ngon những ngày hè oi ả :x

sidecardesigner

Xe điện
Tản mạn nhân 1 trưa hè oi bức

Trưa hè nóng quá, nóng gì mà nóng thế hả bạn già ơi?
Rủ nhau đi ăn mà chẳng muốn ăn gì? xôi nóng, cơm chán, bún phở mì thì lại không lai rai được, vào quán bia tính làm vài quại thì lại ngán cảnh ồn ào thôi, tôi với ông vào luôn quán bún đậu trước mặt cho nhanh vậy. Ngán cái thời tiết này quá đi thôi!
Chà, cô chủ quán sao mà xinh gớm, dáng đẫy đà giọng ngọt lịm như đường, cô nhoẻn miệng hai bác xơi gì ạ? Bún nhà em ăn cả đậu, lòng - Nghe bùi tai : "này cô chủ trẻ, cho tôi ngay hai xuất đủ đầy!"
Cười rõ tươi cô chủ bưng ra ngay, nhìn ngon quá lão bạn già ạ.
Tưởng vớ vẩn mà hóa được thế này!
Cô chủ bưng ra rõ 1 khay nhìn xanh mướt lại thêm trắng nõn, miếng khấu đuôi vàng ươm, Lòng se điếu tròn vo trắng ngà , dạ dầy giòn sần sật, cắn miếng lòng tiết mềm, lòng già dai dai. Còn thử ăn miếng đậu rán vàng ươm thì vỏ ngoài giòn rụm, ruột trong non mềm, chấm vô bát mắm tôm thì chao ôi là ngon không kể xiết, nó thành một tổ hợp của mềm, giòn, ngọt cùng vị mặn nhè nhẹ, tí cay cay của ớt hiểm cùng hoà chung với chua chua ngọt ngọt ...
Cầm cọng rau thơm xanh mướt lên rồi nhẩn nha nhai chậm rãi thì bao nhiêu cái bùi, béo, thơm nó mới nổi hết vị lên.
Cô chủ khéo miệng cười duyên " nhà em mời hai bác chén rượu cho đủ vị vừa mồm" - "Ơ, được đấy xin cô chủ quán nhé!"
"Này ông, làm thêm chén rượu nếp cái nhà tự nấu xem nó có ra gì không đi"
Cắn miếng bún mềm mại trắng tinh như da cô con gái đanh tuổi xuân thì , biết nói gì đâu, nó ngọt ở môi nó trôi xuống họng phải không ?
Này ông ơi, đời giản dị cũng khoái phết đây!

ps : ảnh tư liệu chụp tại Quán BÚN MẸT 277 Nguyễn Văn Cừ
;))
Cụ nào ở bển qua đó mà đọc pass : Bạn cụ Suýt đồ da thì trà đá free, bún thêm nhân nhé :))
Em vào xơi xong mà cô chủ khoái em nên hứa sẽ khuyến mại cho bạn em ạ _ đôi khi đẹp trai lại là 1 cái tội :))
bo nớt ảnh của cụ TIÊN TỬU :D
Đây cụ, bên Long Biên mà

Chỉnh sửa cuối:

be bư

Xe ngựa
ảnh đâu cụ ơi

be bư

Xe ngựa
món này e ăn ở hàng khay cũng ngon lắm

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vừa ngó fb con mụ Sid xong đã tha ngay sang đây rồi :))

Kho_NamCuong

Xe buýt
Tản mạn nhân 1 trưa hè oi bức

Trưa hè nóng quá, nóng gì mà nóng thế hả bạn già ơi?
Rủ nhau đi ăn mà chẳng muốn ăn gì? xôi nóng, cơm chán, bún phở mì thì lại không lai rai được, vào quán bia tính làm vài quại thì lại ngán cảnh ồn ào thôi, tôi với ông vào luôn quán bún đậu trước mặt cho nhanh vậy. Ngán cái thời tiết này quá đi thôi!
Chà, cô chủ quán sao mà xinh gớm, dáng đẫy đà giọng ngọt lịm như đường, cô nhoẻn miệng hai bác xơi gì ạ? Bún nhà em ăn cả đậu, lòng - Nghe bùi tai : "này cô chủ trẻ, cho tôi ngay hai xuất đủ đầy!"
Cười rõ tươi cô chủ bưng ra ngay, nhìn ngon quá lão bạn già ạ.
Tưởng vớ vẩn mà hóa được thế này!
Cô chủ bưng ra rõ 1 khay nhìn xanh mướt lại thêm trắng nõn, miếng khấu đuôi vàng ươm, Lòng se điếu tròn vo trắng ngà , dạ dầy giòn sần sật, cắn miếng lòng tiết mềm, lòng già dai dai. Còn thử ăn miếng đậu rán vàng ươm thì vỏ ngoài giòn rụm, ruột trong non mềm, chấm vô bát mắm tôm thì chao ôi là ngon không kể xiết, nó thành một tổ hợp của mềm, giòn, ngọt cùng vị mặn nhè nhẹ, tí cay cay của ớt hiểm cùng hoà chung với chua chua ngọt ngọt ...
Cầm cọng rau thơm xanh mướt lên rồi nhẩn nha nhai chậm rãi thì bao nhiêu cái bùi, béo, thơm nó mới nổi hết vị lên.
Cô chủ khéo miệng cười duyên " nhà em mời hai bác chén rượu cho đủ vị vừa mồm" - "Ơ, được đấy xin cô chủ quán nhé!"
"Này ông, làm thêm chén rượu nếp cái nhà tự nấu xem nó có ra gì không đi"
Cắn miếng bún mềm mại trắng tinh như da cô con gái đanh tuổi xuân thì , biết nói gì đâu, nó ngọt ở môi nó trôi xuống họng phải không ?
Này ông ơi, đời giản dị cũng khoái phết đây!

ps : ảnh tư liệu chụp tại Quán BÚN MẸT 277 Nguyễn Văn Cừ
;))
Cụ nào ở bển qua đó mà đọc pass : Bạn cụ Suýt đồ da thì trà đá free, bún thêm nhân nhé :))
Em vào xơi xong mà cô chủ khoái em nên hứa sẽ khuyến mại cho bạn em ạ _ đôi khi đẹp trai lại là 1 cái tội :))
Nghe Cụ quảng cáo Em cũng khoái...chắc chắn 1 ngày ko xa Em sẽ đến để tận hưởng :). Vod cho văn phong của Cụ :)

Cunday

Xe tải
e đang máu mở quán bán thể loại này đây. các cụ cho e xin ít ý kiến với

sidecardesigner

Xe điện
Nghe Cụ quảng cáo Em cũng khoái...chắc chắn 1 ngày ko xa Em sẽ đến để tận hưởng :). Vod cho văn phong của Cụ :)
Em lạy cụ, con mụ chủ quán cũng có nick Of còn có " tay to bảo kê" cụ mà bôi đỏ thế kia em bị khóa nick thì chết :((

venza_map

Xe hơi
Em cũng khoái bún đậu lắm nhưng cứ tưởng tượng cảnh trời nóng như này ngồi cạnh một chảo dầu lềnh phềnh mấy miếng đậu rán lại chùn chân cụ ạ

Kho_NamCuong

Xe buýt
Em lạy cụ, con mụ chủ quán cũng có nick Of còn có " tay to bảo kê" cụ mà bôi đỏ thế kia em bị khóa nick thì chết :((
Khóa nick thì ko ăn thua...sợ khóa cái khác thì hãy lo...Lần tới ọp Lò kiểu gì chả phải gặp nhau...chưa gì đã cuống quýt lên thế :))
Cơ mà còm trên thì Cô chủ quán xinh tươi, còm dứoi lại nói : Con Mụ chủ quán là nàm thao...? Tội nói xấu phụ nữ khả năng ăn đòn là rất cao :))

gocart

Xe cút kít

onlyone28

Xe hơi
Đậu rán giờ toàn là đậu lởm. An lõm bà lõm bõm chẳng có vị gì.

agrimeco

Xe lăn
Cụ cho hỏi cái xuất đủ đầy này bao xiền thía?

Kho_NamCuong

Xe buýt
Văn phong này, món ăn này mà gọi là cụ thì em cũng ạ bác.:-&
Các Dì, các Thím biết đâu lại thích thế :). Gọi là gì thì cũng chả thay đổi đc cái cục yết hầu của Em nó cứ chạy lên chạy xuống mỗi khi nhắc đến món này đâu Cụ ạ :)

sidecardesigner

Xe điện