Thảo luận Buồn cho ford Việt Nam

manchel

Xe hơi
Em đồ chắc chắn là sync2 cụ ạ chẳng cần phải để sales trả lời vì tới thời điểm này chưa lắp. Cụ toplap kia ngậm đắng nuốt cay nhận sync2 vì trót ký hợp đồng ko ghi rõ sync3, nếu bỏ HĐ thì mất cọc vì ko phải lỗi của đại lý trên giấy trắng mực đen. Em đã hỏi, các sale ông nào cũng khẳng định như đinh đóng cột có sync3 anh ký HĐ đặt cọc đi, mình nhắc đi nhắc lại em tìm hiểu cho kỹ trước khi trả lời khách hàng. Cuối cùng sale đành xin lỗi vì không dám thêm điều kiện có sync3 vào HĐ. Thế mới thấy nhiều sale chỉ cắm đầu khai thác khách hàng, cốt làm sao bán được xe, nhưng ko chịu tìm hiểu sản phẩm mình đang giới thiệu với khách hàng có và không cái gì. Ông sale hoanganh đã pót lên 1 số ảnh khachs hàng toplap nhận xe, chẳng qua là vớt vát lại 1 chút lý sự cùn, chứ bản chất thì chắc chắn khách hàng chưa hài lòng về sự tư vấn của sale. Các cụ cứ gạch đá mạnh vào, cái tay hoanganh này chạy qua mấy đại lý rồi, nick trước của hắn là hoanganh Remi đó.
Làm ăn thế thì chắn nhở. Cãi nhau thì giỏi mà đến lúc cần hỏi thông tin thì chả thấy đâu. Keke

banotomuaxedap

Xe máy
Bản report làm nản lòng người hâm mộ :))

huyanh07

Xe buýt
Dịch vụ sau bán hàng như các cụ phản ánh thì đại lý làm hỏng cả hãng rồi

msbnty-29

Xe tải
Xin lỗi bác! em thấy bác bình luân tiêu cực quá bác ah. Đây là chính sách bán hàng của từng hãng " thuận mua thì vừa bán" có ai ép bác phải mua đâu. nói như bạn thì chắc vẫn có nhiều người ngu lắm khi mua EV3.2 kênh 100tr, người ta không ngu đâu bác ạ!
Rồi, theo quan điểm của sale ford thì bỏ tiền chênh mua xe là khôn lắm.
Thế theo cụ ford có những xe mà bán thấp hơn 50-70 triệu so với giá hãng niêm yết thì khách ngu hay đại lý ngu?

aston_martin123

Xe tăng
Em thấy cái này là quy luật thị trường thôi. Cái gì số lượng ít mà nhiều người mua thì sẽ tăng giá, cái gì số lượng nhiều mà ít người mua thì sẽ giảm giá

lai thue

Xe điện
Dịch vụ sau bán hàng như các cụ phản ánh thì đại lý làm hỏng cả hãng rồi
Em đố cụ tìm được 1 đại lý Ford tử tế ở VN đó, mấy năm nay hóng Mondeo mới xem khi nào về nên hay qua box Ford, vào chỉ thấy kêu ca, phàn nàn về bán hàng và sau bán hàng, vừa ở trên có cậu sale còn tinh tướng bảo khách mua xe có vấn đề gì thì gọi, giải quyết được ngay, xin lỗi chứ, bựa từ giám đốc rồi thì nhân viên là cái éo gì mà đòi giải quyết :))

huyanh07

Xe buýt
Em đố cụ tìm được 1 đại lý Ford tử tế ở VN đó, mấy năm nay hóng Mondeo mới xem khi nào về nên hay qua box Ford, vào chỉ thấy kêu ca, phàn nàn về bán hàng và sau bán hàng, vừa ở trên có cậu sale còn tinh tướng bảo khách mua xe có vấn đề gì thì gọi, giải quyết được ngay, xin lỗi chứ, bựa từ giám đốc rồi thì nhân viên là cái éo gì mà đòi giải quyết :))
Vâng, vậy em mới quan ngại vì đang nghía con focus. Thế này thì rủi ro cao quá, cụ có cao kiến gì để em đổi hãng khác không?

Hoanft

Xe buýt
các cụ nói hơi quá, chứ ford hết hàng là hết hàng, còn các cụ hỏi ford ranger thì còn đầy , cái chính là có muốn hay ko thôi, như dòng xe everets bản 2017 chưa chắc đã có vì bọn tôi phải bán dc những con khác thì mới dc nhập 1 con everets về mà bán, như 2 con transit 1 con forcus thì mới nhập dc 1 con everets cụ ak, nó phải theo quy trình, đâu phải muốn là có ngay thế thì hàng đã ko hiếm các cụ các mợ ạ
Bán bia kèm lạc ah

fordfiesta2013

Xe tăng
Hơ hơ, em mua đúng giá -> theo báo thì khoảng tháng 1 trước tết -> em thấy cũng OK. Em lấy thêm 1 con nữa hộ cho đứa bạn. Nghe nói có một số cụ đòi lấy tháng 12 bị chênh. Em kệ không đua theo. Hơn nhau có một tháng giống iphone 7 quá

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hơ hơ, em mua đúng giá -> theo báo thì khoảng tháng 1 trước tết -> em thấy cũng OK. Em lấy thêm 1 con nữa hộ cho đứa bạn. Nghe nói có một số cụ đòi lấy tháng 12 bị chênh. Em kệ không đua theo. Hơn nhau có một tháng giống iphone 7 quá
Ip7 giá nó theo giờ cụ ơi :P. Hơn nhau 1 giờ là cách nhau hơn chục củ. Dân mình vẫn đú đấy. 70 củ mua con iphone cơ mà, căng lắm.

boyhk_206

Xe tải
Bàn chán ở topic kia rồi còn gì.
Có gì mà kêu nhỉ? Nó là sự thỏa thuận, bác muốn lấy trong tháng 12 vì xe ít đại lý ăn chênh tiền. Bên Lexus người ta còn đòi chênh đến 1 tỉ đấy.
Bác cự đặt chỗ đến 2017 lấy xem? 1 xu cũng ko mất.
Chả hiểu cụ chủ thớt post cái này với mục đích gì? Dìm hàng Ford à :)
Đúng là thuận mua vừa bán nhưng đây là 01 hãng xe và mua 1 chiếc xe 2 tỷ, chứ không phải mua mớ ra muống ngoài chợ cụ ạ.
tạm chưa bàn đến số tiền chênh lệch nhưng nó là cái văn hóa và phong cách làm việc của đại lý. tại sao GLC cũng cháy hàng mà thái độ họ đối xử với khách hàng lại khác?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là thuận mua vừa bán nhưng đây là 01 hãng xe và mua 1 chiếc xe 2 tỷ, chứ không phải mua mớ ra muống ngoài chợ cụ ạ.
tạm chưa bàn đến số tiền chênh lệch nhưng nó là cái văn hóa và phong cách làm việc của đại lý. tại sao GLC cũng cháy hàng mà thái độ họ đối xử với khách hàng lại khác?
Merc em công nhận quản lý tốt hơn Ford, Toy và Lexus ở khoản này. Có thể do Merc lắp nó chủ động hơn. Ford lắp cũng ko xe nào phải kênh cả cụ ạ. Ecosport bán như tôm tươi mà toàn giảm 50 củ thôi.
Nhưng nếu cụ thấy GLC ko phải kênh là nhầm nhé, Hãng bắt chặt nhưng vẫn có bài để kênh và lấy xe sớm cụ ạ :).

tmlan

Xe tải
Em thấy xe Ford đi thì ổn nhưng khoản chăm sóc khách hàng thì quá yếu, kém.

fat4fanfyface

Xe tải
Có 1 cụ bán ford ban đầu tôi ưng chốt giá rổ hết rồi tôi cũng share hết plan lấy xe. Vừa sắp chuẩn bị màn cọc lộ ngay cái bài doạ hết xe ->> next luôn

nsh

Xe tăng
các cụ nói hơi quá, chứ ford hết hàng là hết hàng, còn các cụ hỏi ford ranger thì còn đầy , cái chính là có muốn hay ko thôi, như dòng xe everets bản 2017 chưa chắc đã có vì bọn tôi phải bán dc những con khác thì mới dc nhập 1 con everets về mà bán, như 2 con transit 1 con forcus thì mới nhập dc 1 con everets cụ ak, nó phải theo quy trình, đâu phải muốn là có ngay thế thì hàng đã ko hiếm các cụ các mợ ạ
Khó là đổ vào đầu khách hàng sao.
Tư duy kinh doanh thế này là chết rồi.

Buki

Xe điện
Tóm lại với kênh với chênh 200 củ tôi vác số tiền này đi lobby kiếm đc cái hợp đồng ra lãi cũng được 800 đến 1 củ to.

Theo như em được biết kênh mương đã thu nhỏ còn có 130 rồi ạ...