[Funland] Bùng không bán nhà

TVPL

Xe container
Lần đầu tiên em nhìn thấy phá cọc đền gấp 5 lần cọc, ông bán bị bùng chỉ đc tiền cọc. Chắc bố bán nhà ngẫn.
Em cũng chưa thấy vụ nào thoả thuận đền quá tiền cọc... bên bán này có vấn đề :)

Crawler

Xe tăng
Có cái **** nó trả 2 tỷ !
Cọc có công chứng không mà đòi ?
Khôn thế quê e đầy , đòi ăn gấp 5 lần cọc !
Làm đơn thích thì cứ làm ! Gửi đi xem chắc đếch ai thèm đọc !
Dây vào quan chức nó di phát sợ lại bẹp dí !
thuận mua vừa bán, nó đồng ý đền vậy cứ cun chủ ép nó đâu? comment như mất não vậy?

Tĩnh hiên trà

Xe điện
thuận mua vừa bán, nó đồng ý đền vậy cứ cun chủ ép nó đâu? comment như mất não vậy?
Chỉ những con cừu bị dắt mũi mới mất não thôi !
Nghe chém thôi mà tin sái cổ !
Ở đời làm gì có thằng nào làm quan chức ngu đến mức đấy ! Nó cũng đâu thèm tiền để phải chịu lép vế ! Vài ba cái lặt vặt này có đội môi giới đứng ra làm việc hết ! Còn đòi dọa với nuốt được nó với 1 cái đơn thì nó bằng đứa trẻ lên 3 !
Cọc cần gì công chứng cụ, có làm chứng là đầy đủ pháp lý rồi ạ.
Không có công chứng mà chỉ có người làm chứng mới chỉ hợp lệ thôi chứ chưa phải là hợp pháp.
Nếu như mà người làm.chứng là môi giới nó còn cãi trắng phớ vu lại cấu kết lừa đảo khi để mức bồi thường như vậy!
Cứ phải show giấy tờ lên mới nói đc chứ chém như này thì chắc mới chỉ là 1/3 cái bánh mỳ!!

Dispatcher

Xe tăng
Chỉ những con cừu bị dắt mũi mới mất não thôi !
Nghe chém thôi mà tin sái cổ !
Ở đời làm gì có thằng nào làm quan chức ngu đến mức đấy ! Nó cũng đâu thèm tiền để phải chịu lép vế ! Vài ba cái lặt vặt này có đội môi giới đứng ra làm việc hết ! Còn đòi dọa với nuốt được nó với 1 cái đơn thì nó bằng đứa trẻ lên 3 !

Không có công chứng mà chỉ có người làm chứng mới chỉ hợp lệ thôi chứ chưa phải là hợp pháp.
Nếu như mà người làm.chứng là môi giới nó còn cãi trắng phớ vu lại cấu kết lừa đảo khi để mức bồi thường như vậy!
Cứ phải show giấy tờ lên mới nói đc chứ chém như này thì chắc mới chỉ là 1/3 cái bánh mỳ!!
Chuẩn luôn, nhiều cụ cứ nghĩ cọc có ng làm chứng là đã đủ pháp lý là hoàn toàn sai lầm. Pháp luật không công nhận hợp đồng cọc kiểu như vậy đâu nhé. Nói trắng ra đó là 1 kiểu viết giấy tay thôi.

Ở chiều ngược lại, em nghĩ cụ thớt đang câu bài, chứ đó giờ chưa bao giờ có kiểu cọc - phạt gấp 5 cả, đây lại là quan chức như cụ ấy nói. Có phải ngẫn đâu, 400tr có gì to đâu mà ng bán phải đền cọc tận 2 tỷ.

Kacar1102

Xe buýt
Sao nhiều cụ lại đi chửi cái phạt 2 tỏi kia nhỉ. Đã gọi là thỏa thuận 2 phía đều đồng ý thì nó là hợp lý. Cụ chủ, đưa ra ràng buộc cao cũng là để cả 2 bên thực hiện cam kết.
Khả năng cao là chủ nhà có mối trả cao hơn cụ chủ ở mức chênh lệch > 400 cọc kia và < 2 tỏi phạt nên chủ nhà đang lùng bùng.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Chuẩn luôn, nhiều cụ cứ nghĩ cọc có ng làm chứng là đã đủ pháp lý là hoàn toàn sai lầm. Pháp luật không công nhận hợp đồng cọc kiểu như vậy đâu nhé. Nói trắng ra đó là 1 kiểu viết giấy tay thôi.

Ở chiều ngược lại, em nghĩ cụ thớt đang câu bài, chứ đó giờ chưa bao giờ có kiểu cọc - phạt gấp 5 cả, đây lại là quan chức như cụ ấy nói. Có phải ngẫn đâu, 400tr có gì to đâu mà ng bán phải đền cọc tận 2 tỷ.
Cái tèo phạt cọc gấp 3 ở HN thì áp dụng đc cách đây tầm hơn chục năm khi đất Ba Vi , Đông Anh sốt dân ở đấy chưa khôn. Nhiều người còn không biết chữ nghe theo cò sắp đặt. Tranh nhau gửi sổ cho cò để họ ra nhà đầu tư. Mấy năm gần đây thì các vùng Bình Phước, Bắc Vân Phong dân vẫn lành nên đội đầu tư vào ép câu chữ tăng mức phạt.
Chứ còn kể cả 1:1 mà chủ nhà bẩn bựa cũng có đòi bằng mắt ! Nào là vợ chồng cãi nhau éo ra công chứng, thậm chí mẹ đòi tự ...Chuối hơn thì hẹn đúng ngày hết hạn rồi nó ốm đi câp cứu , hôm sau nó quay ngoắt 180 độ quá thời hạn !!!
Nhiều trò lắm , nhìn chung đi mua cũng như cọc mua xe ô tô thôi , không lấy mất tiền còn không có xe trả cọc !! Lấy đc 1:1 là mừng húm rồi!

fine_thanks

Xe điện
Cụ làm đơn và biếu ca 20-30 thằng kia chẳng trả gấp đôi
Công an Phường em không biết, còn trên nữa 20-30 là hơi khó. Còn thằng kia nó chây ỳ bảo sẽ trả rồi trả nhỏ giọt thì cũng mệt lắm đấy cụ ạ. Không phải công an cũng cứ thích gì là làm được đâu.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Mua bán tài sản tiền trăm tiền tỷ mà tiếc vài đồng công chứng. Đầu năm em mua mảnh đất của 1 cụ ofer, đến ngân hàng làm việc mới biết mảnh này là 1 trong hàng chục tài sản của cụ ý nằm trong ngân hàng, 2 bên thống nhất ra công chứng cọc đảm bảo quyền lời của các bên. Giống hệt lời cụ chủ bán đất nói : Mọi sự ngu dốt và kém hiểu biết phải trả giá bằng tiền và mất tự do.Như em bây giờ đang trả giá bằng tiền vì em mua vào đúng dịp Covit.
Cụ nên tham khảo hợp đồng dạng này này
Chuẩn ợ. Theo e là không nên tiếc mấy đồng ra vpcc, có món này khi cần gửi cqđt .

khanhnguyen09

Xe container

xengon

Xe tải
Việc của cụ là tranh chấp dân sự cụ gửi Đơn ra công an thì mất thêm thời gian thôi. Cụ gặp chủ nhà yêu cầu phạt cọc, không được cụ kiện ra toà và ngăn chặn giao dịch trong thời gian giải quyết tranh chấp đặt cọc. Cụ muốn công an giải quyết thì phải có bài mà cũng mất nhiều thời gian và không chắc chắn.

Hai Toan

Xe container
Nhiều bác rảnh vãi cả đái!
Thớt quăng 3 dòng,chả biết ất giáp gì cũng chém...mỏi tay,mất time.
Nó cũng là một mệnh đề của cuộc sống thôi mà cụ,cho các cụ khác thêm một kinh nghiệm khi đi mua nhà đất.
Còn chủ thớt thì quan trọng gì.

baongan2511

Xe buýt
Cụ đến gặp chủ nói chuyện phải quấy, nói thẳng là nếu không chịu giao dịch thì cụ làm cái đơn (kèm bản phô tô sổ đỏ và giấy tờ đặt cọc) gửi UBND Phường/Xã và Một cửa Quận/Huyện (gửi nơi địa chỉ mảnh đất) là đất đang tranh chấp --> chủ nhà đố bán được nhà cho ai đấy :)
cụ này tư vấn chí phải

vnptvinaphone

Xe buýt
Theo cọc mà triển thôi, cọc là giấy tờ dân sự thôi, thường người có kinh nghiệm họ k ghi là đặt cọc mà là thỏa thuận ghi nhớ mua bán và có công chứng. Vậy mới đỡ mệt mỏi hơn.

Mà ếu ai như thớt, cọc có 400tr đòi phạt 2 tỷ. Đó giờ thấy huỷ cọc thì phạt bằng số cọc là đủ. Đây gấp 5 lần.
Cái này theo em không trách cụ thớt được ạ, phạt bao nhiêu là do thỏa thuận của hai bên vì hai bên đều có năng lực hành vi dân sự đầy đủ khi ký cọc. Giờ thì theo cọc làm là chuẩn chỉ, thượng tôn pháp luật trong cuộc sống thường ngày là đây chứ đâu.

baongan2511

Xe buýt
Trong Luật dân sự có điều khoản rõ ràng về đặt cọc.
Năm 1999 em đi mua đất,dứt giá 40tr.Hôm sau hỏi lại nó bảo phải 44tr nó mới bán.Đến khi ôm đủ tiền sang cọc,nó lại bảo 44tr tôi không bán đâu.Em điên tiết hỏi:Vậy dứt giá là bao nhiêu.Nó lại phát đúng 46tr tôi mới bán.Em đập luôn:46 thì 46,ông nhận luôn 10tr tiền cọc và viết tôi cái giấy nhận cọc.
Cảnh khó củ tó cũng đen.Về em vay mượn loạn lãi trong,lãi ngoài kể cả lãi ngày cho đủ 36 tr còn thiếu để đến hẹn vác lên chồng nốt.Lúc đó thằng chó chủ đất nói không bán nữa,trả lại cọc 10tr.Em gằn giọng:Bây giờ ông phá cọc,nếu muốn yên lành thì xếp đủ 20tr,nếu không éo xong đâu.
Kết quả nó phải chịu bán cho em.
Giời kia đất nọ,cầm số tiền bán đất nó đi đầu tư nuôi cua biển,mất sạch.
Còn mảnh đất em mua của nó sau hai tháng tăng gấp 2,5 lần.Cccm thấy em đi mua đất có tâm thần không?
năm 2018 em bán nhà mà người mua đặt cọc 30 triệu mà em chỉ sợ bên mua bỏ cọc không mua nữa =)))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chủ nhà nhận đặt cọc của nhà em, bg giở quẻ các kiểu. Theo các cụ phải làm sao? Em chưa biết làm cái gì trong các bước sau:
1- Báo công an.
2-Làm việc với văn phòng luật sư
3- Kiện ra toà.
cụ cứ kcm nó . xem nhà nó bán được cho ai :)) .

Langthang_Mercedes

Xe container
Chủ nhà nhận đặt cọc của nhà em, bg giở quẻ các kiểu. Theo các cụ phải làm sao? Em chưa biết làm cái gì trong các bước sau:
1- Báo công an.
2-Làm việc với văn phòng luật sư
3- Kiện ra toà.
1. Báo công an? No
2. Làm việc với VP luật sư: là mất tiền nhưng chưa hiểu thì nên hỏi
3. Kiện ra tòa: mình thích mình làm thôi, người Mỹ kiện nhau hàng ngày, ta nên thế.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cọc thì mấy ai làm công chứng đâu cụ. Đầy đủ chữ kí hai bên là kiện được cụ nhé.
of mình có mấy bác làm bên dịch vụ công chứng đợi mấy bác ấy vào phán là rõ. Nhưng theo e biết HD đặt cọc ko cần công chứng vẫn ok. ô thớt cứ đi du lịch cho phẻ :) . e đố căn nhà đó bắn được cho ai nhé. lúc đó năn nỉ đền cọc mới max nhục.