[Funland] Buồn cho Ánh Viên và bơi lội Việt Nam

Hòa Sưu

Xe tải
Loanh quanh vẫn mấy gương mặt cũ mèm vì thể thao của mình không có nền tảng sâu rộng trong thanh niên ,học sinh,sinh viên. Hôm trước xem chung kết bắn súng hơi 10m nam thì thấy huy chương vàng người Mỹ 20 tuổi,huy chương bạc người Trung quốc 16 tuổi.Trong khi đó đương kim vô địch của ta đến trước lúc đó là 47 tuổi......
m giống khựa đào tạo kiểu gà nòi, nên những vđv xuất sắc ko có người kế thừa :(

Kacar1102

Xe buýt
Tiếc cho em này, lúc thời kỳ cao phong độ em ấy cứ nhất quyết bám lấy HLV cũ mà ko chịu bổ sung thêm hoặc thay HLV. Lẽ ra lúc em ấy chững phong độ phải tìm cách thay đổi ngay thì em ấy lại cố chấp vì lúc đó hào quang đang sáng. Có lẽ 1 phần cũng do trẻ quá nên tâm lý chưa vững và suy nghĩ chưa chín.

vandatAT

Xe container
Đơn giản là vì đối thủ quá mạnh, ở đẳng cấp khác hoàn toàn.
AV như thế là cố lắm rồi.
Mới cả hình như là qua thời đỉnh cao nhất rồi.
Giờ chỉ có duy trì hoặc đi xuống thôi.

sthd

Xe lăn
ai cũng chỉ một thời trẻ... gái.
25 là hết tuổi Điền kinh rồi
Chúc mừng em đã trở thành vđv giàu thành tích nhất lịch sử điền kinh Việt Nam

Tony_Le

Xe container
Đơn giản là vì đối thủ quá mạnh, ở đẳng cấp khác hoàn toàn.
AV như thế là cố lắm rồi.
Mới cả hình như là qua thời đỉnh cao nhất rồi.
Giờ chỉ có duy trì hoặc đi xuống thôi.
Đơn giản là truyền thông như kứt. Thạch Kim Thuấn là một ví dụ.

Vova

Xe container
Lỗi không nằm ở Ánh Viên, Tiến Minh ... Chừng nào các anh làm thể thao nhà mình vẫn chạy theo thành tích mấy giải kiểu Seagames, bỏ qua không xây dựng phong trào thể thao lành mạnh từ cơ sở, không đầu tư vào các môn cả thế giới thi đấu trong Olympic mà chỉ thích đi tắt đón đầu với những bộ môn chẳng giống ai thì VN mãi vẫn đì đẹt thôi. Hy vọng sau đợt Olympic này các anh bên Thể thao cũng chịu khó đăng bảng thành tích các nước cùng trong ASEAN để các anh ý biết các anh ý đang ở đâu.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Thôi.các e các cháu cũng cố lắm rồi. Nhưng nó cũng chỉ đến thế.các cụ đừng chửi nữa

Booong

Xe tăng
Ánh Viên được tham dự OL cũng là vinh dự rồi, ngay từ đầu đã biết không thể có cửa gì lọt vào bk. Quay về thi nốt SG đợt tới và chuyển sang công tác huấn luyện thôi. Tầm OL nó khắc nghiệt lắm, cả đời vđv có khi còn không được tham dự ấy. Hy vọng Huy Hoàng vào được chung kết :)

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ khoảng cách là quá lớn các cụ nhỉ, nhìn em nó tụt lại rất xa trong số 8 vận động viên cự ly 200m nữ tự do vòng loại và thành tích hình như cũng kém hơn của chính bản thân bạn ấy. Bơi lội của mình không tiến bộ các cụ nhỉ.
tôi bước vào yêu sợ 1 ngày đau thương đến .. :))
Ko phải tự nhiên vdv đỉnh cao né yêu như né tà.:))

Tony_Le

Xe container
Kể cả lấy thành tích tốt nhất của TKT ra thì vẫn thua bọn kia mười mấy kg mà. Truyền thông ngáo.
Thế mới nói. Hôm qua xem Thạch Kim Tuấn thi đấu, thật hối hận, đáng ra xem mỗi tin cuối ngày. Xem báo thấy nói kỳ vọng huy chương, lúc nó cử lần 1 và tiếp lần 2, em tính đập cmn TV, cơ mà nghĩ lại TV nhà mình cơ mà.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trên đây có mấy cụ cứ ca ngợi ADN Đông Á mà coi thường ADN ĐNA. Hôm qua cử tạ, VĐV Indo chắc là mang ADN Đông Á?

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại buồn? Tiền đầu tư cho Ánh Viên mà đem đi xây bể bơi cho dân vào bơi chắc được nhiều cái. Không có cơ hội đạt thành tích nữa thì tiền... càng còn.
Chuẩn đấy.
Ta tập trung vô Sea Games thế là đủ.
Giờ chỉ tập trung vào Hội khỏe Phù Đổng thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thế mới nói. Hôm qua xem Thạch Kim Tuấn thi đấu, thật hối hận, đáng ra xem mỗi tin cuối ngày. Xem báo thấy nói kỳ vọng huy chương, lúc nó cử lần 1 và tiếp lần 2, em tính đập cmn TV, cơ mà nghĩ lại TV nhà mình cơ mà.
Em nghĩ TKT có vấn đề gì đó nên bị lỗi nhiều, chứ mức tạ đó em nó ăn gỏi. Chả hiểu sao lại lỗi???

SIGNET

Xe đạp
Kiểu nhà mình nó thế, không lâu dài được, cái gì đầu tư lâu dài và thi đấu đúng đều thành công, các môn khác phải thay đổi như bóng đá mới có cơ hội.

jaroi

Xe buýt
Ánh Viên nên chuyển qua bắn súng, trung tá hay đại tá gì rồi :(

QUANG1970

Xe lăn
Có vẻ khoảng cách là quá lớn các cụ nhỉ, nhìn em nó tụt lại rất xa trong số 8 vận động viên cự ly 200m nữ tự do vòng loại và thành tích hình như cũng kém hơn của chính bản thân bạn ấy. Bơi lội của mình không tiến bộ các cụ nhỉ.
Sao lại buồn? Tiền đầu tư cho Ánh Viên mà đem đi xây bể bơi cho dân vào bơi chắc được nhiều cái. Không có cơ hội đạt thành tích nữa thì tiền... càng còn.
AV thì hết cơ hội phát triển rồi :D
Kiểu nhà mình nó thế, không lâu dài được, cái gì đầu tư lâu dài và thi đấu đúng đều thành công, các môn khác phải thay đổi như bóng đá mới có cơ hội.
Các cụ đừng nói lời cay đắng với Ánh Viên. Nước mình cũng được rạng danh nhiều nhờ em nó ở ao làng rồi. Đó cũng là công không nhỏ. Bơi là môn thể thao nữ hoàng, đạt chuẩn B là thành tựu ở thời điểm này và là viên gạch nền cho thể thao nước nhà. Khi nào dân Việt giàu, đủ tiền xây bể, thuê HLV thì hãy mơ tới thành tích xa hơn. Cá nhân em cho như thế này cũng là thành công cho thể thao nước nhà rồi.

Vốn có câu: Tre già thì măng mọc! Con hơn cha nhà có phúc!

Ánh Viên (AV) đã đóng góp cho đất nước, và những đóng góp cũng đã được nhà nước và nhân dân VN "đền đáp" xứng đáng trong hoàn cảnh và điều kiện thực tế của VN trong thời gian vừa qua. Có thể coi như sòng phẳng!

Những ngày tới chúng ta, những người yêu môn thể thao này, hãy trông mong và kỳ vọng vào thế hệ đàn em của AV.

Trong thể thao, không một tượng đài mà không có cái "tượng" đang đứng chờ đằng sau, thay thế!
Có như vậy thì cái khẩu hiệu mới của Olympic mới thành hiện thực:

"Cùng nhau "Nhanh hơn, Cao hơn, Mạnh hơn' "

Chỉnh sửa cuối:
Đã nói ngay từ đầu là đi thi cọ sát thôi, toàn dưới chuẩn và dự thi do thiếu người hoặc ko tính được xếp hạng do dịch bệnh rồi. Nên các cụ hy vọng làm gì. Xem Thạch Kim Tuấn thi đấu còn thấy kém xa chúng nó nữa là. Các cụ tập trung vào cổ vũ bóng đá cho đỡ buồn.

Tony_Le

Xe container
Em nghĩ TKT có vấn đề gì đó nên bị lỗi nhiều, chứ mức tạ đó em nó ăn gỏi. Chả hiểu sao lại lỗi???
Em ít xem cử tạ, hôm qua xem sốc vãi, vì em hay đọc tin thể thao chung, đợt này quan tâm OL nên em mới nghĩ truyền thông như ccc.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Trên đây có mấy cụ cứ ca ngợi ADN Đông Á mà coi thường ADN ĐNA. Hôm qua cử tạ, VĐV Indo chắc là mang ADN Đông Á?
Cái gì liên quan đến Hạng cân thì không quá ngại tụi tây lông, bác ạ.
Kiểu boxing hay cử tạ.
Dù bọn nó vẫn nhỉnh hơn.

• Vodka
Reactions: Kuu