Thảo luận Buồn cho ford Việt Nam

tmlan

Xe tải
Nói tóm lại là các đại lý của Ford chưa đem lại niềm tin cho khách hàng. Em đi con focus 2009, toàn đưa xe vô Honda hay Toy để bảo dưỡng.

binhpv243

Xe tải
Ông chú em dưới tỉnh đang máu exploer , sáng gọi cho sale, gợi ý đang chênh 300 củ lấy xe tháng 12.
Xin lỗi các cụ em sôi máu quá. Không bao giờ em đi xe ford nữa
Đạm cà mau, kiếm tiền dễ vậy sao :-o

Rosa

Xe tải
Em cứ tưởng chỉ ở quê em thôi. Máy chú tư vấn toàn củ chuối mà chảnh nữa. Chán cho ford thiệt

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
MẤY sale nói ghi nhận ý kiến những cả mấy chục năm nay có thayđỏi quái đâu. Vừa rồi đi đăng ký em FE đòi 2,18 tỏi, bắt fai mua bảo hiểm 40 củ và bộ bậc điện 45 củ nữa k thì k có
xe, fai đợi 1 tháng mới có xe... em nghĩ với cách nhìn nhận và tư duy như này thì suốt đời làm sale và cái tư duy như này thì chắc chán hơn con rán @@.
Em nghĩ cái này là sai lầm từ chính Ford. Ford định giá Ex thấp rồi về hàng ít, các đại lý ít hàng và cầu lớn hơn cung nên họ tìm các đôn giá đee tăng lợi nhuận. Chứ sale nào dám tăng, Ford và giám đốc đại lý ko bâth đèn xanh thì tăng bằng niềm tin

Đáng nhẽ Ford nâng giá trị niêm yết lên cao 1 chút và ép buộc đại lý ko dc tăng giá. Đủ lợi nhuận thì đại lý họ cũng sẽ ko làm trò nữa

Nói đi thì phải nói lại, nó là nhu cầu thị trường, kiểu với Ex thì giá đàm phán cao hoen giá niêm yết còn các em Fiesta, EcoSport, Focus thì giá đàm phán lại dc giảm sâu

:)) tuy nhiên đã là hãng lớn thì ko dc để đại lý nâng giá trên niêm yết :D như vậy hình ảnh thương hiệu mới tốt dc

:D hoặc do VN mình quen với kiểu này rồ, Honda to nhata VN mà xe máy hot toàn giá cao hơn miêm yết :))

lenguyen_1983

Xe điện
Ông chú em dưới tỉnh đang máu exploer , sáng gọi cho sale, gợi ý đang chênh 300 củ lấy xe tháng 12.
Xin lỗi các cụ em sôi máu quá. Không bao giờ em đi xe ford nữa
Lão buồn làm j. chung quy lại từ cái xe máy đến oto cứ bán được là chênh đục nước béo cò thôi.
Chung quy lại là dân ta cứ thấy bán được là mua chênh lên bao nhiêu ko quan trọng, nó thành ra cả hệ thống rồi